Camera trước và sau (2 in 1 LCD)

DrHuy81

Xe tăng
:D Em vừa bắn tạm vài kiểu,loại ngon - bổ - rẻ dư này thì ổn chưa cụ ??Nếu ngon hơn nữa như loại theo xe thì phải đặt hàng & giá thành cao..

OK! Công tắc như này thì quá ổn rồi ! Em hỏi thêm cụ là cái cam nhìn cả bánh trước và sau như hình trên của cụ thì lắp vào chỗ nào trên xe cụ nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

LongThinhTech2

Xe điện
OK! Công tắc như này thì quá ổn rồi ! Em hỏi thêm cụ là cái cam nhìn cả bánh trước và sau như hình trên của cụ thì lắp vào chỗ nào trên xe cụ nhỉ ?
Lắp vào dưới đáy gương cụ ạ..Cam nho nhỏ dạng bán cầu bằng ngón tay thui..:)

LongThinhTech2

Xe điện
Xe em trước lắp cái cam này chỗ cụ, giờ tháo cái này ra lắp cái mới vào có vừa không cụ. Cụ cho em báo giá luôn nhé.
Vừa luôn cụ ạ,loại cam mới quan sát dọc xe này thì kích cỡ cũng tầm như loại của cụ đã lắp..Và lắp vào đúng vị trí cũ luôn.Có cái lỗ sẵn rồi mới chết giở chứ..:)) Cụ máu lên đời thì qua cửa hàng em Demo..Cụ thể cụ check inbox giùm em !!!

LongThinhTech2

Xe điện
Em có công tắc ngon rồi cụ nhé .!!
Cụ cho em vài ảnh của em nó lên, em cũng muốn lắp nhưng vì cái công tắc mà vẫn chưa muốn lắp
Em mới có công tắc mới rồi đấy cụ nhé..:)

mr.ken_no1

Xe container
Cam tiến có vạch nhìn trông ngộ thật
Có lẽ bác mua nhầm Cam tiến chăng?
Khoái mấy cái nút báo hiệu Cam đang bật tắt của bác.

LongThinhTech2

Xe điện
Cụ chủ lắp món này cách đây hơn 3 năm ở nhà em,hồi đó chỉ có cam loại như vậy thôi,không phải nhầm đâu cụ ạ:D..Đồ công nghệ thì thay đổi theo thời gian..

LongThinhTech2

Xe điện
Cụ up cho e cái hình cam lên để e ngắm có đúng ý e ko , tiên thể cụ cho e cái giá lắp đặt nhóe
Hình cho loại cam mới này thì em chưa kịp bắn,em sẽ up sau nhưng về cơ bản thì giống cái này ạ ,em mượn ảnh của cụ DrHuy81

Amthanh5.1

Xe máy
Cụ hướng dẫn chi tiết nhỉ, cái này hay chu cụ nào mới học lái

LongThinhTech2

Xe điện

quangzin

Xe tăng
Cái món này đi vào chỗ đường chật hẹp thì hơi bị tiện ạ..Em up lại ảnh ở trang trước :

E cũng đang dùng cam kiểu dáng này lắp đúng chỗ này cả 2 bên gương luôn , chỗ đo đỏ kia e nghỉ chỉ Là mép bánh trước và mép bánh sau của cái bánh trước thôi.
Hôm triển lãm oto tại Giảng Võ ,e đã thấy con xe của đài Loan rất nhiều cam 8 cái tích hợp trên màn hình 10 in

Prius

Xe buýt
Cam đời mới không còn vạch chia nữa,giờ đây em đã thay công tắc 2 chiều mới loại dành để gập gương cho Camry 3.5Q, bấm lên trên để cam trước,để nấc giữa Auto là Cam trước tắt đồng thời cam sau sẽ tự động bật khi chuyển số lùi, ấn xuống dưới là bật cam sau cưỡng bức(Manual)

ITdhpd

Xe hơi
Hệ thống camera 3 hướng, tự động chuyển khi gạt signal

Ở những xe xịn thì có đến vài cái camera với chế độ kiểm tra vòng quanh (check surroundings for safety) và xọc tay điểu khiển trực tiếp trên màn hình cảm biến; có chế độ xem độc lập từng camera hoặc toàn bộ xung quanh cùng lúc. Còn tự chế thì có cách nào khác ngoài việc lắp thêm màn hình không? Nếu muốn lắp 3 cái camera: lùi, căn phải, tiến thì chẳng lẽ lại lắp tới mấy cái màn hình độc lập trên xe à? ặc ặc. Liệu có chế được một cái công tắc chuyển đổi (kiểu như công tắc chỉnh gương điện chẳng hạn) cho từng camera cấp tín hiệu vào chung một màn hình không, các kụ nhỉ?
Xin giới thiệu với bác hệ thống Fas300 bên em, bao gồm 3 camera 1 sau và 2 trước. bác không phải đấu công tắc gì hết mọi việc chỉ cần là gạt signal bên nào là camera bên đó lên mà thôi. 3 camera sẽ được thu vào một bộ thu và đưa ra một cổng AV connect với DVD hoặc một màn hình bất kỳ. Khi nào có nhu cầu cái nào (trái hoặc trước, phải, sau) thì bác chỉ cần làm một thao tác là gạt signal hướng bên đó là xong.
bác tham khảo thì alo em Tuyên 0943566679

ITdhpd

Xe hơi
CỤ mua thêm cái camera nữa lắp bên phụ, 1 cái rơ le để chuyển tín hiệu, 1 cái công tắc on/off cho camera phụ, 1 giắc chia tín hiệu video 1ra 2. Tín hiệu video cụ đấu vào đường backup camera của màn (cả camera phụ và lùi cắm qua giắc chia video). điện cụ cấp riêng cho camera phụ qua công tắc on/off, qua rơ le. Mục đích của cái rơ le là để chuyển mạch điện khi dùng camera nào thì sẽ ngắt điện ở camera kia).
Ví dụ cụ đang tiến và bật camera phụ thì khi cụ vào số lùi rơ le sẽ ngắt điện ở camera phụ ===> chỉ còn tín hiệu video cho camera lùi lên màn. Khi trở lại số tiến thì camera phụ lại hoạt động (nếu nút on/off của nó vẫn bật)
Lý do đấu chung đường tín hiệu video vì đây là đường ưu tiên, cứ có điện là màn hình hiển thị thông tin ở cổng này nên cho dù cụ có đang nghe đài hay dvd... thì khi cụ bật camera phụ hay lùi, màn hình sẽ chuyển tín hiệu từ camera lên mà cụ ko phải chuyển mode (cổng vào khác) trong khi dvd hay đài vẫn kêu (tiếng này có thể bật tắt do cài đặt)
Vơi hệ thống bên em thì cụ không cần fai công tắc gì cả nhìn đục vào cái xe thì chán lắm. em xin giới thiệu như sau, đó là bộ camera 3 hướng gồm 3 cam (1 sau và 2 bên + bộ thu và chia tín hiệu"cái này quan trọng" sau đó xuất chung một cổng AV. khi bác cần nhìn bên phải chỉ signal bên phải thế là có camera bên phải ngay không phải bật công tắc.

ITdhpd

Xe hơi
Làm được cụ ạ,cam tiến lắp trên guơng thì phải khoan 1 lỗ nhỏ để lắp,nó như thế này ạ :

Nút bật tắt thì e sẽ chế 1 công tắc nho nhỏ,cụ thích làm khoe hoặc dấu đi đều làm được.
Bác ơi bên em đang có hệ thống mà bác kô cần phải công tắc gì cả, khôg biết bác có quan tâm không.

ITdhpd

Xe hơi
Chơi món này lục tốn nhỉ các cụ. Em là em ứ chơi với Cam tiến, lùi. Cứ đi thành thạo, dùng tiền mua Cam với màn hình thi thoảng đóng học phí tý là khôn ra ngay. Em có anh bạn lái thuộc dạng lâu năm kinh nghiệm, hầu như hiếm khi phải đi gặp mấy anh bảo hiểm, đi từ bắc đến nam chả vấn đề gì. Nghe lời thằng cu con lắp cho con Cadilac SUV quả cam lùi. Tối chở anh bạn về cơ quan chăm chăm lùi nhìn màn hình bỗng nghe cái rầm: xuống xe nhìn quả cửa hậu lõm một lỗ bằng bàn tay, đi luôn quả đèn hậu. Chưa hết chậu cây cảnh giá hơn trăm củ đang nằm chỏng chơ. Lý do lùi tối cứ chăm nhìn cam ko nhìn gương chiếu hậu bên trong xe ( cam thì nó chúc xuống, chậu cây cảnh lại có chân đôn cao khoảng 1m mà thân chậu lại vươn ra mấy chục cm) thế là ăn đủ. Báo hại đền ốm. Tức quá về vứt cha cái cam lùi.
Cái này chỉ dành cho tài non mới lái hoặc độ đẽo cho pro thôi. (Ngụ ý riêng em)
Đó là camera lùi của bác góc quét chéo nhỏ quá mà. chứ góc quét lớn thì ok khôg bao giờ nv đâu cụ

DrHuy81

Xe tăng
Xin giới thiệu với bác hệ thống Fas300 bên em, bao gồm 3 camera 1 sau và 2 trước. bác không phải đấu công tắc gì hết mọi việc chỉ cần là gạt signal bên nào là camera bên đó lên mà thôi. 3 camera sẽ được thu vào một bộ thu và đưa ra một cổng AV connect với DVD hoặc một màn hình bất kỳ. Khi nào có nhu cầu cái nào (trái hoặc trước, phải, sau) thì bác chỉ cần làm một thao tác là gạt signal hướng bên đó là xong.
bác tham khảo thì alo em Tuyên 0943566679
Cụ show hình ảnh lên cho ae xem nó mới thuyết phục ạ.

quangzin

Xe tăng
e thấy làm công tắc cam đấu với signal tiện thật nhưng nhiều khi chấp nhận bị chửi khi mình signal bên trái lại rẽ bên phải , công tắc là hay nhất