[Thảo luận] Cám ơn cậu xe tải tốt bụng

phuong98a

Xe hơi
dạo trước em đi qua đoạn đường đang làm nhưng chỉ mới đổ cát. có cái xe tải chạy trước ko sao nhưng e lại ko chạy đúng theo vệt bánh xe đó nên đi được 1 đoạn và bị xa lầy. đang loay hoay thì có 1 bác xe tải chạy ngược chiều, e cũng chưa kịp nhờ thì bác ý cũng đỗ lại và kéo xe em lên đấy.
vẫn còn nhiều người tốt mà các bác.

Loong Phoong

Xe điện
đúng là người tốt bây giờ thật hiếm

trang-mazda

Xe tải
Em mong mọi người hãy phát huy tinh thần tương trợ lẫn nhau.

X_FIVE

Xe điện
Các bác lái xe tải chở cát vào bãi cũng rất hay bị lún nên họ cũng hiểu được hoàn cảnh của kụ
XH đôi khi vẫn có những cử chỉ đẹp như vậy đáng mừng thật!

Thanhale

Xe tải
Người ta giúp cụ như vậy mà cụ lại không biết biển số xe và tên của người ta dc là em hơi trách cụ đấy.

toanthangcs

Xe điện
Rất đáng quí, mong rằng mỗi người chúng ta cũng giống như cậu lái xe tải nói trên: giúp đỡ và tôn trọng người khác vô điều kiện.

Emchaien

Xe buýt
Có mỗi cái số xe mà cũng không nhớ, để các cụ trên này gặp ngoài đường còn cảm ơn hộ cụ.Nếu e gặp cụ e cũng xuống kéo giúp cụ ngay nhưng sedan không biết có kéo được không.
Năm 2010 thằng bạn em mới lái, đi lacetti nhầm số lùi thành số 1 thế là tiến thẳng xuống mương, gần đến mép nước thì phanh được lại, thế là cứ ngồi kéo phanh tay và giữ chân phanh, lúc đấy tầm 23h hơn nên nhiều cụ xe tải nhỏ chạy vật liệu, e ới 1 cụ nhờ kéo, thế là cụ tải với phụ nhảy xuống lấy cáp lùi *ít xe lại kéo xe bạn em lên, xong cảm ơn rối rít cũng là lúc 2 cụ lên đường đi tiếp mà e cũng không ghi nhớ số xe giống cụ chủ :">

yeuquai

Xe đạp
tự thân làm những việc tốt .. cũng như là cám ơn người ta rồi ! e nghĩ vậy .

betraihn

Xe buýt
Cháu lái xe qua chỗ đó thấy cụ sa bãi cát cháu cũng giúp hệt như anh xe tải. Các cụ vot cháu đê.!

PhuongDong

Xe tăng
Năm ngoái bọn Em rủ nhau về nguồn lên hang Pac pó - Cao Bằng chơi. Lúc trên đường về đã dặn đ/c lái xe mua xăng nhưng vì không có hóa đơn đỏ nên chú đó kiên quyết không mua. Hậu quả lên đến đỉnh đèo vào nửa đêm thì hết xăng. Xác định ngủ đêm trên đèo thì may quá có một xe công mang biển số 99K- 9548 chạy qua dừng lại hỏi han và để lại cho mấy xô xăng để về đến Hà nôi. Em chỉ kịp biết tên là Bình. Có cụ nào quen biết với anh lái xe đó thì cho Em gửi lời cám ơn và có được số cầm chân thì tốt quá. Anh Em chén rượu gọi là gặp nhau.

F.I.A.T

Xe điện
Khi mình rơi vào hoàn cảnh như vậy mới thấy hết ý nghĩa hành động của bác tài xe tải. ước gì có thật nhiều người lái xe như bác ấy

coixay

Xe buýt
Sáng nay em đỗ xe ở đầu dốc chỗ ngã ba đường Tây Hồ giao nhau với đường Xuân Diệu nên bị các anh công an phường nhắc nhở. Đang có việc ở gần đấy nên em phải lên đường Xuân Diệu kiếm chỗ đỗ khác. Nhìn thấy có miếng đất trống gần ngã ba Xuân Diệu - Tây Hồ, ngay chỗ cái bảng chỉ đường vào KS Tây Hồ (cái bảng xanh, chữ trắng to khoảng hơn nửa m2 ấy), em mừng quá, tấp xe vào luôn. Ai ngờ nền cát nhìn ngoài thì tưởng là OK, vào đến nơi mới thấy lún. Xoay xở kiểu gì cũng không được.

Đang toát mồ hôi thì có cậu xe tải chở cát đi ngang qua. Em chưa kịp nhờ thì cậu ấy đã dừng xe, chỉ cho em chỗ mua dây dù và kéo giúp rất nhiệt tình.

Lúc xe lên được khỏi chỗ lún, em biếu cậu ấy ít tiền, bảo là mua giúp anh vài gói thuốc, uống ly cà phê cho vui. Cậu ấy nhất định không nhận, bảo là anh em giúp nhau là vui rồi.

Em chỉ kịp cảm ơn, chưa kịp hỏi tên, không kịp nhớ biển số xe.

Mong cánh xe tải có được nhiều người như cậu này. Mong cánh xe sang cũng luôn có tinh thần tương trợ lẫn nhau.
Cảm ơn bác tài xe tải đã nêu một tám gương đẹp- mong là bác tài nào cũng có tinh thần hỗ trợ nhau nhiệt tình vô tư như thế.

vietnova89

Xe buýt
thật vui vì đời vẫn còn nhiều người tốt, trong cái xã hoọi xô bồ này ai cũng chỉ vì mình

totorauxom

Xe điện
nhưng em thấy cụ dùng từ lái xe tải với lái xe sang nó cứ thế nào ấy, em ngày xưa đạp xe lõ đ ít ra giờ mua được cái ô tô nghe sang mồm quá

cruze_vp

Xe tăng
1 hành động đẹp giữ thời buổi mọi người giúp người vì tiền