[Thảo luận] Cảm ơn các chú áo vàng

robin2.0

Xe tăng
em kể cho các cụ nghe chuyện tranh luận ở HD hôm qua.
Từ HP về, qua địa phận HD, đoạn đó ko có vạch liền các cụ nhé.
Xe trước đi chậm, em xi nhan phải, đi vào làn trong, vượt lên. Khi đã đủ distance an toàn, em lại xinhan, chuyển sang làn ngoài cùng.
Đi 1 đoạn, tít tít, có chú giơ gậy.
OK, em tấp vào lề hỏi: anh phạm lỗi gì thế ?
XXX: Anh ko phạm lỗi tốc độ, nhưng phạm lỗi vượt phải.
Ô hô, hay rồi đây. Em mới bảo:
Nếu các chú mà phạt anh lỗi vượt phải, đề nghị ghi rõ vào hiện trạng đường ko có vạch liền, và lái xe đã xi nhan chuyển làn đầy đủ.....
Chém gió (đúng là chém gió), thèm thuốc, em mới bảo cậu đi cùng chạy ra xe lấy bao thuốc, thì một chú xxx khác mời ngay điếu Kent trắng. Hà hà, lại tranh luận, có đề cập đến thông tư 27, nghị định 34,.... rồi bắt tay bắt chân, xin nhau số điẹn thoại. Em lại lên đường, ko quên hẹn gặp lại các chú xxx Hải dương tuần sau.
Túm lại, em thấy cách giải thích của các chú xxx ko ổn, nào là riêng đường 5 có quy chế khai thác, và có luật riêng....
Em chỉ hỏi các chú, định nghĩa cho em: thế nào là vượt phải, cùng làn hay khác làn.....
Nhưng cơ bản, các chú ấy cũng dề chịu, ko ngoan cố, và cũng ko dọa nạt gì nên em cũng ..cho qua, hí hí.
P/S: Còn đây là số của chú xxx Chiến, CSGT HD: 0913596635, khá dễ chịu và chịu lắng nghe, các cụ nào mà dính ở chặng này, nếu gặp chú Chiến cho em gửi lời hỏi thăm nhá
e gặp xxx này 1 lần ở HD roài thì phải, nhẹ nhàng ko tranh luận nhiều, tình huống của e giống hệt cụ

viet1235

Xe buýt
Bỏ qua chuyện làn, việc Cụ không thắt đai an toàn là Cụ sai toét rồi. Tại hạ vừa mượn được còi Min, Mod đây: T...o...e...t. :o)Tinh thần của OF nghiêm khắc phê bình Cụ nhé, hãy thắt đai vì chính bản thân mình Cụ ợ:-?
Thế biên bản của bác là biên bản phôto hay biên bản của OF thế:))

bonbanh

Xe buýt
hài vãi... bó tay, không biết chú đó có biết đọc không hay mù chữ

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Đường Phạm Hùng, xxx bắt các cụ cho vui thôi vì chủ yếu để canh luật đám xe đi trên đường vành đai và xe khách vào bến Mỹ Đình. Có lẽ chính vì thế nên đường Phạm Hùng xxx họ hay tha cho các cụ hơn. Chỉ cần chuyển sang Trần Duy Hưng hay Láng Hạ, các cụ cứ thử cãi xem sao...
Trần Duy Hưng và Láng Hạ làm gì có biển phân làn ạ?
8-|

Bino

Xe điện
em kể cho các cụ nghe chuyện tranh luận ở HD hôm qua.
Từ HP về, qua địa phận HD, đoạn đó ko có vạch liền các cụ nhé.
Xe trước đi chậm, em xi nhan phải, đi vào làn trong, vượt lên. Khi đã đủ distance an toàn, em lại xinhan, chuyển sang làn ngoài cùng.
Đi 1 đoạn, tít tít, có chú giơ gậy.
OK, em tấp vào lề hỏi: anh phạm lỗi gì thế ?
XXX: Anh ko phạm lỗi tốc độ, nhưng phạm lỗi vượt phải.
Ô hô, hay rồi đây. Em mới bảo:
Nếu các chú mà phạt anh lỗi vượt phải, đề nghị ghi rõ vào hiện trạng đường ko có vạch liền, và lái xe đã xi nhan chuyển làn đầy đủ.....
Chém gió (đúng là chém gió), thèm thuốc, em mới bảo cậu đi cùng chạy ra xe lấy bao thuốc, thì một chú xxx khác mời ngay điếu Kent trắng. Hà hà, lại tranh luận, có đề cập đến thông tư 27, nghị định 34,.... rồi bắt tay bắt chân, xin nhau số điẹn thoại. Em lại lên đường, ko quên hẹn gặp lại các chú xxx Hải dương tuần sau.
Túm lại, em thấy cách giải thích của các chú xxx ko ổn, nào là riêng đường 5 có quy chế khai thác, và có luật riêng....
Em chỉ hỏi các chú, định nghĩa cho em: thế nào là vượt phải, cùng làn hay khác làn.....
Nhưng cơ bản, các chú ấy cũng dề chịu, ko ngoan cố, và cũng ko dọa nạt gì nên em cũng ..cho qua, hí hí.
P/S: Còn đây là số của chú xxx Chiến, CSGT HD: 0913596635, khá dễ chịu và chịu lắng nghe, các cụ nào mà dính ở chặng này, nếu gặp chú Chiến cho em gửi lời hỏi thăm nhá
Quê Gấu em ở HD nên em cũng hay thấy nhiều chú bị bắt ở đoạn gần về đến khu Nam Cường.

Em hỏi bác Longvu: trong trường hợp này (đường có phân làn, không phải vạch liền) thì mình được chuyển làn và vượt phải à? Em không hiểu lý luận của bác trong trường hợp này. Nếu câu hỏi ngu bác chỉ giáo.

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Quê Gấu em ở HD nên em cũng hay thấy nhiều chú bị bắt ở đoạn gần về đến khu Nam Cường.

Em hỏi bác Longvu: trong trường hợp này (đường có phân làn, không phải vạch liền) thì mình được chuyển làn và vượt phải à? Em không hiểu lý luận của bác trong trường hợp này. Nếu câu hỏi ngu bác chỉ giáo.
Nếu đường có 2 làn trở lên và đầu đoạn đường đấy không có biển phân làn (xe nào đi làn nào) thì em hỏi bác:
- Bác đang đi sau 1 cái xe, bác xi nhan xin đi sang làn bên phải (và không quá tốc độ) thì có làm sao không? Ai cấm bác?
- Sau đó bác lại xi nhan trái, xin đi sang làn bên trái (vượt lên cái xe trước đó, và cũng không quá tốc độ cho phép) thì có làm sao không? Ai cấm bác?

Đủ các điều kiện và đúng luật như thế, bác đi bị xxx vẫy, bác xuống nếu nó bảo vượt phải, bác bắt nó ghi đúng như thế vào biên bản, cầm về gửi Thanh tra, cho mấy xxx đấy về cà số khung 6 tháng \:D/

Loong Phoong

Xe điện
có đợt e bị bắn tốc độ ở Bắc Ninh, xe không mang đăng kí, thế là kẹp đăng kí xe máy vào các chú ý cũng chả biết gì cả

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
có đợt e bị bắn tốc độ ở Bắc Ninh, xe không mang đăng kí, thế là kẹp đăng kí xe máy vào các chú ý cũng chả biết gì cả
Xong bác có mất tiền không? Nếu không thì đúng là ^:)^ bác và ^:)^ cả xxx luôn @};-

HobbyDriver

Xe tăng
...Không hiểu lý do gì mà chú áo vàng bỏ qua được tội cụ không thắt dây an toàn nhỉ ???
Mọi khi cứ thế phạt. Tự nhiên hôm nay có người cãi lại, đâm cuống... quên mất mình chặn xe vì lý do gì :))