[Funland] Cán bộ "ăn vặt"

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em xe ôm chợ người, em đi ra thôi

poiuy

Xe ba gác
Phịa. Rắn với thuế như thế chỉ được 1 lần, lần sau nó hành cho phải biết. Làm đúng luật với thuế khó lắm, trình độ phải cực siêu.

poiuy

Xe ba gác
Giống giao thông thôi, đi đúng làn ai làm gì được.
Tự mình không chuẩn, cứ đổ tại thì bao giờ đất nước mới khá?
Cụ chưa biết trường hợp cụ thì chuẩn nhưng thằng đối tác của cụ nó ko chuẩn cụ vẫn dính như thường.

xmanvn

Xe buýt
Cụ chưa biết trường hợp cụ thì chuẩn nhưng thằng đối tác của cụ nó ko chuẩn cụ vẫn dính như thường.
Phiền hà chút, lâu dài sẽ ổn hơn.
Còn cứ đi trái thì tiên trách kỷ hậu trách nhân

poiuy

Xe ba gác
Phiền hà chút, lâu dài sẽ ổn hơn.
Còn cứ đi trái thì tiên trách kỷ hậu trách nhân
Ơ thế hóa ra cụ chấp nhận làm không công? Xuất toán, phạt chậm nộp... nó ăn hết lợi nhuận của cụ thì chẳng hay ho gì.
Và đương nhiên tiên trách kỷ rồi, trách ai vào đây được. Đối tác do mình chọn mà.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Doanh nghiệp cứ làm đúng thì chẳng sợ gì, nhưng mà số DN làm ăn minh bạch ở VN hơi bị hiếm, nói chung là DN thường hay "lách luật" ( trốn thuế, kinh doanh sai đăng ký kinh doanh....) nên mới hay "nuôi" cán bộ. Em dám chắc hơn 90% các DN tư nhân ở VN có 2 số kế toán, để làm gì thì các cụ OF thừa biết.
Haizz...bao giờ môi trường kinh doanh ở VN mới minh bạch được như Tây, Mỹ, Nhật nhỉ ....:D
K phải 90% đâu cụ, 100%. Doanh nghiệp nhỏ trốn thuế qua bổ sung hóa đơn, bảng lương khống. Doanh nghiệp lớn nhà nước thì cũng 2 sổ 2 BCTC. Doanh nghiệp FDI thì chuyển giá.

123bonbanh.com.

Xe máy
Website
123bonbanh.com
làm thế nào để trong sạch sau khi đã đổ hàng trăm triệu thậm chí hàng tỏi để được ngồi vào đó đây hả các bác? bản thân mình ko sai thì ko sợ, nhưng với thể chế này có mấy bác dám đứng lên vỗ ngực nói rằng tôi kinh doanh mọi hàng hóa đều chính nghạch không? để được chính ngạch thì bao lâu mới có hàng mà bán? nói họ ăn vặt nhưng cũng là do ta tự xin họ ăn hộ mà...

Freeman Bodhany

Xe tăng
Cty Nhật, họ rất kỳ thị việc tham nhũng và hối lộ vặt, ấy vậy mà khi vào VN làm ăn 1 số cty Nhật cũng đã nhiễm thói hối lộ vặt của VN rồi, cty Tenma Vietnam đó....
Thực sự là rất buồn, các cán bộ Hải quan, Thuế vụ, QL thị trường...VN mà cứ "ăn vặt" như này thì mất hình ảnh VN lắm. :D

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Cty Nhật, họ rất kỳ thị việc tham nhũng và hối lộ vặt, ấy vậy mà khi vào VN làm ăn 1 số cty Nhật cũng đã nhiễm thói hối lộ vặt của VN rồi, cty Tenma Vietnam đó....
Thực sự là rất buồn, các cán bộ Hải quan, Thuế vụ, QL thị trường...VN mà cứ "ăn vặt" như này thì mất hình ảnh VN lắm. :D
TRong các nghiên cứu chinh sách và quan hệ và cả kinh tế của rất nhiều nơi nó luôn có cái khoản này trong phần liệt kê.

Đây gọi là đặc sản của các nước thế giới thứ 3, phản ảnh nhiều nhất là các báo cáo chương trình hỗ trợ phát triển kinh tế của các anh phát triển lên các anh nghèo.

Lệ làng rồi, cụ mợ ạ. Ông bà ta ngày xưa có cái câu rất hay để mô tả: "KHỔ LẮM NÓI MÃI"

CBD

[Tịch thu bằng lái]
Doanh nghiệp cứ làm đúng thì chẳng sợ gì, nhưng mà số DN làm ăn minh bạch ở VN hơi bị hiếm, nói chung là DN thường hay "lách luật" ( trốn thuế, kinh doanh sai đăng ký kinh doanh....) nên mới hay "nuôi" cán bộ. Em dám chắc hơn 90% các DN tư nhân ở VN có 2 số kế toán, để làm gì thì các cụ OF thừa biết.
Haizz...bao giờ môi trường kinh doanh ở VN mới minh bạch được như Tây, Mỹ, Nhật nhỉ ....:D
Cụ cứ nói chung là 90% DN đi, tư nhân với nhà nước chả khác gì nhau đâu. Mà chắc phải hơn 90% vì những ông làm đúng 100% thì tồn tại và cạnh tranh thế quái nào được trong môi trường này.

khengotquehuong

Xe hơi
Xe máy tăng giá so với niêm yết sao không thấy thằng quản lý thị trường nào bắt nhỉ?

Trưởng làng

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại, ý bác là chưởi cán bộ nói chung, chị Thị Thuế và anh Văn An nói riêng, là Ăn vặt, phỏng ạ.

Công nhận anh Văn và chị Thị hư đốn thật, vặt được bao nhiêu đút cmn hết vô túi riêng.
Á đù. Chúng nó hề a vặt đâu mà ăn bữa bự luôn và thẳng tay chém chứ không vặt

dutchlady

Xe đạp
Ở đâu chả thế cụ ơi.Bà chị hàng xóm em tối bán quần áo vỉa hè, sáng bàn đồ ăn mấy anh làm việc thẳng luôn 500k/ tháng
Vậy cho dễ cụ ạ, chứ không tối ngày vào hỏi cũng chết.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Kiểu như vi phạm giao thông thôi mà.
Sai lè, khom lưng xin xỏ đút lót

Xong việc quay lại chửi bới;
làm như mình trong sạch bị oan ức lắm

Nếu DN làm đúng thì chơi đến cùng, còn dấu doanh thu trốn thuế thì hị hị chung chi ít thuốc nước, nhậu nhẹt lại như anh em trong nhà ấy mà.

Xe_loi

Xe tăng
Không có những cái vặt này dog nó làm 3 cái loại lăng nhăng như đoàn đội, dân phòng, ca viên ...

bitmain

Xe hơi
Giờ là ăn công khai luôn ý chứ

uoat_LX

Xe điện
Cụ nói đúng đến hơn 51% , có làm ăn đàng hoàng ,minh bạch đến mấy nó cũng cố vặt cho bằng được,lũ ruồi nhặng trước nhiều lắm , từ ngày cụ tổng đốt lò , lũ ấy mới bớt nhiều .

NgheAn24h

Xe tải
Xử hết thì lấy đâu ra cán bộ mà làm việc nữa các cụ. Mỗi kỳ hội làng làm trù bị cho đến quy hoạch cán bộ khó khăn tốn kém lắm chứ.