camry 2.4 SE 2008 cần giúp đỡ

ka_long

Đi bộ
nhà mới mua Camry 2.4 Se em muốn hỏi là khi tối em bật đèn pha lên khi xe dùng xe thì để mại mà xe ko tự động tắt đèn nhưng có lúc xe lại tự tắt mà em chua hiểu kiểu gì.mong các bác giải thích em với cảm ơn nhiều

mcv30

Xe điện
trên xe có nấc bật tự động và không tự động mà , cụ để ý xem ở nấc nào nhé .

ka_long

Đi bộ
anh chỉ em cụ thể được không anh và tiện thể em hỏi chút mở của trời như thế nào và em thấy nó co kết nối được với điện thoại vậy kết nối như nào vậy mấy anh

attraction

Xe đạp
Ở núm công tắc đèn nó có 3 nấc đấy cụ. Nấc 1 - 2 - auto. Cụ để auto thì trời tối nó tự bật trời sáng nó tự tắt!

Tiện thể các cụ cho em hỏi cái đèn security màu đỏ ở gần đồng hồ của các cụ nó có nhấp nháy khi rút chìa khoá ra không ạ!
Em mới đi nên ko để ý, tối qua khoá xe xog nhìn vào thấy cái đèn đỏ nó nhấp nháy. Hình cái chìa khoá nằm trong ô tô, bên dưới có chữ security!
Ko biết kiểu nó thế hay là bị làm sao nữa.
Các cụ để ý hộ em cái nhé!

Mazspeed

Xe container
Camy nhập thì công tắc đèn pha có 4 nấc. Nấc 1 là OFF, đặt ở nấc này tắt sạch đèn. Nấc 2 là AUTO, đặt nấc này thì cảm biến ánh sáng làm việc, không đủ sáng thì máy tính bật pha, đủ rồi thì tắt pha. Nếu đặt AUTO thì khi tắt máy, rút chìa và bấm khóa cửa đèn sẽ sáng tiếp 30 giây, sau đó tắt. Nấc 3 là bật đèn sương mù. Nấc 4 bật đèn pha. Như vậy nếu để ở nấc 3 và 4 mà khi tắt máy quên không OFF (nấc 1) thì đèn cứ sáng suốt.

Nên cứ để ở AUTO, chả phải đụng chạm gì, sướng!

aotim

Xe container
Dùng cơm đi cụ, khi mở tắt do ý mình. Chứ cái kiểu thời tiết VN thế này đèn có mà sáng suốt.

@attraction: Đèn báo đỏ nháp nháy là đúng cụ ạ. Chống khóa lởm chọc vào:69:

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Ở núm công tắc đèn nó có 3 nấc đấy cụ. Nấc 1 - 2 - auto. Cụ để auto thì trời tối nó tự bật trời sáng nó tự tắt!

Tiện thể các cụ cho em hỏi cái đèn security màu đỏ ở gần đồng hồ của các cụ nó có nhấp nháy khi rút chìa khoá ra không ạ!
Em mới đi nên ko để ý, tối qua khoá xe xog nhìn vào thấy cái đèn đỏ nó nhấp nháy. Hình cái chìa khoá nằm trong ô tô, bên dưới có chữ security!
Đấy là đèn báo là đã bật chế độ an toàn. Cụ bấm khoá cửa là nó nháy suốt, hình cái chìa khoá màu đỏ ợ.

Shinta

Xe tăng

cái này là đèn báo xe cụ đã trong trạng thái an toàn chống trộm... cụ thể là nếu bị mở xe không phải bằng điều khiển (cắm chìa phụ, mở bằng tay từ trong ra)... đèn báo động của xe sẽ kêu...
cụ dở manual ra đọc? (nếu lỡ ko có, cụ mời em cốc cafe, em cho cụ mượn quyển của Cam 2.4G photo ^^)

Camy nhập thì công tắc đèn pha có 4 nấc. Nấc 1 là OFF, đặt ở nấc này tắt sạch đèn. Nấc 2 là AUTO, đặt nấc này thì cảm biến ánh sáng làm việc, không đủ sáng thì máy tính bật pha, đủ rồi thì tắt pha. Nếu đặt AUTO thì khi tắt máy, rút chìa và bấm khóa cửa đèn sẽ sáng tiếp 30 giây, sau đó tắt. Nấc 3 là bật đèn sương mù. Nấc 4 bật đèn pha. Như vậy nếu để ở nấc 3 và 4 mà khi tắt máy quên không OFF (nấc 1) thì đèn cứ sáng suốt.

Nên cứ để ở AUTO, chả phải đụng chạm gì, sướng!
dưng vậy em đảm bảo hại ắc quy & đèn... em tuyền tắt manual = tay rồi mới khởi động (trời tối)... tránh vừa vặn chia Power đèn đã tự sáng (sáng = ắc quy) rồi khi Start động cơ... đèn nó sẽ bị giảm điện từ ắc quy (mắt nhìn thấy rõ)...

ka_long

Đi bộ
Em thấy cũng hơi giắc dối trước em đi camry 2005 thì xuống xe đóng của là tắt à.Em hởi lại các anh có anh nào biết kiết nối điện thoại với xe không,vi em thấy có báo có điện thoại mà không biết kết nối kiểu gì có bác nào biết xin chỉ giáo em với

attraction

Xe đạp
Cảm ơn các cụ ! Em cũng mò đc quyển hướng dẫn sử dụng trong cốp rồi, nhưng mà mỗi tội......toàn chữ tây, đọc chẳng hiểu j cả =))

Mazspeed

Xe container
cái này là đèn báo xe cụ đã trong trạng thái an toàn chống trộm... cụ thể là nếu bị mở xe không phải bằng điều khiển (cắm chìa phụ, mở bằng tay từ trong ra)... đèn báo động của xe sẽ kêu...
cụ dở manual ra đọc? (nếu lỡ ko có, cụ mời em cốc cafe, em cho cụ mượn quyển của Cam 2.4G photo ^^)

dưng vậy em đảm bảo hại ắc quy & đèn... em tuyền tắt manual = tay rồi mới khởi động (trời tối)... tránh vừa vặn chia Power đèn đã tự sáng (sáng = ắc quy) rồi khi Start động cơ... đèn nó sẽ bị giảm điện từ ắc quy (mắt nhìn thấy rõ)...
Đèn thì đúng là vì nó có tuổi thọ sáng nhất định, chạy Auto phải sáng nhiều hơn thì tuổi thọ ngắn đi. Bù lại điều kiện ánh sáng luôn được bảo đảm, các xe khác nhìn thấy mình rõ hơn nâng cao tính an toàn, và đặc biệt là... nhàn, không lo các vụ quên tắt đèn khi đỗ xe. An toàn trên hết bác ạ, xá gì cái bóng hơn trăm k. Còn về accu thì yên tâm đê, cái bóng bé tí hại thế nào được đến dòng đề nổ. Người ta đã thiết kế thế tức là đã tính toán ngon rồi, giống như xe máy Spacy ấy, pha bật suốt mà accu có sao đâu.