Cảm nhận về Lead 125 của Honda

fangia

Xe hơi
Lead 125 hiện có 1 lỗi hụt ga xíu lúc máy nguội khi lênga .nóng máy hết....và một bệnh nữa là ga tầm 40 hoặc 60 ko ga lên được.....

trungonljne

Xe hơi
thế này phải quất cho vợ 1 con thôi

Ngaonghe2010

Xe máy
Chuẩn dòng Lead là dòng để cho các chị e đi!!!!!!!! tiện nhiều cái cả về việc kèm con cái và nội trợ!!!!!!!!!!!!

Tien bach

Xe hơi
E cũng mới làm 1 con , nói chung là quá ổn , ngoài trừ hình thức xấu thôi, còn đâu có vể rất ổn . Tiện các bác cho e hỏi cái chế độ idning stop, khi bật và tắt thì có ăn xăng khác nhau ko ?

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
E cũng mới làm 1 con , nói chung là quá ổn , ngoài trừ hình thức xấu thôi, còn đâu có vể rất ổn . Tiện các bác cho e hỏi cái chế độ idning stop, khi bật và tắt thì có ăn xăng khác nhau ko ?
Theo hướng dẫn của nhà sản xuất thì bật nên sẽ tiết kiệm được 5 đến 10% xăng, nó là chế độ tạm dừng khi gặp đèn đỏ.
Cụ nên bật chức năng này nhé

Tien bach

Xe hơi
oh , tiết kiệm hơn cơ à , e lại tưởng là ăn hơn cả bt thường ý chứ, bởi vì theo e nghi là khi tăt mắt và đề máy nhiều là thì nó lại ăn xăng hơn là để vậy mà đi, hơn nữa , tắt bật nhiều có khi lại nhanh đi bộ đề và ắc qui ý nhỉ ? e trình độ nông cạn , ko biết nghĩ như vậy có đúng ko các cụ ?

cuacoi217

Xe đạp
em đang muốn bán con này

tình hình làm em mua đi được 2 tháng rồi, đi rất ít luôn 1345km , trước em đi SH nhập nhưng bị mất nên mua con này đi tạm, nó cung là rất ổn, nhưng em cao nên đi xe này toàn bị mỏi gối thôi, ko thì chân cứ bành ra ý, chồng em thì bảo lại đổi sang SH , theo các bác đinh giá con này em bán được bao nhiêu, nếu bán được thì em bán, lỗ quá thì em lại để đi hihih, tổng em mua nó la 42t500k có lắp khóa từ bảo vệ

Tien bach

Xe hơi
xe mới thế , chắc vẫn bán được giá đấy , tất nhiên đg đi sh mà xuống con này thì đi sao đc, nhà cụ cũng điều kiện , đi đứng thế nào mà để mất xe .

phuckoracell

Xe hơi
tình hình làm em mua đi được 2 tháng rồi, đi rất ít luôn 1345km , trước em đi SH nhập nhưng bị mất nên mua con này đi tạm, nó cung là rất ổn, nhưng em cao nên đi xe này toàn bị mỏi gối thôi, ko thì chân cứ bành ra ý, chồng em thì bảo lại đổi sang SH , theo các bác đinh giá con này em bán được bao nhiêu, nếu bán được thì em bán, lỗ quá thì em lại để đi hihih, tổng em mua nó la 42t500k có lắp khóa từ bảo vệ
Xe mợ màu gì? Mợ định bán bao xiền? Em xem ổn thì múc cho mụ vợ;;)

Tien bach

Xe hơi
lâu lâu ko thấy các cụ nhận xét gì về xe , ủn lên tí cho khí thế , xe e cũng đc 1000km, nên cũng chưa nói lên điều gì , xe vẫn chạy tốt , nhất là khi đổ xăng 95 thì bốc và ngon hơn , ăn xăng thì cũng bt , ko đến nỗi tiết kiệm như các cụ nói hay như quảng cáo .

Tien bach

Xe hơi
Dạo này cũng đo xăng thử vài lần , đổ 120k thì đi đc khoảng 220 - 230 km (xăng 95), dầu máy thì đổ shell ax 7 , chạy êm và ngọt nhưng độ bốc hơi kém , chắc tại đặc hơn so với nhớt hãng , nhưng ko nóng bằng nhớt hãng , cho e hỏi các bác thường đổ dầu nhớt gì , nhớt lap là loại nào, e tham khảo thêm.

thangngo

Xe tăng
Dạo này cũng đo xăng thử vài lần , đổ 120k thì đi đc khoảng 220 - 230 km (xăng 95), dầu máy thì đổ shell ax 7 , chạy êm và ngọt nhưng độ bốc hơi kém , chắc tại đặc hơn so với nhớt hãng , nhưng ko nóng bằng nhớt hãng , cho e hỏi các bác thường đổ dầu nhớt gì , nhớt lap là loại nào, e tham khảo thêm.
cụ đổ loại 10W-30 là dầu loãng thì thằng Honda khuyến cáo thì nhẹ máy, tiết kiệm xăng nhưng máy gào và nóng, đổ loại 40 thì dầu đặc hơn, máy êm và đỡ nóng nhưng lại ăn xăng hơn. Mùa hè thì cụ nên đổ dầu đặc, mùa đông chơi dầu loãng, hoặc đi gần gần thì dùng dầu loãng, hay đi xa vài chục km trở lên thì dùng dầu đặc
Dầu thì cứ hàng chính hãng đúng thông số MB, thay theo định kỳ là được, không cần thiết phải thay dầu đắt tiền đâu

Tien bach

Xe hơi
cụ đổ loại 10W-30 là dầu loãng thì thằng Honda khuyến cáo thì nhẹ máy, tiết kiệm xăng nhưng máy gào và nóng, đổ loại 40 thì dầu đặc hơn, máy êm và đỡ nóng nhưng lại ăn xăng hơn. Mùa hè thì cụ nên đổ dầu đặc, mùa đông chơi dầu loãng, hoặc đi gần gần thì dùng dầu loãng, hay đi xa vài chục km trở lên thì dùng dầu đặc
Dầu thì cứ hàng chính hãng đúng thông số MB, thay theo định kỳ là được, không cần thiết phải thay dầu đắt tiền đâu
Vâng cụ , e cũng nghĩ thế, xe mới nên chơi dầu loãng chút , ko cần thiết đặc quá , xe cũ nát mới phải dùng dầu đặc cho nó êm và hợp , chạy nốt đợt này lại chuyển qua dầu loãng vậy. E định dùng loại của petrolimex , chai mầu đen có chữ race , ko biết có đc ko ?

thangngo

Xe tăng
Vâng cụ , e cũng nghĩ thế, xe mới nên chơi dầu loãng chút , ko cần thiết đặc quá , xe cũ nát mới phải dùng dầu đặc cho nó êm và hợp , chạy nốt đợt này lại chuyển qua dầu loãng vậy. E định dùng loại của petrolimex , chai mầu đen có chữ race , ko biết có đc ko ?
Chạy tốt cụ ơi, em cũng vẫn thay dầu này, thăng petro này thấy bảo chưa có hàng giả

vicat

Xe hơi
Website
www.facebook.com
xe ngon mà bác, chịu khó dầu mỡ lọc gió thì bền lắm

Tien bach

Xe hơi
Lead *** to phù hợp với con gái ạ, được cái đựng được nhiều đồ @@.
Vâng cụ, trai gái e thấy đều đi đc hết, bây giờ ko phân biệt giới tính mấy, xe thông dụng thì đơn giản chỉ là phương tiện đi lại, cũng ko cần quá cầu kỳ.

Tien bach

Xe hơi
Chạy tốt cụ ơi, em cũng vẫn thay dầu này, thăng petro này thấy bảo chưa có hàng giả
Ok cụ, lại dùng loại đấy vậy, chắc là tốt hơn nhớt hãng , thấy đa số các cụ ở đây đều chê nhớt hãng.

Fan gentra

Xe điện
các cụ cứ quá khen cho thằng HD chứ iem gét nó rồi xe bây giờ chất lượng tầu lắm ..xe đi chưa quá 1v mà đã thay bi sau .phớt lap,,cao su thì củ chuối
nói trung xe bgio cả xe wave ,draem cung ko bằng ngày xưa kể cả dáng vóc nữa ...chán cho HD..

Tien bach

Xe hơi
các cụ cứ quá khen cho thằng HD chứ iem gét nó rồi xe bây giờ chất lượng tầu lắm ..xe đi chưa quá 1v mà đã thay bi sau .phớt lap,,cao su thì củ chuối
nói trung xe bgio cả xe wave ,draem cung ko bằng ngày xưa kể cả dáng vóc nữa ...chán cho HD..
Đúng rồi , xe cộ nói chung bây giờ chán lắm , kể cả kiểu dáng thiết kế lẫn chất lượng sp, ko như thời xe nhập thái và nhập ý , nhật ngày xưa, nhưng vẫn cứ phải dùng thôi , thiệt thòi vẫn là ng tiêu dùng , đến ô tô cũng vậy thôi , nhất là kiểu dáng thiết kế sao càng ngày thấy càng xấu , đời sau xấu hơn đời trước , cả cả xe mec, bmw, toy hay honda............ tất cả đều xấu hơn đời trước , chả hiểu sao thế nhỉ , hay là thiết kế mãi nó cũng cạn hết ý tưởng rồi ?