[Thảo luận] Camry biển 5 số đâm chết người gần Chù Hà

OmegaO9

Xe container
Lái xe Camry tông chết hai phụ nữ bị tạm giữ

Sau khi bỏ trốn vì gây tai nạn liên hoàn khiến 2 người chết và 3 người khác bị thương, tài xế chiếc Camry vừa đăng ký biển số đã ra cảnh sát trình diện.
Công an quận Cầu Giấy (Hà Nội) cho biết, vừa ra quyết định tạm giữ hình sự lái xe Phạm Thanh Lâm (39 tuổi, ở quận Tây Hồ) để điều tra hành vi vi phạm quy định về điều khiển phương tiện giao thông đường bộ.
Chiều 21/1, chị Trần Thị Minh Trang (28 tuổi) đèo chị Nông Thị Tâm (32 tuổi) và chị Lương Thị Hồng (41 tuổi) đèo 2 mẹ con chị Trần Thị Bích (35 tuổi), Lương Bích Diệp (9 tuổi) đi hướng Cầu Giấy xuôi về đường Xuân Thủy. Đến ngã ba phố Chùa Hà họ bị ôtô Camry do Lâm điều khiển đâm từ phía sau. Vụ tai nạn khiến chị Trang và Hồng chết tại chỗ. Ba người còn lại bị thương nặng, trong số này chị Tâm đang mang bầu.

Sau khi gây tai nạn, xe Camry đi tiếp khoảng vài trăm mét thì bị nổ lốp. Tài xế Lâm bỏ trốn khỏi hiện trường. Sau đó, anh này ra Công an quận Cầu Giấy đầu thú.

Nhà chức trách cho biết, ngoài việc khám nghiệm hiện trường, Công an quận Cầu Giấy đã lấy máu để xét nghiệm nồng độ cồn của người gây tai nạn.
(Theo VNE)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Giờ đi 2b trong phố cũng ko đc an toàn lắm các cụ nhể!

MB E250

Xe tải
Khổ thân gia đình những người xấu số, mong cho linh hồn họ được siêu thoát.

gamevn

Xe buýt
Vụ này không có thông tin gì mới nhỉ? :-o Không bik có bị chìn xuồng không?

Tobias

Xe máy
Vụ ở Cầu Giấy là một người làm cùng cơ quan với mình. Xin chia buồn cùng gia đình.

silverhair117

Xe tăng
Cơ hội điển hình cho XXX làm tiền! Đọc báo bao nhiêu vụ có thấy diễn biến tiếp theo bao giờ đâu!

sun10

Xe buýt
Em thấy có mấy vụ đâm chết người xong ko có thông tin gì nữa, vụ xe Captiva đâm chết 1 em đi LX (17 tuổi), vụ trung tá CA HP đâm chết 2 người ở Đồ Sơn, vụ bác gì làm ở VNPT cố y đâm chết người ở Nguyễn Trãi, vụ này không biết lại chìm nữa ko ?

hzen

Xe hơi
Em đi học luật thấy ghi rõ là gây tai nạn phải ở lại giải quyết, cấm rời khỏi hiện trường mà.
Em chỉ ko nhớ nếu rời khỏi hiện trường thì bị phạt sao thôi.
Bây giờ nếu thằng đó say rượu, gây tai nạn chết người thì tội nó khác.
Nhưng nó chạy xong, 1 hôm sau quay lại giải trình là xxxx -> giảm nhẹ tội đi nhiều.
Cụ cũng phải thông cảm cho người ta chứ, ở lại nhỡ gặp người nhà nạn nhân thì rắc rối lắm. Mà nếu em không nhầm thì luật cũng cho phép thế hay sao í ợ!

haivanphe

Xe container
Trời rét đi xe 4B nguy hiểm lắm, các chú 2B cứ co ro đi trên đường chả quan sát gì.

master753

Xe tải
em chẳng biết nhưng em thấy đi đường nhiều 4b đi cứ phóng vù vù như đường của nhà mình ý.

toithethoi

Đi bộ
Thằng gây tai nạn là giám đốc công ty thằng bạn em, nó mới lên được 1 năm mà mua camry các cụ ạ, hôm ý thế nào nó lại tự lái xe, chắc vừa đi khao xe về nên say khướt. Chỉ khổ mấy nhà có người bị nạn. Xin chia buồn với những gia đình có người bị tai nạn.

anhtho

Xe ngựa
Tin thêm về vụ này đây các cụ. Mà sau khi tỉnh rượu mới đến trình diện và lấy mẫu máu thì em ko hiểu sẽ đo độ cồn lúc gây tan nạn thế nào được nhỉ ?

Lái xe Camry tông chết hai phụ nữ bị tạm giữ

Sau khi bỏ trốn vì gây tai nạn liên hoàn khiến 2 người chết và 3 người khác bị thương, tài xế chiếc Camry vừa đăng ký biển số đã ra cảnh sát trình diện.
http://vnexpress.net/GL/Phap-luat/2011/01/3BA25BD8/

tieunhilang

Xe điện
Tin thêm về vụ này đây các cụ. Mà sau khi tỉnh rượu mới đến trình diện và lấy mẫu máu thì em ko hiểu sẽ đo độ cồn lúc gây tan nạn thế nào được nhỉ ?

http://vnexpress.net/GL/Phap-luat/2011/01/3BA25BD8/

Theo bài báo viết "Công an quận Cầu Giấy đã lấy máu để xét nghiệm nồng độ cồn của người gây tai nạn". Chắc Công An quận Cầu Giấy muốn kiểm tra xem sau khi gây tai nạn thì tài xế có bỏ đi ngồi uống bia uống rượu hay không?
Nếu kiểm tra máu mà vẫn có cồn thì thằng lái xe này không còn gì để nói!

nonhuchuachom

Xe tải
Chắc gì chú ra trình diện là chú lái xe nhỉ!

bangpt

Xe tải
Em thấy có mấy vụ đâm chết người xong ko có thông tin gì nữa, vụ xe Captiva đâm chết 1 em đi LX (17 tuổi), vụ trung tá CA HP đâm chết 2 người ở Đồ Sơn, vụ bác gì làm ở VNPT cố y đâm chết người ở Nguyễn Trãi, vụ này không biết lại chìm nữa ko ?
Các vụ ấy đều chìm xuồng hết rồi à? Chán!!!

qkace

Xe điện
Thông tin tiếp về vụ tai nạn kinh hoàng tại Cầu Giấy, Hà Nội
24/01/2011 23:49

Tin liên quan:

(HNMO)- Ngày 24/1, Cơ quan CSĐT Công an quận Cầu Giấy phối hợp Viện KSND quận, CSGT, Phòng Kỹ thuật hình sự Công an TP Hà Nội đã khám nghiệm ô tô Camry BKS 29A-072.55, chiếc xe đã gây ra tai nạn thương tâm, khiến 2 người chết, 3 người bị thương vào chiều 21/1 tại ngã ba Chùa Hà - Cầu Giấy để phục vụ công tác điều tra.

Khám nghiệm xe ô tô gây tai nạn, phục vụ công tác điều tra
Theo thông tin ban đầu từ cơ quan CA, sau khi tới CA quận Cầu Giấy đầu thú, người điều khiển chiếc xe trên là Phạm Thanh Lâm (SN 1976, ở cụm 3 Tứ Liêm, Tây Hồ) đã không xuất trình được giấy phép lái xe. Lâm cho biết đã có giấy phép lái xe hạng B1 nhưng đang để ở nơi làm việc ở TP Huế. Chiếc xe này Lâm mua lại của người chú là ông Phạm Văn Thắng, nhưng do chưa thanh toán hết tiền nên chưa làm thủ tục sang tên quyền sở hữu theo quy định.

Ông Phạm Văn Thắng đã xác nhận thông tin trên và cho biết Lâm mua lại chiếc xe này vào đầu năm 2010. Do làm việc tại TP Huế, xe ô tô thì để ở Hà Nội nên gia đình ông Thắng vẫn thường xuyên sử dụng. Trước khi vụ tai nạn xảy ra khoảng 1 tuần, ông Thắng làm thủ tục đổi biển kiểm soát xe từ 4 số sang 5 số như trên.

Hiện cơ quan CA quận Cầu Giấy đang tiếp tục tạm giữ hình sự đối với lái xe Phạm Thanh Lâm, đồng thời tiến hành các thủ tục để khởi tố vụ án phục vụ công tác điều tra.

N.H

Nguồn: http://hanoimoi.com.vn/newsdetail/Xa-hoi/436373/thong-tin-tiep-ve-vu-tai-nan-kinh-hoang-tai-cau-giay-ha-noi.htm

Tuần nay hơi nhiều off, các bác đi lại dùng phương tiện công cộng cho lành nhé!

hoamoclan99vn

Xe máy
Em đọc trên WTT, một chị là người nhà một trong những nạn nhân đã mất có kể là con của chị nạn nhân đó còn bé quá, cứ bảo mẹ cháu chỉ ngủ thôi có chết đâu, mai mẹ đi làm về lại nấu cơm cho ăn. Khổ thân đọc mà chảy nươc mắt. Vụ này đến nay là chết 4 người các bác ạ. Chị có bầu bị đâm đầu tiên ý, là sắp sinh đi mua đồ cho con, hai mẹ con đều chết trong bệnh viện. Còn em bé bị tai nạn vào cấp cứu thì bị nặng và cả mặt của bé một nửa bị nát ro cày xuồng đường. Thương tâm lắm cả nhà ạ.
Em viết mà tay chân em cứ run.
Thật lòng xin chia buồn với những người đã khuất. Cầu mong linh hồn họ sớm siêu thoát.

mazda626

Xe buýt
*** *** con chóa này, đem bắn bỏ, cần gì phải xử cho mệt...cầu cho nạn nhân siêu thoát...

Ti_Teo

Xe buýt
Em đọc trên WTT, một chị là người nhà một trong những nạn nhân đã mất có kể là con của chị nạn nhân đó còn bé quá, cứ bảo mẹ cháu chỉ ngủ thôi có chết đâu, mai mẹ đi làm về lại nấu cơm cho ăn. Khổ thân đọc mà chảy nươc mắt. Vụ này đến nay là chết 4 người các bác ạ. Chị có bầu bị đâm đầu tiên ý, là sắp sinh đi mua đồ cho con, hai mẹ con đều chết trong bệnh viện. Còn em bé bị tai nạn vào cấp cứu thì bị nặng và cả mặt của bé một nửa bị nát ro cày xuồng đường. Thương tâm lắm cả nhà ạ.
Em viết mà tay chân em cứ run.
Thật lòng xin chia buồn với những người đã khuất. Cầu mong linh hồn họ sớm siêu thoát.
Tin ở đâu thế bác??? Trường hợp có bầu thì em tin là chưa chết, chết thì ông bạn em đã phải đi viếng vì chiều hôm đó ông bạn em hẹn 2 vc nhà đó đi tụ tập. Ông chồng gọi điện cho bạn em bảo "may là ko sao, người ta còn chết tại chỗ cơ", hiện nay đang theo dõi trong viện, chảy máu đầu mà ko đc chụp CT.
Thông tin vỉa hè khu vực em sống( Phường Quan Hoa): Xe này khi đâm là do vợ lái, vợ thì mới sinh con đc 2 tháng.