[Funland] Cần bao nhiêu để có thể về hưu

le_petit

Xe tăng
Đến đoạn có cụ vào chỉ trích, suy luận các cá nhân trong thớt rồi.
Nói thật, diễn đàn fun nên trong phét có thật, trong thật có khoác!
Các cụ ko gặp người đi chơi mà tháng kiếm dăm mười tỷ thì ko có nghĩa là ko có, tôi gặp một số rồi nên tôi tin tất.
Đâu xa, đứa nhóc cơ quan tôi có bố là chủ lò gạch, lấy chồng rồi nó xui chồng gom góp vài trăm triệu bắt bố cho ít cổ phần, khi xây lò mới nó cũng vác tiền đến bắt bố cho chung, giờ ngoài 30 mà mỗi năm nó thu nhập dăm tỷ. Mà nó ko biết cả giá gạch bao nhiêu, lò gạch ở chỗ nào, chỉ hàng tháng bố chuyển tiền vào tài khoản cho.

Mytv

Xe điện
Nhân chém về thu nhập e thấy cụ mợ nào đang tầm 50tr/th muốn tăng lên 70-80tr là cả 1 vấn đề. Lên tầm 100-120tr chắc khó hơn nuôi sgbb :D . Còn ở mức 150-200tr/th chắc hàng elite roài.

E tự nhận m qhxh a e bạn bè ở mức kha khá (cứ tạm gọi là cận trung lưu đê) thì thấy đa phần toàn quãnh ngưỡng tỏi trên tỏi chút / năm thôi. À mà e tính ang áng những chỗ thu nhập có thông tin thôi ạ:D

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Vâng cụ, 30% là mức tối đa, bme càng nghèo thì % càng cao, cỡ a Qua thì chắc 0.001%
Quan điểm của em, đầu tư giáo dục cho con như tưới nước cho cây. Không phải cứ tưới lắm là tốt. Tưới nhiều có khi úng, lợi bất cập hại.
Vì thế em chẳng quan tâm tới tỷ lệ. Thấy đủ cho con là được.

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ này nói chuẩn, thớt này toàn máy chém Nhật thì 90% còn hơi khiêm tốn 🤪
Em dựa trên những gì các cụ mợ chia sẻ thôi, em không quan tâm chém hay không vì em chẳng được hay mất gì. Người quen của em cũng nhiều người rất khá. Chỗ em làm tầm 100 người thì ít nhất 30 người có tổng thu nhập hộ gia đình trên 1 tỷ/năm, đấy là tỉnh lẻ ạ.

phuongmit

Xe cút kít
Các cụ ko gặp người đi chơi mà tháng kiếm dăm mười tỷ thì ko có nghĩa là ko có, tôi gặp một số rồi nên tôi tin tất.
Đâu xa, đứa nhóc cơ quan tôi có bố là chủ lò gạch, lấy chồng rồi nó xui chồng gom góp vài trăm triệu bắt bố cho ít cổ phần, khi xây lò mới nó cũng vác tiền đến bắt bố cho chung, giờ ngoài 30 mà mỗi năm nó thu nhập dăm tỷ. Mà nó ko biết cả giá gạch bao nhiêu, lò gạch ở chỗ nào, chỉ hàng tháng bố chuyển tiền vào tài khoản cho.
Cụ kể mấy bạn sinh ra ngậm thìa vàng rồi :)) k liên quan lắm đến câu chuyện đi làm hay làm ăn ở đây

le_petit

Xe tăng
Cụ lai đùa. Thu nhạp cỡ 2-4 tỷ chắc chắn ko đến 1% dân số. Dù có tính riêng sg hn luôn cũng ko thể đến
Ta có thể khảo sát nhanh trên đây.
Như tôi (6x), lớp phổ thông 45 đứa thì có 3 đứa thu nhập trên 2 tỷ, lớp đại học xấp xỉ 100 đứa thì có hơn chục đứa đang có mức thu nhập đó.
Tất cả đều ko phải từ lương mà đều từ kinh doanh ổn định nhiều năm nay.

Yeuaibaygio

Xe container
Thôi bàn tiếp chuyện hưu đi các cụ. Tiền nhiều hay ít, sớm hay muộn ta đều phải nghỉ hưu mà.

le_petit

Xe tăng
Cụ kể mấy bạn sinh ra ngậm thìa vàng rồi :)) k liên quan lắm đến câu chuyện đi làm hay làm ăn ở đây
Ngày nó đi lấy chồng là ngày bố nó lao động xuất khẩu về, năm ông gom vốn xây lò gạch đầu tiên nên xuất phát của nó hết sức bình thường, lấy chồng bố mẹ cho có 5 chỉ vàng thôi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Cái này rất là bình thường Mợ ạ.
Vâng, e cũng mới 32, xuất phát điểm cũng bt, thôi thì h cứ co khéo đủ sống đã, chỉ mong có Sk và các con lớn lên khỏe mạnh thôi ạ, nói hưu chắc fai 20 30 năm nữa

le_petit

Xe tăng
Em dựa trên những gì các cụ mợ chia sẻ thôi, em không quan tâm chém hay không vì em chẳng được hay mất gì. Người quen của em cũng nhiều người rất khá. Chỗ em làm tầm 100 người thì ít nhất 30 người có tổng thu nhập hộ gia đình trên 1 tỷ/năm, đấy là tỉnh lẻ ạ.
Đọc cụ viết tôi thấy tỷ lệ cao nhưng nhẩm xem xung quanh hóa ra thu nhập 1 tỷ một hộ nhiều thật, Lớp gấu nhà tôi (lớp 32 đứa) chiếm tới gần một nửa,trong đó có mấy quan chức , hai sản xuất còn lại bọn kinh doanh. Mà cơ cấu kinh tế đáng ngại thật, bọn quan chức thu nhập cao nhất rồi đến bọn kinh doanh còn bọn sản xuất hầu hết giật gấu vá vai!
Mà tôi cũng tỉnh lẻ, ở đó mọi người biết nhau rất rõ nên thu nhập của ai bao nhiêu, tháng gửi ngân hàng nào bao nhiêu tiền, mua vàng hiệu nào... mọi người biết cả nên thông tin thu nhập rất chính xác.

Hư Không

Xe tăng
Ta có thể khảo sát nhanh trên đây.
Như tôi (6x), lớp phổ thông 45 đứa thì có 3 đứa thu nhập trên 2 tỷ, lớp đại học xấp xỉ 100 đứa thì có hơn chục đứa đang có mức thu nhập đó.
Tất cả đều ko phải từ lương mà đều từ kinh doanh ổn định nhiều năm nay.
Khoá cháu ở quê cả khoá chả có đứa nào

Dream Thai

Xe điện
Nói phải có dẫn chứng, ko cần chi tiết lắm, còn chỉ mức nghe thấy, nghe kế thì người khác họ question là đúng rồi, OF là nơi chém, nhưng chém phải thuyết phục

Người làm công ăn lương thì như có cụ nói tầm 200tr/tháng là elite rồi, chủ DN vừa nhỏ thì từ 5 tỷ tới trốn nợ cũng đầy ra.

Ngoài ra còn các loại thu nhâp kiểu như mua miếng đất 2 tỷ 5 10 năm trước giờ 10 tỷ cũng có, chưa kể coin, ck

Chỉnh sửa cuối:

Dream Thai

Xe điện
Quan điểm của em, đầu tư giáo dục cho con như tưới nước cho cây. Không phải cứ tưới lắm là tốt. Tưới nhiều có khi úng, lợi bất cập hại.
Vì thế em chẳng quan tâm tới tỷ lệ. Thấy đủ cho con là được.
Đầu tư cho giáo dục là lâu dài, nên phải có kế hoạch chứ cụ, có rất nhiều gia đình cho con học trường tư tốn tiền, trong khi thu nhập ko ổn định, đến khi ko gồng được phải chuyển trường cho con, việc học ảnh hưởng rất nhiều.

Cái tỷ lệ đó chính là độ an toàn về tài chính, đảm bảo cho con dc học ở môi trường ổn định, cũng như việc các chuyên gia tài chính khuyên khi mua nhà thì chỉ nên vay bao nhiêu % và hàng tháng phải trả lãi + gốc = bao nhiêu % thu nhập

Yeuaibaygio

Xe container
Nói phải có dẫn chứng, ko cần chi tiết lắm, còn chỉ mức nghe thấy, nghe kế thì người khác họ question là đúng rồi, OF là nơi chém, nhưng chém phải thuyết phục

Người làm công ăn lương thì như có cụ nói tầm 200tr/tháng là elite rồi, chủ DN vừa nhỏ thì từ 5 tỷ tới trốn nợ cũng đầy ra.

Ngoài ra còn các loại thu nhâp kiểu như mua miếng đất 2 tỷ 5 10 năm trước giờ 10 tỷ cũng có, chưa kể coin, ck
Chém gió trên này mà Cụ yêu cầu dẫn chứng ạ.
Em chỉ thấy các cụ mợ chia sẻ tháng tiêu hết bao nhiêu chứ ít ai khoe tháng thu nhập bao nhiêu.

Dream Thai

Xe điện
Lớp ĐH của em (2-3 khoá em chơi) có 30-40 người về HN chắc 5-6 người thu nhập gd quanh 1t, còn lại hơn, hơn bao nhiêu thì không rõ.

Lớp c3 em ít chơi nên không biết, nhưng FB có vẻ chảnh 😅 chủ ks 3 sao 250p biển Thanh Hóa tn bn cc nhỉ?
Cái bọn nhìn có vẻ giàu thì chỉ có bank mới biết họ giàu thiệt hay ko mợ ơi :))
Chủ ks thời covid thì lỗ đấy mợ a

Chỉnh sửa cuối: