Camry 3.5q ld phom 2010 sao chạy chán thế ?

junyong

Xe buýt
Cuh chủ thớt chê "siêu xe" camry hoặc là cụ ko biết sử dụng xe, hoặc là xe đó bị lỗi nhưng cháu nghiêng về trường hợp thứ nhất vì siêu xe ít hỏng lắm. Ở đây đa số các cụ cho rằng CAMRY còn hơn cả MER C, Bim 3 ở VN ( cháu lại thuộc về thiểu số).
Bình thường mà cụ! Cụ chịu khó search trên diễn đàn sẽ gặp nhiều nhiều, rất nhiều trường hợp đại loại như : SORENTO đập chết Q7! thậm chí Morning 2012 còn đập gần chết Q7 cơ!

phuongtv_76

Xe container
Cuh chủ thớt chê "siêu xe" camry hoặc là cụ ko biết sử dụng xe, hoặc là xe đó bị lỗi nhưng cháu nghiêng về trường hợp thứ nhất vì siêu xe ít hỏng lắm. Ở đây đa số các cụ cho rằng CAMRY còn hơn cả MER C, Bim 3 ở VN ( cháu lại thuộc về thiểu số).
Cụ là loại quý hiếm, cần phải bảo tồn:D

Các cụ hiểu nhầm ý cụ chủ rồi. Cụ chủ nói đi nó không ngon so với cái giá 80.000 usd
ném đá ác quá nên em cũng muốn có ý kiến của người đang đi cam 3.5Q:
Chọn xe theo tiêu chí từng cá nhân mỗi người.
Em thiên về ăn chắc mặc bền và giữ giá và ổn nhất trong dòng sedan LD ở VN nên em chấp nhận đi cam 3.5Q. Chứ thực sự với 80k USD thì em thấy em nó kém nhiều lựa chọn khác quá ạ. Với 80k thì mua mec, mua bim được mấy serial xe ngon hơn nhiều.
Theo em cụ chủ thớt nói không sai tí nào. Quan trọng là các cụ phải xem ý chính cụ chủ nói là so với số tiền bỏ ra chứ không phải là so với loại xe, hãng xe hay cụ thể con xe nào khác , phỏng ạ\:D/

junyong

Xe buýt
Các cụ hiểu nhầm ý cụ chủ rồi. Cụ chủ nói đi nó không ngon so với cái giá 80.000 usd
ném đá ác quá nên em cũng muốn có ý kiến của người đang đi cam 3.5Q:
Chọn xe theo tiêu chí từng cá nhân mỗi người.
Em thiên về ăn chắc mặc bền và giữ giá và ổn nhất trong dòng sedan LD ở VN nên em chấp nhận đi cam 3.5Q. Chứ thực sự với 80k USD thì em thấy em nó kém nhiều lựa chọn khác quá ạ. Với 80k thì mua mec, mua bim được mấy serial xe ngon hơn nhiều.
Theo em cụ chủ thớt nói không sai tí nào. Quan trọng là các cụ phải xem ý chính cụ chủ nói là so với số tiền bỏ ra chứ không phải là so với loại xe, hãng xe hay cụ thể con xe nào khác , phỏng ạ\:D/
Với cái giá đấy cũng không có nhiều lựa chọn cho xe xê đan động cơ V6 đâu ạ!

Vanquish

Xe buýt
Cam 3.5 cụ còn chê, chắc trước đây cụ đi Mẹc S hay Bim Series 7 ?

Với cái giá đấy cũng không có nhiều lựa chọn cho xe xê đan động cơ V6 đâu ạ!
Cụ lại đi vào chi tiết rồi8->
vấn đề cụ chủ đưa ra là với cái giá 80k obama thì cụ ấy thấy nó chẳng ngon lắm.
Và em thì đang đi cam 3.5 em cũng chỉ nói là: với tiêu chí đi ngon thì 80k obama em thấy là có nhiều lựa chọn thay thế : mua bim, mec..
Còn em vì ngoài đi đủ ngon thì còn nhiều tiêu chí quá nên em mới chọn cam 3.5 ạ \:D/

TB: Nếu đi chi tiết như cụ thì: với 80k obama:
- mua được động cơ >V6 cũng có: xe tải đầu kéo chẳng hạn...
- mua xe đẳng cấp hơn (xe 2nd 2005 - 2007): mec S ; Bim 7 ....
- .... bla bla

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Nhôm nhựa

Xe điện
Em thì cũng ko quảng cáo cho toy nhưng mà có 1 sự thật là ai lên ngồi con altis của em đều khen cái điều hòa trước tiên.
Chả lẽ lại chê bai nọ kia thì còn gì lịch sự cụ nhỉ :))
Nói chung là ai dó ngồi len xe mình cũng phải khen cái gì đó làm mình sướng phết :P

Batto_moto

Xe tăng
Tiện thớt này và có 1 số Cụ đang đi Cam 3.5q tư vấn giúp e với.
E có ông anh đang ngắm em 3.5q xe đời 2008 đi khoảng 7 vạn, tên đăng ký cty chủ xe đang đòi bán 720tr.
Theo các Cụ giá đó có cao không ạ, và mức ăn uống tiêu thụ trong TP và đường trường cuả Cam 3.5 này là như thế nào?

luxus

Xe tăng
E có ông anh đang ngắm em 3.5q xe đời 2008 đi khoảng 7 vạn, tên đăng ký cty chủ xe đang đòi bán 720tr.
Theo các Cụ giá đó có cao không ạ, và mức ăn uống tiêu thụ trong TP và đường trường cuả Cam 3.5 này là như thế nào?
Cụ không mua thì PM cái biển số xe và số đt liên lạc của người bán cho em nhé.

Mon 29V

Xe điện
Ối giời nên mua quá đi chứ cụ ơi, 720 củ thì chưa chắc đã mua nổi Cam 2.4 cùng đời đâu. Bạn em vừa mua của người quen 800 củ con 2.4 2007 đấy

Batto_moto

Xe tăng
Vấn để là xe tên cty ợ, mà a em thì đang lăn tăn về xăng lên cần tham khảo

0906.006.586

Xe buýt
cụ chủ thớt không biết có bị bơm bít hay xúi giục của nhưng phần tử antifan Toy không mà mở thớt nói lăng nhăng thế. Cụ đang đi xe gì, có muốn so sánh với cam 3.5 không, với tầm tiền của cam 3.5 thì cũng mua được mer C đấy, và cá nhân em thấy Cam 3.5 có đủ ưu điểm để so với mer C. Cụ nói không muốn so sánh với xe Hàn nhưng lại thấy không xứng với tầm tiền bỏ ra, cụ thấy hơi quá so với lời đồn thổi về em nó, xin thưa với cụ là cụ nghe ai đồn, nghe đồn thế nào, hay tại cụ ảo tưởng quá nên tự cảm thấy thất vọng. Em đã từng chạy em này, phải nói thật là sướng, cách âm tốt, option tương đối đầy đủ, tiêu chuẩn an toàn nhiều, sướng hơn hẳn Cam 2.4, trong khi đó cam 2.4 giá đã hơn 1 tỹ mà các cụ nhà ta vẫn rất chấp nhận thì như cam 3.5, với giá rổ như thế là hoàn toàn hợp lý. Em thấy cụ mới nhảy lên xe mà đã phán bừa phán ẩu, phải chăng cụ đã quá hồ đồ

Luu Lehong

Xe container
Bác đọc kỹ lại giúp E nhé , em không so sánh với xe Hàn mà em chỉ thất vọng khi phải bỏ ra hơn 80k , không xứng lắm
cụ chủ thớt không biết có bị bơm bít hay xúi giục của nhưng phần tử antifan Toy không mà mở thớt nói lăng nhăng thế. Cụ đang đi xe gì, có muốn so sánh với cam 3.5 không, với tầm tiền của cam 3.5 thì cũng mua được mer C đấy, và cá nhân em thấy Cam 3.5 có đủ ưu điểm để so với mer C. Cụ nói không muốn so sánh với xe Hàn nhưng lại thấy không xứng với tầm tiền bỏ ra, cụ thấy hơi quá so với lời đồn thổi về em nó, xin thưa với cụ là cụ nghe ai đồn, nghe đồn thế nào, hay tại cụ ảo tưởng quá nên tự cảm thấy thất vọng. Em đã từng chạy em này, phải nói thật là sướng, cách âm tốt, option tương đối đầy đủ, tiêu chuẩn an toàn nhiều, sướng hơn hẳn Cam 2.4, trong khi đó cam 2.4 giá đã hơn 1 tỹ mà các cụ nhà ta vẫn rất chấp nhận thì như cam 3.5, với giá rổ như thế là hoàn toàn hợp lý. Em thấy cụ mới nhảy lên xe mà đã phán bừa phán ẩu, phải chăng cụ đã quá hồ đồ
CQ em có anh bạn mua Mer C 250 mới tinh, khoảng đầu năm 2011 còn ít tiền hơn Cam cơ cụ ạ (64K nhưng được mua lúc giảm giá còn 60K). Bác chủ đang dùng xe Hàn mà lại Forte thì hệ quy chiếu nó khác, đương nhiên chỉ nhảy lên 1 cái xe > 30K lái là sẽ thấy không đáng tiền rồi, mà đây lại là cái xe giá tiền nó gần gấp 3 :))

Lacet_ti

Xe container
Nói chung Việt Nam mình thì vẫn chuẩn với câu : Văn mình, vợ người. CHo nên ông nào đã chọn xe gì thì cũng cố khen lấy khen để cái xe đó thôi.
Cho nên, chuyện Hàn hay Toy ( Nhật) thì cãi nhau cả năm ko hết.
Cũng may cho Thằng Nhật, nó bán hàng sang Mỹ, dân Mỹ chắc nó nghĩ đơn giản, xe tốt là mua, nên Toy mới sống như vậy.
Chứ dân Mỹ nó cứ coi xe Mỹ là đẳng cấp, còn xe Toy , Nhật là đểu hết thì chắc là toi

lmtuan

Xe tăng
Thớt này chuẩn bị nóng rồi đây :)) Cố gắng chém nhau đi cho em học hỏi với các cụ ơi :D

hoinhap

Xe tăng
Ôi đất nước tôi! Một cái xe hạng thường ở đất nước tôi cũng mua được mấy cái xe hạng sang ở Mỹ!

Mua khẩn trương cụ ơi.
Không môi giới cho em nhé.
Tiêu hao nhiên liệu thì cái Chân ga của cụ cực quan trọng.
E đi điềm đạm thì hàng Ngày đi làm nội thành loanh quanh chỉ 13l/100km e chưa đi đến 14l bao giờ.
Đi đg trường 9l/100km