Camry 2.0 moden 2010 ( NK Đài Loan) so với Camry 2.4 LD VN ?

corollaJ

Xe tăng
Em không dám có ý kiến ý cò gì về việc chạy xe nào vì em sợ bị ném vỡ đầu :)) .Có điều là hôm nọ em có việc đi Sa Pa, mượn con Cam 2.0 Đài Loan mới chạy 5.000 km (vừa mới lấy), thì đúng là đi dốc nó ỳ quá các bác ạ (đã chạy cả chế độ tự động D và về số thấp của Cam 2.0 mà vẫn chả ăn thua), lúc đó em mới thấy rõ trong trường hợp như vậy động cơ 2.4 nó vượt trội (vì em cũng chạy 2.4G đi Sa Pa nhiều), vì vậy mà sau này có đổi xe chắc vẫn lấy 2.4 trở lên thôi dù có tốn xăng hơn.

halogelcar

Xe buýt
Khác đấy bác ạ, Dual là chế độ điều hòa 2 vùng, nôm na là nó gồm 2 cái điều hòa độc lập, bác tắt Dual đi thì chỉ còn 1 cái chạy. Em nói vậy chắc bác hình dung được rồi chứ ạ
ui thế hả bác, bỏ *** em lại cứ tưởng là ngược lại: ko bật cái DUAL thì là độc lập 2 vùng còn bật DUAL thì nó là 1 vùng!

Namecilop

Xe tải
Website
www.facebook.com
ui thế hả bác, bỏ *** em lại cứ tưởng là ngược lại: ko bật cái DUAL thì là độc lập 2 vùng còn bật DUAL thì nó là 1 vùng!
cụ cho em hỏi ngu 1 cái là hàng ghế sau của 2.4G liên doanh có điều hòa không ạ? hôm rồi em có salon Toy nhưng ko nhớ là có hay không. đãng trí quá! hic

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
cụ cho em hỏi ngu 1 cái là hàng ghế sau của 2.4G liên doanh có điều hòa không ạ? hôm rồi em có salon Toy nhưng ko nhớ là có hay không. đãng trí quá! hic
Có cụ ạ.............................

wittyboy19

Xe máy
vote 1 phiếu cho Cam 2.0E đài loan, e chạy thử rồi, hơn hẳn cam liên doanh

cuopbiencualo

Đi bộ
hiiiiiiiiii.xi co la ...cuop bien dang di tim giay to day
co khoang 30k tim con cam ma kho qua bac nao biet chi gium voi

TuCongCuu

Xe hơi
Các cụ cứ tính toán xăng dầu làm gì, cứ làm con 2.4 mà chạy chênh nhau có 1 vài lít xăng bỏ qua đi, các cụ ngồi nhậu uống thêm vài chai bia là bằng em nó chạy cả chục km rồi đấy. Tôi nói vậy cụ nào không biết uống bia bỏ quá cho nhé (b)
Đã Vod cho cụ:-bd

adco

Xe điện
Theo em cái nào mình khg chắc thì cứ theo "bầy đàn" mà chơi . Nó chẵng có gì nổi bật nhưng mình khg phải làm con chuột bạch . CamLD giờ vẫn bán vèo vèo trong khi cam Đài ...
Mondeo đang giảm giá 5k $ , các bác có nhiều cơ hội đó

Yahooooooooo

Xe hơi
Các bác có câu hỏi gì về xe ĐL em trả lời thêm, vì em đang đi nên cũng biết một vài ưu nhược điểm!
Bác cho iem hỏi: Bác cảm nhận thế nào về chất lượng lắp ráp và thiết bị điện/điện tử trên xe Cam Đài ạ? Nhiều salon nhập xe về không để nguyên bản mà tự lắp thêm cả đống cái mà họ gọi là options (iem thiển nghĩ options và đồ chơi là 2 thứ khác nhau: đồ của chính hãng sản xuất lắp ráp theo cấu hình do khách hàng tùy chọn gọi options, còn đồ các đại lý hoặc ta tự ý lắp thêm tạm gọi là đồ chơi/độ.) Làm sao để kiểm soát được là đồ do Toyota Taiwan lắp ráp hay các salon ở Việt nam và thậm chí là đại lý ở Đài loan lắp thêm đồ chơi rồi mới xuất về Việt nam thì có mà mở container nhận hàng tại cảng cũng bó tay? Bác có kinh nghiệm gì khi đi mua xe để kiểm soát được vấn nạn này, xin chia sẻ để anh em cùng biết ạ. Cảm ơn bác.

dungzita

Xe hơi
Bác cho iem hỏi: Bác cảm nhận thế nào về chất lượng lắp ráp và thiết bị điện/điện tử trên xe Cam Đài ạ? Nhiều salon nhập xe về không để nguyên bản mà tự lắp thêm cả đống cái mà họ gọi là options (iem thiển nghĩ options và đồ chơi là 2 thứ khác nhau: đồ của chính hãng sản xuất lắp ráp theo cấu hình do khách hàng tùy chọn gọi options, còn đồ các đại lý hoặc ta tự ý lắp thêm tạm gọi là đồ chơi/độ.) Làm sao để kiểm soát được là đồ do Toyota Taiwan lắp ráp hay các salon ở Việt nam và thậm chí là đại lý ở Đài loan lắp thêm đồ chơi rồi mới xuất về Việt nam thì có mà mở container nhận hàng tại cảng cũng bó tay? Bác có kinh nghiệm gì khi đi mua xe để kiểm soát được vấn nạn này, xin chia sẻ để anh em cùng biết ạ. Cảm ơn bác.
Em có trả lời bác bên mục http://otofun.net/showthread.php?t=183263&page=2 này rồi ạ ! Bác vào xem nhé ! Có gì anh em ta lại trao đổi thêm ! Em mời bác 1 ly vodka ... (b);

aston_martin123

Xe tăng
có cụ ạ, nhưng hình như từ đời 2007 thì mới có còn các đời trước đấy hình như ko có thì phải!

giaophuong

Xe điện
Con LD 2010 còn lắp đồ Tàu hơn cả Tàu đấy.Chứ chẳng được đồ TW đâu .Cứ đồ rẻ,đồ xấu nhập về VN ,bán được hết,còn nhớ vụ động cơ Toy han rỉ ở HP,giờ cũng đâ lắp ,bán ở VN hết rồi.Ở NN,thế có mà rũ tù.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Yahooooooooo

Xe hơi
...còn nhớ vụ động cơ Toy han rỉ ở HP,giờ cũng đâ lắp ,bán ở VN hết rồi.Ở NN,thế có mà rũ tù.
Ở Việt nam ta, quyền lợi của người tiêu dùng được (bị) xem là cái gì đó vớ vẩn, các kụ nhẩy? (lắc đầu, thở dài)