::Cảm nhận về Window 8 Consumer Preview

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Nó chỉ khác windows 7 cái Metro bên ngoài thôi còn khi vào desktop sử dụng giống như windows 7 thôi, cảm nhận ban đầu ie10 duyệt web cực nhanh y như winphone 7.

catpv

Xe điện
à cụ nói e mới nhớ. có lẽ nào do e cài 2 win 1 lúc không nhỉ??

h e đang sài w7 + xp không thấy gì............:-/
Vẫn bậy, tôi cài đủ kiểu, Win7 + Win8 // chạy vẫn mát chán. Cụ không nên phán thế làm nản lòng anh em.

xe cáng

Xe tăng
Hơi khó nhỉ,chẳng lẽ giờ lại cài máy ảo để chụp ảnh hướng dẫn,cụ search google đi,hình như tinhte có bài chi tiết đấy
Cụ hướng dẫn em cách cài đặt để sử dụng các ứng dụng metro đi mail, foto, people...., cài win thì em đã cài rồi nhưng khi chạy các ứng dụng metro thì không đc vì nó báo là phải sử dụng user khác với user admin nhưng em tạo ra user khác thì cũng không dùng được (em vướng ở chỗ này ạ.)

catpv

Xe điện
Cụ hướng dẫn em cách cài đặt để sử dụng các ứng dụng metro đi mail, foto, people...., cài win thì em đã cài rồi nhưng khi chạy các ứng dụng metro thì không đc vì nó báo là phải sử dụng user khác với user admin nhưng em tạo ra user khác thì cũng không dùng được (em vướng ở chỗ này ạ.)
Mấy món đó thì hơi khó. Thứ nhất là phải có tài khoản Live của Microsoft thì nó mới Link trực tiếp luôn, và nó yêu cầu băng thông internet cao lắm cụ à
Lúc được lúc không chán lắm
Dùng cái Win8 cho chạy nhanh và mát thôi cụ à. Nhẹ nhàng hơn Win7 chứ Driver vẫn còn chán lắm. Mấy cái metro thì vẫn tậm tịt chưa nhuyễn được cụ à.

ynhi2208

Xe điện
Mấy món đó thì hơi khó. Thứ nhất là phải có tài khoản Live của Microsoft thì nó mới Link trực tiếp luôn, và nó yêu cầu băng thông internet cao lắm cụ à
Lúc được lúc không chán lắm
Dùng cái Win8 cho chạy nhanh và mát thôi cụ à. Nhẹ nhàng hơn Win7 chứ Driver vẫn còn chán lắm. Mấy cái metro thì vẫn tậm tịt chưa nhuyễn được cụ à.
Cụ nói sao ấy chứ,trước em dùng 2G dùng mấy cái này vẫn ngon mà,chán cái là lên FB không để ẩn được :D

onlinefisher

Xe điện
Em cũng thuộc kiểu cực hám của lạ, nhưng chưa thử được, bồ hóng thôi!

Ha_Giang

Xe hơi
E thấy cái thằng Window 8 Consumer Preview nhanh hơn các bản kia. mà dùng thấy nó ổn định nhất

xe cáng

Xe tăng
Thời điểm mới ra bản này em dùng ngon, cài đặt cũng dễ nhưng chuyển về WIn7 dùng 1 thời gian, nay quay lại thì không được. Khi cài đặt account để dùng các ứng dụng metro thì đều báo lỗi.

hienvanbui

Xe buýt
Website
Modaninhvan.com
Các bác dùng nhiều rồi thì cho xin bảng thống kê ưu khuyết điểm so với win7 phát. Em đang định cài vào con laptop

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Iem đang đã cài và sử dụng được mấy ngày nay, chưa thấy lỗi nào xuất hiện. Các kụ chú ý khi gặp hiện tượng gì mà mình coi là lỗi chỉ cần search google sẽ có cách để khắc phục ngay. Đây là cái thú của sự khám phá và vọc, chứ chờ ăn sẵn thì chẳng nói làm gì.

hienvanbui

Xe buýt
Website
Modaninhvan.com
em cũng mới cài win8 vào con lap hôm qua xong. Nói chung là nhìn mượt hơn tí với lại được cái đỡ phải tìm driver vì thằng 8 này nó tích hợp thêm ít driver cho các main mới. Ngoài ra cũng chưa thấy gì hơn win7 nữa

congtiger

Xe tải
Em đã cài w8 và đã uninstall về w7 rồi. Chắc tại chưa quen, cần t.gian để làm quen

catpv

Xe điện
nghe đồn năm nay ra bản chính thức thì phải. em háo hức quá (chờ hàng crack :D)
15-8 này là chính thức phát hành chứ còn đồn gì nữa cụ. Cụ sang thớt bên chữ ký của tôi mà Down về chạy cho nó mượt nhé.

Thanh Larry

Đi bộ
Chủ thớt ơi, cậu giờ ở đâu, tớ liên lạc sao không được nhỉ?

Ai biết thông tin liên lạc của chủ thớt giờ ở đâu không? Hjz, lâu lắm ko lên diễn đàn rồi

Thanh Larry

Đi bộ
Chào tất cả các cụ !
Một thời gian trước khi win 8 mới ra e cũng có dùng thử.Nay MS lại cho ra bản mới-Window 8 Consumer Preview (WD8CP),với bản tính ham của lạ và thích cái mới em lại cài và dùng thử.Em xin có một vài cảm nhận sau:
-Về giao diện:Em thích cái đẹp nên nói cái này đầu tiên :))
+WD8CP có cải tiến về mặt giao diện rất nhiều so với bản Developer ban đầu.Người dùng có thể lựa chọn màu sắc và họa tiết của nền theo ý thích(cái này em nợ ảnh)
-Về tốc độ:tốc độ của WD8CP cải thiện hơn so với W8DVP,sự chuyển đổi qua lại giữa 2 giao diện Desktop và Metro mượt hơn rất nhiều so với bản Deve..

Do việc bỏ đi nút Star nên thanh công cụ (search,setting,share...) khi này chuyển sang bên phải màn hình.Theo cá nhân em thì thanh này xấu,màu sắc ko ăn nhập gì so với toàn bộ chương trình:
Chủ thớt giờ ở đâu thế? Làm sao e liên lạc được bi giờ nhỉ? Lâu lắm e ko lên diễn đàn, mất hết cả contact của các cụ rồi =.=