Đánh giá Cảm nhận về Audi Q5

lalala1122

Xe tải
e lúc đầu cũng tính mua xe chạy rồi cho tiết kiệm chi phí, tuy nhiên gặp phải vấn đề là e chưa biết gì, mua bán thế cũng khó. Xe máy thì e chứng kiến quá nhiều rồi, mấy hàng bán xe cũ toàn xe nhập cò này sang cò khác, rồi nó về tháo tung ra mông má lại hết, nên không hiểu biết như e khó lắm cụ ạ.
e đọc bình luận của cụ ở các trang khác không biết có phải cụ ở nước ngoài hay không, chứ e thấy ở viet nam thì e chẳng thể tin nổi ai cả cụ ạ. Ở đây 1 là mua người thân hoặc là e phang hàng mới luôn thôi cụ ạ.

chuotlang

Xe lừa
e lúc đầu cũng tính mua xe chạy rồi cho tiết kiệm chi phí, tuy nhiên gặp phải vấn đề là e chưa biết gì, mua bán thế cũng khó. Xe máy thì e chứng kiến quá nhiều rồi, mấy hàng bán xe cũ toàn xe nhập cò này sang cò khác, rồi nó về tháo tung ra mông má lại hết, nên không hiểu biết như e khó lắm cụ ạ.
e đọc bình luận của cụ ở các trang khác không biết có phải cụ ở nước ngoài hay không, chứ e thấy ở viet nam thì e chẳng thể tin nổi ai cả cụ ạ. Ở đây 1 là mua người thân hoặc là e phang hàng mới luôn thôi cụ ạ.
Cụ mua xe chính hãng là xe mới
Xe ngoài là xe lướt
Cụ đánh giá xe ngon hay ko là do kinh nghiệm của cụ mà thôi, dĩ nhiên qua thợ thì đắt hơn vài nghìn, hợp lý thì lấy thôi

BSK

Xe tăng
Tính e rón rén giống cụ nên e đi mua vé tháng đi xe Bus mấy năm nay vẫn loay hoay chưa biết mua xe j ;)

ducletrung

Xe container
Nhìn nhà bác quen quen,bác tên là Huy đúng không :D

lalala1122

Xe tải
e do chưa có kinh nghiệm nên ăn chắc xe mới thôi cụ ạ. Mà bây giờ thủ đoạn tinh vi lắm, lớ ngớ tiền mất tật mang thì bỏ mịe cụ ạ

Tran Nam Hai

Xe tăng
Cụ đã thích Q5 thì mua thôi
Theo em cụ định mua 2.0 mới thì thà mua 3.2 chạy lướt hơn 1 năm còn hơn
Bản full 2.0 và các bản 3.2 gầm xe đc gia cố thêm 1 lớp bảo vệ
Cách âm thì 3.2 có nhỉnh hơn chút, 3.2 lại ko phải turbo nên cụ ko lo ăn dầu
Q5 ngồi trc rộng rãi, ngồi sau ko quá chật
Nó chỉ có 2 nhược điểm và đi xóc cửa sổ trời thỉnh thoảng kêu thôi và với những chiếc xe trên 100k thì cách âm nó thuộc loại trung bình kém
Ở VN ít xe 3.2 lắm ạ. Xe lướt chưa biển mua ngoài garage thì nói chung cũng ổn, xe mới chạy chưa xi nhê gì đâu ạ, xe có biển rồi thì cũng mỏi phết.

chuotlang

Xe lừa
Ở VN ít xe 3.2 lắm ạ. Xe lướt chưa biển mua ngoài garage thì nói chung cũng ổn, xe mới chạy chưa xi nhê gì đâu ạ, xe có biển rồi thì cũng mỏi phết.
em thấy sg nhan nhản, các cụ chịu khó vào đó mà mua, thêm tiền chính chủ

blackchevy

Xe tải
Mua mới con j rồi, hôm nay em vừa đi bảo dưỡng Q5
Lỗi lớn nhất là cả dàn Audi cửa trời pano vào làm .......... mệt
Cái cửa trời bị kêu cọt kẹt kg phải lỗi ốc vít lỏng đâu ạ . . Có cái chắn bụi bằng lưới nó gấp lại bị lệch gõ lên kính cụ nhé . Có 2 cách khắc phục một là tháo hẳn cái lưới ra vì ít khi dùng , 2 là lấy 2 mẩu băng keo có đệm dán cạnh trên chỗ tiếp xúc với kính cụ đi dằn vẹo thoải mái kg bị kêu tý nào . Ngoài ra em thấy cụ cerato kêu là độ dội của lốp lên lớn quá , chạy đường xấu đúng là bị vậy . Nhưng khi đi đảo chéo và cân lại lốp cũng cải thiện tương đối cụ nhé.

chuotlang

Xe lừa
Cái cửa trời bị kêu cọt kẹt kg phải lỗi ốc vít lỏng đâu ạ . . Có cái chắn bụi bằng lưới nó gấp lại bị lệch gõ lên kính cụ nhé . Có 2 cách khắc phục một là tháo hẳn cái lưới ra vì ít khi dùng , 2 là lấy 2 mẩu băng keo có đệm dán cạnh trên chỗ tiếp xúc với kính cụ đi dằn vẹo thoải mái kg bị kêu tý nào . Ngoài ra em thấy cụ cerato kêu là độ dội của lốp lên lớn quá , chạy đường xấu đúng là bị vậy . Nhưng khi đi đảo chéo và cân lại lốp cũng cải thiện tương đối cụ nhé.
Nó kêu là ở giữa, ko phải chỗ cái lưới cụ nói đâu hehe

Cụ cứ đi ngoài 25000km mà xem, yên tâm là kêu đủ nếu hay đi xóc

Hôm nay em gặp 5 con Q7 đến làm vì nó kêu to quá hehe, nhưng cũng chỉ cải thiện đc thời gian ko quá 1 năm, bệnh chung của cửa sổ trời toàn cảnh

cerato08

Xe điện
Mua mới con j rồi, hôm nay em vừa đi bảo dưỡng Q5
Lỗi lớn nhất là cả dàn Audi cửa trời pano vào làm .......... mệt
cụ Tú béo em cụ bên Mỹ em điều cả đệ ra sân bay đón cụ ấy đấy nhé - nhưng cụ ấy nói dối có bạn đón rồi, chắc ngại. Hôm nào xe cụ ấy về phải mời rượu em đấy nhé. Em vẫn đi xe Yaris của gấu ạ, phê lòi luôn

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cụ đổi dòng nhạc thử đi, nghe metal đỡ tốn tiền cực kỳ, cơ bản e đi Q5 k thấy tẹo nào ồn luôn, đỡ phải đổi xe như Cụ Cerato
Đường bên em em mới hơi thấy ồn, nhựa chống trơn trượt nên nó ồn
Chứ đường VN bóng nhoáng em nghĩ êm ro, ko khác gì các đoạn vá tạm bên nước ngoài, im phăng phắc, lại thêm tý B&O vào là chuẩn

EM tưởng cụ chơi dòng nhạc thường em qua copy ít m4a về dùng đỡ, em lười load quá

BSK

Xe tăng
cụ Tú béo em cụ bên Mỹ em điều cả đệ ra sân bay đón cụ ấy đấy nhé - nhưng cụ ấy nói dối có bạn đón rồi, chắc ngại. Hôm nào xe cụ ấy về phải mời rượu em đấy nhé. Em vẫn đi xe Yaris của gấu ạ, phê lòi luôn
E chân thành cảm ơn cụ. E cả cụ chuotlang mời cụ mấy lần cụ toàn né. Oài hóa ra e H buôn xe nổi tiếng Cali ;))

cerato08

Xe điện
E chân thành cảm ơn cụ. E cả cụ chuotlang mời cụ mấy lần cụ toàn né. Oài hóa ra e H buôn xe nổi tiếng Cali ;))
Thì cụ cũng nổi tiếng diễn đàn nên em phải giới thiệu cô e nổi tiếng bên Cali cho nó xứng tầm với cụ ấy mà. E Hương bên Cali cực đoàng hoàng đó cụ.

Chỉnh sửa cuối: