cần bảo hiểm sức khoẻ

MiMun

Xe máy
tùy thôi bác ạ, giả như bác bị ung thư hoặc tim cật gì đấy thì bố ông bảo hiểm nào dám đứng ra bán bh cho bác (hoặc nó bán rồi sau đấy ko chịu bồi thường:)) )Nhưng nếu là bệnh có sẵn như viêm dạ dày, này nọ thì vẫn được bh nhưng lại chi trả sau đấy 1 năm- đấy chính là thời gian chờ đấy ạ. Theo như mình được biết, gói BV của BHNT sẽ chi trả 1 khoản tiền nhưng nó chỉ áp dụng cho nằm viện nội trú, còn ngoại trú thì vẫn chả đc gì. Nếu có đk thì bác cứ tham gia cả 2, thích thì đi khám - chi trả 100%, buồn thì xin vào viện nằm, loe ngoe cũng được 5l/ ngày :))

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
Theo em thì một trpng những quyền quan trọng của ng đc bảo hiểm là quyền được tái tục, chứ giả dụ theo 10 năm đùng cái ko cho tâi tục nữa, hay tự dưng có bệnh họ bồi thường cho năm đó xong năm sau ko cho tái tục nữa thì vô nhân đạo quá phải ko bác???

Bệnh có sẵn của em là viêm gan B kiểu ng lành mang bệnh, và tràn khí màng phổi đã phẫu thuật xong ổn định. Khi mua em cũng khai thật luôn chứ cũng chả giấu làm j để nhà bh phải chứng minh. Nếu chờ 1 năm thì e sẵn sàng mua, chứ từ chối Bh bệnh đó thì chắc cũng suy nghĩ lạo 1 chút :)
Huhu, sr bác, cái acc em vừa lập phát bị ban luôn, em còn chưa kịp quảng cáo gì chứ TT_TT
Theo em thì bác nên chọn mấy công ty BH uy tín lâu năm mà làm, như năm ngoái bên em có triển khai cái Prevoir - công ty này nhày từ nhân thọ sang làm ké thêm mảng phi nhân thọ, giảm giá rất kinh, gia đình nhảy vào mua nhiều lắm vì quyền lợi cũng ok, đến năm nay nó không làm sản phẩm này nữa nên không thể tái tục được. :( Nhưng bác yên tâm là mấy trường hợp này là hãn hữu thôi.
Và nếu bác có bệnh có sẵn thì bên Bảo Việt với BIC có bảo hiểm sau 1 năm nhé, bác tái vào năm T2 thì ok

LAtran0802

Xe buýt
Website
tùy thôi bác ạ, giả như bác bị ung thư hoặc tim cật gì đấy thì bố ông bảo hiểm nào dám đứng ra bán bh cho bác (hoặc nó bán rồi sau đấy ko chịu bồi thường:)) )Nhưng nếu là bệnh có sẵn như viêm dạ dày, này nọ thì vẫn được bh nhưng lại chi trả sau đấy 1 năm- đấy chính là thời gian chờ đấy ạ. Theo như mình được biết, gói BV của BHNT sẽ chi trả 1 khoản tiền nhưng nó chỉ áp dụng cho nằm viện nội trú, còn ngoại trú thì vẫn chả đc gì. Nếu có đk thì bác cứ tham gia cả 2, thích thì đi khám - chi trả 100%, buồn thì xin vào viện nằm, loe ngoe cũng được 5l/ ngày :))
Bác nói đúng ở chỗ bên nhân thọ làm mảng sức khỏe không thể bằng phi nhân thọ được. Nhưng mà còn về việc bệnh đặc biệt dạng ung thư, tim cật thì mấy gói cao cấp có bảo hiểm nhé :D, theo kiến thực hạn hẹp của em thì có Liberty Health Care

HaiLiberty

Xe tăng
Bác nói đúng ở chỗ bên nhân thọ làm mảng sức khỏe không thể bằng phi nhân thọ được. Nhưng mà còn về việc bệnh đặc biệt dạng ung thư, tim cật thì mấy gói cao cấp có bảo hiểm nhé :D, theo kiến thực hạn hẹp của em thì có Liberty Health Care
Liberty Health Care là phạm vi quốc tế mợi ạ. Về quyền lợi
Chi trả toàn bộ chi phí y tế trong mọi trường hợp
Không giới hạn chi phí nằm viện
Hạn mức trách nhiệm cạnh tranh đối với điều trị nội trú
Dịch vụ hotline phục vụ 24/7
Sản phẩm được thiết kế linh hoạt để đáp ứng nhu cầu và khả năng tài chính của KH
Không có thời gian chờ cho bệnh đặc biệt
Bảo hiểm toàn bộ cho cấy ghép bộ phận, y tá chăm sóc tại nhà, phẫu thuật, điều trị trong ngày, dịch vụ xe cấp cứu, vận chuyển y tế cấp cứu hồi hương
Không giới hạn số tiền trong một lần khám và không giới hạn số lần khám trong một năm đối với điều trị ngoại trú
Dịch vụ giải quyết bồi thường minh bạch, nhanh chóng và công bằng
Được bảo lãnh viện phí tại các bệnh viện nước ngoài
(*) Hệ thống Thanh toán Trực tiếp Liberty HeathCare gồm 20 bệnh viện và phòng khám tiêu chuẩn quốc tế tại Việt Nam như Family Medical Practice, International SOS Clinic, Franco-Vietnames Hospital, Columbia Asia… và 4 nhà cung cấp khác tại Thái Lan, Hồng Kông và Singapore

Nếu không có nhu cầu phạm vi bảo hiểm ở nước ngoài thì nên chọn gói bảo hiểm trong nước Liberty Medicare là thích hợp nhất

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Liberty HeathCare ngon nhưng giá thì công nhận chát như Bảo Việt Intercare.

HaiLiberty

Xe tăng
Liberty HeathCare ngon nhưng giá thì công nhận chát như Bảo Việt Intercare.
Liberty hướng đến dịch vụ mà cụ. Tuy nhiên ảnh hưởng đến phí là do
- Chi phí y tế ở nước ngoài (chủ yếu là Singapore tăng từ 10% - 20% từ năm 2014)
- Chi phí y tế ở Việt Nam (cụ thể bệnh viện trong nước tăng 15%, bênh viện như Vinmec, Việt Pháp, SOS tăng 20%)

LAtran0802

Xe buýt
Website
Liberty Health Care là phạm vi quốc tế mợi ạ. Về quyền lợi

Nếu không có nhu cầu phạm vi bảo hiểm ở nước ngoài thì nên chọn gói bảo hiểm trong nước Liberty Medicare là thích hợp nhất
Cái Medicare có yêu cầu số lượng tham gia theo nhóm gia đình hoặc doanh nghiệp mà bác :<, dưới 5 người chỉ được mua gói với hạn mức cao là M3-M4 đúng không ạ

Insurance24h

Xe hơi
Website
baohiem24h.com.vn
Cụ nào cần mua bảo hiểm sức khỏe thì pm cho mình nhé, thanks các cụ nhiều nhé.

HaiLiberty

Xe tăng
Cái Medicare có yêu cầu số lượng tham gia theo nhóm gia đình hoặc doanh nghiệp mà bác :<, dưới 5 người chỉ được mua gói với hạn mức cao là M3-M4 đúng không ạ
12 người trở lên thì được M1 va M2 mợ ạ

MiMun

Xe máy
Ờ đúng, có Liberty nữa. Haizzz, thật ra thì mình rất là hâm mộ hãng BH này, từ sp rất chi tiết, đến nv tư vấn cực chuyên nghiệp (hoặc mấy bạn mình gặp toàn bạn cấp cao), thủ tục từ cấp thẻ đến bồi thường thì nhanh như gió :D nhưng mà phí nó thì công nhận cũng hơi bị chát thật :))
Nếu nhà có đk thì mua đc Liberty thì quá tốt, miễn bàn rồi>:D<>:D<>:D<

Reddinang

Xe điện

LAtran0802

Xe buýt
Website
Đợt này có gói nào tốt ko cụ , e chuẩn bị mua cho cả nhà .
Chi phí phải chăng thì Gói gia đình có UIC mua 1 cho cả nhà đấy ạ, phí từ 8 - 15tr. Bác thích khuyến mại thì PVI đang có chương trình giảm 10% phí, cỡ 3tr-3,5tr/người, còn nếu có điều kiện thì gia đình nên mua hẳn Liberty Health care ạ.

Đại Cát

Xe đạp
E quan tâm tới gói liberty medicare. Gđ em có 5 người, thêm ông bà nội ngoại nữa. Bác nào tư vấn thêm cho em vào ib nhé.
Buidaicat@gmail.com

Ndt.bon

Xe hơi
BIC cũng đang có chương trình giảm giá khuyến mãi nhé các cụ :)

LAtran0802

Xe buýt
Website

Insurance24h

Xe hơi
Website
baohiem24h.com.vn

thutrang82

Xe đạp
Giữa bic và bảo viêt nên chọn cái nào ạ. em đang định mua cho 2 cụ ở nhà, chu yếu là cân ngoại tru vì hai cụ chán ghét cái bhyt khám chả ra sao, và cũng ít đi viện. Em cũng dự định mua lâu dài nhưng lại sợ quá tuổi, chả được bao lâu lại ko mua được nữa thì phi công. Hai cụ 59 với 62 rồi ạ

Insurance24h

Xe hơi
Website
baohiem24h.com.vn
Tình hình em đang muốn mua bảo hiểm cho 2 vợ chồng nhưng em đọc thì không biết những bệnh nào bảo hiểm không nhận ạ?

Cụ cho em xin email em gửi chương trình và tư vấn đầy đủ cho cụ nhé, thanks cụ

Insurance24h

Xe hơi
Website
baohiem24h.com.vn
Giữa bic và bảo viêt nên chọn cái nào ạ. em đang định mua cho 2 cụ ở nhà, chu yếu là cân ngoại tru vì hai cụ chán ghét cái bhyt khám chả ra sao, và cũng ít đi viện. Em cũng dự định mua lâu dài nhưng lại sợ quá tuổi, chả được bao lâu lại ko mua được nữa thì phi công. Hai cụ 59 với 62 rồi ạ
Cụ cho em xin contact của cụ em tư vấn đầy đủ cho cụ nhé, thanks cụ.

Ndt.bon

Xe hơi
Tình hình em đang muốn mua bảo hiểm cho 2 vợ chồng nhưng em đọc thì không biết những bệnh nào bảo hiểm không nhận ạ?
Cụ cho e xin thông tin liên lạc em gửi cụ chi tiết gói bảo hiểm và mức phí hợp lý nhất nhé :)