[Thảo luận] Cấm rẽ trái các ngã tư từ Láng Hạ hướng về Lê Văn Lương.

Dột

Xe đạp
Em tìm chưa thấy có bài nào về lệnh cấm mới này nên viết vài dòng để các cụ chú ý.

Hiện giờ mọi ngã tư hướng Láng Hạ xuôi về Lê Văn Lương đều cấm rẽ trái, chạy thêm một đoạn nữa mới được rẽ.

Em vừa bị tuýt khi rẽ trái Láng Hạ - Thái Hà, do chủ quan bình thường vẫn đi thế. Trong thời gian đứng giải quyết với xxx, em đếm được 7 xe bị vịn, trong đó có 2 taxi và 2 xe do 2 mợ lái.

Các cụ lưu ý nhé! (b)

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
:ohmy: Luật cấm lạ đời nhất e từng nghe:77::77: Sao k làm cái đèn tín hiệu 3-4 pha mà đi cấm thế này, cấm thế thì để ngã tư làm gì

2fast2fear

Xe tăng
Vụ cấm này lâu rồi mà bác. Có hẳn 1 cái biển đỏ chói bên trái ghi: Cấm ô tô rẽ trái mà (b)

Slowly

Xe tải
Cái này có nhiều thớt trên OF chứ có phải không có đâu,chắc cụ chưa tìm thấy thôi.

series3

Xe tăng
Chỗ này cấm lâu rồi và trên OF nhắc tới cũng lâu rồi, cũng vì lâu rồi nhưng hôm nay cụ mới bị vịn nên lại thành mới :21: Em thấy lạ là nó làm cái biển phụ to thế rồi mà các cụ vẫn phi vào là sao nhỉ???

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Em tìm chưa thấy có bài nào về lệnh cấm mới này nên viết vài dòng để các cụ chú ý.

Hiện giờ mọi ngã tư hướng Láng Hạ xuôi về Lê Văn Lương đều cấm rẽ trái, chạy thêm một đoạn nữa mới được rẽ.

Em vừa bị tuýt khi rẽ trái Láng Hạ - Thái Hà, do chủ quan bình thường vẫn đi thế. Trong thời gian đứng giải quyết với xxx, em đếm được 7 xe bị vịn, trong đó có 2 taxi và 2 xe do 2 mợ lái.

Các cụ lưu ý nhé! (b)
Chắc mấy tháng trở lại đây bác bận không ra đường nhỉ (cũng có thể bác cũng không có điều kiện cập nhật thông tin). :^):^):^)

Darklord8x

Xe đạp
sak, em vùa bi phạt sáng nay xong! lâu lau em mới ra đó, ai dè....:mad:

Dột

Xe đạp
Chắc mấy tháng trở lại đây bác bận không ra đường nhỉ (cũng có thể bác cũng không có điều kiện cập nhật thông tin). :^):^):^)
Đúng là cung đường em đi hơi ngược lại nên không để ý đoạn đó, lại vừa đi vừa mải nói chuyện. :102:

Mà sao thấy nhiều cụ khác vẫn dính như em nhỉ, chắc toàn cụ cũng "dột" như em. :D

Thôi các cụ biết cả rồi em cũng mừng, chứ cứ thấy xxx tim em lại nhói một cái. :P

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Đúng là cung đường em đi hơi ngược lại nên không để ý đoạn đó, lại vừa đi vừa mải nói chuyện. :102:

Mà sao thấy nhiều cụ khác vẫn dính như em nhỉ, chắc toàn cụ cũng "dột" như em. :D

Thôi các cụ biết cả rồi em cũng mừng, chứ cứ thấy xxx tim em lại nhói một cái. :P
Em xin lỗi bác em quá lời, đúng là cái vụ này có cách đây mấy tháng rồi nhưng vẫn còn nhiều bác chủ quan nên làm tăng thu nhập cho xxx. Rất nhiều lần em đi sau thấy các bác cứ rẽ trái, em nháy đèn, bóp còi báo hiệu có một số bác thì chú ý và thoát nhưng một số thì cứ tưởng em chơi đểu thế là (l) với xxx

Carens2009

Xe điện
Em thấy chỗ đấy không nhưng có biển mà còn cả chữ bẳng tiếng việt nữa là ô tô không được rẽ trái gì đó,giống như ở ngã tư Khâm Thiên -Đê Là Thành.Hay các cụ lúc đấy mải làm gì nên thế.

KhanhBeo

Xe buýt
Website
muaoto.vn
Vụ cấm này lâu rồi mà bác. Có hẳn 1 cái biển đỏ chói bên trái ghi: Cấm ô tô rẽ trái mà (b)
e thấy chán hẳn, mí pác ngồi ăn rồi nghĩ ra đây mà, nghĩ dân ta ko bít biển cấm nên phải viết chữ, nhưng lại chưa nghĩ ra là dân ta còn có ng ko bít chữ mà :))

dang_tim_xe

Xe điện
Cấm lâu roài cụ chủ ơi!! Lại còn treo cái biển to tổ chảng màu đỏ chữ trắng nữa : CẤM OTO RẼ TRÁI, biển lại đặt bên trái trong khi hiệu lực của biển theo Luật GTDB là phía sau và bên trái biển. Chung quy lại cũng do nhiều cụ mua bằng quá, và cũng quá nhiều cụ bon chen quá nên mới sinh tắc đường---> Phải cấm (ở ta cái gì mà không xử lý được là cấm):)):)):))

mike

Xe máy
Cấm lâu roài cụ chủ ơi!! Lại còn treo cái biển to tổ chảng màu đỏ chữ trắng nữa : CẤM OTO RẼ TRÁI, biển lại đặt bên trái trong khi hiệu lực của biển theo Luật GTDB là phía sau và bên trái biển. Chung quy lại cũng do nhiều cụ mua bằng quá, và cũng quá nhiều cụ bon chen quá nên mới sinh tắc đường---> Phải cấm (ở ta cái gì mà không xử lý được là cấm):)):)):))
Biển có chữ là biển hướng dẫn thôi, các bác GTCC rất thông cảm với các khách hàng "mua bằng" của mình nên mới đẻ ra cái biển chẳng giống ai đó, biển cấm rẽ trái đã cắm đúng vị trí rồi, các điều các bác ấy sợ nhỡ bác nào mải nói chuyện, quên luật về biển, đang mải tán róc với gấu, gái hay bị lấp xe buýt xe ca ... nên mới cho cái biển to tổ bổ ngay giữa đường như thế. Ngoài biển rẽ trái còn có mấy cái biển "Đèn đỏ dừng tại đây" nữa. Đúng là lậy các bố GTCC và bà con tham gia giao thông nhà mình! :77:

badpeach

Xe hơi
Biển có chữ là biển hướng dẫn thôi, các bác GTCC rất thông cảm với các khách hàng "mua bằng" của mình nên mới đẻ ra cái biển chẳng giống ai đó, biển cấm rẽ trái đã cắm đúng vị trí rồi, các điều các bác ấy sợ nhỡ bác nào mải nói chuyện, quên luật về biển, đang mải tán róc với gấu, gái hay bị lấp xe buýt xe ca ... nên mới cho cái biển to tổ bổ ngay giữa đường như thế. Ngoài biển rẽ trái còn có mấy cái biển "Đèn đỏ dừng tại đây" nữa. Đúng là lậy các bố GTCC và bà con tham gia giao thông nhà mình! :77:
Cái này gọi là phụ đề tiếng Việt các bác ạ. Theo em, giờ ở các ngã tư có đèn xanh đèn đỏ nên đầu tư thêm biển kiểu "Đèn xanh được đi, đèn đỏ dừng lại" hoặc cứ mỗi 100-200m lại có biển: "Ga phải, phanh trái" như thế khỏi sợ các cụ nhầm chân ga chân phanh nữa nhỉ.

@1dong

Xe hơi
Em ngày nào cũng đi tuyến này nên để ý lắm ạ . Mấy hôm đầu còn có anh thanh tra GT nhắc nhở . Sau là XXX phệt nhiệt tình . Moá các anh ý chứ , nhắc nhở người ta mà cứ như định đánh ngta ko bằng , dùi cui chỉ thằng mặt mình , còn mặt các anh ý thì cứ như sắp ăn thịt mình :77:

nhatminhsm

Xe buýt
Cái này cấm lâu rồi mà,trên OF các cụ cũng đã cảnh báo rồi....chia buồn cùng bác,làm một ly cho mát cụ nhé..(b)(b)(b)(b)