Campuchia-vương quốc của những kỳ quan

xetaybac

Xe tăng
cảm ơn bác Xetaybac đã mời em rượu vang nhá :21::21::21::21::21:. từ trước đến h em toàn đc uống vodka, h làm 1 ly rượu vang thấy lạ miệng, ngon phết :)):)):)):)):)):))

cụ ơi,oan cho em quá,hic hic,nhà em vuốt cho cụ mà tự dưng máy nó đơ đơ,lại okia cái thế là nó mới 1 màu đỏ thế chứ,chứ em có muốn thê đâu,mấy hum nay cố vuốt đủ cho 10 bác mà vẫn chưa đủ để vuốt xanh lại cho cụ.
em xin thề là em hứa,em đảm bảo khi nào quay lại được cụ em vuốt cho xanh rờn ngay mà.:)):)):)):)):)):))
à,ảnh và tin các cụ hay quá,mau mau vào phọt típ để anh em còn tặng rịu cái nào các cụ ơi.

Chỉnh sửa cuối:

focus_S

Xe điện
Em xin tiếp ảnh đám cưới

Bố mẹ cô dâu ra nghênh đón bố mẹ chú rể

Hồ hởi khi đón lễ xin dâu của nhà thông gia

Phù dâu ùa ra đón tiếp nhà trai

Rồi con sẽ được như chị đấy

focus_S

Xe điện
Các bác xem tiếp

Xích vào cổ rồi nhé

Lấy chồng cháu nhà lãnh đạo có khác

Cảnh sát vẫn cần mẫn làm nhiệm vụ, canh chừng không cho 2 OFer lọt vào ....:21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

2R+

Xe điện
***, em đang uốn phê phê, nhận đc tin của chú Thanhnx phải về phọt bài ngay, em lập tức cạn nốt chén rồi phi về nhà phọt bài. Đây là mấy tác phẩm của em (nếu e có phọt nhầm ảnh mong các cụ thông củm đừng có rượu vang mà vưỡn vodka động viên cho iem ná)(k)

hức..íu biét mình phọt mấy cái ảnh này cóa đúng chủ đề ko nữa :21::21::21:

2 cụ vào dâng lễ trước (ko biết có phải bố mẹ của chú rể hay ko nữa- say mother nóa òi)

bác mặc áo trắng chắc là "ông tơ"

dẫn đầu đoàn là 2 phù dâu-phù rể

đoàn nhà trai lần lượt tiến vào nhà gái

đưa lễ vật và nhận phong bì

thoai, cháu đi ngủ đơi, thanh kiu các cụ đã vote và sẽ vote cho cháu, ngay mai cháu tỉnh rượu sẽ phọt tiếp ảnh hầu các cụ sau ợ

nguyenkhoa

Xe buýt
lần đầu tiên cả đoàn mục kích sở thị giá cả xe cộ ở bển:

Cũng định bán béng con D700 và 24-70 của cụ Focus S đi làm tạm con này, nhưng tiền xăng xem ra hơi đắt nên thôi :)):))

11h: Đoái roài, lúc này Tổng quản gia mới thể hiện vai trò không thể thiếu của mình (sau một ngày đi đằng sau, vác hộ chân máy cho 3 chiến sỹ) (l)(l)(l)
Y chang SÀI GÒN:21:

angkorwat

Xe container
Người OF
Chắc các bác sang vào dịp Tết Ch'nam Th'mây vừa rồi . Hồi trước em ở bên đó hơn 10 năm, năm ngoái vừa qua chơi. Các bác có qua chợ xe Ô lem pích chơi ko?? nhìn xe và giá của họ mà thèm:^)

2R+

Xe điện
đang say, tự dưng lại đc chuốc thêm mấy ly vodka, thoai em đành phọt nốt đống ảnh chụp đám cưới rồi mai em tỉnh em edit lại sau ợ :)):)):)):))

chụp ảnh lưu niệm (cái này bọn em áy náy lém vì cô dâu chẳng chịu nhìn vào tay máy chính mà cứ nhìn chằm chặp vào máy của bọn em)

cô dâu đeo vòng hoa cho chú rể

mọi thủ tục đã hoàn tất, làm 1 tấm lưu niêm nào (l)

focus_S

Xe điện
đang say, tự dưng lại đc chuốc thêm mấy ly vodka, thoai em đành phọt nốt đống ảnh chụp đám cưới rồi mai em tỉnh em edit lại sau ợ :)):)):)):))

chụp ảnh lưu niệm (cái này bọn em áy náy lém vì cô dâu chẳng chịu nhìn vào tay máy chính mà cứ nhìn chằm chặp vào máy của bọn em)
Oài đang học tập mừ .....:)):)):))

thanhnx

Xe buýt
Em nhớ là ông chụp ảnh chính dùng nikon F5, sigma 24-70 thoai ạ, cô dâu chú rể cũng biết chọn đồ khi toàn nhìn vào máy bác Focus S :))

2R+

Xe điện
chụp ảnh CD-CR xong chúng em leo lên xe túc túc đi thăm quan Phnom Pênh

bắn lẫn nhau:

bán hàng ở vỉa hè (trông chẳng khác j VN)

1 góc ngã 4:

series3

Xe tăng
Các bác có chuyến đi thú vị quá, chờ thêm ảnh của các bác (b)(b)(b)

thanhnx

Xe buýt
Cuộc sống ở Thủ đô Phnom Pênh không ồn ào náo nhiệt, những người dân luôn luôn niềm nở đón du khách.

Lần đầu tiên em được nhiều người chụp ảnh đến thế :21::21::21::21::21:

Nơi đây, không khí trong lành , yên bình, đầy cây xanh. Tên của thủ đô bắt nguồn từ sự tích về 1 bà lão tên là Pênh. Chuyện kể rằng : Vào 1 buổi sáng mùa xuân đẹp trời năm 1372, bà Pênh ra sông Mê kông gánh nước bỗng thấy 1 khúc gỗ kì lạ trôi dạt vào bờ. Bà vớt khúc gỗ đó lên và thấy bên trong có 4 pho tượng Phật bằng đá hoa cương trắng muốt. Bà đưa 4 pho tượng lên đỉnh núi gần đó để lập 1 đền thờ ( trong tiếng Khmer núi là Phnom). Vì thế người đời sau gọi ngọn núi này là núi bà Pênh ( hay là Phnom Pênh).

Vé vào thăm chùa:

Tham ô giờ công ty thế thôi, tối em tiếp nhá (l)

2R+

Xe điện
tượng bà Pênh (ko hỉu sao lại đúc tượng bà Pênh đen nhẻm thế nhỉ *-)*-))

2R+

Xe điện
Đối diện với tượng bà Pênh là chùa Wat Phnom. Đây là biểu tượng linh thiêng, là một trong những thắng cảnh nổi tiếng của Phnom Penh. Ngôi chùa cổ kính này vừa là nơi tiến hành lễ hội tôn giáo vừa là quảng trường vui chơi của người dân.
Chùa được xây năm 1373. Nằm ở độ cao 27 m so với xung quanh, đây là điểm cao nhất ở Phnom Penh và cũng là công trình tôn giáo cao nhất. Chùa được một quả phụ giàu có là Daun Chi Penh xây trên một ngọn đồi nhân tạo, sau khi một trận lụt lớn đã cuốn trôi các bức tượng Phật tới đây. Truyền thuyết kể lại rằng sự ra đời của Wat Phnom gắn chặt với sự khởi đầu của Phnôm Pênh. Người ta kể rằng năm 1372 bà Penh (Yea Penh) vớt được một cây gỗ trôi dạt trên sông. Bên trong cây gỗ là 4 bức tượng Phật. Bà đã cho đắp một ngọn đồi (phnom có nghĩa là đồi) và một ngôi chùa nhỏ (wat) ở khu vực mà ngày nay gọi là Wat Phnom. Sau này, khu vực xung quanh được gọi theo ngọn đồi (Phnom) và người tạo ra nó (Penh), vì thế mà có Phnom Penh. Ngôi chùa hiện đang tồn tại được xây dựng lại lần cuối vào năm 1926

đường lên chùa:

lên hết bậc rồi, quay lại xem phía dưới dư thía lào :P

bình phong:

mặt chính của chùa:

góc khác:

hành lang bên ngoài:

Chỉnh sửa cuối:

2R+

Xe điện
Bên trong chùa Wat phnom

#01:

#02:

#03:

xetaybac

Xe tăng
đẹp quá,đẹp quá....
biết bao h em mới có cơ hội đi du lịch như các cụ nhỉ????:41::41::41:

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Trang phục truyền thống của CPC đẹp đấy chứ ạ, !!!

Đẹp lắm các bác ạ, em cứ vật vã CPC đây, có khi mùa hè phải hô hào ABC làm một chuyến Offline nước ngoài thôi!!!(b)(b)(b)(b)

2R+

Xe điện
điểm đến tiếp theo của chúng tôi ở Phnom Penh là Cung điện hoàng gia: đây một tổ hợp các tòa nhà nơi Hoàng gia Vương quốc Campuchia được xây dựng từ hơn một thế kỷ trước để phục vụ việc ăn ở, sinh hoạt của quốc vương, gia đình quốc vương và các quan khách nước ngoài, nơi đây còn là nơi diễn ra các cuộc thiết triều, các nghi thức ngoại giao và lễ nghi hoàng gia.
Tiếng Khmer gọi tên đầy đủ là Preah Barom Reachea Vaeng Chaktomuk. Các Vua Campuchia đã ở trong cung điện này kể từ ngày cung điện được xây dựng từ 1866, ngoại trừ có một thời kỳ gián đoạn khi đất nước này dưới quyền cai trị của Khmer Đỏ. Cung điện được khởi xây sau khi vua Norodom chuyển đô từ Oudong về Phnom Pênh sau giữa năm 1800. Cung điện nhìn về hướng Đông và tọa lạc tại bờ Tây của ngã 4 các phân nhánh của sông Mêkong gọi là Chaktomuk.

mặt ngoài của Cung điện:

Tòan bộ công trình được ngăn cách với con đường phía ngoài bằng môt bức tường thành với hàng lọat điêu khắc

Lối vào ành cho các du khách thăm quan

1 góc kiến trúc