Camry 3.5Q V6 hay Mercedes Benz C-Class ???????

lastmem

Xe buýt
em thì an toàn là trên hết-> em chọn Merc C :69::69::69:

Baby Drifter

Xe hơi
So sánh như vậy không ổn và không rõ so về tiền, về sức mạnh, về tiện nghi hay về cái gì khác vì
- C Class có nhiều mức khác nhau: C200, C250 CGI, C230, C300 hay C63 AMG: đều là C Class cả với động cơ, công suất và giá cả rất khác nhau từ 60.000 tới hơn 100.000 USD, C63 AMG còn đắt hơn E 250 CGI, thậm chí là E 300 nữa đấy ạ
- Camry thì rõ là 3.5Q tức là động cơ V6 3.5L, công suất 273 mã lực, giá <70.000USD ở VN
- E Class cũng có nhiều loại từ E 200, E 250 CGI, E 300, E 350, E 500, E 63 AMG đều là E Class với động cơ, công suất và giá cả rất khác nhau từ 87.000 tới gần 200.000 USD, E 63 AMG có thể còn đắt ngang hoặc hơn S Class 350. Ở Việt nam riêng chênh lệch giữa E 250 và E 300 cũng thừa tiền mua một con xe Kia Forte rồi ạ.

Việc chọn lựa xe tùy thuộc sở thích mỗi người, người thích xe có tính năng vận hành cao có thể chọn E 63 AMG thay vì S 350 và sẵn sàng trả nhiều tiền hơn để lấy E 63 AMG thay vì S 350 và trường hợp này E 63 AMG > S350 là rõ ràng mặc dù về cơ bản E Class đẳng cấp dưới S Class.
Ng ta chỉ so sánh HÀNG LD thôi cụ ơi!:21: xét trên mức giá ngang nhau thì kiểu gì C-class chả < Camry! Còn so với xe nhập thì Camry kiểu gì chả < C-class! Mua C-class LD chạy còn mau xuống hơn mấy chiếc Huyndai 15 tấn! :)):)):))

bitme

Xe buýt
Ng ta chỉ so sánh HÀNG LD thôi cụ ơi!:21: xét trên mức giá ngang nhau thì kiểu gì C-class chả < Camry! Còn so với xe nhập thì Camry kiểu gì chả < C-class! Mua C-class LD chạy còn mau xuống hơn mấy chiếc Huyndai 15 tấn! :)):)):))
Hàng Merc ở Vn chưa thấy xe nào bị "vá" như Toyota này: http://autopro.com.vn/201016145853878ca3940/phat-hien-vet-va-tren-toyota-innova.chn

Xuống cấp từ trong quá trình quản lý sản xuất chứ chưa cần chạy trên đường. Toyota và Honda đều yêu tiền Việt nam thôi chứ chất lượng cái gì?

ducleminh

Xe điện
Nói về nhìn bên ngoài, bước chân xuống từ Mẹc hơn xa bước xuống từ Toy!

t549665

Xe tải
Em dang chay Camry 3.5Q 2009 LD va cung dang co C230 của đồng nghiệp thì thấy là Mer thua trên mọi phương diện.

Cam 3.5Q bản chất chính là Lexus ES350, chir khác phần mềm hiển thị trên màn hình DVD còn lại cơ cấu khung gầm, máy móc giống i chang...Luu ý, Cam nhập khẩu khác hẳn Cam 3.5Q kể cả kích thước tổng thể cũng nhỏ hơn một chút. Cam 3.5Q tại châu Á là dành cho Business cho nên được nâng cấp toàn bộ. Dòng C không có cửa so sánh.

Europe

Xe buýt
Cam rộng rãi hơn Mer C, ngồi thoải mái hơn. Nhưng độ bền thì Mer C hơn hẳn. Thêm nữa, khi vào đỗ cùng một chỗ thì Mer được kính trọng hơn Toy.

bitme

Xe buýt
Em dang chay Camry 3.5Q 2009 LD va cung dang co C230 của đồng nghiệp thì thấy là Mer thua trên mọi phương diện.

Cam 3.5Q bản chất chính là Lexus ES350, chir khác phần mềm hiển thị trên màn hình DVD còn lại cơ cấu khung gầm, máy móc giống i chang...Luu ý, Cam nhập khẩu khác hẳn Cam 3.5Q kể cả kích thước tổng thể cũng nhỏ hơn một chút. Cam 3.5Q tại châu Á là dành cho Business cho nên được nâng cấp toàn bộ. Dòng C không có cửa so sánh.
Nếu nói như vậy thì Lexus LX bản chất chính là Land Cruiser thế mà khối người vẫn bỏ thêm cả trăm ngàn để mua Lexus LX mà không mua Land Cruiser. Để ý sẽ thấy ở Hà nội dạo này LX mới nhiều hơn hẳn Land Cruiser mới. Kết luận là không thể so sánh một xe bình dân và một xe luxury được dù 2 xe này bền như nhau, máy móc như nhau, cùng platform. Lexus LX cũng không thể bền hơn được Land Cruiser đâu ạ.

adco

Xe điện
Thôi các bác ơi , em nghĩ là rất khó để ss vì nó còn phụ thuộc vào sở thích nữa và lứa tuổi nữa .
Tĩ như năm nay em vừa ngoài 20 thì chắc cú là em chọn C class rồi . Tuổi trẻ vốn thích khẳng định mình = thương hiệu
Nhưng mấy bác ngoài 40 thì chuyện thương hiệu có khi lại đi sau vấn đề KTe.
Ngoài 60 có khi nhiều bác chẳng chọn xe nào nữa , để tiền dưỡng già . Đi đâu thì vẫy taxi còn kinh tế hơn nữa :21:

Các bác thấy đó , xe nào cũng có thế mạnh riêng , tùy theo quan điểm sd . Chúng ta nên phân tích dưới khía cạnh kỹ thuật mục đích là tìm hiểu thôi , đừng kéo chủ nhân của chúng vào .
Chúc các bác zui ze với chiếc xe của mình:41:

adco

Xe điện
Hàng Merc ở Vn chưa thấy xe nào bị "vá" như Toyota này: http://autopro.com.vn/201016145853878ca3940/phat-hien-vet-va-tren-toyota-innova.chn

Xuống cấp từ trong quá trình quản lý sản xuất chứ chưa cần chạy trên đường. Toyota và Honda đều yêu tiền Việt nam thôi chứ chất lượng cái gì?
Dạ vấn đề này lúc đầu em cũng khá bức xúc và comment ngay :

adco nói:
Các bác đi In khác chịu khó về tháo tấm lót ra coi có miếng vá này khg . Nếu cũng có thì công nghệ nó vậy [:D] .
Còn nếu khg có thì bác chủ thớt chụp ảnh gửi cho ToVN coi nó trả lời sao . Đừng gửi cho đại lý nhé vì tụi này cũng đá qua cho ToVN thôi , them mất thời gian [;)]
Nhưng sau đó lại có thêm 1 số thông tin phụ :
- Chủ xe cho mượn hay cho thuê gì đó gần 1 năm
- Màu sơn miếng vá khg trùng màu sàn -> chứng tỏ miếng này được lắp ghép sau
- Đường hàn rất thô thiển , khg mài phẳng ,khg có ý định che dấu lỗi
Từ đó nhiều người cho rằng xe bị sửa chữa trong quá trình cho nượn mà chủ xe khg biết .
Hiện nay chủ xe khg có ý định kiện cáo gì .
Cho nên mọi chuyện vẫn còn là 1 ẩn số *-)

belancer

Xe buýt
Có rất nhiều xe cùng thiết kế gầm bệ (platform) cụ ạ, nhưng chúng khác nhau về mục đích sử dụng, cảm giác lái, tiện nghi, và cả tiền nữa.... VD: Porsche Cayenne, Q7, VW Touareg là chung platform nhưng cụ thấy chúng giống nhau không??? Cái xe nó còn tỉ thứ khác nữa, đâu phải chung gầm bệ là giống nhau, còn động cơ, hộp số, độ an toàn, vật liệu nội ngoại thất, các thứ công nghệ linh tinh phục vụ tiện nghi nữa....

Cụ bảo C thua về mọi phương diện thì em (hoàn toàn) không đồng ý. Cụ thử so Cam 3.5 với C300 thử đi, so trên giấy trước, rồi ngồi thử xem.

aotim

Xe container
:41::41::41:Lại so sánh rồi, hồi kết e rằng lâu đây. Em chạy Cam, tuổi ngoài 30. Nếu được (nghĩa là nhiều hìu nữa:69:) em sẽ chạy Mec, với điều kiện nữa là có lái, đỡ nhức óc, với lại dòng E trở lên (em nhắc lại). Thế cũng là so sánh các bác nhỉ(b)

mec c200a

Xe buýt
các bác em có ý kiến
nhà em chạy c200 w204 nhưng chưa khi nào thấy bị mùi trứng thối cả nhưng còi phải thay rồi
cái còi các bác thay của mec c nó ở dưới nên đi mưa dễ hỏng kể cả mẹc e nên khi thay các bác bảo chúng nó đưa lên cao thì tiếng to hơn mà lại lâu hỏng xe em đi 2 năm rồi có mỗi cái còi còn lại chả có vấn đề gì
mẹc có cái cruise control còn cam ko có nhé 1 cái hơn nữa rồi đấy :41: :41:

adco

Xe điện
các bác em có ý kiến
nhà em chạy c200 w204 nhưng chưa khi nào thấy bị mùi trứng thối cả nhưng còi phải thay rồi
cái còi các bác thay của mec c nó ở dưới nên đi mưa dễ hỏng kể cả mẹc e nên khi thay các bác bảo chúng nó đưa lên cao thì tiếng to hơn mà lại lâu hỏng xe em đi 2 năm rồi có mỗi cái còi còn lại chả có vấn đề gì
Đánh giá tổng thể đi bác oi , đừng đi so bì từng cái khg chuyên nghiệp tí nào .

Trungtroc

Xe điện
các bác em có ý kiến
Ôi dào, cái cruise control Corolla S nhà em cũng có, cứ gì Mẹc:21:! Chả hiểu sao Toy VN lại cắt bớt cái chức năng ấy đi, chứ Toy nước ngoài thì ko thiếu đâu ạ! Đối với em, Mẹc luôn là đẳng cấp, nhưng phải từ E-Class trở đi cơ ạ!!(b)

belancer

Xe buýt
Ôi dào, cái cruise control Corolla S nhà em cũng có, cứ gì Mẹc:21:! Chả hiểu sao Toy VN lại cắt bớt cái chức năng ấy đi, chứ Toy nước ngoài thì ko thiếu đâu ạ! Đối với em, Mẹc luôn là đẳng cấp, nhưng phải từ E-Class trở đi cơ ạ!!(b)
Em không hiểu sao các cụ luôn nghĩ C là dạng "còi", dòng C và E hiện nay đang dùng chung rất nhiều tính năng, linh kiên, động cơ và hộp số, kể cả thiết kế phần taplo.

Nếu so E250 và C300 thì E250 còn thua C300 mấy thứ:

- ĐỘng cơ 3.0 V6 giống như E300
- Hộp số 7 cấp 7Gtronik giống E300, GLK (E250 là 5 cấp, giống C200, C250).
- Ghế da của C300 là 100% da, giống E300, GLK, còn E250 có 1 phần da nhân tạo
- Body của C300 là phiên bản sport, 2 bô còn E250 là bản elegance + 1 bô.

Tất cả các tính năng tiên tiến của E có, C300 đều có:
- Bộ audio giống hoàn toàn CD 6 đĩa, MP3, kết nối BT,... màn hình trung tâm giống hệt
- các hệ thống an toàn Pre-SAFE, phanh ADAPTIVE, ABS, BAS, ESP, Neck-Pro bảo vệ đầu khi tai nạn, cảnh báo buồn ngủ ATTENTION ASSIST, cảm biến PARKTRONIC quanh xe.
- Đèn bixenon thông minh, tự động chỉnh nguồn sáng, mở góc khi rẽ.
- mấy cái cảm ứng gạt mưa, cảm biến áp suất lốp, nhớ ghế 3 vị trí 2 ghế trước, chỉnh áp suất hơi của ghế (mềm/cứng)...

<không hiểu Cam 3.5 có gì hơn các tính năng trên không nhỉ :^) >

ĐƯơng nhiên E rộng hơn, taplo ốp gỗ sang trọng hơn, điều hòa tự động 3 (thêm 1 vùng phía sau so với C).
Cho nên em thấy so phải so trực tiếp chứ các cụ cứ nghĩ C và E là 2 thế giới khác nhau là không có chuyện đó đâu.

dngduc

Xe điện
- Mấy cái tính năng bác kể thì cơ bản là 3.5Q cũng có, tên gọi có thể hơi khác, thiếu cái áp suất lốp với cả buồn ngủ... Nhưng Cam 3.5 hình như hơn C300 ở ghế sau ngả điện được. Cái này có mà độ vào mắt :41:
- Em thấy là cứ E, kể cả E gì đi nữa thì thân xe cũng dài hơn C (các loại luôn) ít nhất là 25cm. Camry 2.0E tưởng giới thạch cũng dài hơn C300 khoảng 20cm !!! Nhà quê như em là thấy đẳng cấp nó ở cái kích thước vỏ xe, xe em dài hơn là kiểu gì cũng ở hạng cao hơn xe bác, thế mới cay mũi !!!

belancer

Xe buýt
Cái này em không rõ sedan cần ngả ghế sau làm gì, để chui đầu vào cốp ngủ hả cụ? Hạng xe thì nói mãi rồi, tùy nhu cầu và tiêu chí mua xe. Với em thì động cơ, hộp số, cảm giác lái, tính năng an toàn, tiện nghi, chất liệu nội thất quan trọng hơn.

- Mấy cái tính năng bác kể thì cơ bản là 3.5Q cũng có, tên gọi có thể hơi khác, thiếu cái áp suất lốp với cả buồn ngủ... Nhưng Cam 3.5 hình như hơn C300 ở ghế sau ngả điện được. Cái này có mà độ vào mắt :41:
- Em thấy là cứ E, kể cả E gì đi nữa thì thân xe cũng dài hơn C (các loại luôn) ít nhất là 25cm. Camry 2.0E tưởng giới thạch cũng dài hơn C300 khoảng 20cm !!! Nhà quê như em là thấy đẳng cấp nó ở cái kích thước vỏ xe, xe em dài hơn là kiểu gì cũng ở hạng cao hơn xe bác, thế mới cay mũi !!!

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
Cái này em không rõ sedan cần ngả ghế sau làm gì, để chui đầu vào cốp ngủ hả cụ?
Em chả biết để làm gì nhưng đầy bác muốn có cái đó phải mua S class xong lại thêm 3000$ nữa mới có cái ghế chỉnh được lưng ở hàng ghế sau cho lãnh đạo ngồi được thoải mái hơn (k)