Camry mới chạy 1000km có cần bảo dưỡng 4 cụm phanh dầu

hoangtu123

Xe tải
Chính xác là bụi đen xì bay ra mù mịt cụ ạ, không cần phải đến lúc bảo dưỡng phanh thì mới có nhiều bụi đâu cụ, em chắc chắn rằng sau khi cụ bảo dưỡng phanh 1 tuần cụ lại tháo phanh ra và thổi thì bụi đen xì vẫn bay ra mù mịt đấy, lúc rửa xe cụ bảo thợ xịt vòi vào cum phanh xem nước chảy ra màu gì nhé.
Vậy bôi dầu bôi mỡ vào rửa xe vài lần là trôi hết cụ nhỉ !

WHITE TIGER

Xe container
Chả hiểu 1000km bảo dưỡng cái gì.Xe phải đến 2 3 vạn mới cần bảo dưỡng.Còn lại trong thời gian đó chỉ thay dầu thay lọc.Nếu bị ngập nước mới phải tháo các chi tiết ra bảo dưỡng.Chứ xe mới nó lắp trên dây chuyền khi nào hỏng mới tháo lắp bằng tay.Còn đang dùng không bệnh tật thì cứ để nguyên mà chạy.Tháo ra lắp vào dễ lợn lành thành lợn què

Truonghd

Xe tải
-Xe chạy lâu như thế mà ko kt và bd thì đơn giản là đến 1 lúc nào đó có thể sẽ bị hỏng, mà có khi nó đã bị rồi mà bác ko biết? Vd như kẹt bộ kẹp dẫn đến má phanh mòn ko đều, dầu phanh bị mất tác dụng...chả có cái mà ko chăm sóc mà nó lại bền tốt cả! Còn đi đăng kiểm thì họ chỉ kt lực phanh, cùng lắm là họ nhắc nhở để tăng phanh tay chứ quan tâm qué gì đến các vấn đề khác? Chúc bác may mắn với bộ phanh nhé!

-Bác thay dầu phanh quá sớm, đến cấp bd 4 vạn km (hay bội số của 4 như 8,12,16...vạn km) mới phải thay dầu phanh, còn bd phanh thì chỉ ở các cấp chẵn như 1,2,3...vạn chứ ko có cái số lẻ 1,5 vạn như xe bác vì các cấp số lẻ chỉ là cấp bd nhỏ, phần lớn chỉ thay dầu và kt vớ vẩn thôi, chẳng nhẽ cái list các công việc ở các cấp bd trong tờ rơi mà bất kỳ Đại lý nào của Toy cũng có mà bác lại ko đọc à?
Đây nè cụ

E nói e đi xa , kiểm tra kỹ dùm thì cố vấn kỹ thuật làm vậy đó

tqttn2007

Xe điện
Xe em cũng vừa bảo dưỡng, thay dầu 1k đầu. Chả thấy tháo gì cả. Có khi xe cụ bị lỗi nên mới vậy;))

RAVA

Xe ba gác
Đây nè cụ

E nói e đi xa , kiểm tra kỹ dùm thì cố vấn kỹ thuật làm vậy đó
-Ối giời, hóa ra là Hãng nó làm theo y/c của chủ xe chứ đâu phải tự dưng họ đè ngửa em nó ra? Mà em thấy họ có thay dầu phanh đâu, họ chỉ bắt bác mua hộp xịt để làm sạch ht phanh thôi đấy chứ? Tóm lại là đang yên đang lành thì bác lại tốn 1 mớ xèng cho cái việc ko cần thiết, trong khi cái việc cần nhất ở đây (nếu như bác chuẩn bị chạy xa hơn 500km) là thay dầu và bd ở cấp nhỏ vì xe bác cũng sắp đến cấp bd 1,5 vạn rồi?

adco

Xe điện
E nghĩ là nó chỉ tháo bánh vs mấy cái đĩa phanh mà bác chủ nâng tầm lên thành bảo dưỡng 4 cụm phanh dầu. ;))

dungphp

Xe điện
Sao trên giấy ghi số KM là 14.483 ? mà cụ chủ bảo 1000km ?

Truonghd

Xe tải
-Ối giời, hóa ra là Hãng nó làm theo y/c của chủ xe chứ đâu phải tự dưng họ đè ngửa em nó ra? Mà em thấy họ có thay dầu phanh đâu, họ chỉ bắt bác mua hộp xịt để làm sạch ht phanh thôi đấy chứ? Tóm lại là đang yên đang lành thì bác lại tốn 1 mớ xèng cho cái việc ko cần thiết, trong khi cái việc cần nhất ở đây (nếu như bác chuẩn bị chạy xa hơn 500km) là thay dầu và bd ở cấp nhỏ vì xe bác cũng sắp đến cấp bd 1,5 vạn rồi?
E làm để đi XV nên kêu làm kỹ đó bác, vậy cái 160k kia là chai xịt chứ k phải dầu hắng à, vì e thấy nó tháo ra nữa mà, vậy e bị thuốc à

RAVA

Xe ba gác
E làm để đi XV nên kêu làm kỹ đó bác, vậy cái 160k kia là chai xịt chứ k phải dầu hắng à, vì e thấy nó tháo ra nữa mà, vậy e bị thuốc à
-Cái việc làm sạch cụm phanh chắc tốn nhiều hóa chất nên chắc là ĐL nó bắt bác phải mua thêm cả hộp xịt đấy thôi. Em cũng bị như vậy 1 lần ở Kia GP với hạng mục làm sach kim phun, họ dùng có 1 tẹo rồi gói lại cho mình mang về (giá cv đó là 200k + 140k hộp xịt = 340k), trong khi cùng cv đó ở Toy thì họ tính luôn tổng cộng là 350k (ko bắt kh phải mua hộp xịt). Kể ra thì em cũng thấy nó ko hay lắm, chẳng nhẽ các ĐL nó ko có sẵn các loại hóa chất đang sd và tính luôn vào tiền scbd mà lại cò con tính thêm tiền?~X(

cuteovnn

Xe tải
5000km hẵng thay dầu cụ ơi...1000km thì có gì đâu bảo dưỡng

hoangtu123

Xe tải
Chả hiểu 1000km bảo dưỡng cái gì.Xe phải đến 2 3 vạn mới cần bảo dưỡng.Còn lại trong thời gian đó chỉ thay dầu thay lọc.Nếu bị ngập nước mới phải tháo các chi tiết ra bảo dưỡng.Chứ xe mới nó lắp trên dây chuyền khi nào hỏng mới tháo lắp bằng tay.Còn đang dùng không bệnh tật thì cứ để nguyên mà chạy.Tháo ra lắp vào dễ lợn lành thành lợn què
Vâng.Nợn đã sắp què cụ ạ:@)Mấy hôm nay có công trên việc dưới gì tạm trưng dụng con fanger của em và cho em cam mằm dưỡng thương ạ.Nhà em quyết định tomorrow Nà ngày lành tháng tốt cho em nó lên đường đi "Ăn vạ".Sáng nay em đã a lô cho cụ phụ trách kt trước để đặt bàn.Tình hình như nào sau khi em nó đi khám chữa bệnh vè em sẽ phọt lên cho các cụ biết ạ

hoangtu123

Xe tải
-Cái việc làm sạch cụm phanh chắc tốn nhiều hóa chất nên chắc là ĐL nó bắt bác phải mua thêm cả hộp xịt đấy thôi. Em cũng bị như vậy 1 lần ở Kia GP với hạng mục làm sach kim phun, họ dùng có 1 tẹo rồi gói lại cho mình mang về (giá cv đó là 200k + 140k hộp xịt = 340k), trong khi cùng cv đó ở Toy thì họ tính luôn tổng cộng là 350k (ko bắt kh phải mua hộp xịt). Kể ra thì em cũng thấy nó ko hay lắm, chẳng nhẽ các ĐL nó ko có sẵn các loại hóa chất đang sd và tính luôn vào tiền scbd mà lại cò con tính thêm tiền?~X(
Xe cụ Làm xong có như xe em không ạ!

RAVA

Xe ba gác
Xe cụ Làm xong có như xe em không ạ!
-Nhà em có mấy chiếc nên việc vào Hãng bd là chuyện bt, em vốn cẩn thận nên ko bao giờ ngồi phòng máy lạnh mà toàn đứng xem thợ làm, còn việc bị như bác thì em chưa bao giờ bị cả, làm ăn vớ vẩn với em là ko xong đâu, mấy chú thợ ở mấy ĐL của Toy nhìn thấy em là ngại roài!:-"