Đánh giá Cảm nhận về Audi Q5

Shinta

Xe tăng
Em không rõ cái sấy gương nó hoạt động khi nào? Mấy hôm trời lạnh mưa phùn khởi động xe lên là sờ gương thấy hơi ấm, mấy hôm nay sờ chả thấy gì mặc dù trời mưa phùn cộng với sương mù, để qua đêm mờ hết gương toàn phải lấy giấy lau.
Em đi bảo dưỡng hỏi hãng mang ra check bảo mạch vẫn OK nhưng CVDV cũng giải thích không clear lắm.

Nhờ anh gúc thì tìm được cái này:
http://www.audi.com/com/brand/en/tools/advice/glossary/exterior_mirrors.browser.html

"The exterior mirror heating responds automatically – depending on the weather conditions and humidity. The heating system uses heating foils on the reverse sides of the mirrors and switches their power on and off in cycles. The system heats as necessary depending on the temperature and the vehicle speed. The power consumption is regulated by the continuously changing internal resistance of the heating system. This ensures that the exterior mirrors are always supplied with the suitable level of current. At high humidity or low temperatures, the heating quickly removes any condensation or ice, making sure the driver has a clear view to the rear."

Như vậy nó cũng không rõ ràng chỉ biết nó sẽ hoạt động dựa vào các điều kiện là: nhiệt độ + độ ẩm + tốc độ xe. Như vậy xem xong càng thấy mù mờ. Bác nào biết chỉ giáo em với.
nó là điều kiện "hoặc" chứ ko phải "và (+)" => mấy hôm rồi độ ẩm toàn >80%, thậm chí >90% mà nó ko sấy thì chứng tỏ có vấn đề rồi cụ...

raklei

Xe điện
Em không rõ cái sấy gương nó hoạt động khi nào? Mấy hôm trời lạnh mưa phùn khởi động xe lên là sờ gương thấy hơi ấm, mấy hôm nay sờ chả thấy gì mặc dù trời mưa phùn cộng với sương mù, để qua đêm mờ hết gương toàn phải lấy giấy lau.
Cụ còn lau đc thì cứ tiếp tục lau đi.
Sấy gương thiết kế để hoạt động khi xe đang chạy tốc độ cao mà trời mưa mù lạnh... lúc này ko thể thò tay ra lau đc chứ ko phải thiết kế khi xe dừng.

redstone

Xe tải
nó là điều kiện "hoặc" chứ ko phải "và (+)" => mấy hôm rồi độ ẩm toàn >80%, thậm chí >90% mà nó ko sấy thì chứng tỏ có vấn đề rồi cụ...
Cụ không đọc kỹ rồi nó là and đây:
"The exterior mirror heating responds automatically – depending on the weather conditions and humidity.
The system heats as necessary depending on the temperature and the vehicle speed."

Vì lúc nó hoạt động lúc nó không, hãng check mạch bảo vẫn OK nên em mới không hiểu khi nào thì nó work. Nhưng nó cũng dở hơi là lúc mình cần work thì nó không work.

redstone

Xe tải
Cụ còn lau đc thì cứ tiếp tục lau đi.
Sấy gương thiết kế để hoạt động khi xe đang chạy tốc độ cao mà trời mưa mù lạnh... lúc này ko thể thò tay ra lau đc chứ ko phải thiết kế khi xe dừng.
Đã vài lần em vừa khởi động xe chưa chạy thò tay định lau gương sờ thấy nóng biết là nó đang sấy nên như cụ bảo nó sấy khi tốc độ cao em cũng không chắc lắm.

chuotlang

Xe lừa
Cụ không đọc kỹ rồi nó là and đây:
"The exterior mirror heating responds automatically – depending on the weather conditions and humidity.
The system heats as necessary depending on the temperature and the vehicle speed."

Vì lúc nó hoạt động lúc nó không, hãng check mạch bảo vẫn OK nên em mới không hiểu khi nào thì nó work. Nhưng nó cũng dở hơi là lúc mình cần work thì nó không work.
Cụ ấn nút chỉnh guơng về hướng 12h đẩy lên là nó work ạ
Thằng Audi ngu nhất là ko có cái đèn Work cho sấy guơng

redstone

Xe tải
Cụ ấn nút chỉnh guơng về hướng 12h đẩy lên là nó work ạ
Thằng Audi ngu nhất là ko có cái đèn Work cho sấy guơng
Tks cụ chuot để em thử xem sao, hướng 12h thì em lúc nào cũng để mặc định rồi, còn quả đẩy lên thì chưa thử. Công nhận là bọn Audi làm cái này ngu thật, thêm cái đèn báo sấy hoặc cho hiện lên bảng điện tử cũng được chứ nó làm việc âm thầm làm mình chả biết nó sống hay chết.

HD-City Trắng

Xe tải
Ước gì được như bác chủ...xe đẹp mê mẩn luôn...cái trải cốp cao su và thảm chân bác tậu ở đâu đấy ạ, cho em cái địa chỉ với...TKS bác chủ

BSK

Xe tăng
Nó có khoảng để chân giống các xe SUV khác nói chung, ko quá chật, ko quá rộng
Nhưng nó dung chung gầm bệ với dòng A nên đằng sau nó có cái ụ cao hơn dòng SUV thiết kế riêng nên người thứ 5 ngồi ko thoải mái
A e Q5 sắp bán hết xe chưa ? E sắp bán ML rồi, chán rồi, hix k đi xe nào được quá năm rưỡi, e mua ve xe BUS tháng rồi, cho nó giống công chức nước ngoài

ENZOCHICHIC

Xe hơi
Xe cụ chủ quá đẹp, chắc là cẩn thận lắm đây vì nhìn cái thảm để chân là biết. Voted cụ

Tran Nam Hai

Xe tăng
A e Q5 sắp bán hết xe chưa ? E sắp bán ML rồi, chán rồi, hix k đi xe nào được quá năm rưỡi, e mua ve xe BUS tháng rồi, cho nó giống công chức nước ngoài
Ace nhà e lại vừa khênh thêm 1 e Q5 Audi Việt Nam, 107k chưa thuế, option hầu như cắt hết, hix

cerato08

Xe điện
Hôm qua chính thức em đã tiễn em Q5 của em cho cụ Blackchevy. Khi chia tay vẫn còn thấy lưu luyến lắm, nhất là cái cửa nóc và hệ thống âm thanh

chuotlang

Xe lừa
Hôm qua chính thức em đã tiễn em Q5 của em cho cụ Blackchevy. Khi chia tay vẫn còn thấy lưu luyến lắm, nhất là cái cửa nóc và hệ thống âm thanh
Sắp tới rước em gì về bác ơi
Em thì thích mỗi cái media bluetooth xe bác nhất

bogia120ns

Xe máy
e kết đứ đừ hãng audi , e mơ xe của cụ quá

ZIN7588

Xe buýt
Kụ đúng là cả thèm chóng chán. Kụ cho đi ở giá bao nhiêu vậy?

blackchevy

Xe tải
Hôm nay họp hành cả ngày , tối đi tý thể thao giờ mới vào gặp cụ được .
Cám ơn cụ đã rất nhiệt tình với tôi ! Hôm qua với 100 cây chuối đủ để cảm nhận chất lượng xe của cụ . Chỉ buồn cười xxx Hải Dương vãy xuống gọi đàm hỏi xe vào lỗi gì thì là vượt trái . Mình chạy kg biển nên cũng không cãi nhau . Đưa bằng lái đánh xe ra một chỗ quay lại gặp cả 3 chú câu đầu tiên hỏi là anh mua bao nhiêu ? Hshahaaa . Bolobala 1-2 câu gọi thằng lính ra bảo thôi trả giấy tờ , anh cho ít lộc nào bọn em xin .

chuotlang

Xe lừa
Hôm nay họp hành cả ngày , tối đi tý thể thao giờ mới vào gặp cụ được .
Cám ơn cụ đã rất nhiệt tình với tôi ! Hôm qua với 100 cây chuối đủ để cảm nhận chất lượng xe của cụ . Chỉ buồn cười xxx Hải Dương vãy xuống gọi đàm hỏi xe vào lỗi gì thì là vượt trái . Mình chạy kg biển nên cũng không cãi nhau . Đưa bằng lái đánh xe ra một chỗ quay lại gặp cả 3 chú câu đầu tiên hỏi là anh mua bao nhiêu ? Hshahaaa . Bolobala 1-2 câu gọi thằng lính ra bảo thôi trả giấy tờ , anh cho ít lộc nào bọn em xin .
Có 100 cây thôi à
Em nói thật chứ Q5 này hay nhất là chạy nhanh, 170-180 càng thích vì Q5 vận tốc cao rất ổn
Nhưng chạy chậm thì hơi chán vì gầm bệ chỉ là hạng trung, qua ổ gà ko ngọt và vô lăng hơi gợn cảm giác mặt đường hơi rõ