Camry thế hệ hoàn toàn mới bao giờ có?

Isu_zu

Tháo bánh
anh em nào chưa mua thì ráng đợi ra bản mới mà mua chứ giờ mua rồi mất công khi đó lại cắn lưỡi vì tiếc đấy.
hi vọng bản mới đẹp hơn có nhiều Option hơn, cao cấp hơn còn nếu chỉ thay đổi bề ngoài xíu thôi thì Thất Vọng
Camry thì sẽ vẫn chỉ là Camry, ko cao cấp hơn đc cụ ạ, nếu cụ thích cao cấp. có Lexus, 5 series, Mer E...đợi cụ kìa...

cucsat

Xe tải
Camry thì sẽ vẫn chỉ là Camry, ko cao cấp hơn đc cụ ạ, nếu cụ thích cao cấp. có Lexus, 5 series, Mer E...đợi cụ kìa...
Biết là rất sướng nều được ngồi hẳn RR hoặc benlì. Nhưng không cố được cụ ạ. Camry đã là cố quá rùi. Cố nữa thành quá cố thì nguy.

Bát_Quái

Xe buýt
Bần đạo nhà nghèo, ba má keo, làm gì có tiền mà Lexus với chẳng Mer.

Bác hy vọng hoàn toàn mới thì ko bao giờ có ở những hãng lớn như Toyota, Nissan, Honda, xe Đức...nếu cùng hạng xe đó. Hãng xe lớn bao giờ cũng có định hướng rõ ràng, thiết kế luôn có tính kế thừa, đảm bảo model mới thay đổi chỉ vừa đủ hấp dẫn, nhưng lại ko làm những người mua model trước đó phải buồn. Điều này khác với xe Hàn, SF SLX chả giống tẹo nào với SF Gold...hay Tuscon mới khác hẳn Tuscon cũ, làm cho giá trị của xe cũ giảm hẳn. Ví dụ Camry model 2012, nhưng thực ra nó được thiết kế từ 2009 rồi, chỉ chờ để đưa vào sx thôi. Hiện Toy đang thiết kế cho model 2016 rồi bác ạ.
Cái này thì em thấy bác nói chẳng đúng với Toy đâu ạ. Bác cứ nhìn Altis hiện nay với Altis cũ, Vios, Camry, Land ... cũng thế. Khác hẳn mãu cũ chứ chả có kể thừa gì cả. Nếu có thì chắc chỉ là cái gương chiếu hậu =)) (bỏ đèn xi nhan đi thi y chang). Chưa kể mẫu Cam còn phân biệt châu á với xe xuất mỹ nữa kia.

Isu_zu

Tháo bánh
Cái này thì em thấy bác nói chẳng đúng với Toy đâu ạ. Bác cứ nhìn Altis hiện nay với Altis cũ, Vios, Camry, Land ... cũng thế. Khác hẳn mãu cũ chứ chả có kể thừa gì cả. Nếu có thì chắc chỉ là cái gương chiếu hậu =)) (bỏ đèn xi nhan đi thi y chang). Chưa kể mẫu Cam còn phân biệt châu á với xe xuất mỹ nữa kia.
Không khác thì ai mua model mới hả bác, vấn đề ở chỗ, mẫu mới ko làm mẫu cũ trở nên lố bịch. Cam 2001 nhìn vẫn thấy ok bác ạ, đặt cạnh Cam2011 vẫn ko quá lệch. Còn quả SF Gold thì ko ngửi nổi so với SF bây giờ, Tucson cũng thế, nhìn như xe của hãng khác. Hay Kia Cerato với Spectra cũng vậy. Quan điểm của em, có thể ko giống với QĐ của bác.

Isu_zu

Tháo bánh

doremonmattich

Xe tăng
Này, thôi thấy ông có quyền gì chê bai tôi, ông viết cũng dốt bỏ mẹ, có điều tôi ko muốn nói, tốt nhất ko thích thì im, đừng lên tiếng nữa, hiểu ko?
Quý cụ bớt nóng =)) lên OF chém gió là phẩy vui chứ =)) :)), bạn bè cả mà, diễn đàn không có tranh luận là diễn đàn chết hĩ hĩ

altis2

Xe tải
Cụ Altis2 nhầm rồi, bản Cam 2012 đó là phiên bản cải tiến của Úc. Còn đang nói ở đây là phiên bản hoàn toàn mới cụ ạ!
Có lẽ nhà cháu không nhầm đâu, bác thử xem ảnh của Chú Cam Này có calăng (bé hơn nhiều so với đời 2011 và chỉ có một thanh ngang) và đèn sương mù khác hẳn (đèn led chạy thẳng dứng xuống chứ không phải đèn tròn như ở Cam 2011), các thông số kỹ thuật và nhất là giá xe là của Mỹ chứ không phải của Úc như cụ nói :))

Bát_Quái

Xe buýt
Dân ta hay khoái xe nhập Mẽo như Cam LE nhưng khổ nỗi chơi vài 3 năm bán lại thì lỗ nặng hơn và khó bán hơn CAM LD mới đau

Venus

Xe buýt
Nhiều cụ thích chửi người khác thiếu học, dốt quá nhỉ? ko biết trình các cụ tới đâu hay cũng chỉ thiểu năng mà siêng phát biểu? Hài vãi.

Bát_Quái

Xe buýt
Nhiều cụ thích chửi người khác thiếu học, dốt quá nhỉ? ko biết trình các cụ tới đâu hay cũng chỉ thiểu năng mà siêng phát biểu? Hài vãi.
cụ này có cái avatar khó đỡ quá, nhìn mà cứ muốn phá giới rồi hic hic thật là khổ thân

Isu_zu

Tháo bánh
Dân ta hay khoái xe nhập Mẽo như Cam LE nhưng khổ nỗi chơi vài 3 năm bán lại thì lỗ nặng hơn và khó bán hơn CAM LD mới đau
Mua xe mà cứ lo bán lại thì cũng mất vui bác ạ...mà cũng nghe nói thôi chứ e chưa thấy LE lỗ hơn LD bao giờ, tất nhiên xe càng đắt thì bán lại càng thiệt, quy luật chung!

Bát_Quái

Xe buýt
Mua xe mà cứ lo bán lại thì cũng mất vui bác ạ...mà cũng nghe nói thôi chứ e chưa thấy LE lỗ hơn LD bao giờ, tất nhiên xe càng đắt thì bán lại càng thiệt, quy luật chung!
Theo bần đạo nghĩ thì ko ai mua xe lại gắn bó với nó cả đời, người ta cần phải lên đời đổi mới nữa nên việc bán lại lỗ nặng hay nhẹ cũng đáng để quan tâm bác ạ.

thực sự xe LE khó bán lại trong nước lắm, lỗ hơn Cam LD là chắc chắn rồi vì cái khoản bảo hành bảo dưỡng hậu mãi của LD nó hơn Cam LE, Option cũng rứa nên CAM LE cũ sẽ ko thể bán được lỗ ít hơn Cam LD đâu, trừ khi gặp phải ông nào lúa quá mới mua LE cũ với giá cao hơn mua Cam LD thôi.

Galaxy_tours

Xe tải
Theo bần đạo nghĩ thì ko ai mua xe lại gắn bó với nó cả đời, người ta cần phải lên đời đổi mới nữa nên việc bán lại lỗ nặng hay nhẹ cũng đáng để quan tâm bác ạ.

thực sự xe LE khó bán lại trong nước lắm, lỗ hơn Cam LD là chắc chắn rồi vì cái khoản bảo hành bảo dưỡng hậu mãi của LD nó hơn Cam LE, Option cũng rứa nên CAM LE cũ sẽ ko thể bán được lỗ ít hơn Cam LD đâu, trừ khi gặp phải ông nào lúa quá mới mua LE cũ với giá cao hơn mua Cam LD thôi.
Nhưng mà theo e có tiền vẫn mua LE là ok nhất. Máy đầm hơn hẳn xe Đài hay LD.

Bát_Quái

Xe buýt
máy thì như nhau cả thôi cụ ạ, em ngồi LD và LE hoài, đi trong đường xá VN thực sự ko đẹp như bên Mẽo nên thằng LE đi đằm nhưng xóc hơn đấy, nội thất ko có ốp gỗ ( trừ bản XLE quá mắc) nên trông ko sanh trọng và đẹp bằng LD, xe LE đi đằm hơn do giảm xóc và ược lắp ráp theo tiêu chuẩn của Mỹ nên tất nhiên chắc chắn hơn VN nhiều nên cảm giác lái chắc và đằm hơn đó mà, nhưng đường VN xấu đi LD vẫn êm hơn đấy, có điều cảm giác lái ko chắc bằng.

có tiền mua MỸ thì từ Rav4 >> Venza >> High Lander >> mấy em Lexus, chứ còn Cam LE thì ko ăn thua đâu.

mepeo

Xe buýt
cá nhân em thì thấy xe camry thiết kế chưa bao giờ đẹp cả, đặc biệt đời 2003-2006. Đúng là cái này chỉ quan điểm cá nhân thôi, nhưng các bác có công nhận Mazda hay Honda thiết kế phong cách hơn ko? Model 2012 nếu đúng như ảnh mấy bác post trong topic này thì em thấy xấu hơn đời xe hiện tại, phần đầu xe thô quá- nửa muốn sport, trẻ trung, nửa vẫn muốn sang trọng lịch sự.