Camry 3.5 mới chạy 185km đã hỏng hộp số

everylink

Đi bộ
Thằng bạn em mới cưới 1 em Camry 3.5 Model 2007 (Số khung 6000010 Số máy 0226972) chạy được 185km thì toi hộp số. Xe ứ chịu chạy nữa, dừng giữa đường, phải thuê cửu vạn ủn về nhà, hôm sau Toy cho người đến đắp chiếu, cẩu về xưởng, bổ máy ra thấy đầy mạt kim loại. Khổ thân thằng bạn em vì vụ này mà bị chậm hợp đồng thuê xe. Em thấy bọn Toy nó khinh người mình quá, bán xe chất lượng kém mà chẳng thèm xin lỗi khách hàng lấy một câu trong khi chúng nó chào hỏi xin lỗi nhau thì cúi rạp người, đập đầu vào nhau côm cốp.8o|

CSGT

Xe hơi
Các Hãng khác đều thế: CIVIC chảy đầu, Mít hỏng hộp số, Four nổ kết nước ...
Cái chính vẫn là cách xử ní đến đâu

Ali G

Xe đạp
hế hế như em thì giữ khư khư lấy cái xe rồi, mấy khi được hỏng thế chứ :D Bác ko biết chuyện ở bển uống fê cà bỏng lưỡi đền mấy triệu thằng Mĩ à. Chẳng phải tay em, tiếc thế !!!
À quên, chia buồn với bạn bác nhé, đưa xe Toy rồi thì chắc nó thay hộp số, may lắm thì được đổi chiếc khác, hi vọng ko hỏng hộp số nữa (h)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Đấy chính là sự khác biệt giữa xe dành cho thị trường các nước đang phát triển, các nước thứ 3, và xe dành cho thị trường Mỹ, Nhật, châu Âu. 1 lỗi nặng như thế này không được phép xuất hiện trong tỉ lệ 1000 xe và cũng ko được xuất hiện trong 1000km đầu tiên hehe

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Ali G nói:
hế hế như em thì giữ khư khư lấy cái xe rồi, mấy khi được hỏng thế chứ :D Bác ko biết chuyện ở bển uống fê cà bỏng lưỡi đền mấy triệu thằng Mĩ à. Chẳng phải tay em, tiếc thế !!!
À quên, chia buồn với bạn bác nhé, đưa xe Toy rồi thì chắc nó thay hộp số, may lắm thì được đổi chiếc khác, hi vọng ko hỏng hộp số nữa (h)
May á, em nghĩ là còn lâu mới đổi được, đắp chiếu ở đấy cho đến khi nào anh Toy anh ấy có hộp số mới thôi, chứ đổi xe thì:| :| :|

supra

Xe container
everylink nói:
, hôm sau Toy cho người đến đắp chiếu, cẩu về xưởng, bổ máy ra thấy đầy mạt kim loại.
Cái này em tưởng nó phải giữ kín chứ nhỉ? Nó thông báo lại cho mình hay nó mời mình đến bổ ra hả bác? (h) (h) (h)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Chẳng biết có phải thế thật không, xe bạn bác ở HN, SG hay ở đâu, bị hỏng ở giữa đường nào... có gì xác thực không hay là bác lại giúp 1 bài cho địch thủ của Toy thế - thấy nhiều chi tiết đáng ngờ quá - hỏng hộp số mà làm gì bổ máy, trước khi giao xe máy nó đã tua vô vàn rồi... đầy mạt kim loại nghe kinh quá - Có thì nói nhé, cạnhtranh lành mạnh - anh em ở OF cứ phải nói trước thế

everylink

Đi bộ
Nexus nói:
Chẳng biết có phải thế thật không, xe bạn bác ở HN, SG hay ở đâu, bị hỏng ở giữa đường nào... có gì xác thực không hay là bác lại giúp 1 bài cho địch thủ của Toy thế - thấy nhiều chi tiết đáng ngờ quá - hỏng hộp số mà làm gì bổ máy, trước khi giao xe máy nó đã tua vô vàn rồi... đầy mạt kim loại nghe kinh quá - Có thì nói nhé, cạnhtranh lành mạnh - anh em ở OF cứ phải nói trước thế
Em đã post cả số khung số máy lên rồi mà các bác éo tin, xe của bạn em nó bị chết hộp số ở đường Minh Khai, Hà Nôi, ngày 2 tháng 12 năm 2006 hồi 11 giờ đêm. Lúc tháo máy ra bạn em phải cho nhân viên đến giám sát chứ bọn Toy nó đang muốn giấu nhẹm đi ý chứ. Bạn em cú ở cái chỗ, xe lỗi nặng như thế mà bọn Toy nó không biết mở mồm ra xin lỗi 1 câu. Còn em thì không phải là sale mà cũng không làm cho hãng xe nào cả, em làm cho 1 công ty xây dưng.

Review của khách Mỹ về xe Camry 07 phải nói là rất tệ. Nhất là phần hộp số 6cấp của nó.
Review về Camry 05 thì hết xảy , toàn khen không hà , hê hê hê.;) ;) ;)
Bảo bạn bác đổi lấy Cam05 mà đi bác ạ, 3.0 giá có mỗi 51000 USD :D

adco

Xe điện
Đúng như bác BFree nói về hộp số Cam 2007 ở Mỹ, em cũng có bài nói về chuyện này , khg nhớ trên OF hay OS nhưng không nghĩ là Cam VN nó tèo sớm quá. Người ta hay nói thường lô đầu hay bị lỗi. Chưa biết Toy giải thích chuyện này ra sao. Việc xe bị lỗi phải recall về hãng là chuyện rất thường ở bất cứ hãng xe nào , nhưng bị sớm quá thì Toy mất mặt ê chề , thôi hy vọng giá sẽ down nữa để em rước Cam 07 cho ngọt.

Mazspeed

Xe container
Ford bị thì báo chí làm loạn lên, thế mà Toy bị thì êm thế. Công nhận Toy PR tốt thật!

slow_pok

Đi bộ
Công nhận bọn Toy giỏi thật vừa bán hàng vừa chửi khách hàng mà vẫn cứ xông đến mà mua, không biết ở nước ngoài chính sách của Toy có như thế không nhỉ. Em có thằng bạn làm Sale ở Toy Hoàn Kiếm kể vụ này lâu rồi nó bảo bon Toy VN lúc đầu còn không định đổi xe đâu chỉ thay hộp số thôi, mà cái xe này nghe đâu còn lỗi cả ECU nữa cơ.

kar

Xe điện
Bác evrylink cho em xin cái số dây thép của bạn bác vào PM cái nhé

binhnq2

Xe tăng
quả này bác Kar lại nâng Toy lên tầm Ford rùi, chít thằng Toy rùi, anh em ngồi chờ Cam07 rớt giá đê

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Tự dưng các bác trả từng ấy tiền mua cái của nợ đó làm gì.
Các bác cứ chiều chuộng nó quá đâm nó cành cao thôi. Mịa , không xin lỗi thuê đầu gấu đến phá công ty hoặc bỏ tiền cho bác Kar làm vài bài chọc ngoáy , xiên xỏ trên báo chí thì chúng nó chít liền :)):))

everylink

Đi bộ
kar nói:
Bác evrylink cho em xin cái số dây thép của bạn bác vào PM cái nhé
Em cho bác số cố định lun, không cần phải PM làm gì cho nó bí hỉm. Số dây đồng của bạn em là 84-4-5147408 gặp Huy.

slow_pok

Đi bộ
Mà có bác nào biết về vụ xe Zace bị cháy chưa, hình như là sau vụ xe Jolie bị cháy ý

kar

Xe điện
Oaì các bác nói thế nhà em tổn thọ quá, làm cái gì đúng thì thôi chứ chọc ngoáy làm giề. Bác Jolie ôi, em sẽ viết bài lăng xê bác trên OF như kiểu Giang Trọc ý nhá :))

kar

Xe điện
Gọi rồi và ko ai nghe máy. Bác Evrylink nếu ko phiền thì cho em cái số cầm tay đi. Chờ bác đấy nhé