[Thảo luận] Cấm rẽ trái toàn thời gian từ đường đôi Linh Đàm ra Giải Phóng!

AC.Milan

Đi bộ
Sáng nay e chạy ra Giải Phóng, ngó lại cái biển cấm rẽ trái thì thấy mấy bác bỏ biển ghi chú thời gian rồi (trước là 6h30 -9h, 16h30 đến 19h thì phải). Các bác cẩn thận nhé!

blue esc

Xe tải
Cấm oto rẽ trái toàn thời gian từ Linh Đàm ra Giải Phóng

Chính xác ạh, nhưng chỉ với oto thôi. Sáng nay đi làm em cũng thấy cái biển giờ bỏ đi, như vậy từ nay, oto đi từ Linh Đàm ra Giải Phóng bắt buộc phải rẽ phải rồi vòng lại nếu các bác muốn đi về trung tâm Hà nội. 1 bác đi VIOS cố tình rẽ trái đã bị CA vịn.
Đợt này CA đang rầm rộ ra quân, vừa 1000 năm Thăng Long, vừa tháng an toàn giao thông nên những lỗi như thế này bị phạt rất dã man con ngan. Các bác chú ý nhé.
PS: Cụ chủ thớt sửa lại tên thớt đê, xe máy vẫn rẽ vô tư nhé, chỉ có oto là bị cấm thôi

Chỉnh sửa cuối:

bendoquan

Xe hơi
Cám ơn cụ đã nhắc nhở, không biết cấm như thế thì ngã 3 này có đỡ tắc hơn không nhỉ (chiều từ Giải phóng rẽ vào Linh Đàm). Trước đây vào giờ cao điểm lúc nào cũng tắc nên chẳng dám đi đường này.

Pet_HUT

Xe container
Hôm chủ nhật rồi em cũng sơ ý không nghĩ là biển phụ đã bị dỡ nên cứ thế rẽ trái, cũng có mấy chú xxx ở đó mà chả thấy các chú ý tuýt gì cả!

Tuôi

Xe tăng
Chỗ này cho rẽ phải khi gặp đèn đỏ nhưng ko có vạch phân làn cho xe máy chờ đèn đỏ nên hậu quả là ô tô vẫn bị ùn lại. Vẫn tắc. Rõ chán!

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
VOV GT có bẩu Linh Đàm là khu ĐT kiểu mẫu, dưng đường vào lại chả mẫu tí lào =))
chuẩn ứ cần chỉnh ạ :D
cụ lào cần lên trung tâm thì đi đường Nguyễn Hữu Thọ nhá, cụ lào xuống VĐ thì đi đường fía sau í ạ, qua mấy quán Tào Thị gì đó, cháu thấy cũng vắng :-bd

digikni

Xe tải
Cái cầu nối lên cầu thanh trì đoạn Linh Đàm vẫn chưa xong hả các cụ ? Thanh Trì là công trình chào mừng ngàn năm mà, Thế này thì phải chào mừng bằng máy bay rồi

anhtho

Xe ngựa
Tôi thấy từ hồi cấm rẽ trái có vẻ đỡ tắc hơn. Dưng mà cấm luôn xe 2b thì ổn hơn vì các xe 2b lúc gặp đèn đỏ lại đứng chờ, làm dồn ứ dòng 4b đáng lẽ được rẽ phải kể cả đèn đỏ.

Tuôi

Xe tăng
Tôi thấy từ hồi cấm rẽ trái có vẻ đỡ tắc hơn. Dưng mà cấm luôn xe 2b thì ổn hơn vì các xe 2b lúc gặp đèn đỏ lại đứng chờ, làm dồn ứ dòng 4b đáng lẽ được rẽ phải kể cả đèn đỏ.
Không phải chỉ 2 bánh đỗ chờ đèn đỏ. Các taxi và một số bác tài đãng trí vẫn cứ thấy đèn đỏ là đỗ. Chiều nay, khi đi qua đoạn này, nhân lúc dòng xe ngược chiều chưa ào đến, em phải vượt lên tạt đầu 1 chú Taxi để rẽ vì chú này cứ dừng đợi đèn xanh. Khi ngang qua, khó chịu quá, em hạ kính bên phụ vừa ra hiệu vừa tỏ thái độ "trìu mến", mãi mới thấy chú ấy rụt rè rẽ theo. Em nghĩ bụng, các chú tài này đi thì ngơ ngáo nhưng hễ bị xử lý thì thế nào cũng có lúc cho CSGT lên nóc capo ngay. Bằng mua, rõ khổ.

Chỉnh sửa cuối:

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Em ngày nào đi làm cũng qua chỗ đó đây! Em ở trong Linh Đàm mà. Sáng nào đi cũng tắc, nhà từ Linh Đàm lên công ty ở Vincom mà đi mất 45-60', rõ chán! Cái cầu thì làm mãi không xong, bụi tít mù.

Cơ mà mấy hôm em đi cứ rẽ trái mà chẳng thấy bị sao cả các cụ ạ :D

biA

Xe máy
hôm nay khoảng 10h sáng em thấy mấy bác bị xxx luộc vì can tội rẽ trái đấy nên các cụ cẩn thận đi đúng luật.

blue esc

Xe tải
Cái cầu nối lên cầu thanh trì đoạn Linh Đàm vẫn chưa xong hả các cụ ? Thanh Trì là công trình chào mừng ngàn năm mà, Thế này thì phải chào mừng bằng máy bay rồi
Xong rồi cụ ạ, hôm qua em đi dọc cầu thấy thông hết rùi, biển báo, chỉ dẫn đủ cả, tốc độ tối đa 100km/h nhé. Cơ mà đến đâu cũng có biển cấm và CA đứng trông, chắc chưa cho dân đi mà để các cụ thông xe đã.

Tuôi

Xe tăng
Xong rồi cụ ạ, hôm qua em đi dọc cầu thấy thông hết rùi, biển báo, chỉ dẫn đủ cả, tốc độ tối đa 100km/h nhé. Cơ mà đến đâu cũng có biển cấm và CA đứng trông, chắc chưa cho dân đi mà để các cụ thông xe đã.
Theo lịch, 8h sáng mùng 10 sẽ thông xe cụ ạ. Mong sẽ đỡ tắc hơn.

chauchau

Xe điện
em không hiểu sao còn 1 đoạn từ đường đôi ra Giải phóng không giải tỏa để mở rộng đường, cả cái khu LD to là thế, đường Vành đai 3 giờ cũng đổ vào đấy mà để chềnh ềnh mấy cái gara rửa xe, mấy cái quán xập xệ cản đường? chịu thật, em cũng đang định hỏi cái đường trên cao thế nào rồi? có cụ nào biết lịch Thủ tướng không?

chauchau

Xe điện
Theo lịch, 8h sáng mùng 10 sẽ thông xe cụ ạ. Mong sẽ đỡ tắc hơn.
à đây rồi, tiếc thật, giá mà trước đây Thủ đô được giải phóng sớm hơn 1 tháng có phải đỡ bao nhiêu không...

Website
www.facebook.com
em không hiểu sao còn 1 đoạn từ đường đôi ra Giải phóng không giải tỏa để mở rộng đường, cả cái khu LD to là thế, đường Vành đai 3 giờ cũng đổ vào đấy mà để chềnh ềnh mấy cái gara rửa xe, mấy cái quán xập xệ cản đường? chịu thật, em cũng đang định hỏi cái đường trên cao thế nào rồi? có cụ nào biết lịch Thủ tướng không?
Cái đấy ko bao giờ mở rộng nhá. Người ta xây cái nhà chọc giời to vật ở đấy rồi.:102: