Thảo luận CAMRY (2012) HAY C 200 (2012)

Cordyceps

Xe đạp
Nhờ các bác tư vấn giúp
- Nên mua Camry 2012 hay C 200 2012 để đi giao dịch mần ăn.
- EM RẤT THÍCH MERC nhưng em chưa có kinh nghiệm về xe
- Em lại là lái mới.
- Đây là chiếc xe đầu tiên của em, nhiều người khuyên mua xe thấp đi cho quen tay, rồi khi cứng lái hãy mua Merc tránh đâm đụng. Em nghe rất hoang mang, tính là thuê con Vios tập lái tầm 1 tháng cho quen mua C200. Mong các bác cho em lời khuyên với ạ
Cảm ơn các Bác!

Blue Water

Tháo bánh
Camry đi cụ

hanoisay

Xe máy
Nhảy hố vôi đi rồi sẽ có kinh nghiệm. Kinh nghiệm do trải nghiệm mà ra, cái gì cũng cần học phí không có cái j là free cả.
Không phả tự nhiên ngôi sao được gắn biểu tượng: Đẳng cấp thời thượng.

họa sỹ già

Xe buýt
Giờ đang đi mer, tôi thèm cảm giác lội nước như đi camry

Cordyceps

Xe đạp
Giờ đang đi mer, tôi thèm cảm giác lội nước như đi camry
Hi^^! cảm ơn Bác, em có tham khảo nhưng chưa rõ lắm, dòng này kị nước hả Bác? em ở Miền Tây sông nước hữu tình, ko biết cưới ẻm về có thích hợp không? thật lòng thì rất ưng Mẹc C

tuananh030393

Xe buýt
MER chỉ có GLC mới sợ nước còn C200 nó là con sedan nên cứ chạy bình thường như CAM thôi có gì đâu, chỉ có điều nó nhỏ hơn CAM vì không cùng phân khúc thôi.

29X-6789

Xe tải
Tất nhiên nếu cụ đã nói nhu cầu của cụ là đi tiếp khách giao lưu thì biểu tượng ngôi sao 3 cánh khi cụ bước xuống đã nâng cụ lên 1 bậc rồi đó ạ. Tất nhiên e ko nói Camry vớ vỉn nhé. Nhưng e là e cứ vote Merc. Còn phương án thuê 1 tháng con Vios để lái là chuẩn đó ạ.
Bạn e nhờ e dạy lái xe ngoài đường lúc chưa có bằng. Có bằng nó mua xe xong đi đc 3 tháng. Sau đó nó còn dạy e lùi thế nào luôn. Lái nhiều là lên tay, điều đó là chắc chắn.

Cordyceps

Xe đạp
MER chỉ có GLC mới sợ nước còn C200 nó là con sedan nên cứ chạy bình thường như CAM thôi có gì đâu, chỉ có điều nó nhỏ hơn CAM vì không cùng phân khúc thôi.
Cảm ơn Cụ! Tầm 700 mua đc con gì bác nhỉ?^^

Được gửi từ iPhone 5s - Otofun

Cordyceps

Xe đạp
Tất nhiên nếu cụ đã nói nhu cầu của cụ là đi tiếp khách giao lưu thì biểu tượng ngôi sao 3 cánh khi cụ bước xuống đã nâng cụ lên 1 bậc rồi đó ạ. Tất nhiên e ko nói Camry vớ vỉn nhé. Nhưng e là e cứ vote Merc. Còn phương án thuê 1 tháng con Vios để lái là chuẩn đó ạ.
Bạn e nhờ e dạy lái xe ngoài đường lúc chưa có bằng. Có bằng nó mua xe xong đi đc 3 tháng. Sau đó nó còn dạy e lùi thế nào luôn. Lái nhiều là lên tay, điều đó là chắc chắn.
Hi!^^ cảm ơn Bác đã tư vấn. Để e suy nghĩ lại^^. Chi phí nuôi em Mẹc có đắt đỏ không Bác?

Lan Hoa

Xe đạp
Xếp em mà đi gặp đối tác làm ăn vẫn đi Camry . Còn đi chơi thì ông ấy đi con Mer E250. Ông ấy giải thích là "Cam là xe của doanh nhân". Nên em nghĩ bác mà mua xe nên xác định mua theo sở thích nhiều hơn hay phục vụ hình ảnh trong công việc nhiều hơn . :-h:-h:-h

kfc1981

Xe điện
Cháu chưa đi cam bg nhưng nghe thiên hạ đồn con đó dành cho các ông già đứng tuổi ít khi lái và thích ngồi ghế sau , cũng nghe nói nuôi 2 con này mức độ chi phí là ngang ngang nhau , chỉ số tin cậy thì cam hơn c” vì c nhiều trang bị hơn nên đương nhiên là nhiều bệnh hơn nên độ an tâm tin cậy là kém hơn “ , nhưng chạy phê và mức độ an toàn thì c hơn ! Cam tụt giá ko gớm như c , còn thanh khoản là như nhau , nếu ở tỉnh lẻ ko có sơ vít của c thì tương đối vất nếu muốn vào đúng hãng để trăm se > chi phí nhỉnh hơn cam ở điểm này là tương đối . Với tầm 700tr(mua đc c200-250/2012) và khả năng chịu chi cho việc trăm sóc tầm 30-40tr/1 năm (ko tính khấu hao) thì c là 1 lựa trọn tốt . Trải nghiệm đi rồi sẽ biết đc nhiều thứ , mua cái gì về dùng trả xác định lỗ ( cái này đương nhiên ko lăn tăn )nhưng ko đến mức mất ko đc quan trọng là mình thích , có đk tội gì ko chơi cụ . Tóm lại là cháu nghiêng về c ! Chúc cụ sớm cưới đc em ngon!

Cordyceps

Xe đạp
Xếp em mà đi gặp đối tác làm ăn vẫn đi Camry . Còn đi chơi thì ông ấy đi con Mer E250. Ông ấy giải thích là "Cam là xe của doanh nhân". Nên em nghĩ bác mà mua xe nên xác định mua theo sở thích nhiều hơn hay phục vụ hình ảnh trong công việc nhiều hơn .
Hi^^! Cảm ơn em! Quyết định cưới em Cẩm Ly cho lành, em Mẹc làm động lực phấn đấu vậy^^.

Cordyceps

Xe đạp
Cháu chưa đi cam bg nhưng nghe thiên hạ đồn con đó dành cho các ông già đứng tuổi ít khi lái và thích ngồi ghế sau , cũng nghe nói nuôi 2 con này mức độ chi phí là ngang ngang nhau , chỉ số tin cậy thì cam hơn c” vì c nhiều trang bị hơn nên đương nhiên là nhiều bệnh hơn nên độ an tâm tin cậy là kém hơn “ , nhưng chạy phê và mức độ an toàn thì c hơn ! Cam tụt giá ko gớm như c , còn thanh khoản là như nhau , nếu ở tỉnh lẻ ko có sơ vít của c thì tương đối vất nếu muốn vào đúng hãng để trăm se > chi phí nhỉnh hơn cam ở điểm này là tương đối . Với tầm 700tr(mua đc c200-250/2012) và khả năng chịu chi cho việc trăm sóc tầm 30-40tr/1 năm (ko tính khấu hao) thì c là 1 lựa trọn tốt . Trải nghiệm đi rồi sẽ biết đc nhiều thứ , mua cái gì về dùng trả xác định lỗ ( cái này đương nhiên ko lăn tăn )nhưng ko đến mức mất ko đc quan trọng là mình thích , có đk tội gì ko chơi cụ . Tóm lại là cháu nghiêng về c ! Chúc cụ sớm cưới đc em ngon!
Cảm ơn Cụ, mình đang lo vì mình ở Cần Thơ, Cưới C về có hắt hơi sổ mũi là phi thân tận Sài Thành, mình hầu như thời gian dành cho công việc 12h/ngày, nghĩ tới cũng ngán, nhưng C vẫn là đam mê không ngừng nghĩ!

123qqqq

Xe máy
Lời khuyên đúng đắn cho cụ, nếu túi tiền hạn hẹp và thu nhập hàng tháng ở mức vừa phải thì cứ cam mà chơi vì sao ư
Xét về việc đi công việc thì cam cũng ko quá tệ
Bản chất của toy, ít op nên chả có gì để mà hỏng nể nhiều đồ hơn nên việc hay phải đi viện là chuyện bình thường
Còn nếu túi tiền hiện tại của cụ chưa đủ vác con mẹc mới nhưng thu nhập hàng tháng lại cao thì cứ mẹc thôi ko phải nghĩ, mình là người ít tiền thì phải nghĩ còn nếu mình là người có tiền thì ko phải xoắn cụ ạ

Tran Luong 79

Xe buýt
Cá nhâne cũng chọn Cam, phom mới càng tốt

Tran Luong 79

Xe buýt
Em k hiểu là thanh khoản như nhau? Đi tầm 3 năm nữa em nghĩ C khó bán hơn Cam đó

quatmo212

Xe điện
C thì chật lắm, Cam đi cụ :D