Camry 2.4 LD hay Nissan Teana 2.0 Đài Loan

hungbm

Xe điện
Nếu là em em em chon Cam LD vì lẽ
Xe Teana là xe Tàu Tưởng chất lượng TQ nên đi mới thì ok sau 2 năm thì xuống nhanh hơn xe Hàn. Xe này không đc bào hành chính hãng nên tuy rẻ mà đắt. Thằng em đi xe này kêu như cha chết cái gì cũng chữ hảo hán nên k hiểu gì. Chạy lỗi liên tục k xử lý đc. Bây giờ muốn bán cũng khó bán và giá bán cũng rất rẻ.
Xe Cam 2.4 LD đắt hơn mấy chục nhưng được BH nhiều năm đồ đạc rẻ. Cần tiền bán nhanh, giá tốt.
Vài lời chia sẻ

son_rua_sanbay

Xe buýt
em thấy cụ cứ làm con cam mới cho lành,đi chỉ có chán mới bán thôi chứ hỏn thì ít lắm ah.
đồ nissan thay thế đắt lắm bác nên suy nghĩ trc khi quyết định

son_rua_sanbay

Xe buýt
Teana đi bác: nội thất rộng rãi, ngoại thất sang trọng, đi trên đường ai cũng phải ngoái nhìn :D. Camry giờ chạy nhiều như lợn con rồi nên cũng không có gì nổi bật.
nội thất teana em thấy ko chất lượng bằng camry được

ldphuc

Xe đạp
Tình hình là nhiều bác khuyên chọn Cam quá, hic,...
Mấy bác ở box Nissan cho em vài lời khuyên sau khi chạy Teana cái ạ.

Xecutkit2008

Xe điện
Tiềm thức ăn sâu rồi bác chủ thớt à, bác cứ nghiên cứu mà quyết thôi. Có thể search google để xem diễn đàn auto net đánh giá và so sánh các dòng xe: Cam, Teana, Accor, sonata thì bác sẽ thấy. Chúc bác chọn được xe như ý

ldphuc

Xe đạp
Các bác thích Cam phản biện xem Teana có những điểm yếu gì nào? Em rất mong muốn nhận lời khuyên có đưa ra được những dẫn chứng vì sao lại nên chọn Cam hay Teana.
Thank các bác nhiều!

casio

Xe tải
xe nhập mà đi cho sướng cụ đi xe liên doanh làm gì camry liên doanh được cái mác Toy chứ chả có gì phí tiền

Chỉnh sửa cuối:

hungbm

Xe điện
xe nhập mà đi cho sướng cụ đi xe liên doanh làm gì camry liên doanh được cái mác Toy chứ chả có gì phí tiền
Thế sao cụ k mua xe máy Tàu mà đi thay vì mua các xe LD trong nước???

SH150vN

Xe tải
cho e bàn chuyện ngoài lề tí.....cái chữ ký của bác là sao nhở, có phải e ko? :))
lại thấy cả 1 ng kêu muốn gả LE 2009 cho mình nữa, có bao giờ sang bên ô tô đâu nhỉ ???? :-?

quartz

Xe hơi
mình chưa đc chạy Cam nhập, còn Cam LD thì mình chạy khá nhiều, đường trường và trong tp đều đi nhiều, cảm nhận vẫn ok mà, có quá đáng lắm đâu

babeo

Xe điện
Các bác thích Cam phản biện xem Teana có những điểm yếu gì nào? Em rất mong muốn nhận lời khuyên có đưa ra được những dẫn chứng vì sao lại nên chọn Cam hay Teana.
Thank các bác nhiều!
các bác thích Cam là do tâm lý đám đông thôi, với lại các bác sợ mua Teana sau bán lại mất giá hơn Cam, vì dân VN chuộng Toyota mà. Bác thích Teana thì cứ mua Teana đi, lăn tăn làm gì. Mình cứ thích là OK rồi. Về chất lượng, thì em mới nghe thấy Toy và Honda thu hồi xe do lỗi nọ lỗi kia, còn Nissan thì chưa. Em mới tậu Teana, nên chưa biết đi 2 năm nữa thì thế nào, chứ giờ thấy ổn lắm.
Có bác nào bảo Nissan là xe tàu, mắc cười quá.

Xecutkit2008

Xe điện
các bác thích Cam là do tâm lý đám đông thôi, với lại các bác sợ mua Teana sau bán lại mất giá hơn Cam, vì dân VN chuộng Toyota mà. Bác thích Teana thì cứ mua Teana đi, lăn tăn làm gì. Mình cứ thích là OK rồi. Về chất lượng, thì em mới nghe thấy Toy và Honda thu hồi xe do lỗi nọ lỗi kia, còn Nissan thì chưa. Em mới tậu Teana, nên chưa biết đi 2 năm nữa thì thế nào, chứ giờ thấy ổn lắm.
Có bác nào bảo Nissan là xe tàu, mắc cười quá.
Bác nói chuẩn không cẩn chỉnh, đã là thương hiệu thì dù có sản xuất qua nước thứ 5 thì vẫn là nó. Nếu nói so sánh đánh đồng theo chất lượng hàng hóa khác thi không ổn rồi.

lolotica

Xe điện
thằng cu hàng xóm nhà em đi Lam LD 2.4, hôm nọ sang lái thử con Teana 2.0 của em được mấy vòng cũng phải thốt lên: xe anh ngon hơn xe em nhiều, kể cả về cách âm và nội thất :D

Thank các bác nhiều!

casio

Xe tải
bó tay với bác. bác có xe trung quốc nhập khẩu không bán cho cháu. còn cụ so sánh như thế chắc cụ cũng chả biết hãng nissan là của nước nào:77:

Chỉnh sửa cuối:

hungbm

Xe điện
bó tay với bác . nhà cháu cũng chả đi xe máy liên doanh. con cụ so sánh như thế chắc cụ cũng chả biết hãng nissan là của nước nào:77:
Vâng em đi Nissan từ 1996 cụ ah. Em chỉ thử Teana có đôi lần nên nhận xét thía...

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
Bác chủ thớt đã nghiêng về phía Teana rồi thì bác hỏi ý kiến anh em thì có tác dụng gì. Nếu anh em phân tích hợp lý bác có thay đổi quan điểm ko ?

Theo ý em thì bác tung xúc xắc đi ;))

cuongscb

Xe tăng
Nếu là em em em chon Cam LD vì lẽ
Xe Teana là xe Tàu Tưởng chất lượng TQ nên đi mới thì ok sau 2 năm thì xuống nhanh hơn xe Hàn. Xe này không đc bào hành chính hãng nên tuy rẻ mà đắt. Thằng em đi xe này kêu như cha chết cái gì cũng chữ hảo hán nên k hiểu gì. Chạy lỗi liên tục k xử lý đc. Bây giờ muốn bán cũng khó bán và giá bán cũng rất rẻ.
Xe Cam 2.4 LD đắt hơn mấy chục nhưng được BH nhiều năm đồ đạc rẻ. Cần tiền bán nhanh, giá tốt.
Vài lời chia sẻ
^:)^ Em đến ạ cụ này.
Thứ nhất : Cụ này chắc chắn chưa lái thử cả 2 xe này.
Thứ 2 : Cụ này bảo Teana là xe tàu tưởng thì phải nói kiến thức của cụ cực kỳ nông cạn. Tại những người như cụ mà bọn Honda Viẹt Nam, ToY chúng nó đè đầu cưỡi cổ dân mình.
Em muốn nhắn với bác chủ thớt đôi chút:
Không phải em ác cảm với cách làm việc của VN mình nhưng em nói thật, các thương hiệu lớn khi vào VN mình thì cũng bị Việt hóa hết. Nếu cụ theo dõi kỹ thông tin vụ bác Tạch thì sẽ hiểu, các quy trình chuẩn về lắp ráp, các quy định về chất lượng của TOY khi vào tay VN mình, nó đã bớt xén, lấp liếm đi như thế nào. Đó là lý do vì sao nhập nguyên khung sườn, linh kiện từ nhật về lắp ráp mà tại sao xe trong nước lại ồn hơn, cảm giác kém chắc chắn hơn xe nhập.
Đó là về oto, còn các hãng khác như Panasonic, Toshiba, Sony... của Nhật, ngày xưa hàng nhập của Nhật nó nồi đồng cối đá, chất lượng là thế, giờ lien doanh với VN mình chất lượng nó thế nào? Chắc cụ tự tìm hiểu được ?
Teana 2.0 là xe Nissan được lắp ráp tại TW, tương tự như TOY, HONDA lắp ráp tại VN vậy, nhưng chúng nó lắp ráp nghiêm túc, đúng quy chuẩn của Nhật, Chính phủ của nó giám sát chặt chẽ để bảo vệ quyền lợi người dân nước nó chứ không nhắm mắt làm ngơ (vì sao nhắm mắt thì cháu không dám nói đâu ạ) để người tiêu dùng bị lừa, bị làm giá, phải dùng sản phẩm kém chất lượng so với số tiền mình bỏ ra. Thế nên cụ có thể yên tâm về chất lượng của Teana.
Các cụ nói mua Cam được bảo hành bảo dưỡng chính hãng, còn Teana thì không? Ok, đúng là thế ! Nhưng em hỏi các cụ, có cái xe Nhật nào nó bị hỏng sau 5-6 sử dụng không ? Chắc chắn là không ? Vậy thì bảo hành bảo dưỡng để làm gì ? Có chăng định kỳ các cụ đến thay dầu, thay lọc gió, kiểm tra khung gầm, siết lại bu lông.. mấy cái này bất cứ gara nào cũng làm được .
Một số bác bảo TOY tích kiệm xăng hơn, cái này em chưa kiểm chứng nên không có ý kiến, nhưng có lẽ là các bác đúng vì nhiều người nói thế.
Em đang chạy Teana TW, 12-13l đường TP, 7-8l ngoại thành, mỗi tháng hết khoảng 2 củ tiền xăng. Cứ cho là TOY tiết kiệm hơn, thì với mức đi của em thì nếu đi TOY sẽ mất khoảng 1,5 củ (cứ tạm thời cho là thế) => mỗi tháng tiết kiếm được 500k => 1 năm 6 củ => 10 năm 60 củ, chưa đủ bù lại chênh lệch giá xe.
Em chưa đi Cam LD, nhưng em đi Cam TW rồi. Theo cảm nhận của em thì như thế này :
- Cả 2 xe đều cách âm khá tốt, vận hành ổn định chắc chắn.
- Teana có Key less và Star/Stop, Cruise Control , những cái này khi dùng quen thấy rất tiện. Cam không có mấy cái này.
- Cam có thể nghe nhạc trực tiếp qua USB, DVD xịn theo xe không phải lắp ngoài như Teana. (Cái này là điều em không hài lòng nhất ở Teana)
- Không gian trong xe 2 xe rộng như nhau, nhưng Teana thiết kế các hộc cửa và hộc giữa ghế lái ghế phụ nhỏ, khi cần để nước hay các vật dụng thiết yếu thấy rất bực, Cam thì ổn hơn.
- Về ngoại thất : Cam hợp với người trên 35t, Teana thì dưới 35t (theo suy nghĩ của em).
- Về độ bốc : ở trên đã có bác nói, Cam sử dụng hộp số tự động 4 cấp (Cam TW nhé, Cam LD em không biết) nên có cảm giác giật khi tăng tốc, Teana thì hộp số vô cấp nên tăng tốc êm hơn. Nhưng không có nghĩa là Teana tăng tốc kém hơn đâu, em thử rồi : từ 0-20km, Teana nó tăng tốc chậm, nhưng từ 20-80km nó vọt rất nhanh. Nếu 2 con này đua, em cá Teana thắng. Teana nó còn có chế độ Sport nữa, dùng chế độ này xe chạy rất bốc (mỗi tội tốn xăng, em chả dùng bao giờ)
- Cam đồ sẵn hơn, rẻ hơn, bán được giá hơn (cái này là do TOY vào VN quá lâu rồi và dân ta cũng sính TOY chứ không phải do hàng Nissan kém đâu cụ nhé)
=> Teana TW = Cam TW (Cam LD thì em ko biết nhé)
Túm lại , em thấy mua xe nó như cưới vợ ấy cụ ợ , cứ nom vừa mắt, trông yêu yêu, cưỡi thử thấy thoái mái dễ chịu là múc thôi :>. Không phải nghe lời dèm pha của thiên hạ làm gì cả cụ ợ .