[CCCĐ] Cam Túc - Gia Dục Quan - Thanh Hải 1 góc con đường tơ lụa

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Cảnh ở TRung Quốc em vẫn thấy nó đẹp chả kém trời Tây. Bên họ luật lệ nghiêm nên không có hiện tượng nhếch nhác. Ủn cho thớt của mợ!
Vâng đúng là T.quốc đc thiên nhiên ưu ái đủ thú sơn thuỷ hữu tình. Họ biết phát huy và hút khách cực giỏi. Hết giãn cách là dân Vn cùng các nc khác ùn ùn kéo đến tham quan.

MP3

Xe điện
Website
goo.gl

MP3

Xe điện
Website
goo.gl
Đọc top của cụ mà cứ ao ước thèm thuồng quá!E cũng mới đc đi mỗi tour Bắc Kinh - Thượng Hải - Hàng Châu - Tô Châu. Công nhận bên TQ đẹp ah.
Em đi tour này cũng khá đột ngột ạ, do em k rủ đc ai trek Nepal nên em chuyển hg đi tour này vì con đg tơ lụa cũng nằm trong kế hoạch cần tới của em ạ.

mradam91

Xe đạp
Chuyến đi quá tuyệt. Chúc bác đi chơi vui vẻ!

• Vodka
Reactions: MP3

xe đạp Japan

Xe tăng
Văn viết của mợ làm em cảm giác như đang ở Hữu Nghị Quan và China vậy. Nó rất thực và đời vì em cũng đi China mấy lần rồi.

• Vodka

MP3

Xe điện
Website
goo.gl
Đẹp quá cụ ạ. Chúc gia đình cụ có chuyến đi vui vẻ nhé!
Chuyến đi quá tuyệt. Chúc bác đi chơi vui vẻ!
Vâng em cảm ơn các cụ.
Văn viết của mợ làm em cảm giác như đang ở Hữu Nghị Quan và China vậy. Nó rất thực và đời vì em cũng đi China mấy lần rồi.
Mỗi lần đến là 1 lần thấy nc họ thay đổi nhiều cụ ạ.

thuanhungson

Xe máy
TQ làm cái gì cũng bài bản lắm, nghiêm nữa nên ý thức rất tốt. E từ 2018 đến vừa rồi mới quay lại, phải nói là họ thay đổi quá nhanh!

• Vodka

ZHZ

OFer Xuất sắc
Cám ơn thớt của mợ nhé. Mấy địa danh này em cũng đang muốn đi. Em rất thích cách viết vui vẻ, lạc quan của mợ.

• Vodka

MP3

Xe điện
Website
goo.gl
Cám ơn thớt của mợ nhé. Mấy địa danh này em cũng đang muốn đi. Em rất thích cách viết vui vẻ, lạc quan của mợ.
Mợ đi vào giữa mùa thu này còn đẹp nữa, em thấy mấy bạn chụp ảnh lá vàng phủ khắp nẻo đường rồi mợ ạ.

• Vodka
Reactions: rfs

lickken3001

Xe hơi
Chúc mừng cụ có chuyến đi tuyệt vời, các danh lam thắng cảnh của TQ vẫn làm quá đẹp, xem ảnh của cụ mà mê :)

ViFiman

Xe đạp
Mong bác tiếp tục pots kể chuyện hay, ae ở nhà còn cớ cơ hóng, Chúc bác đi chơi vui vẻ!

lehai1122

Xe tải
Ngưỡng mộ nàng quá! Chịu khó đi và tìm tòi thật đấy.
Viết và trình bày lại hay, ko kém một phóng sự chuyên nghiệp tị nào!

Thích Nói Phét

Xe điện
Đẹp quá.

114hangbong

Xe cút kít
Tour này em cũng thích lắm nhưng có vẻ đoàn mợ không có hdv hả mợ ? Em đi theo tour thì hdv họ dặn dò kỹ lắm hôm nay nhiệt độ ngoài trời bao nhiêu, mình ghé vaò chỗ kia trong nhà thì nhiệt độ bao nhiêu để bọn em còn lọc đồ ra mặc cho phù hợp. Hoặc họ nhắn tin đi ra cửa số mấy, hoặc đi chỗ này thì phải theo lối nào, mua bán cũng giới thiệu mặc cả chọn hàng theo ý bọn em nên đoàn em chủ động lắm không phải chạy ngược chạy xuôi vất vả như mợ.

MP3

Xe điện
Website
goo.gl
Chúc mừng cụ có chuyến đi tuyệt vời, các danh lam thắng cảnh của TQ vẫn làm quá đẹp, xem ảnh của cụ mà mê :)
Mong bác tiếp tục pots kể chuyện hay, ae ở nhà còn cớ cơ hóng, Chúc bác đi chơi vui vẻ!
Ngưỡng mộ nàng quá! Chịu khó đi và tìm tòi thật đấy.
Viết và trình bày lại hay, ko kém một phóng sự chuyên nghiệp tị nào!
Vâng em cảm ơn các cụ mợ đã động viên ạ
Tour này em cũng thích lắm nhưng có vẻ đoàn mợ không có hdv hả mợ ? Em đi theo tour thì hdv họ dặn dò kỹ lắm hôm nay nhiệt độ ngoài trời bao nhiêu, mình ghé vaò chỗ kia trong nhà thì nhiệt độ bao nhiêu để bọn em còn lọc đồ ra mặc cho phù hợp. Hoặc họ nhắn tin đi ra cửa số mấy, hoặc đi chỗ này thì phải theo lối nào, mua bán cũng giới thiệu mặc cả chọn hàng theo ý bọn em nên đoàn em chủ động lắm không phải chạy ngược chạy xuôi vất vả như mợ.
Em có HDV cực chuyên nghiệp đi theo đoàn, bạn người Trung nói tiếng Việt và rành các phong tục, tập quán, nói tiếng lóng siêu giỏi. Ngày nào bạn ấy cũng báo thời tiết ngày mai như nào để mn chuẩn bị quần áo phù hợp. Khổ cái hôm đấy dự báo thời tiết như bạn ấy nói: nhà khí tượng học theo bầy kiến, hôm nào kiến chuyển tổ thì y rằng từ nắng sang mưa. Nhưng năm ấy mưa thuận gió hòa, đàn kiến sinh nở đông quá đành chuyển tổ. Đúng hôm đấy ông bà khí tượng học đi qua đoán mai có mưa gió lớn, phát lên tivi nên đoàn em cứ áo khoác, áo len mà chơi.

114hangbong

Xe cút kít
Vâng em cảm ơn các cụ mợ đã động viên ạ

Em có HDV cực chuyên nghiệp đi theo đoàn, bạn người Trung nói tiếng Việt và rành các phong tục, tập quán, nói tiếng lóng siêu giỏi. Ngày nào bạn ấy cũng báo thời tiết ngày mai như nào để mn chuẩn bị quần áo phù hợp. Khổ cái hôm đấy dự báo thời tiết như bạn ấy nói: nhà khí tượng học theo bầy kiến, hôm nào kiến chuyển tổ thì y rằng từ nắng sang mưa. Nhưng năm ấy mưa thuận gió hòa, đàn kiến sinh nở đông quá đành chuyển tổ. Đúng hôm đấy ông bà khí tượng học đi qua đoán mai có mưa gió lớn, phát lên tivi nên đoàn em cứ áo khoác, áo len mà chơi.
Hdv Trung quốc thường nhiệt tình nhưng kiến thức hạn chế không như kỳ vọng của mình. Em đi Tử Cấm Thành mà mẹ em xung phong lên hướng dẫn luôn vì bà là giáo viên Sử nên các tích tàu bà thuộc làu làu, các biểu trưng nhìn cái biết ngay đời nào. Bà bảo để cô nói cho chứ cháu giới thiệu thế này mất công mọi người đến tận đây lắm. Thế là hdv đành bảo cháu là Hoa kiều nên học hành cũng còn bập bõm lắm. lần em đi Cửu trại câu thì các tích toàn hdv Việt giới thiệu hết, cậu kia chỉ khơi mào thôi còn cặn kẽ là hdv Việt.

• Vodka

MP3

Xe điện
Website
goo.gl
Hdv Trung quốc thường nhiệt tình nhưng kiến thức hạn chế không như kỳ vọng của mình. Em đi Tử Cấm Thành mà mẹ em xung phong lên hướng dẫn luôn vì bà là giáo viên Sử nên các tích tàu bà thuộc làu làu, các biểu trưng nhìn cái biết ngay đời nào. Bà bảo để cô nói cho chứ cháu giới thiệu thế này mất công mọi người đến tận đây lắm. Thế là hdv đành bảo cháu là Hoa kiều nên học hành cũng còn bập bõm lắm. lần em đi Cửu trại câu thì các tích toàn hdv Việt giới thiệu hết, cậu kia chỉ khơi mào thôi còn cặn kẽ là hdv Việt.
Ôi mẹ của mợ siêu quá. Phải rất đam mê với nghề vs học sâu rộng mới hiểu đc hết lịch sử của họ để lại.