Camry LE 2010 biển 4953

Ô, thớt này vẫn nổi lên.
Thế nhân tiện em quăng cái ảnh em chụp ở bãi xe của em cho các bác chém tiếp nhá :21:
Em thấy nó vẫn hoạt động bình thường đấy chứ nhể

vietran

Xe ba gác
Chẳng có nghĩa lý gì nếu không làm ảnh hưởng tâm lý chủ xe.
Càng bày đặt chuyện biển số chỉ béo xxx và cò. Đồng thời gây hoang mang trong nhân dân.

Nga_LX150

Xe đạp
Cái biển này mà gắn vào các dòng xe bình dân thì ít người để ý, nhưng gắn vào xe xịn như cụ chủ thì nhiều người dèm lắm:21::21::21: Cụ chủ mà bỏ ngoài tai đc thì vô sờ tư :21::21::21:

Mở bài:
Nhân tiện có đọc bài của bác kimsonbidv em mạo muội “hóng hớt” hầu các bác mấy điều.
Thân bài:
Em cực kỳ “Duy tâm” mặc dù được đào tạo rất kỹ về “Duy vật”. Sao lại có hiện tượng này ? Các bác chắc chắn sẽ hỏi em như vậy. Xin thưa: do quan niệm của mỗi người và cả do trình độ giải thích hiện tượng sự vật mà ra cả thôi. Cái gì chứng minh được (sờ nắn, ngửi, nghe, nhìn,…) và bằng 5 cái giác quan người ta cảm nhận được thì họ cho đó là Duy Vật, còn cái gì không giải thích được, cảm nhận được bằng 5 cái giác quan đó thì người ta gán cho nó là Duy Tâm.
Nói số 4953 là xấu vậy hãy chứng minh xem tại sao nó xấu ? Hay đó mới chỉ là những thông tin nghe được từ sự “luận đàm” của mấy tay “cò” biển số ô tô-xe máy, mấy tay rỗi hơi rỗi việc nơi quán cóc, vỉa hè ?
Quan niệm số Đẹp-Xấu là do con người, mà con người ở mỗi Quốc gia khác nhau với những nền Văn hóa khác nhau thì quan niệm đó sẽ khác nhau. Mời các bác xem họ quan niệm thế nào là số đẹp nhé.

Người Pháp: Ở Pháp thích số 69, vì phát âm số 6 (Six) gần giống phát âm chữ "tình dục" (Sex) còn số 9 (neuf) gần giống chữ mới mẻ (new), nếu 6 đi kèm với 9 là biểu thị luân hồi của sức sống hài hòa…Khi xưa, 13 là con số "cấm kị", nó đồng nghĩa với bất hạnh. Nhưng ngày nay, đối với nhiều người Pháp, số 13 sẽ đem lại cho họ kỳ tích.

Người Ấn Độ:Người Islam Ấn Độ thì thích những số 6, 7, 8. Ngược lại các tín đồ Ấn Độ giáo lại không thích số 6 và 8 vì trong chiêm tinh học Ấn Độ, cung thứ 6 dự báo bệnh tật và cung thứ 8 đồng nghĩa với sự chết chóc. Còn lại, đa số người Ấn Độ phi tôn giáo thích các con số lẻ.

Người Trung Quốc:Người Trung Quốc kiêng con số 4 vì cách phát âm chữ số 4 gần giống như phát âm chữ "tử", với họ các số 6, 8 và 9 lại tượng trưng cho sự may mắn, an lành.

Người Philippines:Một bộ phận người dân Philippines chịu ảnh hưởng của văn hóa Trung Hoa, coi số 8 là chữ số phát đạt, còn bộ phận khác lại chịu ảnh hưởng của văn hóa phương Tây coi số 7 là bình an may mắn.

Người Hàn Quốc:Số 7 và số 3 là 2 con số đầu bảng trong loạt dãy số may mắn của người Hàn Quốc.

Người Hà Lan:Người Hà Lan lại "chuộng" con số 4 vì trong tiếng Hà Lan, cách phát âm số 4 gần giống như phát âm chữ "vui mừng". Nhưng họ lại "tránh" số 6 vì phát âm chữ số 6 giống như phát âm chữ "tình dục" khiến người ta khó chịu. Các địa điểm phục vụ tình dục ở Hà lan đều thích sử dụng dãy số có số 6.

Người Thái Lan:Người Thái Lan coi số 6 là không tốt nhưng lại thích chữ số 9 vì tiếng thái phát âm số 9 trùng với âm chữ "phát triển". Hằng năm cứ 6 tháng một lần, sở giao dịch đường bộ Thái Lan lại tổ chức bán đấu thầu "Biển đăng ký xe may mắn". Biển đăng ký xe có chữ số 9 thường được bán hết trước.

Việt Nam: Do bị ảnh hưởng bởi nhiều luồng văn hóa (Trung Quốc, Pháp, Nhật, Mỹ,….) hơn nữa người Việt ta có cái tật nhìn nhận sự việc không thấu đáo; tư duy “đám đông” (em không muốn nói “bầy đàn”) và đặc biệt sống không có “chính kiến” cho nên nghe người này nói có lý, người kia nói cũng có lí (mặc dù 2 người đó phát ngôn trái ngược nhau). Phần nhiều cũng do “trình độ” của mình có hạn mà ra cả.

Quay trở lại biển số 4953 của bác kimsonbidv đang được bác ấy cho là xấu, xấu đến nỗi muốn bán luôn cái xe ô-tô. Riêng em không thấy xấu. Các bác cùng em phân tích từng số nhé:

Số 4: Trong dân gian Việt Nam, con số 4 lại được sử dụng khá nhiều, biểu trưng cho những nhận định:
- Thứ nhất, về hiện tượng thiên nhiên: Tứ phương (Ðông, Tây, Nam, Bắc). Thời tiết có bốn mùa ( Xuân, Hạ, Thu, Đông). Bốn cây tiêu biểu cho 4 mùa (Mai, Lan, Cúc, Trúc). Các bác đã ai treo Tranh Tam Quý chưa ? Em thấy tòan Tranh Tứ Quý chứ.
- Thứ hai, về hiện tượng xã hội: Ngành nghề, theo quan niệm xưa có tứ dân (Sĩ, Nông, Công, Thương). Về nghệ thuật (Cầm, Kỳ, Thi, Họa). Về nghề lao động (Ngư, Tiều, Canh, Mục). Tứ thi (thư) (Ðại học, Trung dung, Luận ngữ, Mạnh Tử). Tứ bảo của trí thức (Giấy, Bút , Mực, Nghiên). Tứ đại đồng đường (Cha, Con, Cháu, Chít).
- Thứ ba, về con người: Người ta quan niệm về trách nhiệm của một công dân (Tu thân, tề gia, trị quốc, bình thiên hạ).Về đạo đức của con người (Hiếu, Lễ, Trung, Tín). Ðối với phái nữ : (Công, Dung, Ngôn, Hạnh). Tứ bất tử (Thần, Tiên, Phật, Thánh). Tứ linh (Long, Ly, Qui, Phượng). Tứ đổ tường (Tửu, Sắc, Tài, Khí ).Tứ khoái (chắc bác bác chả lạ gì)

Số 9: Biểu trưng cho sức mạnh và quyền uy. Từ xưa số 9 luôn được coi như là biểu trưng của sự quyền uy và sức mạnh: Ngai vua thường đặt trên 9 bậc, vua chúa thường cho đúc cửu đỉnh (9 cái đỉnh) để minh họa cho quyền lực của mình. Trong dân gian số 9 được gắn cho sự hoàn thiện đến mức dường như khó đạt:- Voi 9 ngà, Gà 9 cựa, Ngựa 9 hồng mao. Số 9 trong toán học còn được phân tích với rất nhiều lý thú và gắn nhiều với truyền thuyết lịch sử. Đặc biệt hơn cả, số 9 được sùng bái, tôn thờ và gấn như trở thành 1 triết thuyết cho các triều đại ở Trung Quốc và Việt Nam từ sự ảnh hưởng của kinh dịch là dựa trên thuật luận số. Số 9 đựơc tượng trưng cho Trời, ngày sinh của Trời là ngày 9 tháng giêng, số 9 được ghép cho ngôi vị Hoàng đế. Tất cả các dồ dùng trong cung đình cùng dùng số 9 để đặt tên như Cửu Long Bôi (9 cốc rồng), Cửu Đào Hồ (ấm 9 quả đào), Cửu Long Trụ (cột 9 rồng). Hay cách nói biểu thị số nhiều như Cửu Thiên, Cửu Châu, Cửu đỉnh …

Số 5 – Một con số bí ẩn. Số 5 có ý nghĩa huyền bí xuất phát từ học thuyết Ngũ Hành. Mọi sự việc đều bắt đầu từ 5 yếu tố. Trời đất có ngũ hành (Kim, Mộc, Thủy, Hỏa, Thổ) – Người quân từ có ngũ đức (Nhân, Nghĩa, Lễ, Trí, Tín) – Cuộc sống có ngũ phúc (Phú, Quý, Thọ, Khang, Ninh). Số 5 còn là số Vua, thuộc hành Thổ, màu Vàng. Ngày xưa những ngày 5, 14 (4+1=5), 23 (2+3=5) là những ngày Vua thường ra ngoài nên việc buôn bán bị ảnh hưởng. Bây giờ không còn Vua nữa nên mọi người đi đâu vào ngày này thường ít đông và dễ chịu. Không hiểu sao người lại kiêng cử đi lại ngày này. Ngũ đế (Phục Hy, Thần Nông, Huỳnh Đế, Nghiêu, Thuấn). Ngũ luân (Vua tôi, Cha con, Vợ chồng, Anh em, Bạn bè).

Số 3 – Con số Thần bí. Con số 3 thì có nhiều quan niệm khác nhau, người xưa thường dùng các trạng thái, hình thể gắn với con số 3 như: Tam bảo (Phật – Pháp – Tăng), Tam giới (Dục giới, Sắc giới và Vô sắc giới), Tam thời (Quá khứ – Hiện tại – Tương lai), Tam vô lậu học (Giới – Định – Tuệ), Tam đa (Đa phúc, Đa lộc, Đa thọ), Tam tài (Thiên, Địa, Nhân).

Theo thuật số Đông Phương, vạn vật sinh ra đều gắn liền với các con số. Mỗi chúng ta sống trong vạn vật cũng đều có các con số gắn với mình. Các con số đều gắn với sự chi phối của quy luật Ngũ hành, Âm dương. Với ý nghĩa của Âm dương thì khi âm đứng riêng thì mang ý nghĩa tối tăm, dương đứng riêng thì mang ý nghĩa tươi sáng nhưng khi âm dương hoà quyện thì sinh ra vạn vật. Các con số cũng vậy, khi đứng riêng nó sẽ mang 1 ý nghĩa và khi kết hợp với các con số khác thì nó mang ý nghĩa khác.
Kết luận:
Từ những phân tích trên, dãy số 4953 (hoặc 4, 9, 5, 3) kết hợp với nhau không hề xấu.

Mời các bác luận thêm.
Bác này kiến thức rộng nhưng mờ phân tích siêu hình. Các sự vật hiện tượng khi kết hợp tương tác với nhau thì kết quả hoàn toàn khác với nó đứng độc lập. Cơ quan em có em Nhẫn và em Tâm đều xinh tên nghe đâu đến nỗi, hai em ấy mà ký cạnh nhau thì ra cái gì? Ông cha đức kết nghiệm lắm.

victor

Xe tải
Đi xe đó phải dùng thêm số điện thoại 0902504953 mới hạp

MrKien_Trung

Xe điện
:)):)):)) bốn trín trưa qua nhăm pa đã đến :21::21::21::21:

cuhaifus

Xe container
bác nói thế thì , biết thế , chứ em chưa nhìn thấy cái biển nào 4444 như thế ngoài đường cả (nếu có thì chắc là quá độc , khỏi đụng hàng ).
Mà thật ra có Thị nở , thì rồi cũng có chí phèo . ai cấm họ sài nhau đâu . Chỉ biết là cả 2 cùng xấu ko tả nổi ông nam cao gọi là ma chê quỷ hờn :)):))
Thái nguyên nhà cháu có cả 20K 4444 ( xe Hyundai tải) và 20L 4444 ( Xe 4 chỗ của Tàu)

Vietinco

Xe tăng
con này phải k cụ, e còn thấy mấy e biển xanh cũng nt cơ

xe em có j đâu mà bác lại up lên thế 24N- 4444 mà đăng ký tháng 4 năm 2004 nữa đấy, em đi mãi có sao đâu, cuối năm ngoái một tháng có 4 lần va chạm thôi nên em cho em nó đi với người khác luôn (hihi tử 5 lần rồi đấy )

Chỉnh sửa cuối:

Altis09

Xe hơi
chỉ là con số. nó lại còn gấy ấn tượng hơn các biển đẹp khác ấy chứ. ai nhìn thấy 4953 chả phải bàn tán, phải k các bác? :69::69::69::69:

laser.8

Xe máy
thôi thì, đã là bốn chán rồi thì bác đẩy đi cho nhẹ nợ. Tron gói bao nhiêu bác phán cái xem nào, em xem có đủ khả năng rinh nó về nghệ an không

laser.8

Xe máy
đù dai

chỉ là con số. nó lại còn gấy ấn tượng hơn các biển đẹp khác ấy chứ. ai nhìn thấy 4953 chả phải bàn tán, phải k các bác? :69::69::69::69:
Bác nói vậy là không được rồi, mỗi lần lên xe mà tư tưởng không thông nguy hiểm lắm, nói thật với bác nó gai gai thế nào í

thuyexpress

Xe máy
Các cụ ơi thớt này tưởng chìm rồi bây giờ lại nổi lên nhỉ, anh vợ nhà cháu trước đây định gả em Ỉn đi, có một ông khách đến xem rồi phán tất cả ưng hết mỗi tội lăn tăn cái biên 29Y 8753 của em nó, lùi đều vãi hàng ra rồi chẳng thấy bố ấy quay lại.

Lacet_ti

Xe container
Của tớ biển 9782 = Của tiền phát mãi. Sướng(b)

LOCTAI39

Xe đạp
Biển của em 3321 từ lúc lấy xe Tháng 7 đến giờ làm ăn chán quá, đi đứt gần 2 con CW rồi, có lẽ phải tính phuơng án sang tên cho vợ cả thôi, mà tiền thuế thế nào các cụ nhỉ, em lại thích 1313, số này khá hợp với em.

HYB

Xe tải
em vừa nhìn thấy một chú GL550 mang biển 0894 đầu 0 đít 4 lại 1 tịt nên biển của bác vẫn ổn, bác cứ chạy đi đã rồi tính sau. Xe đang lên giá, nhưng từ khi bác đang ký đến giờ chắc cũng gần 2 tháng rồi thì bác thấy có vấn đề gì không ?

Mamec

Xe máy
Em chẳng biết tốt sấu thế nào nhưng vửa lấy biển xong là bác đã thành nổi tiếng rồi.Khối người mất tiền lăng-sê để nổi tiếng mà còn không được đấy bác ạ.Thế thì tốt hay xấu các cụ nhẩy???
Còn biển 4444 mấy tháng trước em sang Ma cau thấy em hướng dẫn viên nói ở đây chỉ duy nhất có 1 chiếc xe có biển số 4444. Đấy là của ông chủ nghĩa trang gì đó em quên mất rồi nhưng ông ấy là tỷ phú đấy, thế mới kinh :102::102::102:

magnifique

Đi bộ
Bác bán xe chưa? giá cả thế nào vậy bác, em đang có ý định mua xe cho vợ nhưng phải xem giá của bác thế nào đã. Xe bác mà vào tay em thế nào cũng có biển số đẹp (l)