Camera lùi lắp trên gương chiếu hậu?

Trạng thái
Thớt đang đóng

quangcaomythuat

Xe buýt
Xe em cũng Carens 2011, lắp đúng loại này luôn ợ! Theo nhận xét của em thì nói chung là ổn, tuy nhiên khi trời tối, bên ngoài không có đèn thì lúc lùi chỉ nhìn được màn hình, vì bị chói màn hình nên rất khó nhìn qua phần gương ngoài màn hình!
Em cũng đi CR 2011, cụ cho hỏi buổi tối Camera nhìn có rõ ko cụ
Tiện thể có cụ nào biết chỗ nào bán camera lắp vào đèn rọi biển như thế này ới em với nhé

Anh Phan

Xe máy
Website
ezlink.vn

su30mkk

Xe buýt
Báo cáo các cụ là nhà em vừa lắp Camera lùi tích hợp trên gương chỗ cụ Trung Già VTS về, Tổng thiệt hại 2tr tiền gương+1tr camera là 3tr.

SPL

Xe container
em lại thích gải pháp sau nhờ các bác tư vấn: tìm mua 1 bộ có Vietmap + có sẵn 1 số chức năng giải trí (màn hình để trên taplo, ko đụng gì bộ zin của xe) và kèm theo là chức năng nối với camera lùi không dây ... chấp nhận khi nào vào số lùi phải dùng tay bấm thêm 1 nút gì đó trên màn hình ở trên để kết nối với camera lùi (như thế sẽ ko cần nối dây điện gì lằng nhằng với hệ thống zin của xe cả) ... em tìm mãi chưa thấy có cái hệ thống nào như thế ??
Tung của có mà cụ, hình như gói cao nhất của cái này, cụ thích em nhờ đặt hàng cho :D Cụ vào cái này trang 1 và 2 lão Pitt có nói đấy.

vuitinh_hp

Xe tải
em up ảnh lên nhưng ko được. bộ gưong tích hợp camera lùi của em là hàng OEM theo xe,nên kiểu dáng và kích thước cũng bằng gương zin theo xe. về chât lượng em bảo hành cho các bác 1 năm,vì bên em đã lắp rất nhiều loại màn hình này rồi
Cụ gửi mật thư cho em rổ giá của em màn gương OEM cho FORTE cụ nhé. Hoặc em là Nam 0936604768

quangzin

Xe tăng
em có ý tưởng thế này về cam sau và trứơc ko biết có thực hiện đc ko hay đã có cụ nào thực hiện đc rồi . Cam lắp bên gương phụ nếu đi thẳng thì nhìn thẳng theo xe còn khi gài số lùi thì cam quay lại để nhìn phía sau Kiểu này cam chắc phải có đế quay rồi và chắc chắn phải lắp dưới gương thì mới quay đi quay lại đc .Các cụ nghiên cứu đi chắc có rất nhiều người làm .

tienhungtech

Đi bộ
Xe em cũng Carens 2011, lắp đúng loại này luôn ợ! Theo nhận xét của em thì nói chung là ổn, tuy nhiên khi trời tối, bên ngoài không có đèn thì lúc lùi chỉ nhìn được màn hình, vì bị chói màn hình nên rất khó nhìn qua phần gương ngoài màn hình!
Gương này có chống chói bằng điện không cụ.
Sao em không thấy cái mắt cảm biến ánh sáng nhỉ?

candy1903

Xe đạp
em ko quen nhìn cái camera trên gướng chiếu hậu nên ko có ý kiến j. kê dép ngồi hóng thôi

digger

Xe tăng
em có ý tưởng thế này về cam sau và trứơc ko biết có thực hiện đc ko hay đã có cụ nào thực hiện đc rồi . Cam lắp bên gương phụ nếu đi thẳng thì nhìn thẳng theo xe còn khi gài số lùi thì cam quay lại để nhìn phía sau Kiểu này cam chắc phải có đế quay rồi và chắc chắn phải lắp dưới gương thì mới quay đi quay lại đc .Các cụ nghiên cứu đi chắc có rất nhiều người làm .
Đây cũng là ý tưởng rất hay, đáng phải suy nghĩ
Nhưng em dự là: Lắp 1 cam trước và 1 cam sau (tại luôn vị trí đó) cho nó lành.
Tất nhiên chơi kiểu này thì phải bố trí riêng một LCD phục vụ cam gương.

fiestahn

Xe hơi
Đây cũng là ý tưởng rất hay, đáng phải suy nghĩ
Nhưng em dự là: Lắp 1 cam trước và 1 cam sau (tại luôn vị trí đó) cho nó lành.
Tất nhiên chơi kiểu này thì phải bố trí riêng một LCD phục vụ cam gương.
Em nghĩ vụ này các bác sử dụng 1 cái rơle ( cơ khí) or mạch đảo chiều: Tận dụng nguồn điện của đèn lùi. Khi lùi --> đèn lùi sáng --> rơle chuyển mạch cho tín hiệu cam lùi lên LCD. Khi chạy thì đèn lùi tắt --> chuyển mạch cho Cam trước lên LCD

Các cao thủ xem có chế đc ko????

HAICON

Xe điện
Em nghĩ vụ này các bác sử dụng 1 cái rơle ( cơ khí) or mạch đảo chiều: Tận dụng nguồn điện của đèn lùi. Khi lùi --> đèn lùi sáng --> rơle chuyển mạch cho tín hiệu cam lùi lên LCD. Khi chạy thì đèn lùi tắt --> chuyển mạch cho Cam trước lên LCD

Các cao thủ xem có chế đc ko????
Cái này thì đơn giản quá. Làm con replay là xong.

aveo

Xe tải
tiền nào của ấy mà cụ. chi na có 4tr còn hàng chuẩn tới hàng chục củ thì sao mà so sánh được.

Trạng thái
Thớt đang đóng