[Thảo luận] Camry 80B ah ...tuổi gì mà chèn xe em!

sepbu

Xe điện
Hôm qua trên đường về nhà, đoạn Đại Cồ Việt ...em thấy 1 ông đi camry 80B phóng như điên lạng lách trên đường. Vì đi với Gấu với F1 nên lúc đầu em cũng chẳng quan tâm lắm. Tuy nhiên, sau khi bám đuôi 1 đoạn thì thấy thằng này càng ngày càng quá... nó hết chuyển làn bên này sang bên kia, chui vào giữa 2 xe oto để chen lên rồi tạt đầu.
Lúc đó cái đầu em bắt đầu nóng rồi... nhân đến đoạn phân làn để chuyển đường hầm chui Kim Liên và đường trên, nó bị kẹt sau 1 xe khác em liền tranh thủ vượt lên trên lấy thế chủ động.
Vừa đi vừa nhìn gương xem hướng nó di chuyển như thế nào.. em quan sát thì thấy nó vẫn hồn nhiên lạng lách. Ok , chuyện nhỏ ...em vẫn đi tốc độ trung bình khoảng 40km/h trở lại (lúc này cũng nhiều xe nên như vậy cũng khá nhanh rồi) quan sát thấy nó chuyển hướng bên nào thì em lại lạng sang đó, bằng mọi cách không cho nó vượt và ép nó phải giữ tốc độ chậm lại. Nó thấy em có thái độ như vậy thì cay lắm , mấy lần cũng cố vượt lên trên em để chèn em, nhưng vì mình đi trước lấy thế chủ động nên nó chẳng thể nào vượt lên được.
Có 1 lần duy nhất nó có cơ hội vượt đó là đoạn ngã tư Đại Cồ Việt và Giải Phóng, cả em và nó đều đi hướng GP... nhưng với quyết tâm đếch cho nó vượt em kè nó thêm phát nữa làm nó phải phanh khựng xe lại, nhường cho em đi tiếp.
EM cứ vờn nó 1 đoạn dài đến tận đoạn có con lươn phân làn oto và xe máy gần bệnh viện Bạch Mai, thấy cơ hội đã đến em liền đi nhanh 1 chút để nó bám theo , cơ mà cố tình đi gần con lươn để chắn tầm quan sát của nó. Đúng như kế hoạch, đến gần con lươn em vẩy 1 phát sang bên làn oto. Con giời 80B tí dính chưởng, vội vàng đánh lái...nhưng mà chỉ kịp tránh sang làn bên xe máy ;)).
Em khoái quá cơ, cố tình đi chậm lại xem thái độ nó thế nào ... nhưng đi đến cầu vượt Giải Phóng mà chẳng thấy nó đâu. chắc nó sợ , thế là em thong thả về nhà với nụ cười đắc thắng ...khoái ghê!

Em giải thích thêm để các Cụ hiểu
- Tốc độ em đi vừa phải (như đã nói như trên dưới 40km/h)
- Không hẳn là lạng lách mà chỉ chuyển làn hợp lý, lấy đuôi xe mình để kè xe kia
Mục đích của em rõ ràng:
- Hạn chế tốc độ phóng nhanh của xe 80B
- Kèm xe 80B để khong thể lạng lách, đánh võng gây nguy hiểm cho xung quanh
- Cú vẩy xe cuối cùng chủ đính cho tài 80B 1 bài học ghi nhớ

Còn ông architecto sửa lại comment đi ...động chạm chó má ở đây là không lên , nếu nói chỉ chửi mồm thôi thì ai cũng chửi được hết
Để tôi chửi cả lò nhà ông lên nhé!

Chỉnh sửa cuối:

calibrationwater

Xe điện
Công bộc của dân đang lo cho chủ ... cụ hành đày tớ quá ;))
Vốt cụ !

small_best

Xe lăn
Cụ gấu quá :D

Civic TN

Xe lăn
Cụ lại chèn e đầy tớ của e rồi nhé

David Pham

Xe buýt
Đọc xong tim đập thình thịch

architecto

Xe buýt
Em chả thấy có gì hay ho mà cụ khoe. Thích ăn thua đủ thế thì ra chỗ nào vắng vẻ mà đọ tài, đừng iêng hùng ở trên đường làm ảnh hưởng đến người khác. Em nghĩ gì nói nấy, cụ chủ nghĩ lại xem em nói có sai không?.

Mong cụ chủ PM cho em cái biển, em thấy cụ ở đâu là tự động tấp vào lề nhường đường ngay.
Edit thêm phát nữa: Xem lại thì có vẻ cụ chủ thớt cũng có dính ân oán với 80B rồi nên nóng giận cũng có thể hiểu được. Tuy vậy, em không thay đổi quan điểm bên trên.

Chỉnh sửa cuối:

sepbu

Xe điện
Thế là cụ cũng lạng lách đánh vỗng như nó rôi!
cũng không hẳn là em lạng lách đâu ạ !
tốc độ em đi chậm để kìm tốc độ của nó, vì lúc trước nó đi khá nhanh
Em chuyển làn từ tốn, chỉ lấy 1 phần đuôi xe để kè nó ... chứ không lấn làn thái quá, gây nguy hiểm cho xe xung quanh!

LD4327

Xe tải
Cụ tả như phim hành động ý hi hi
Lại 80B, e có thằng bạn thân học cùng, lâu ngày không gặp, hẹn nhau ra quán cafe nc, ngồi đc vài phút thì thấy 1 Altis 80B đỗ ngược chiều, dưới biển cấm dừng đỗ. E lẩm bẩm fu..ck trong đầu, rồi thấy lái mở cửa xe, ôh, hóa ra thằng bạn, vào đến chố ngồi, e bảo nó ra quay đầu xe, đỗ cho đúng chiều, còn cái biển cấm dừng thì coi như nó ko sợ cũng được...Nó bảo kệ...mother nhà nó. Ngồi 2 thằng với nhau lâu ngày ko gặp mà chả có chuyện gì để nói vì... cuối buối gặp, e bảo, tao cũng là lái, nhưng lái cho bản thân, nhưng lái 80B...hầu như ai cũng thế hả. Nó chốt lại là" Khổ lắm, cầm vô lăng 80B có sướng j đâu, không gấu thì sếp chửi, mà ngầu 1 tí thì bị lái khác như mày...chửi..."Bó tay

NotTube

Xe buýt
Em thấy câu chuyện bác kể chẳng có gì hay cả.. xin lỗi bác chứ văn hóa giao thông của 80B chẳng khác gì bác ạ :(

sepbu

Xe điện
Các Cụ đọc lại giải thích ở trang đầu dùm em !

LuckyCar

Xe container
Hôm qua trên đường về nhà, đoạn Đại Cồ Việt ...em thấy 1 ông đi camry 80B phóng như điên lạng lách trên đường. Vì đi với Gấu với F1 nên lúc đầu em cũng chẳng quan tâm lắm. Tuy nhiên, sau khi bám đuôi 1 đoạn thì thấy thằng này càng ngày càng quá... nó hết chuyển làn bên này sang bên kia, chui vào giữa 2 xe oto để chen lên rồi tạt đầu.
Lúc đó cái đầu em bắt đầu nóng rồi... nhân đến đoạn phân làn để chuyển đường hầm chui Kim Liên và đường trên, nó bị kẹt sau 1 xe khác em liền tranh thủ vượt lên trên lấy thế chủ động.
Vừa đi vừa nhìn gương xem hướng nó di chuyển như thế nào.. em quan sát thì thấy nó vẫn hồn nhiên lạng lách. Ok , chuyện nhỏ ...em vẫn đi tốc độ trung bình khoảng 40km/h trở lại (lúc này cũng nhiều xe nên như vậy cũng khá nhanh rồi) quan sát thấy nó chuyển hướng bên nào thì em lại lạng sang đó, bằng mọi cách không cho nó vượt và ép nó phải giữ tốc độ chậm lại. Nó thấy em có thái độ như vậy thì cay lắm , mấy lần cũng cố vượt lên trên em để chèn em, nhưng vì mình đi trước lấy thế chủ động nên nó chẳng thể nào vượt lên được.
Có 1 lần duy nhất nó có cơ hội vượt đó là đoạn ngã tư Đại Cồ Việt và Giải Phóng, cả em và nó đều đi hướng GP... nhưng với quyết tâm đếch cho nó vượt em kè nó thêm phát nữa làm nó phải phanh khựng xe lại, nhường cho em đi tiếp.
EM cứ vờn nó 1 đoạn dài đến tận đoạn có con lươn phân làn oto và xe máy gần bệnh viện Bạch Mai, thấy cơ hội đã đến em liền đi nhanh 1 chút để nó bám theo , cơ mà cố tình đi gần con lươn để chắn tầm quan sát của nó. Đúng như kế hoạch, đến gần con lươn em vẩy 1 phát sang bên làn oto. Con giời 80B tí dính chưởng, vội vàng đánh lái...nhưng mà chỉ kịp tránh sang làn bên xe máy ;)).
Em khoái quá cơ, cố tình đi chậm lại xem thái độ nó thế nào ... nhưng đi đến cầu vượt Giải Phóng mà chẳng thấy nó đâu. chắc nó sợ , thế là em thong thả về nhà với nụ cười đắc thắng ...khoái ghê!

Em giải thích thêm để các Cụ hiểu
- Tốc độ em đi vừa phải (như đã nói như trên dưới 40km/h)
- Không hẳn là lạng lách mà chỉ chuyển làn hợp lý, lấy đuôi xe mình để kè xe kia
Mục đích của em rõ ràng:
- Hạn chế tốc độ phóng nhanh của xe 80B
- Kèm xe 80B để khong thể lạng lách, đánh võng gây nguy hiểm cho xung quanh
- Cú vẩy xe cuối cùng chủ đính cho tài 80B 1 bài học ghi nhớ

Còn ông architecto sửa lại comment đi ...động chạm chó má ở đây là không lên , nếu nói chỉ chửi mồm thôi thì ai cũng chửi được hết
Để tôi chửi cả lò nhà ông lên nhé!
Em mà làm được như cụ em cũng làm, sẽ có nhiều xe đi đường hiểu không đúng về cụ nhưng mà cho 80B bài học là đáng lắm.

KunBoy

Xe buýt
Sai của bác là ợ đoạn lừa nó bám theo gần chỗ lươn giải phân cách, nhỡ ra 80B lái non mà không kịp đánh lái, phi lên dải phân cách lăn kềnh ra đường + va chạm vào người đi đường thì sao? Lúc đó hậu quả sẽ khôn lường đó bác X_X

thule6

Xe điện
Sai của bác là ợ đoạn lừa nó bám theo gần chỗ lươn giải phân cách, nhỡ ra 80B lái non mà không kịp đánh lái, phi lên dải phân cách lăn kềnh ra đường + va chạm vào người đi đường thì sao? Lúc đó hậu quả sẽ khôn lường đó bác X_X
Thì trên OF này lại có thêm 1 thớt nữa .... các cụ nghĩ giùm cháu cái tiêu đề nong nóng tý :D :)) ;))

namviet2008

Xe buýt
Mấy lần em định làm như cụ...nhưng chưa làm được.
Để lần khác vậy! :P

sepbu

Xe điện
Khi đó em cũng tính trước rồi...
Với tốc độ như vậy xe chỉ có thể đâm và dừng luôn chứ không đến lỗi văng lái
Và em để khoảng cách khá nhiều để lái 80B vẫn chủ động tránh tốt!
Nói thật em mà cố tình thì cái ông 80B đó còndinsh nặng nề hơn... và em cũng đoán ông này tây tây mất rồi!

sontung2402

Xe buýt
Cụ máu quá. Em mời cụ 1 ly

FujiS5200

Xe điện
Đôi khi cũng phải làm thế, bác àh, dù là cũng không nên khuyến khích.

P/S: Voted bác chủ.

Chỉnh sửa cuối: