Thảo luận camber bánh sau focus

chunghk2

Xe đạp
Trước hết xin chân thành cảm ơn các bác .Em đang dùng xe focus mt 2008.Trong thời gian qua cũng tìm tòi trên diễn đàn thông tin về xe ff 2008 nhưng vấn đề của em vẫn chưa đc giải quyết cho khỏi đau đầu. đó là 2 bánh sau xe em nhìn nó choãi rất nhiều mắt thường cũng rõ. đọc mấy tài liệu thì nói do camber quá âm tức là nhìn 2 bánh có hình chữ v ngược. xe em mới mua lại. không biết trước đây có bị như vậy không vì không hỏi đc chủ cũ. vậy các bác nào đang dùng xe ff như em thì xem xe các bác có bị như thế không.cách khắc phục thế nào. hay dòng xe này nó vậy.em đã đã cho gara xem họ độn vài miếng cao su vào 2 đầu lò xo sau. vì họ nói lò xo yéu. tuy nhiên làm xong không cải thiện đc tí nào. kính mong các bác giúp em

hmchau

Xe hơi
Xe focus nào chẳng thế hả cụ, em nghĩ thiết kế như vậy xe đi sẽ bám đường hơn

chunghk2

Xe đạp
Không có bác nào giúp em sao?hay là xe ff của em nó dùng hệ thống treo sau độc lập nên bánh nó phải choãi vậy?các bác giúp em với...

chunghk2

Xe đạp
cảm ơn bác. nhưng như thế có ảnh hưởng gì tới lốp hay gầm xe không bác

chunghk2

Xe đạp
xin hỏi các bác về đèn focus 2008.xe em đèn không đc sáng đặc biệt đèn cos rất tối không chụm.đèn pha thấp. đi gặp xe ngược chiều bật cos không nhìn thấy gì nhất là khi trời mưa. do ngân sách hạn chế và chưa có thời gian nên chưa nâng cấp bixenon đc. vậy các bác tư vấn giúp em bằng câch nào cải thiện thêm chút ít độ sáng. chỉ cần đèn cos thôi.cảm ơn các bác.

chunghk2

Xe đạp
xe mơi mua chưa theo dõi đc bác ạ. cũng thấy phía trong lốp mòn hơn. hay là chủ cũ đảo lốp nên không rõ lắm. chắc phải theo dõi thêm. giờ vẫn không an tâm. mà nhà thì xa hãng quá không có thời gian đi kiểm tra

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Trước hết xin chân thành cảm ơn các bác .Em đang dùng xe focus mt 2008.Trong thời gian qua cũng tìm tòi trên diễn đàn thông tin về xe ff 2008 nhưng vấn đề của em vẫn chưa đc giải quyết cho khỏi đau đầu. đó là 2 bánh sau xe em nhìn nó choãi rất nhiều mắt thường cũng rõ. đọc mấy tài liệu thì nói do camber quá âm tức là nhìn 2 bánh có hình chữ v ngược. xe em mới mua lại. không biết trước đây có bị như vậy không vì không hỏi đc chủ cũ. vậy các bác nào đang dùng xe ff như em thì xem xe các bác có bị như thế không.cách khắc phục thế nào. hay dòng xe này nó vậy.em đã đã cho gara xem họ độn vài miếng cao su vào 2 đầu lò xo sau. vì họ nói lò xo yéu. tuy nhiên làm xong không cải thiện đc tí nào. kính mong các bác giúp em
Xe focus được thiết kế như vậy chứ không phải nó bị sao, cụ cứ yên tâm mà đi, nhà sản xuất họ tính toán hết rồi không cần các Gáo sư VN phải tính hộ đâu...
xin hỏi các bác về đèn focus 2008.xe em đèn không đc sáng đặc biệt đèn cos rất tối không chụm.đèn pha thấp. đi gặp xe ngược chiều bật cos không nhìn thấy gì nhất là khi trời mưa. do ngân sách hạn chế và chưa có thời gian nên chưa nâng cấp bixenon đc. vậy các bác tư vấn giúp em bằng câch nào cải thiện thêm chút ít độ sáng. chỉ cần đèn cos thôi.cảm ơn các bác.
Đèn pha tối và thấp thì không riêng gì Focus mà ngay cả Mazda, Toy.. đều vậy, có thể do đường xá ở VN trước kia vận tốc trung bình khoảng 30km/h nên họ chả cần phải thiết kế đèn chiếu quá sáng hay quá xa đâu, bây giờ phọt ra ông cao tốc... mới thấy đèn thiếu sáng và chiếu gần quá thể...

Giải pháp là phải thay bộ đèn thiết kế cho những năm 2000 đó đi bằng bộ đèn có bi xenon hoặc độ lại đèn lên xenon, led... đã làm thì làm 1 lần cho nó ngon lành cành đào, chứ làm kiểu chắp vá thì chỉ tốn tiền thôi... cụ chịu khó gom thóc rồi ụp 1 phát..