Cân bằng động lốp xe - làm ở đâu?

Fiat Doblo

Xe hơi
Các pác cho em hỏi muốn cân bằng động lốp xe thì ta có thể làm ở đâu a? em ở Hà Nôi. chỗ nào càng gần khu Cầu Giấy càng tốt a!

NGUYENNGOC

Xe tải
Bác cứ mang ra Michelin Ngọc Khánh cho an tâm.
Cân bằng 4 bánh + bơm Nitro hình như là 240k em k nhớ rõ lắm

Fiat Doblo

Xe hơi
Dạ dạ aahanh bác!! nó nằm ở đoạn nào của Ngọc Khánh bác nhỉ? em chưa hình dung ra????

heysmileplease

Xe tải
bác nào chỉ giáo giùm cân lốp, chỉnh độ chụm thì thực chất là làm gì ah. Hôm nọ em đi cân lốp, thấy mấy thằng thợ nó cho nâng lên rồi quay quay bánh, chẳng thấy làm gì cả, rồi nó thu 100k. đi vẫn có cảm giác liệng liệng. Nó lại bảo là chỉnh độ chụm. Cũng chỉ đánh lái sang 2 bên , thò cờ lê vào vặn cái gì ấy rồi bảo xong. thu thêm 80K. đi vẫn không thấy ngon lắm. đành mặc kệ thế mà đi vậy. Thiếu hiểu biết là khổ thế đấy, các bác tư vấn cho em với

oops_oao

Xe buýt
Ke ke ! ah ! em nho ra cho đó rồi. Hình như đó là nhà bạn em, vì hồi xưa đi học nó có bảo nhập công nghệ này về. Nếu em không nhầm thì nhà ku Dũng con. he he.

GALLOPER

Xe buýt
bác nào chỉ giáo giùm cân lốp, chỉnh độ chụm thì thực chất là làm gì ah. ..... đi vẫn có cảm giác liệng liệng. Nó lại bảo là chỉnh độ chụm. Cũng chỉ đánh lái sang 2 bên , thò cờ lê vào vặn cái gì ấy rồi bảo xong. thu thêm 80K. đi vẫn không thấy ngon lắm. đành mặc kệ thế mà đi vậy. Thiếu hiểu biết là khổ thế đấy, các bác tư vấn cho em với
Cái này bác phải làm nghiêm túc, k thì rất nguy hiểm vì khi chạy tốc độ cao tay lái k thật, lốp sẽ bị ăn mòn. tóm lại là bác phải đi làm lại.:69: :69: :69:

PICKUP

Xe tải
Các bác cứ cưỡi voi của mình lên gặp Hai Bà Trưng. Hàng gì iem không nhớ rõ nhưng mà iem đã làm ở đó rồi , chả biết gì mà mấy ku thợ ở đó nó cũng cứ lảm nhảm giải thích bắt mình phải nghe. Theo iem quan sát thì nó cho cái lốp vào cái máy , quay tít và kêu tít tít cái gì đó, sau đó nó đóng thêm mấy cái miếng nhôm vào vành xe cho đến lúc nó cho lên quay lại mà không kêu tít tít nữa thì thôi...

fatboy

Xe tăng
bác nào chỉ giáo giùm cân lốp, chỉnh độ chụm thì thực chất là làm gì ah. Hôm nọ em đi cân lốp, thấy mấy thằng thợ nó cho nâng lên rồi quay quay bánh, chẳng thấy làm gì cả, rồi nó thu 100k. đi vẫn có cảm giác liệng liệng. Nó lại bảo là chỉnh độ chụm. Cũng chỉ đánh lái sang 2 bên , thò cờ lê vào vặn cái gì ấy rồi bảo xong. thu thêm 80K. đi vẫn không thấy ngon lắm. đành mặc kệ thế mà đi vậy. Thiếu hiểu biết là khổ thế đấy, các bác tư vấn cho em với
Lúc cân lốp nó có tháo bánh ra bỏ vào máy cân không hay là quay bánh tại chỗ?
Còn lúc chỉnh độ chụm bác có thấy cái màn hình máy tính hiện các góc lái không?
Nếu không thấy (em đoán thế) thì bác bị lừa rồi :P

HYB

Xe tải
Bác đến Michelin Ngọc Khánh làm cho yên tâm vì ở đó các bác ấy có đủ cân bằng động cho lốp xe và cân chỉnh độ chụm 4 bánh, khi làm bác có thể xem trên màm hình quá trình cân chỉnh. Michelin Ngọc Khánh nằm trong bãi đỗ xe Ngọc Khánh đi vào theo cổng đối diện khách sạn DEAWOO em đã làm ở đó rồi thấy rất ổn.

heysmileplease

Xe tải
mịa khỉ, thế em bị lừa rồi, cám ơn các bác

CSGT

Xe hơi
Bác cứ chạy ra Michelin Ngọc Khánh, gọi bác Lamboghini (Dũng) ra mà hỏi, số ĐT đây: 0913247580 :) OF nhà mình đấy :D

tqt77

Xe điện
Các bác ơi thế thì khi nào phải làm cái này, xe em đang còn mới thì có phải chỉnh ko? em hỏi hơi ngu một tí các bác đừng mắng nhé.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Các bác ơi thế thì khi nào phải làm cái này, xe em đang còn mới thì có phải chỉnh ko? em hỏi hơi ngu một tí các bác đừng mắng nhé.
Câu hỏi này không ngu đâu Bác ạ !Em thấy ít người lái xe để ý đến điều này. Theo em nếu xe mới mà chạy quá 6 tháng rồi thì Bác nên đi cân lại. Nếu xe chỉ chạy trong thành phố thì không cần cân cũng được .Những xe hay phải đi ngoại tỉnh thì nên cân .Bác mà chạy ra đường lớn với trên 80km/h thì sẽ thấy tác dụng rõ rệt.

NGUYENNGOC

Xe tải
Cụ thể là sẽ tháo 4 bánh ra đưa vào máy tính chẩn đoán, nếu không vấn đề gì thì OK.
Còn nếu có vấn đề thì máy sẽ chỉ ra tại vị trí nào cần phải kẹp chì, và lượng chì cần kẹp vào vị trí đó là bao nhiêu gờ ram.
Bác làm xong ra đường trường chạy 80-100 km/h thả tay ra vẫn OK, xe không liệng và tay lái không rung giật, cảm giác lái rất thật.

dungqt

Xe hơi
theo em cứ chạy 1 vạn km/4 quả lốp các bảo đi đảo bánh thì tiện thể cân bằng động luôn.

Mic71

Xe buýt
Các pác cho em hỏi muốn cân bằng động lốp xe thì ta có thể làm ở đâu a? em ở Hà Nôi. chỗ nào càng gần khu Cầu Giấy càng tốt a!
Bác đến Đích Lốp ở ngã tư Cầu Giấy, làm tốt, giá rẻ, gần nhà bác luôn

troclove

Xe đạp
đi tốc độ cao vẫn có cảm giác liệng liệng thì có nhiều vấn đề liên quan
1: kiểm tra các bạc đệm cao su
2: độ cúp của 2 bánh trước
3: kiểm tra rôtuyn
4:kiểm tra lốp
5:kiểm tra bi
6: chỉnh cân = lốp
còn ai muốn chỉnh can = lốp ở Hà nội thì đến 33 va 43 Lê Văn Lương Cầu Giấy HN 'Cty Thiên Bảo Anh

giang_choi2003

Xe máy
Hôm qua em vùa qua Ngọc Khánh . Máy chú thợ tháo 04 bánh xe ra quay quay và 1 cô bé thu 160 xiền . Hỏi cân bằng động ra sao thì giới thiệu sang hàng bên cạnh . Đúng là nghèo và đi xe xấu thường bị coi thường như thế, buồn ghê . hic hic

heysmileplease

Xe tải
Hôm qua em vùa qua Ngọc Khánh . Máy chú thợ tháo 04 bánh xe ra quay quay và 1 cô bé thu 160 xiền . Hỏi cân bằng động ra sao thì giới thiệu sang hàng bên cạnh . Đúng là nghèo và đi xe xấu thường bị coi thường như thế, buồn ghê . hic hic
===
Chia buồn với bác nhé. Nhân tiện bác nào biết nghề chỉ giáo xem lúc thợ họ bẻ lái sang bên này, bên kia, rồi thò cờ lê vào vặn vặn là vặn cái gì ấy nhỉ??? em hỏi thì cứ như là hỏi đầu gối ấy chẳng nhẽ xe mình vào gara rồi mà lại làm to chuyện lên.