cảm nhận về Mec

HuyTrinh

Xe tải
chả cần đi Đức mới thấy taxi merc. em qua sing cách đây 4 năm đã thấy merc E chạy taxi ầm ầm rồi

Merc C

Xe tải
E đã và đang chạy C180 Sport từ khi mới tinh đây ạ. Mặc dù e có lắp rất nhiều thứ linh tinh nhưng riêng xe e thì hỏng linh tinh đủ thứ, 0 liên quan đến việc lắp hay độ đồ chơi. Tất nhiên hỏng 0 lớn nhưng chế độ bảo hảnh của Mẹc e thấy chuẩn, vì cứ trục trặc là cho thay mới trong time bảo hành luôn, tất nhiên hơi lâu chút. So với các hãng khác, hỏng thì họ sẽ sửa chứ ít khi cho thay mới lắm.
Trước khi mua e cũng kỳ vọng vào thương hiệu của xe nhưng cũng bực mình nhiều phen. Hy vọng là sau này xe sẽ 0 bị hỏng lớn, lặt vặt còn ok, chứ lớn thì ... :77:
Ko biết trùng hợp hay là j chứ 2 năm nay e vào gara mer lần nào cũng gặp 1-2 cụ đi C180 sport vào kêu khóc, hay lô này có tý lỗi. E còn gặp 1 bác ở Đức mười mấy năm về, bác ý bảo "dù sao Mer vẫn là đẳng, audi hay Bi bên đấy cũng ko bằng (!!??), tầm 50k chỉ mua đc Mer 180 liên doanh nên a mua, đc 15 ngày vào đây (An du)". Xe cụ ấy mua đc 1 tuần về quất > 60km/h nó kêu ù ù, gió bay vào xe mát lịm (tất nhiên đã kéo hết kính lên), An Du kiểm tra rồi thay cho bác ý 1 bộ doăng cửa, về đi vẫn kêu như thường. Tháo cửa ra ktra mới thấy cửa đóng lại hở 1 đoạn gần 1cm, dài chắc 20cm:77:, phần hụt vào lại nằm ở phần xát xi xe chứ ko phải cánh cửa. Thế bảo hành kiểu j các bác???E vội về trc' nên k biết giải quyết vụ đấy ntn???Chả nhẽ gò lại:^)!

Gõ kiến

Xe buýt
Bác TuánAnhTun nói đúng đấy,vì Mẹc quá đầy đủ tính năng mà. nếu ko có gì thì lấy gì mà hỏng. haha:21::)):P