Cân bằng động lốp xe - làm ở đâu?

denon

Xe tải
Bác vào đây tham khảo nhé Tôi chẳng biết kỹ thuật lắm nhưng hôm làm ở đây thấy cũng yên tâm, có ông quản lý trẻ, đẹp trai, nhiệt tình tên Dũng, không biết có phải là thành viên OF không
http://www.michelin.com.vn/info/introduce_phuongdong.asp
nếu không vào được thì Bác đến Add 1: 29 Liễu Giai - Ba Đình - HN / Tel: 8463142

(Trong bãi đỗ xe Ngọc Khánh - Gần KS Deawoo)

guidingstar

Xe tăng
Hôm qua em vùa qua Ngọc Khánh . Máy chú thợ tháo 04 bánh xe ra quay quay và 1 cô bé thu 160 xiền . Hỏi cân bằng động ra sao thì giới thiệu sang hàng bên cạnh . Đúng là nghèo và đi xe xấu thường bị coi thường như thế, buồn ghê . hic hic
Ơ, thế họ thu tiền của bác với lí do gì ạ ? Nghèo hay giàu, xe xấu hay đẹp thì cũng phải làm chứ! Họ không kén tiền mà lại kén xe là thế nào bác nhỉ !?
@bác Denon: Em không vào được links của bác!
@ bác heysmileplease: Họ đánh lái sang bên này bên kí, rồi cầm clee vặn vặn là điều chỉnh độ chụm cho bác đấy ạ . Nhưng chinhr theo kiểu này không chính xác cho lắm, vì cùng lắm họ đo được độ chụm tổng phần của hai bánh cũng chỉ bằng thước dây hoặc cùng lắm là cái dụng cụ đo cầm tay là cùng. Bác bị lạng lái hoặc ăn lốp thì nên vào trạm bảo hành của hãng lớn nào đó (như Mẹc An Du, Honda,...) hay lốp Dân Chủ (Nguyễn trãi) họ có máy đo chuyên dụng (Four whell agliment) để đo và điều chỉnh cho chính xác! Thiết bị này không chỉ điều chỉnh độ chụm mà có thể điều chỉnh được hầu hết các góc đặt bánh xe của bác (Camber, Caster, Kingpin, độ chụm từng bánh,...) một cách chính xác. Chúc bác an toàn cùng vợ hai!

RacerF1

Xe hơi
Các bác cho em hỏi ngu cái là xe em khi đi mà thả 2 tay ra thì nó cứ liệng dần về bên trái (không nhiều lắm), tuy nhiên khi chạy nhanh ngoài đường trường thì em vẫn có cảm giác lái rất thật. Xe em là Cap LT mới chạy được 3000 km, không biết đó có phải là lỗi này không nhỉ? liệu có cần phải đi làm cân bằng động như các bác ở đây nói không?:^)

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Các bác cho em hỏi ngu cái là xe em khi đi mà thả 2 tay ra thì nó cứ liệng dần về bên trái (không nhiều lắm), tuy nhiên khi chạy nhanh ngoài đường trường thì em vẫn có cảm giác lái rất thật. Xe em là Cap LT mới chạy được 3000 km, không biết đó có phải là lỗi này không nhỉ? liệu có cần phải đi làm cân bằng động như các bác ở đây nói không?:^)
Bác ra Ngọc khánh mà cân lại tay lái. Đường phẳng thả tay phải chạy thẳng
Chi phí khoảng 300K

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Em cho bác số điện thoại của Dũng Michelin này 0913247580 hoặc (04) 8463142_ Công ty Phương Đông 29 Liễu Giai( nằm trong bãi xe Ngoac khánh_ đối diện khách sạn DAEWOO, ở đó dịch vụ ổn lắm bác ạ

RacerF1

Xe hơi

kinhcan

Đi bộ
Em là gà mới, bác cứ trêu em:P

vinacar

Xe tải
Bác ra Đích Lốp ở ngay vòng xoay bùng binh Cầu giấy (giờ gọi là Voi phục hay sao ấy nhể), nó nằm bên phía mấy thằng sửa xe máy Yamaha, bên cạnh hiệu ảnh, mấy hàng ngan gà gì gì đó, cứ xoay mấy vòng quay quay nhìn ra ngay....

Chidiudiu

Xe điện
Bác chủ của Michelin Ngọc Khánh có phải là thành viên của OF không, nếu phải thì cho tên, địa chỉ để anh em tới thường xuyên nhé.

Mr.BoomBa

Xe tải
Các bác cứ cưỡi voi của mình lên gặp Hai Bà Trưng. Hàng gì iem không nhớ rõ nhưng mà iem đã làm ở đó rồi , chả biết gì mà mấy ku thợ ở đó nó cũng cứ lảm nhảm giải thích bắt mình phải nghe. Theo iem quan sát thì nó cho cái lốp vào cái máy , quay tít và kêu tít tít cái gì đó, sau đó nó đóng thêm mấy cái miếng nhôm vào vành xe cho đến lúc nó cho lên quay lại mà không kêu tít tít nữa thì thôi...
Làm như vầy là chuẩn đó bác à:41::41:

atlink2

Xe tải
Bác chủ của Michelin Ngọc Khánh có phải là thành viên của OF không, nếu phải thì cho tên, địa chỉ để anh em tới thường xuyên nhé.
Hic, mịe, đã hết xiền rồi thì chớ, bác lại còn móc cái này lên nữa, :(. Em gét bác nhất đấy, hic. (J/k)

Bác chú ý đọc các thông tin ở trên đó, mọi người đã post hết các thông tin lên rồi đó. Còn nếu bác muốn biết rõ thông tin hơn nữa, như là: họ tên đầy đủ, bao nhiêu tuổi, nhà ở đâu, nguyên quán, .... thì bác nên (b) với ông nào đó rồi hỏi thôi, :D

Bác Michelin cho em đặt 1 suất chiều mai nhớ.

Chidiudiu

Xe điện
Các bác cho hỏi thay lốp xe 1 lần có nhất thiết phải thay cả 4 bánh không?

DarkLights

Xe tải
cái đấy còn tùy bác ạ nhưng bác nhiều đạn cứ là cả 5 đi cho máu

ragnarok

Xe tải
Xe em chạy nhanh = sóc có lúc bị giật lái, em đã nghiến răng thay rotuyn trước + sau + bi ắc pi mà vẫn bị ạ, nguyên nhân có thể do chưa cân bằng động lốp không các bác ???

skull

Xe buýt
Nếu cần cân bằng động lốp, các bác thử qua chỗ em xem... 96-98 Trúc khê ( 103 Ng Chí Thanh) đối diện cafe NEW WINDOW. Nhưng nói chung em bị OFer lừa nhiều rồi nên em không giảm giá j hết đâu, tuy nhiên giá vẫn rất hợp lý...Nhiều bác vẫn qua cho em trà đá thuốc lào, tào lao suốt mà...
LỐP 98 - ÊM ÁI LÁI THẬT PHIÊU

chuotlang

Xe lừa
Các bác ơi thế thì khi nào phải làm cái này, xe em đang còn mới thì có phải chỉnh ko? em hỏi hơi ngu một tí các bác đừng mắng nhé.
Dưới chân nhà em có 2 cái Gara toàn sửa xe xịn ạ, tầm BMW vv...
Em cũng hay ra đó la liếm rửa xe thì được biết như sau:

Xe bác chạy từ lúc mới mà ko bị lệch tay lái khi thả tay ra, thì ko nên tùy tiện làm cân bằng chụm. Cái này trong hãng nó định ký khoảng 5-6 vạn km sẽ làm cho bác 1 lần nếu bảo dưỡng tại hãng

Cân bằng động thì nên làm thường xuyên (2 lốp trước thôi) Vì mỗi làn bác vá lốp mà thợ ko chú ý chính xác lắp lốp vào vành ko chính xác như cũ thì điểm cân bằng đã bị lệch, dẫn đến hiện tượng rung lắc vô lăng tại 1 tốc độ nhất định. Mỗi 1 vạn km đảo lốp thì làm luôn
Cái này còn phụ thuộc vào yếu tố của đường xá nưa. Nếu đường phẳng và đẹp thì hay bị ở tốc độ 110-130km/h
Lốp càng mỏng càng khó cân bằng động hơn, cái này cần thiết bị cân bằng rất chính xác và hiện đại hơn (vì lốp mỏng đi xóc hơn, cảm nhận trên volang rất rõ, 1 chút ít là đã thấy ngay)

Hiện em đang chạy lốp mỏng, em thấy sau mỗi lần vá lốp trước là phải đi cân bằng động lại ngay, ko có cảm nhận rất rõ

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Nếu cần cân bằng động lốp, các bác thử qua chỗ em xem... 96-98 Trúc khê ( 103 Ng Chí Thanh) đối diện cafe NEW WINDOW. Nhưng nói chung em bị OFer lừa nhiều rồi nên em không giảm giá j hết đâu, tuy nhiên giá vẫn rất hợp lý...Nhiều bác vẫn qua cho em trà đá thuốc lào, tào lao suốt mà...
LỐP 98 - ÊM ÁI LÁI THẬT PHIÊU
Chỗ bác có chỉnh độ chụm k ? mà bác phọt cái giá lên luôn cho tiện.
thanks bác

chuột 74

Xe điện
Hôm qua em vùa qua Ngọc Khánh . Máy chú thợ tháo 04 bánh xe ra quay quay và 1 cô bé thu 160 xiền . Hỏi cân bằng động ra sao thì giới thiệu sang hàng bên cạnh . Đúng là nghèo và đi xe xấu thường bị coi thường như thế, buồn ghê . hic hic
cụ có hóa đơn thanh toán thì phọt lên cho a e thảm khảo? e cân 4 quả lốp hết 80k

hanhcot

Xe đạp
Em mới mua con lacetti, cho thằng bạn mượn đi làm cái rầm vào tường, nó đi làm vỏ nhìn chán như muốn bỏ đi, sau đó em đi có cảm giác xe nó bị lệch (đâm vào góc trước tay trái vô lăng) Nắp trước nhìn thấy lệch hẳn ( 2 khe nắp to nhỏ khác nhau), chắc bị dồn phần vỏ về một bên, hôm qua đi về quê, ông anh làm lái xe 15 năm nay bảo xe bị lệch bánh, nhìn kỹ thấy thế thật, đi nhanh cứ bồng bềnh, nhấp nhô như ngồi chơi thăng bằng, ông bảo phải làm lại cả khung mới ổn. Bác nào cho tớ cái tư vấn xử lý vụ này cái nhé!
Em mới mua xe nên không hỉu lắm về nó, thông cảm nhé!