Cấm rẽ trái từ Phố HUế vào Trần Quốc Toản

cwise

Xe container
Không biết biển này cắm lâu chưa, chiều nay em đi thì thấy, đành phải đi lên một đoạn rẽ trái Hàm Long, ra Bà Triệu rồi rẽ trái sang Trần Quốc Toản, các cụ chú ý nhé: biển cắm ngay bên phải đoạn rẽ từ Phồ Huế sang Trần Quốc Toàn và ngay đầu Trần Quốc Toản cũng có biển cấm ô tô rất rõ ràng.

donkihote78

Xe tải
Nhà cháu thấy cắm lâu rồi cụ ơi trước cháu hay lên đấy đã thấy cắm cách đây khoảng 2-3 năm rồi , cháu toàn đi từ bên Quang Trung rẽ phải vào !

cwise

Xe container
Nhà cháu thấy cắm lâu rồi cụ ơi trước cháu hay lên đấy đã thấy cắm cách đây khoảng 2-3 năm rồi , cháu toàn đi từ bên Quang Trung rẽ phải vào !
2-3 năm thì em tin chắc không phải.

abc456

Xe tải
Cái này mới cắm từ đầu tháng 8 thôi các cụ, nhà cháu ngày nào chẳng chở F1 đi học trường Bà Triệu qua đoạn này. Hôm nào đi xe máy còn đi đường này, còn ko thì toàn phải lên Hàm Long để đâm ra Bà Triệu

Slow&Fast

Xe hơi
Chắc mới cắm vì cách đây mấy tháng em vẫn đi

_MBBG_

Xe điện
Nhà e gần đó nên biết lâu rồi,và cũng cãi nhau với CAP một lần,e thấy biển cấm oto...ừ thì ko rẽ vào,thế là e lùi từ phố huế vào TQT đỗ ngay ngắn,xuống xe thì thấy chú CAP tiến lại nói
CAP : xe a đi vào đường cấm
E : tôi ko di vào đường cấm,nếu a có clip quay dc tôi đi và rẽ vào đường cấm tôi sẽ nộp phạt đầy đủ,còn hiện giờ xe tôi đỗ gọn gàng đúng luật và ko vi phạm gì nên tôi cũng ko cần trình bày gì với a,tôi đi có việc,chào a.
Nói xong a quay đi luôn,10p sau e ra thì chú CAP đi từ bao giờ rồi.
Tình huống này e nhận với các cụ là e sai,nhưng nếu mổ xẻ vấn đề thì ta sẽ có hai điểm mấu chốt để bẻ lại CAP
1 : CAP ko có bằng chứng xe e vi phạm,thường những xe đi vào đường cấm thì sẽ bị vịn khi vẫn đang lưu thông trên đường cấm,còn trường hợp của e thì CAP vịn khi xe e đang đỗ và đúng chiều quy định.
2 : nếu lực lượng chức năng cụ thể ở đây là CAP nếu muốn kiểm tra và dừng xe vi phạm thì tối thiểu lực lượng phải có ít nhất là hơn 1 người,vậy mới dc coi là tổ công tác dc,đằng này có một mình xách cặp ra vịn là hoàn toàn sai.

Jupiter93

Xe tải
hum kia cháu đi qua thấy....hjxx...tý thì bị tóm :D

cafe123

Xe đạp
Nhà e gần đó nên biết lâu rồi,và cũng cãi nhau với CAP một lần,e thấy biển cấm oto...ừ thì ko rẽ vào,thế là e lùi từ phố huế vào TQT đỗ ngay ngắn,xuống xe thì thấy chú CAP tiến lại nói
CAP : xe a đi vào đường cấm
E : tôi ko di vào đường cấm,nếu a có clip quay dc tôi đi và rẽ vào đường cấm tôi sẽ nộp phạt đầy đủ,còn hiện giờ xe tôi đỗ gọn gàng đúng luật và ko vi phạm gì nên tôi cũng ko cần trình bày gì với a,tôi đi có việc,chào a.
Nói xong a quay đi luôn,10p sau e ra thì chú CAP đi từ bao giờ rồi.
Tình huống này e nhận với các cụ là e sai,nhưng nếu mổ xẻ vấn đề thì ta sẽ có hai điểm mấu chốt để bẻ lại CAP
1 : CAP ko có bằng chứng xe e vi phạm,thường những xe đi vào đường cấm thì sẽ bị vịn khi vẫn đang lưu thông trên đường cấm,còn trường hợp của e thì CAP vịn khi xe e đang đỗ và đúng chiều quy định.
2 : nếu lực lượng chức năng cụ thể ở đây là CAP nếu muốn kiểm tra và dừng xe vi phạm thì tối thiểu lực lượng phải có ít nhất là hơn 1 người,vậy mới dc coi là tổ công tác dc,đằng này có một mình xách cặp ra vịn là hoàn toàn sai.
Bác cho hỏi, copđi 1 mình là không đúng nguyên tắc kiểm tra hả bác?
hôm nọ quán cafe nhà em bị 1 ông cop khu vực, mặt non troẹt xưng là anh với em (đầu sắp bạc hết) hỏi việc bán mấy thực phẩm chức năng chống say có giấy phép bán hàng, với ủy quyền đại lý ko? nếu ko là ko được bán và hẹn lần sau kiểm tra. Rồi tút thẳng.
Ặc, em bảo lại, mời bác lần sau tới kiểm tra.
Nghe bà con lối phố là thằng này mới về nên phải thị uy, chắc nó định túm mình để thị uy.
Nếu lần sau nó đi 1 mình, chắc em phải quay phim lại cho đi theo bác nhanh luôn.