Camry thế hệ hoàn toàn mới bao giờ có?

Bát_Quái

Xe buýt
Camry thiết kế dành cho những người có tuổi thì lấy đâu ra mà Trẻ với Thể Thao ?

Isu_zu

Tháo bánh
máy thì như nhau cả thôi cụ ạ, em ngồi LD và LE hoài, đi trong đường xá VN thực sự ko đẹp như bên Mẽo nên thằng LE đi đằm nhưng xóc hơn đấy, nội thất ko có ốp gỗ ( trừ bản XLE quá mắc) nên trông ko sanh trọng và đẹp bằng LD, xe LE đi đằm hơn do giảm xóc và ược lắp ráp theo tiêu chuẩn của Mỹ nên tất nhiên chắc chắn hơn VN nhiều nên cảm giác lái chắc và đằm hơn đó mà, nhưng đường VN xấu đi LD vẫn êm hơn đấy, có điều cảm giác lái ko chắc bằng.
có tiền mua MỸ thì từ Rav4 >> Venza >> High Lander >> mấy em Lexus, chứ còn Cam LE thì ko ăn thua đâu.
Ko ăn thua là sao hả bác, bác đang dùng RAV4, Venza hay High lander hay Lexus ạ, bác có biết LE và LD nó khác nhau những gì không ạ, bác chỉ cho em để em hiểu biết thêm cái ? Cam LE ko ăn thua nghĩa là sao ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
cá nhân em thì thấy xe camry thiết kế chưa bao giờ đẹp cả, đặc biệt đời 2003-2006. Đúng là cái này chỉ quan điểm cá nhân thôi, nhưng các bác có công nhận Mazda hay Honda thiết kế phong cách hơn ko? Model 2012 nếu đúng như ảnh mấy bác post trong topic này thì em thấy xấu hơn đời xe hiện tại, phần đầu xe thô quá- nửa muốn sport, trẻ trung, nửa vẫn muốn sang trọng lịch sự.
Các bác chưa đi camry vẫn nói thế, nhưng ở VN, tầm xe cùng hạng, e chưa thấy thằng nào hơn.

Bát_Quái

Xe buýt
Ko ăn thua là sao hả bác, bác đang dùng RAV4, Venza hay High lander hay Lexus ạ, bác có biết LE và LD nó khác nhau những gì không ạ, bác chỉ cho em để em hiểu biết thêm cái ? Cam LE ko ăn thua nghĩa là sao ạ?
Bần đạo đã đi cả LE lẫn LD nên đó là đánh giá khách quan của bần đạo còn bác cho rằng ko đúng thì hãy chỉ ra cái lý luận chính xác chứ nói chuyện kiểu này là cố ý gây tranh cãi mất đoàn kết nha bác.

bác đã từng đi 2 xe Cam LD và LE chưa ? đánh giá của bác thế nào ? bác có biết thằng Cam LE nó thua thằng Cam LD những Option nào ko ?

Isu_zu

Tháo bánh
Bần đạo đã đi cả LE lẫn LD nên đó là đánh giá khách quan của bần đạo còn bác cho rằng ko đúng thì hãy chỉ ra cái lý luận chính xác chứ nói chuyện kiểu này là cố ý gây tranh cãi mất đoàn kết nha bác.

bác đã từng đi 2 xe Cam LD và LE chưa ? đánh giá của bác thế nào ? bác có biết thằng Cam LE nó thua thằng Cam LD những Option nào ko ?
Em thì sử dụng 2 xe hàng ngày,2.4 LD là xe công ty, 2.5 LE là xe nhà, nên cũng ko lạ gì. Nhưng nếu bác chỉ thích option thì e và bác ko cùng quan điểm rồi...

Bát_Quái

Xe buýt
Cam LE nội thất ko có ốp gỗ, gương gập điện ko có, mâm sắt, vv Cam LD hơn về mấy điểm này.
khi đi trên đường xấu rõ ràng Cam LE xóc mạnh hơn và ko êm bằng Cam LD, đó là sự thực, gầm Cam LD cao hơn và giảm xóc mêm hơn nên đi êm ái hơn trên điều kiện đường VN còn Cam LE đường phải thật đẹp còn đường xấu thì đi rất là chán.

khi bán xe cũ thì bần đạo đảm bảo LE ko thể giữ giá tốt bằng LD, vì bác đang xài LE nên có thể ko thích những điều này nhưng sự thật nó là vậy bác ạ, xe Mer và BMW còn khó bán và mất giá nặng hơn LE nhiều bác ạ.

lmtuan

Xe tăng
Cam LE nội thất ko có ốp gỗ, gương gập điện ko có, mâm sắt, vv Cam LD hơn về mấy điểm này.
khi đi trên đường xấu rõ ràng Cam LE xóc mạnh hơn và ko êm bằng Cam LD, đó là sự thực, gầm Cam LD cao hơn và giảm xóc mêm hơn nên đi êm ái hơn trên điều kiện đường VN còn Cam LE đường phải thật đẹp còn đường xấu thì đi rất là chán.

khi bán xe cũ thì bần đạo đảm bảo LE ko thể giữ giá tốt bằng LD, vì bác đang xài LE nên có thể ko thích những điều này nhưng sự thật nó là vậy bác ạ, xe Mer và BMW còn khó bán và mất giá nặng hơn LE nhiều bác ạ.
Chào mừng đạo sĩ đến với ô ép. Chắc cụ là đạo sĩ đầu tiên của diễn đàn đấy nhỉ :D

coolpix8700

Xe ngựa

LE hiện nay thua LD về đài lắp theo xe, mâm nhôm lắp từ nhà máy LD (tuy cuối cùng thì cũng đều cùng một nguồn của bác Hồ Cẩm Đào cả-hình như LE 2011 thì về đến cản đã có mâm nhôm), cái đồng hồ đo lượng xăng, gương không gập, ghế nỉ.
LE còn kém LD ở động cơ (dung tích thêm 0,1 lit; điều chỉnh cả sup pháp hút và xả), số tự động thêm 1 cấp, vỏ + chasis chắc chắn, sơn bóng metal, xe cách âm (LE cách âm rất tốt, xe để trong nhà mà nhiều lần định đề tiếp, sực nhớ ra em nhìn lại đồng hồ vòng tua mới biết máy nó vẫn đang chạy), đầm hơn...

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
LE hiện nay thua LD về đài lắp theo xe, cửa gió sau, cái đồng hồ đo lượng xăng, gương không gập, ghế nỉ, camera de.
LE hơn LD ở động cơ (dung tích thêm 0,1 lit; điều chỉnh cả supap hút và xả), số tự động thêm 1 cấp, vỏ + chasis chắc chắn, sơn bóng metal, xe cách âm, đầm hơn, cửa nóc, cruise control...
Em chỉnh lại chút, thực ra máu thì chơi, còn lăn tăn thì ko nên...

Bát_Quái

Xe buýt
nói đến thích thì Cam LE bần đạo vẫn thích về cảm giác lái, đặc biệt là nhìn cặp đèn trước và sau, nhìn đẹp hơn cảu LD

nhưng mà đi LD được cái báo hảnh bảo dưỡng hậu mãi tốt hơn LE mà các cụ he he

HEINEKEN

Xe đạp
Công nhận đánh giá của cụ Su Su là hoàn toàn chính xác. Vì em đã dùng cam 2001 và đang dùng 2003, bất kỳ thời điểm nào cam Toy cũng thể hiện phong cách lịch sự, rộng rãi và mang lại niềm tin chắc chắn vào độ bền bỉ vô đối.

Không khác thì ai mua model mới hả bác, vấn đề ở chỗ, mẫu mới ko làm mẫu cũ trở nên lố bịch. Cam 2001 nhìn vẫn thấy ok bác ạ, đặt cạnh Cam2011 vẫn ko quá lệch. Còn quả SF Gold thì ko ngửi nổi so với SF bây giờ, Tucson cũng thế, nhìn như xe của hãng khác. Hay Kia Cerato với Spectra cũng vậy. Quan điểm của em, có thể ko giống với QĐ của bác.

Cam5744

Xe đạp
LE hiện nay thua LD về đài lắp theo xe, mâm nhôm lắp từ nhà máy LD (tuy cuối cùng thì cũng đều cùng một nguồn của bác Hồ Cẩm Đào cả-hình như LE 2011 thì về đến cản đã có mâm nhôm), cái đồng hồ đo lượng xăng, gương không gập, ghế nỉ.
LE còn kém LD ở động cơ (dung tích thêm 0,1 lit; điều chỉnh cả sup pháp hút và xả), số tự động thêm 1 cấp, vỏ + chasis chắc chắn, sơn bóng metal, xe cách âm (LE cách âm rất tốt, xe để trong nhà mà nhiều lần định đề tiếp, sực nhớ ra em nhìn lại đồng hồ vòng tua mới biết máy nó vẫn đang chạy), đầm hơn...

Lạ thật, mua xe ở 46LangHa: Ghế da + Mâm đúc + Ốp gỗ. Vậy ốp gỗ cũng Hồ cẩm đào?

vietdq

Xe tải
Không khác thì ai mua model mới hả bác, vấn đề ở chỗ, mẫu mới ko làm mẫu cũ trở nên lố bịch. Cam 2001 nhìn vẫn thấy ok bác ạ, đặt cạnh Cam2011 vẫn ko quá lệch. Còn quả SF Gold thì ko ngửi nổi so với SF bây giờ, Tucson cũng thế, nhìn như xe của hãng khác. Hay Kia Cerato với Spectra cũng vậy. Quan điểm của em, có thể ko giống với QĐ của bác.
Đặt camry 2001 với 2010 vẫn không quá lệch ? Nhìn xem nó giống nhau ở cái điểm gì ? Thật là hài hước .

Nói câu nào là nặng mùi phân biệt xe Hàn ở đấy , ông đã ghét ai thì dù nó có tốt ông cũng không chịu khen nó đâu , nên tốt nhất ông nói thì ông cứ nói , ông đừng mang xe Hàn ra để châm biếm , để chê làm gì cả .

Chắc người mua chiếc BMW 525i 2003 cực kỳ buồn vì sau 1 năm chiếc 525i 2004 ra đời lại đẹp hơn nhiều quá , chắc những người mua Mondeo 2 vạch mừng thầm vì họ đã kịp mua 1 chiếc xe đẹp, chứ mua mẫu mới 2007 thì chán quá . Chắc những người mua camry 2005 buồn không tả được khi cuối 2006 camry nó lột xác hoàn toàn , cả nội thất lẫn ngoại thất , đẹp hơn và nhìn chả giống camry 2005 chút nào . Chắc những người mua Mẹc S 2005 phải khóc khi chiếc Mẹc S 2006 ra đời hoàn toàn khác , đẹp và có những đường cong đẹp hơn rất nhiều , cả nội lẫn ngoại thất đều thay đổi hoàn toàn . Chắc BMW , Ford , Mẹc , Toyota cũng toàn là hãng xe rơm rác nhỉ ? Đấy chỉ là 1 vài ví dụ , còn ông cứ tìm ngay trong hãng Toy , sẽ có chiếc mà nếu ông không biết , rồi đặt 2 xe đời trước đời sau cạnh nhau , rồi cho ông tự nhận xét xem nó giống nhau ở những điểm gì .

Xe Hàn đứng sau các hãng xe khác , thì phải có những bước tiến vượt bậc , thì mới có cơ để đuổi kịp và vượt lên , chứ hãng khác bán đc 1000 xe , xe Hàn cũng bán đc 1000 xe thì mọt kiếp đứng sau và không ngóc đầu lên nổi . Con người không ai từ chối cái đẹp cái mới ngoài ông , so con Gold với santafe mẫu mới rồi chê thì tôi cũng chịu ông rồi . Người ta có đầu óc hơn người thì mới điều hành đc cái hãng xe to như thế , chứ cái trình của tôi với của ông thì xin lỗi , xách dép chưa được nhé , đừng phán người ta .

Còn sự thay đổi đó có kết quả và mọi người hưởng ứng thế nào thì kết quả có thừa , cả thế giới ủng hộ và khen ngợi thiết kế đột phá của Hyundai-Kia , doanh số tăng vượt bậc , lên hạng liên tục . Cái đó chính là câu trả lời cho mọi câu hỏi , nhiều Fan của Toy chê chất lượng xe Hàn , nhưng rất ít khi tôi thấy họ chê mẫu mã , vì đơn giản đó là 1 bước đột phá về thiết kế mà mọi người đều phải khâm phục .

Tôi cũng không biết công việc của ông làm về vấn đề gì , ngành gì , nhưng với lối suy nghĩ cổ hủ , và không dám đổi mới 1 cách mạnh mẽ để vượt lên , thì tôi nghĩ kết quả công việc của ông cũng không đc cao cho lắm :D .

Camry 2001
Camry 2011
Chắc đặt cạnh nhau vẫn đẹp đôi lắm , đã yêu rồi thì có mục nát cũng vẫn khen :D .

2005

Chắc người mua mẫu 2005 phải buồn lắm , vì mẫu sau quá đẹp so với mẫu trước , 1 phong cách sang trọng , quý phái , to và khỏe khoắn hơn hẳn , đó là những gì người tiêu dùng cần , và họ luôn luôn ủng hộ . Theo kiểu của ông Isuzu thì Lexus cũng là hãng xe tèm nhem vứt đi , vì tôi thấy đời trước với đời sau khác nhau quá , đời sau quá đẹp và sang trọng so với đời trước . Sự thay đổi đã nâng vị thế của Lexus trong phân khúc xe hạng sang và siêu sang lên 1 tầm mới , chắc với ông Isuzu thì Lexus cũng như xe Hàn , là của vứt đi :D .

Chỉnh sửa cuối:

Bát_Quái

Xe buýt
bác post hình em nào thế ? mấy hình dưới sao giống Lexus chứ ko phải Camry :D

vietdq

Xe tải
bác post hình em nào thế ? mấy hình dưới sao giống Lexus chứ ko phải Camry :D
2 hình trên là camry , 3 hình dưới là Lexus mà , e lấy dẫn chứng thôi :D . Chứ cả camry và Lexus e đều thích , Lexus e thích hơn cả Mẹc với BMW .

Chính sự thay đổi về thiết kế , điển hình là mẫu LS mới , và GX , làm e thích Lexus , và bây giờ vẫn thích . Và Hyundai-Kia thay đổi phong cách thiết kế , mọi người cũng đều tán dương . Nếu không thay đổi , thì e nghĩ Hyundai-Kia sẽ chẳng đc như bây giờ , và chắc e cũng chẳng thích Hyundai-Kia . Và nếu mẫu Santafe không thay đổi , thì nó sẽ chẳng thể trở thành 1 mẫu xe bán chạy nhất của Hyundai trên toàn thế giới , sự chấp nhận hay loại bỏ của khách hàng đều được đánh giá qua doanh số của chính chiếc xe đó .

E nhìn thấy chiếc Lexus LS 460l lần đầu tiên là vào năm 2007 , quả thực đã làm e mê mẩn , quá đẹp . Và sau 1 thời gian e nhìn thấy chiếc 1 chiếc Lexus LS 430 , lần đầu e nghĩ chắc chiếc Lexus đó là đời 199x , vì nó quá khác so với chiếc LS460l , trông rất cổ và không có vẻ gì để so sánh với chiếc đời 2007 . Và rồi qua tìm hiểu trên mạng e mới biết nó là đời 2005 . Quả thật Lexus đã lột xác cho dòng LS , nâng vị thế lên rất nhiều , khiến 1 người bình thường nhìn lần đầu đã thích , và cái đó chính là sự thu hút khách hàng dù khách hàng chỉ cần nhìn chứ chưa cần nsx quảng cáo. Với quan điểm của e , không ai chê cái đẹp , từ xấu lên đẹp thì luôn luôn được khen ngợi , chỉ sợ từ đẹp trở thành xấu mới đáng lên án . Và những người có lối suy nghĩ lạ thường , cổ hủ , thì đừng bao giờ phê phán sự đổi mới , phê phán cái đẹp .

Chỉnh sửa cuối:

Bát_Quái

Xe buýt
LS460L là niềm mơ ước chưa thành hiện thực của bần đạo, hi vọng bề trên hiển linh cho vài con số độc đắc để rước con Lexus về xài, RX350 thôi cũng được hé hé

vietdq

Xe tải
Lexus LS460L cũng là niềm mơ ước của em :D .

Bát_Quái

Xe buýt

vietdq

Xe tải
cụ sành xe Lexus nhỉ, cụ xem con này đẹp ko ? Option nghèo nàn hơn LS460L nhiều thì phải, ko biết giá con này có rẻ hơn nhiều ko ?

http://www.youtube.com/watch?v=-1zC0Wo50pc
LS460 2011 về VN thì e cũng không biết rõ là giá bao nhiều , nhưng có chiếc LS460 2008 4.6 giao bán với giá 108k , còn Lexus LS460L 2011 mới coong rơi vào khoảng 4 tỷ 6 đến 4 tỷ 7 cụ ạ .

Bát_Quái

Xe buýt
cụ biết Salon nào ở HCM chuyên bán xe Lexus cao cấp ko ? bên Thái Hoàng Auto toàn LX570 và RX350 chứ ko thấy LS460L, chỉ có xe cũ, mà Auto này bán xe cũng hơi đắt.