cần các bác kiu' gấp: CAP hay CV1.8

xe_trau

Xe máy
Nhà em muốn tậu 1 cái xế hộp để đi làm thường ngày... mà lăn tăn giữa 2 bé này quá.. cá nhân em thì thích CAP nhưng papa thì lại ưng cái em CV1.8..các bác cố vấn em zới..nhanh nhanh dùm em cái nhá..vì chủ nhật này là quyết rồi..có ai cố vấn để em thuyết phục papa em được không????:'(:'(:'(..
Cứu em với các bác ơi...:102::102::'(:'(

SmallRiver

Xe điện
Hai dòng này khác nhau mà bác: MPV và Sedan. Khác nhau một trời một vực! Cap to cao khỏe mạnh, chở được nhiều, ăn uống cũng khá, có đôi khi hay cảm cúm - Quốc tịch Kim chi mặc dù mặc áo hàng hiệu của Mẽo, Dịch vụ sau bán hàng hơi chối tý. Ci yểu điệu, nhẹ nhàng, gọn gàng hơn nên ăn uống có vẻ từ tốn, hầu như không bệnh tật gì, dịch vụ sau bán hàng tốt hơn - Quốc tịch Nhựt bổn, cái này papa bác mê dữ đúng hông? Xe nào cũng có cái hay cả. Nếu dùng đi ít người thì Ci hơn. Còn hay đi đông người và để phục vụ gia đình là chính thì Cap hơn. Một thời gian sau nếu mún gả lại thì Cap em nghĩ lỗ hơn Ci chút xíu thôi! Bác đưa papa đi xem cả 2 em chưa vậy?

captivaLT088

Xe tải
Nếu bác có gia đình và vụ mua xe liên quan đến cả papa nghĩa là gia đình bác nhiều người thì nên mua Cap ( theo cá nhân em thì mua LT nó khỏe hơn LTZ và trang bị nhiều thiết bị an toàn hơn) còn nếu bác đi ít người, trong thành phố là nhiều thì bác đi Civic, dòng này ổn định tuy tiện nghi hay các chức năng kém hơn Cap 1 tí nhưng nói chung là chạy yên tâm cả về tiền xăng lẫn tiền kháng sinh. Còn cá nhân em đây dùng Cap thấy ổn , e cũng chậy Civic rồi nhưng e chạy dòng SUV quen nên ngoài việc thấy nó hơi thấp và ko thoáng còn lại e cũng thấy ổn, tất cả do nhu cầu sử dụng và cách sử dụng thôi bác ah. Chuc bác mua được 4b như ý, mua xong post ảnh cho anh em chiêm ngưỡng nhé(b)(b)(b)

xe_trau

Xe máy
Bác CIVIC 2008: Em cũng biết là 2 dòng khác nhau nhưng khó chọn quá, với lại chưa có thời gian đưa papa đi xem em CAP bác ạ..
Bác CAP LT088: Em hơi bùn vì phải chọn CV bác ạ, với em thì CAP vẫn là ước mơ..:'(:'(

Đa tạ các bác nhiều..hiện tại nhà em có 4ng thôi..nhưng gia tăng quân số lúc nào thì ai mà bít:21::21:..chỉ tại em kết CAP quá thui:'(..nhưng tình hình này thì đành lấy CV vậy..bao giừ ngon em làm lễ rước bé CAP về nhà cho thỏa long mong đợi..:69::69::69:
Lần nữa em tks các bác nhiều nhiều nhé!!!:6:

vanphuthanh

Xe máy
bác cao bao nhiêu vậy. Chứ mình cao 1m8 chui vào con Civic là 1 đại cực hình nhỏ xíu chật chội chịu o nổi. Hồi đầu trước khi lấy con xe mình củng bị trường hợp như bác. nhưng nhờ thằng bạn nó lấy civic 2.0 nên muợn chậy thử thật kinh khủng body e nó nhỏ lắm bác ạ chạy o tháy thoải mái chút nào. Về vấn đề máy móc thì con Cap khỏe hơn rất nhiều nhất là LTZ uống xăng chỉ 12.7l/100 Km thôi 2.4 mà ( con Ninova 2.0 đả 10l rồi ) mà LTZ số tự động nửa kết quả như vậy là quá bèo. Mình đi củng lâu rồi chưa thấy bất cứ vấn đề gì xẩy ra với e nó. Đi chơi xa thì vô cùng tuyện chở được nhiều ng.

Minh Hoàng

Xe buýt
Em khuyên bác chọn CV, ngon bổ rẻ, ăn uống vừa phải, dáng cũng dễ nhìn, còn cap tuy cao to nhưng hay bị hắt hơi sổ mũi, ăn uống thì hơi oải 1 tí :), mong bác sớm mua đc xe :6:

captivaltz

Xe điện
Em khuyên bác chọn CV, ngon bổ rẻ, ăn uống vừa phải, dáng cũng dễ nhìn, còn cap tuy cao to nhưng hay bị hắt hơi sổ mũi, ăn uống thì hơi oải 1 tí :), mong bác sớm mua đc xe :6:
Toàn nghe nói chứ chả biết c...hó gì về Cap cả mà cũng vào spam

tung_cia

Xe đạp
Bác lấy CV thì :101: em nhé!

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Xê víc đi thanh cảnh, bu rin lít, 1 vợ 1 chồng + f1 = ok.

Cap đi máu, đi gia đình lớn hơn, mạnh mẽ đàn ông hơn ( cá nhân em nghĩ vậy )

Hỏng? em chưa thấy con nào nó hỏng cả, em đi ma tít 1 năm mà vẫn ngon, xi víc cũng ok, cap mới đi nhưng không có vấn đề gì.

Xăng? ô tô mà tính toán xăng chi li thì đi xe máy đi cho lành, hơn kém vài lít / 100km có đáng bác uống thêm cốc bia không? có xe có tiền, có sức khỏe = mấy lần số đó.

Tóm lại: chẳng khuyên bác được, bác tự làm đi.

dongnat

Xe điện
bác cao bao nhiêu vậy. Chứ mình cao 1m8 chui vào con Civic là 1 đại cực hình nhỏ xíu chật chội chịu o nổi. Hồi đầu trước khi lấy con xe mình củng bị trường hợp như bác. nhưng nhờ thằng bạn nó lấy civic 2.0 nên muợn chậy thử thật kinh khủng body e nó nhỏ lắm bác ạ chạy o tháy thoải mái chút nào. Về vấn đề máy móc thì con Cap khỏe hơn rất nhiều nhất là LTZ uống xăng chỉ 12.7l/100 Km thôi 2.4 mà ( con Ninova 2.0 đả 10l rồi ) mà LTZ số tự động nửa kết quả như vậy là quá bèo. Mình đi củng lâu rồi chưa thấy bất cứ vấn đề gì xẩy ra với e nó. Đi chơi xa thì vô cùng tuyện chở được nhiều ng.
Bác hài hước quá thể nhỉ, kể cũng kinh đấy nhỉ, em check hộ bác tý nhé
Civic 2.0 công suất :
Công suất cực đại (Hp/rpm) 153 / 6000
Mô men xoắn cực đại (Nm/rpm) 188 / 4500
Cap (khoẻ kinh người của bác:))) :
Công suất cực đại: 136hp/5000rpm
Momen xoắn cực đại: 220Nm/2200rpm

Em cũng rất thích Cap và đặt hàng chờ nó gần 1 năm trời, nhưng đi xe gì cũng nên hiểu về nó một chút, và quan trọng hơn nhìn nó thực tế, đừng có của mình là nhất
Em cũng gần 1,8 m và nặng gần 80kg, thấy ngồi CV cũng thoải mái lắm mà, Cap em đi thấy yếu hơn hẳn, và xăng thì đừng so với CV làm giè:)), đi chơi xa thì cũng chả chở được nhiều hơn nếu như không muốn tra tấn người ngồi hàng ghế sau cùng, chưa nói đến là Cap LTZ cắt option ESP (trang thiết bị an toàn giống xe Cap LT)
P.S Em chờ và tìm hiểu Cap gần 1 năm đấy, chưa chắc bác đi nhiều và lái nhiều đã hiểu về xe Cap hơn em đâu, he he

Chỉnh sửa cuối:

Okane

Xe container
hehe, bác nào trên kia nói đúng, e cũng minhon như bác, ngồi Civic k được, 85kg, >1.80m, lái loại sedan nhỏ nhỏ ấy rất khổ, chỉ quen ngồi sau (đi taxi, k phải là làm sếp nên ngồi sau đâu nhá) :102:

thôi, ông già trả tiền, nghe lời ông già, còn bác trả tiền, thì cứ theo ý bác, việc j phải lăn tăn.

Europe

Xe buýt
Tùy mục đích sử dụng thôi. Ở VN có ít sự lựa chọn quá, chán.

lesbian

Xe máy
bác nên lấy Toyota mà đi, 2 dòng xe đấy em chẳng ưng thằng nào cả.

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Đúng đấy, anh em khó cho bác lời khuyên đúng, chủ yếu là bác thôi.
với em thì Civic là OK vì em + bà cả + f1, và tính em thích xe nào dáng thể thao tăng tốc vèo vèo, xăng vừa phải.
nếu bác là f1 thì nên để cho cụ lớn quyết định, nếu có ý kiến thì nên con CAP hay Inno cho nó lành, vì các cụ lúc nào cũng muốn kinh tế, tiện lợi cho cả gia đình

NoVi

Xe tải
Bác hài hước quá thể nhỉ, kể cũng kinh đấy nhỉ, em check hộ bác tý nhé
Civic 2.0 công suất :
Công suất cực đại (Hp/rpm) 153 / 6000
Mô men xoắn cực đại (Nm/rpm) 188 / 4500
Cap (khoẻ kinh người của bác:))) :
Công suất cực đại: 136hp/5000rpm
Momen xoắn cực đại: 220Nm/2200rpm

Em cũng rất thích Cap và đặt hàng chờ nó gần 1 năm trời, nhưng đi xe gì cũng nên hiểu về nó một chút, và quan trọng hơn nhìn nó thực tế, đừng có của mình là nhất
Em cũng gần 1,8 m và nặng gần 80kg, thấy ngồi CV cũng thoải mái lắm mà, Cap em đi thấy yếu hơn hẳn, và xăng thì đừng so với CV làm giè:)), đi chơi xa thì cũng chả chở được nhiều hơn nếu như không muốn tra tấn người ngồi hàng ghế sau cùng, chưa nói đến là Cap LTZ cắt option ESP (trang thiết bị an toàn giống xe Cap LT)
P.S Em chờ và tìm hiểu Cap gần 1 năm đấy, chưa chắc bác đi nhiều và lái nhiều đã hiểu về xe Cap hơn em đâu, he he
cái mô mem soắn của cap 220@2200 và cái civic là 188@4500 thì cái nào tốt hơn ? đây có phải yếu tố làm cho Civic tiết kiệm xăng hơn không ?

hoang

Xe đạp
Bác có 2 con thì xúc Cap, mà mới có F1 hoặc chưa có gì th2i múc CV, í em thế :))

xì trum già

Xe tải
cap thì em chưa đi , nhưng civic 2.0 em đi rồi đạp ga một phát dính ghế luôn , độ bốc hơn cả camry nhập 2.4(em củng đã chạy) nhưng xăng thì uống ít hơn hẳn .
em chỉ bình luận góc độ này thôi .

thaoeo

Xe buýt
giờ này mà nhà bác còn nghỉ đến mua xe à? thiên hạ nghe đóng phí đang muốn bán xe ầm ầm kà :21: