[Funland] Cần bao nhiêu để có thể về hưu

Smile1102

Xe container
Em nói chung thích con em làm công dân toàn cầu hơn là cố mua nhà, mua xe gì đó. Nên em tập trung đầu tư vào phần giáo dục để nó thành công dân toàn cầu thôi.
Cụ muốn con làm công dân toàn cầu mà 18 đã ko cho tiền học e là hơi khoai :)

Goya

Xe buýt
Em thì lại sợ chúng thành công dân toàn cầu. Lấy gái đen gái trắng sống tận phi mỹ. Chẳng biết hết cuộc đời được vui chơi tâm sự với con với cháu được mấy lần ? Mà cũng chẳng biết là công dân toàn cầu chúng nó có sướng hơn hay làm phú hào bản địa xướng hơn ? Thôi cứ kéo chúng ao làng như mình cho xướng cái ích kỷ bản thân.
Cuộc đời con là của con, mình có quyền gì mà kéo hở cụ? Việc của mình là nuôi cho chúng đủ lông đủ cánh thôi, còn nó thích bay đi đâu thì bay. Nên ngay lúc này con còn ở cạnh thì tranh thủ dành thời gian với con thôi ạ

Rô-Ron

Xe điện
Con mợ giỏi quá. Dám đi hiking trong Yosemite.
Con em thì nhát lắm dù đã lên lớp 9.
Em đưa nó vào trường lính để rèn luyện tính dạn dĩ.

Bạn nhà em thích kiểu hoạt động mạo hiểm vượt qua chính mình cụ ạ! 3 năm cấp 3 là bạn ý 3 lần hiking trong Grand Canyon National park. Mỗi lần nửa tháng. Năm lớp 10 hiking theo đường bộ, năm lớp 11 hỗn hợp và năm 12 là chỉ men theo suối, trèo núi và bơi vượt sông. Nó có rất nhiều trải nghiệm mà sau này nó mới dám kể lại vì nó biết nếu nó hé răng kể thì em sẽ ko để cho nó đi tiếp. Hoạt động hàng ngày của bạn ý là hiking loanh quanh vùng núi Sedona.

leua

Xe tăng
Cụ muốn con làm công dân toàn cầu mà 18 đã ko cho tiền học e là hơi khoai :)
Con em, em đã nói trước với cháu là 18 tuổi vào đại học là ra khỏi nhà, vào ký túc xá ăn, ở, tự mượn tiền chính phủ để học. Ra trường đi làm trả nợ. Gia đình chỉ cho chiếc xe để làm chân đi lại thôi. Cháu nó nói: OK bố.

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Bạn nhà em thích kiểu hoạt động mạo hiểm vượt qua chính mình cụ ạ! 3 năm cấp 3 là bạn ý 3 lần hiking trong Grand Canyon National park. Mỗi lần nửa tháng. Năm lớp 10 hiking theo đường bộ, năm lớp 11 hỗn hợp và năm 12 là chỉ men theo suối, trèo núi và bơi vượt sông. Nó có rất nhiều trải nghiệm mà sau này nó mới dám kể lại vì nó biết nếu nó hé răng kể thì em sẽ ko để cho nó đi tiếp. Hoạt động hàng ngày của bạn ý là hiking loanh quanh vùng núi Sedona.
Như này thì thanh niên, trung niên ở VN chạy dài k bằng các cháu luôn mợ ạ :))

Min Autumn

Xe tải
Về hưu sợ nhất là lúc bệnh tật đau ốm, tiền trôi nhiều và nhanh như 1 cơn gió nên để ổn ổn yên tâm, em nghĩ cũng phải có ít nhất tầm 2 tỷ chứ 1 tỷ vẫn mong manh lắm.

tranvanlong

Xe điện
Em thì lại sợ chúng thành công dân toàn cầu. Lấy gái đen gái trắng sống tận phi mỹ. Chẳng biết hết cuộc đời được vui chơi tâm sự với con với cháu được mấy lần ? Mà cũng chẳng biết là công dân toàn cầu chúng nó có sướng hơn hay làm phú hào bản địa xướng hơn ? Thôi cứ kéo chúng ao làng như mình cho xướng cái ích kỷ bản thân.
Cô bạn thân bà Cụ nhà em đơi cụ. Nhà có mỗi cậu con trai, tiền đè chết người. Cậu con trai lấy vợ, đẻ được một trai, một gái. Cháu cô ý học TA, đàn piano.....từ mẫu giáo ( Công dân toàn cầu ).....Cách đây năm năm cô con dâu sang Viên công tác, cô con dâu bế luôn cả con trai và hai cháu nội sang. Cô, chú ở nhà buồn, nhớ con, nhớ cháu nhất là khi tết đến xuân về, đành tặc lưỡi cháu nó là Công dân toàn cầu.

Chỉnh sửa cuối:

Son.Hoang

Xe tăng
Con mợ giỏi quá. Dám đi hiking trong Yosemite.
Con em thì nhát lắm dù đã lên lớp 9.
Em đưa nó vào trường lính để rèn luyện tính dạn dĩ.

Em rất thích cho con em đi trại hè kiểu này mới cả rèn luyện kĩ năng sinh tồn. Cụ ở trên LA hay OC?

Son.Hoang

Xe tăng
Con em, em đã nói trước với cháu là 18 tuổi vào đại học là ra khỏi nhà, vào ký túc xá ăn, ở, tự mượn tiền chính phủ để học. Ra trường đi làm trả nợ. Gia đình chỉ cho chiếc xe để làm chân đi lại thôi. Cháu nó nói: OK bố.
Ở Mỹ mới được vay tiền CP học thôi cụ. Chứ dân Vn sang Mỹ vay sao được 😂. Kể cả có HB đi chăng nữa thì vẫn phải có quỹ để đi đường dài.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Cuộc đời con là của con, mình có quyền gì mà kéo hở cụ? Việc của mình là nuôi cho chúng đủ lông đủ cánh thôi, còn nó thích bay đi đâu thì bay. Nên ngay lúc này con còn ở cạnh thì tranh thủ dành thời gian với con thôi ạ
Mính chẳng có quyền gì khi chúng qua 18t nhưng trước đó thì là chuyện khác. Thường mọi người đã có kế hoạch cho con thành công dân quốc tế hay ko trước khi chúng 18. Mình định hướng là 1 chuyện nhưng có như ý hay không là chuyện khác. Nếu ko được coi như đen thôi

leua

Xe tăng
Ở Mỹ mới được vay tiền CP học thôi cụ. Chứ dân Vn sang Mỹ vay sao được 😂. Kể cả có HB đi chăng nữa thì vẫn phải có quỹ để đi đường dài.
Con em sinh ra ở Mỹ cụ ạ.

leua

Xe tăng
Vâng, e biết ạ. Ý e nói là dân VN qua Mỹ học thôi. Chứ người Mỹ giờ đi làm rồi cẫn còn nợ CP tiền học hàng tỷ đô mà.
Em cũng mới vừa trả dứt nợ học không lâu. Thật là xấu hổ.

TorienT

Xe container
Em cũng ngán nhất vụ làm người Việt là lắm trách nhiệm trong khi em thì vừa lười vừa ham chơi. Làm người Mỹ vụ này sướng. Nhưng vì em vẫn là người Việt nên phần giáo dục đại học của F1 em vẫn phải lo, đến phần nhà cửa, vốn làm ăn thì em chịu rồi.

Rô-Ron

Xe điện
Mợ đỉnh quá. Em có mỗi một đứa, cũng biết là nên buông tay để con bay mà lo quá trời là lo.
Hồi ấy ko biết sao liều thế chứ giờ cho làm lại có khi ko dám mợ ạ! Mà cũng tuỳ tố chất từng đứa trẻ chứ bạn bé nhà mình lớp 12 rồi vẫn muốn dính mẹ!

Son.Hoang

Xe tăng
Em cũng mới vừa trả dứt nợ học không lâu. Thật là xấu hổ.
Chúc mừng cụ, có gì mà xấu hổ đâu cụ. Nhiều người bạn em ở Cali giờ cũng chọn về VN ở, đi khắp VN chơi và sau đó mùa thuế tháng này mới quay trở lại thôi. Cụ xu hướng chọn ở VN rồi thỉnh thoảng về Mỹ là quá ổn ạ.