[Funland] Cán bộ công chức vi phạm nồng độ cồn sẽ bị kỷ luật !

Xe bọ xít

Xe container
Thế là cùng lỗi vi phạm nồng độ cồn khi lái xe, thì CBCC được phạt 2 lần

hotuanhoan

Xe tải
em là công chức mà ko khai thì các anh có theo dõi về tận nhà ko các cụ?

Camontinhyeu

Xe điện
Cấm bia rượu ko phải là dân túy đâu, nghiên cứu khoa học nó ảnh hưởng đến giống nòi và hệ thần kinh của người uống. Em ở gần mấy ông sâu rượu tầm 55-60t rượu vào là nói linh tinh lắm. Nhưng người uống ko nhận dc ra đâu, người nhận ra thì ko muốn nói. Câu cửa miệng là say chấp làm gì.

Slimz

Xe buýt
Chắc tầm năm ngoái, có ông a đã cho e xem tin nhắn của ld: quán triệt ko bia rượu giờ làm việc rồi

xe đạp Japan

Xe tăng
Nội bộ xxx nghiêm túc cấm lâu rồi mà....nhận hối lộ giảm rõ...chả biết có tinh vi hơn thì em không biết
QĐ là thực hiện nghiêm túc lắm, gần như rất ít khi gặp bộ đội, quân nhân chén chú chén anh ngoài quán vào buổi trưa như trước mấy năm gần đây. Không rõ do ngành có quy định riêng hay do nghị định.

onex

Xe tải
Em cũng là viên chức biên chế nhiều năm, thấy quy định này thiệt thòi cho người nhà nước quá. Coi như bị phạt hai lần.

langchai1

Xe đạp
Em cũng là viên chức biên chế nhiều năm, thấy quy định này thiệt thòi cho người nhà nước quá. Coi như bị phạt hai lần.
Quy định chung cho các tổ chức chứ ko riêng CBCC nhé, cụ đọc lại luật đi.
Thấy thiệt thòi thì xin ra khỏi biên chế cho tự do thoải mái, có ai cấm CBCC xin nghỉ việc đâu.

onex

Xe tải
Quy định chung cho các tổ chức chứ ko riêng CBCC nhé, cụ đọc lại luật đi.
Thấy thiệt thòi thì xin ra khỏi biên chế cho tự do thoải mái, có ai cấm đâu.
Cảm ơn cụ. Em ra ngoài được 2 năm rồi, giờ thuế thu nhập em cao hơn lương hồi viên chức. Viên chức cũng là người bình thường, ngoài giờ hành chính ra thì mức phạt như người bình thường.

langchai1

Xe đạp
Cháu thấy đội ở xa như huyện lị ngoại thành thủ đô thôi vẫn còn tướt lắm. Đi ăn trưa mà vác cả can thửa sẵn 20L đi cho 10 người. Vẫn còn kiểu nát rượu chuốc nhau bằng đủ mọi lý do, đủ mọi văn vẻ. Híc. Ko biết có phải tại cháu không uống được rượu hay không mà cháu chúa ghét cái hội chuốc rượu vẽ đủ lý do ra để mời hoặc đề ép các cặp khác phải uống cho mình xem. Với cháu nó là thứ văn hóa cổ hủ, vô văn hóa.
"Văn hóa" lôi rượu bia vào công sở, nhà trường mới phổ biến khoảng 2 chục năm nay thôi, ko biết có phải do lớp CBCC kế cận trưởng thành từ nông thôn lên đưa nó vào ko.
Cách đây khoảng 6-7 năm e vs vài đồng nghiệp có dịp gặp Ban giám hiệu vs cán bộ phòng ban 1 trường Đại học lớn ở HN, đến bữa trưa thì họ mời ở lại trường dùng bữa, trời hôm đó rất nóng nực, đến lúc diễn ra bữa ăn thì e thực sự choáng vì màn chúc/ chuốc rượu do từ BGH trường trở đi khởi xướng, bao gồm cả việc ép rượu khách (bao gồm cả khách nữ), đồ ăn thịt thà họ gọi từ quán về thì tanh tưởi, nguội ngắt. Lúc đó mới thấy mình thực sự lạc hậu và lạc lõng trong trào lưu rượu bia bê tha thành 1 thứ mốt đã lan tới cả môi trường sư phạm đại học. Giờ nghĩ lại vẫn rùng mình và ko hiểu nổi tại sao lại đến nông nỗi đó.

Chỉnh sửa cuối:

langchai1

Xe đạp
Cảm ơn cụ. Em ra ngoài được 2 năm rồi, giờ thuế thu nhập em cao hơn lương hồi viên chức. Viên chức cũng là người bình thường, ngoài giờ hành chính ra thì mức phạt như người bình thường.
Thế cụ còn thấy thiệt thòi gì cho người nhà nước vậy, tụi e ko cần cụ thương mướn đâu.

leenamtuankorea

Xe tăng
"Văn hóa" lôi rượu bia vào công sở, nhà trường mới phổ biến khoảng 2 chục năm nay thôi, ko biết có phải do lớp CBCC kế cận trưởng thành từ nông thôn lên đưa nó vào ko.
Cách đây khoảng 6-7 năm e vs vài đồng nghiệp có dịp gặp Ban giám hiệu vs cán bộ phòng ban 1 trường Đại học lớn ở HN, đến bữa trưa thì họ mời ở lại trường dùng bữa, trời hôm đó rất nóng nực, đến lúc diễn ra bữa ăn thì e thực sự choáng vì màn chúc/ chuốc rượu do từ BGH trường trở đi khởi xướng, bao gồm cả việc ép rượu khách (bao gồm cả khách nữ), đồ ăn thịt thà họ gọi từ quán về thì tanh tưởi, nguội ngắt. Lúc đó mới thấy mình thực sự lạc hậu và lạc lõng trong trào lưu rượu bia bê tha thành 1 thứ mốt đã lan tới cả môi trường sư phạm đại học. Giờ nghĩ lại vẫn rùng mình và ko hiểu nổi tại sao lại đến nông nỗi đó.
Rõ ràng một số người đó còn hiểu ngầm với nhau là nếu ko có các cuộc nhậu nhẹt, say bét nhè này thì ko bao giờ cùng dây hay thăng tiến phát triển được. Một số người bạn cháu làm công chức, cán bộ ngày xưa hồi cấp 3 hoặc đại học thì toàn thư sinh thảo mai (uống 1/2 cốc bia là đỏ mặt xin tha) vậy mà sau bao nhiêu năm được tôi luyện thì bây giờ mỗi lần họp lớp hay tụ tập hội bạn bè xưa trình độ của chúng nó đều lên "thần cồn" hết rồi. Thậm chí bản thân chúng nó bây giờ cũng có kiểu đi gạ và mời rượu kiểu ép nhau như bao nhiêu các thần cồn khác. Hở ra là hẹn lịch ngồi quán bia này, quán nhậu kia. Cái văn hóa nhậu nó ngấm ghê thật. Nếu bản thân mình làm trong môi trường như vậy chắc cũng không thoát được. hự hự

TungThoc

Xe điện
Thì bạn bè gọi điện toàn hẹn: Gặp nhau tí nhé, ai cũng hiểu là rủ đi nhậu.