[Funland] Camera nhà em có phải bị hack?

Mr.Chem

Xe điện
Khu vực nhà em vừa mất chiếc wave chiều nay.
Hai cam ezviz ngoài sân nhà em đều nhìn được vào vị trí xe bị mất nhưng kỳ lạ là cả 2 đều không ghi hình được khoảng thời gian xe bị mất (khoảng 15 phút). Trước sau ghi hình lưu clip bình thường.
Cam em đang dùng là Ezviz ngoài trời có chế độ báo động, ghi hình khi có chuyển động và ghi trực tiếp vào thẻ nhớ. Kết nối qua wifi, vì wifi dùng cho quán nên pass random có thể ai cũng biết.
Kỳ lạ hơn là trong 2 cam, có 1 cam bị lỗi không kết nối từ thứ 7 (nháy đỏ), ko kết nối nét, nguyên tắc là sẽ ghi "ngu" clip trên thẻ nhớ nhưng em rút thẻ ra cũng ko có file khoảng thời gian mất xe (15 phút).
Như vậy có phải cam nhà em đã bị hack (can thiệp) ko các cụ, đối tượng truy cập để xóa dữ liệu thời gian ra tay? Em đã đổi pass tk đăng nhập kết nối cam, em còn phải làm gì nữa ko? Nếu trường hợp bị xóa đoạn clip thì em tháo thẻ để khôi phục đoạn clip đã bị xóa được ko?
Cụ nào chuyên món này giúp đỡ em với, em xin cảm ơn!
Ảnh em lấy trên mạng, cam em đang dùng giống thế này.

Chỉnh sửa cuối:

hung0406

Xe buýt
Nhường cụ dưới.

Bulma555

Xe hơi
Có lẽ nào là trong 15 phút đó cam bị ngắt điện cả 2 ko cụ? Hack như vậy là nhanh và dễ nhất đó. Trường hợp này có thể nghĩ tới: 1 là nhân viên thông đồng. 2 là trộm quá quen quán của cụ, biết cả chỗ cắm cam nên rút ra tạm 15 phút.

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trộm như cụ chủ nói thì cao thủ phết... liệu nó ra cột điện ngắt at nhà cụ ko nhỉ

Mr.Chem

Xe điện
Có lẽ nào là trong 15 phút đó cam bị ngắt điện cả 2 ko cụ? Hack như vậy là nhanh và dễ nhất đó. Trường hợp này có thể nghĩ tới: 1 là nhân viên thông đồng. 2 là trộm quá quen quán của cụ, biết cả chỗ cắm cam nên rút ra tạm 15 phút.
Trường hợp này em khẳng định ko cụ ạ:
1. Nhân viên là con em họ bán và ở tại nhà, ko phải người ngoài.
2. 2 cam em đi 2 nguồn điện khác nhau (ko có khả năng can thiệp khi ở bên quán) và cũng kết nối với 2 mạng wifi khác nhau cụ ạ.

Mr.Chem

Xe điện
Trộm như cụ chủ nói thì cao thủ phết... liệu nó ra cột điện ngắt at nhà cụ ko nhỉ
Em cũng nghĩ như cụ và hỏi vợ em làm việc ở nhà chiều nay (vợ em làm online nên on cả chiều) ko bị mất điện cụ ạ.
Em cũng đang ko thể nào lý giải đc....nhất là cái cam ko kết nối nét.

type

Xe tăng
Chắc như cụ này nói, chứ hack thì nó xóa toàn bộ thẻ nhớ đi chứ nó xóa mỗi đoạn đó làm gì cho mất công. Hoặc có thể cụ bị lộ thông tin tài khoản nên bị kẻ gian tắt tạm thời camera trong thời gian đó.

muagiaiphong

Xe hơi
Em không nghĩ trộm xe Ware lại tinh xảo đến mức đi hack cam đâu. Bình thường bọn nó bịt kín khẩu trang đi trộm thì có camera cũng chẳng làm gì được.

Nhiều khi đơn giản là mấy cái camera Tàu nó ngu, hỏng đúng lúc mình cần. Em có mấy cái camera mua có vài trăm nghìn cũng hay bị chập bất chợt, không lưu dữ liệu như vậy.

BMW X11

Xe điện
Em cũng nghĩ như cụ và hỏi vợ em làm việc ở nhà chiều nay (vợ em làm online nên on cả chiều) ko bị mất điện cụ ạ.
Em cũng đang ko thể nào lý giải đc....nhất là cái cam ko kết nối nét.
Chia sẻ cùng bác.
Đôi khi, dùng cái camera ngu ngu 1 tý, lại được việc.

Vụ này phải điều FBI vào mới được, bác ạ.

vuanhanghi

Xe điện
Khu vực nhà em vừa mất chiếc ware chiều nay.
Hai cam ezviz ngoài sân nhà em đều nhìn được vào vị trí xe bị mất nhưng kỳ lạ là cả 2 đều không ghi hình được khoảng thời gian xe bị mất (khoảng 15 phút). Trước sau ghi hình lưu clip bình thường.
Cam em đang dùng là Ezviz ngoài trời có chế độ báo động, ghi hình khi có chuyển động và ghi trực tiếp vào thẻ nhớ. Kết nối qua wifi, vì wifi dùng cho quán nên pass random có thể ai cũng biết.
Kỳ lạ hơn là trong 2 cam, có 1 cam bị lỗi không kết nối từ thứ 7 (nháy đỏ), ko kết nối nét, nguyên tắc là sẽ ghi "ngu" clip trên thẻ nhớ nhưng em rút thẻ ra cũng ko có file khoảng thời gian mất xe (15 phút).
Như vậy có phải cam nhà em đã bị hack (can thiệp) ko các cụ, đối tượng truy cập để xóa dữ liệu thời gian ra tay? Em đã đổi pass tk đăng nhập kết nối cam, em còn phải làm gì nữa ko? Nếu trường hợp bị xóa đoạn clip thì em tháo thẻ để khôi phục đoạn clip đã bị xóa được ko?
Cụ nào chuyên món này giúp đỡ em với, em xin cảm ơn!
Ảnh em lấy trên mạng, cam em đang dùng giống thế này.
Thằng có trình độ như thế ko đi ăn trôm wave. Hơn nữa ngắt cam ko phải thứ quyết định là có ăn trộm được hay ko, kể cả cụ có cam thì cũng chỉ xem đc nó lấy ntn nào thôi, chứ đeo khẩu trang đội mũ làm sao biết nó là ai.
Trừ khi bị bắt quả tang, chứ đi trình báo con wave sợ các anh xx cũng ngại tìm lắm.

Mr.Chem

Xe điện
Chắc như cụ này nói, chứ hack thì nó xóa toàn bộ thẻ nhớ đi chứ nó xóa mỗi đoạn đó làm gì cho mất công. Hoặc có thể cụ bị lộ thông tin tài khoản nên bị kẻ gian tắt tạm thời camera trong thời gian đó.
Em đang dò tìm chỗ nào thể hiện thời gian bật tắt thiết bị để kiểm tra xem ý cuối của cụ có diễn ra không.

badungc4

Xe tải
Trộm mà có trình độ hack cam thì nó đã chả nhảy mỗi con wave nhà cụ, có thể là hỏng đúng lúc thôi. Biết được khoảng thời gian mất là nhàn nhất, sang nhờ check cam hàng xóm đúng khoảng thời gian đó thôi cụ

TONGIA

Xe lừa
Thật trùng hợp
Năm 2019 con …viz nhà em cũng ko ghi hình được vụ trộm xe máy wave ngay trước cam hơn 5m.

Video trước vẫn có chiếc xe, video sau ko thấy đâu.
Nạn nhân xin video ko có mà áy náy quá

Mr.Chem

Xe điện
Xe thì mất rồi, em nghĩ nó chọn chiếc wave vì dễ thanh khoản chứ thời điểm đấy 2 chiếc AB, 1 chiếc Vi và 1 số xe số khác cũng đang để đấy.
Em cú và muốn tìm hiểu xem có phải thiết bị nhà mình đã bị can thiệp hay không để tìm biện pháp khắc phục.

amatuer

Xe tải
Khả năng cao nhất là thẻ nhớ lỗi thôi cụ
Ưu điểm của cam ghi = thẻ là rẻ, nhìu tín năng chứ độ ổn định thì kém, dễ lỗi thẻ

namphong12

Xe container
1 thằng nó ngắt cầu dao điện ngoài đầu ngõ nhà cụ thời điểm đó. Lấy được xe nó lại đóng lên.
Cụ kiểm tra những cam ở vị trí khác có bị mất lúc đó không.

BMW X11

Xe điện
Thằng có trình độ như thế ko đi ăn trôm wave. Hơn nữa ngắt cam ko phải thứ quyết định là có ăn trộm được hay ko, kể cả cụ có cam thì cũng chỉ xem đc nó lấy ntn nào thôi, chứ đeo khẩu trang đội mũ làm sao biết nó là ai.
Trừ khi bị bắt quả tang, chứ đi trình báo con wave sợ các anh xx cũng ngại tìm lắm.
"Cam em đang dùng là Ezviz ngoài trời có chế độ báo động, ghi hình khi có chuyển động ".
Camera của bác chủ thớt nó thế này mà bác.
Oách phết đấy.

Con xe Wave tàu nhà tôi cũng mua thêm cái Báo động, nhưng đành tắt nó đi, chỉ để khóa từ.
Vì, lắc xe 1 cái là nó kêu ầm lên rồi, khá bất tiện.

Mr.Chem

Xe điện
Khả năng cao nhất là thẻ nhớ lỗi thôi cụ
Ưu điểm của cam ghi = thẻ là rẻ, nhìu tín năng chứ độ ổn định thì kém, dễ lỗi thẻ
Cũng có việc phải reset lại thẻ, nhưng ít lắm cụ, em dùng bộ cam có báo động này cũng phải 3 năm nay, reset khoảng 3 lần, né đc mấy vụ trộm vặt vì chế độ báo động chuyển động đêm khuya rồi đấy cụ.

fuxe

Xe container
Mất wifi có thể ảnh hưởng đến camera không dây như camera IP do chúng không có đầu ghi hình. Hình ảnh thường được lưu trữ trong thẻ nhớ của camera, nên khi mất wifi hay internet, quá trình ghi hình sẽ bị tạm ngừng.
Có thể loại cam của cụ rơi vào trường hợp này, và kẻ trộm dùng thiết bị phá sóng wifi khi thực hiện hành vi phạm tội.

hat65

Xe điện
Thật trùng hợp
Năm 2019 con …viz nhà em cũng ko ghi hình được vụ trộm xe máy wave ngay trước cam hơn 5m.

Video trước vẫn có chiếc xe, video sau ko thấy đâu.
Nạn nhân xin video ko có mà áy náy quá
2019 em cũng bị nhảy mất xe, xem cam thấy 1 cháu cao ráo sáng sủa, sơ mi trắng cắm thùng, túi đeo chéo vai, đeo khẩu trang đội mũ bảo hiểm loại có lưỡi trai che ko nhìn dc tý mặt nào luôn. Dắt xe em đi rất đàng hoàng như chủ xe luôn.
Xem biết vậy chứ cũng chả làm gì dc.