Đánh giá Cảm nhận từ crv 2.4 - 2013 lên 1.5 L 2018

edc

Xe lăn
Con prado đc chung mâm với mấy con kia là còn châm chước đấy cụ. Máy 2.7 mà 164 mã, chỉ đáng mang so với mấy con xe thế kỷ 20 thôi cụ.
Vậy ợ. Thích mạnh, máy mã cao thì lên mấy dòng 3.5, 4.0.... lúc đó lại Xăng ơi?? Em thấy đa số các cụ đi xe dười 3.0 thì vẫn còn tâm tư chuyện xăng lắm :))

tomtomchát

Xe container
Theo quy luật thị trường thì xe bán chạy thường phân khúc bình dân. Xe càng đắt thì càng ế. Vì người thu nhập thấp bao giờ cũng nhiều hơn người giàu. Phantom rồng chắc đếm trên đầu ngón tay ở VN thôi cụ. Bán chả mấy ai mua :D
Ế thật ấy chứ, đi qua mấy showroom có thấy bán đc đâu, xe thì to lù lù. E là e cũng không thèm mua.
nhỡ va phải thằng nào, lo xe thì ít lo nó không có xèng đền thì nhiều ;)) ;))

BopCoi

Xe tải
Vậy ợ. Thích mạnh, máy mã cao thì lên mấy dòng 3.5, 4.0.... lúc đó lại Xăng ơi?? Em thấy đa số các cụ đi xe dười 3.0 thì vẫn còn tâm tư chuyện xăng lắm :))
Vấn đề chính ko phait máy to hay nhỏ mà là vấn đề công nghệ cụ ơi. Con explorer máy 2.3 mà 280 mã, ông prado 2.7 mà 146 mã là đủ thấy công nghệ Toy tụt hậu thế nào.

Ngockhanh689

Xe tải
Giờ ng có tiền cũng khôn ra rồi cụ, vậy nên con đấy mới ế chỏng ế chơ
Trước đây những người mua xe thì ở tầm thế hệ trung niên ,nên tầm suy nghĩ mua xe vừa bền mà sau này bán đi ko bị mất giá, cộng thêm các cụ nhà ta chuộng toyota nữa. Vì vậy họ mua prado nhiều. Giờ kinh tế phát triển ,những người mua xe đa số là thanh niên, họ lại hướng đến kiểu dáng,nội thất, công nghệ, nên toyota không hợp với giới trẻ. Như bố em trước mua xe cứ phải camry xuất mỹ,bên trong camry nội thất gọi là quá là lỗi thời không hợp gu của em. Nên em bán rồi mua crv

RAVA

Xe ba gác
Trước đây những người mua xe thì ở tầm thế hệ trung niên ,nên tầm suy nghĩ mua xe vừa bền mà sau này bán đi ko bị mất giá, cộng thêm các cụ nhà ta chuộng toyota nữa. Vì vậy họ mua prado nhiều. Giờ kinh tế phát triển ,những người mua xe đa số là thanh niên, họ lại hướng đến kiểu dáng,nội thất, công nghệ, nên toyota không hợp với giới trẻ. Như bố em trước mua xe cứ phải camry xuất mỹ,bên trong camry nội thất gọi là quá là lỗi thời không hợp gu của em. Nên em bán rồi mua crv
-Bác nói sai rồi, nói ng thế hệ trung niên cổ hủ mới mua Prado, thế giờ tại sao con FT chỉ là loại đàn e xách dép cho Prado mà vẫn đứng đầu pk mặc dù máy móc khung gầm cũng same same, chẳng lẽ giờ thanh niên lại kém...tân tiến thế? Ko phải tự dưng thương hiệu Toy nó có giá trị số 1 TG đâu, chỉ đơn giản 1 câu là nếu xe Toy cùng pk và trang bị đầy đủ option giống các hãng xe khác như Mazda, Hyundai, Kia...mà bán bằng giá thì ai mua xe khác làm gì?

lai thue

Xe điện
Con 1.5 cách âm so với đời cũ khá hơn rất nhiều rồi, các cụ đừng nhìn mã lực cái máy 1.5 đó mà khen nó, chán lắm giá nó lắp cái máy 2.4 đời cũ chạy hay hơn, cụ nào leo thử vỉa hè mới thấy nhục, rú ga ầm nó mới leo lên được, con 2.4 leo nhẹ nhàng. Mà giờ đang lỗi hệ thống cruise control nhưng bọn Honda VN trả lời rất bố láo, cụ nào chạy cao tốc đang sét cruise control 120 mà ko đạp phanh được chắc tè ra quần luôn

Ngockhanh689

Xe tải
-Bác nói sai rồi, nói ng thế hệ trung niên cổ hủ mới mua Prado, thế giờ tại sao con FT chỉ là loại đàn e xách dép cho Prado mà vẫn đứng đầu pk mặc dù máy móc khung gầm cũng same same, chẳng lẽ giờ thanh niên lại kém...tân tiến thế? Ko phải tự dưng thương hiệu Toy nó có giá trị số 1 TG đâu, chỉ đơn giản 1 câu là nếu xe Toy cùng pk và trang bị đầy đủ option giống các hãng xe khác như Mazda, Hyundai, Kia...mà bán bằng giá thì ai mua xe khác làm gì?
Đấy là em nói chung. Con cụ em nghĩ cụ quá thần tượng toyota prado,kể cả em ngồi trên xe toyota land cruiser v8 2017, cg cảm thấy nội thất rất bình thường Cụ cứ hỏi 100 người tuổi từ 35 đổ lại xem có bao nhiêu người mua prado,thay vì nhiều con khác như ford explorer hay mercedes glc 250

RAVA

Xe ba gác
Đấy là em nói chung. Con cụ em nghĩ cụ quá thần tượng toyota prado,kể cả em ngồi trên xe toyota land cruiser v8 2017, cg cảm thấy nội thất rất bình thường Cụ cứ hỏi 100 người tuổi từ 35 đổ lại xem có bao nhiêu người mua prado,thay vì nhiều con khác như ford explorer hay mercedes glc 250
-Có lẽ bác và nhiều ng khác thuộc thành phần ko có nhu cầu sd, hay chưa từng ngồi trên những con suv thực thụ khi nó đánh vật với các cung đg xấu...nên ko đánh giá hết giá trị của chúng? Phải là những bác làm nghề xd, gt, khai thác mỏ...hoặc hay chiến các cung đg như vùng cao biên giới phía Bắc, Tây Nguyên hay những nơi toàn đg cấp phối, đá hộc...hoặc ko có đg thì mới cảm nhận đc. Muốn nói gì thì nói Prado nó vẫn đứng đầu pk của nó, ko có đối thủ tại VN (có con Pajero thì chết lâu rồi) và cùng với ng ae của nó là 4Runner thì nó thống trị toàn TG luôn. Các đối thủ của nó như Mit Pajero-Montero, Nissan Terrano, Isuzu Trooper, Hyundai Teracan...toàn thằng lay lắt, có những chú như Ford Explorer, Nissan Pathfinder thì chuyển thành crossover rồi, may ra còn vài thằng suv Mẽo thuộc mấy hãng con của GM hay Chrysler là còn gọi là đối thủ?

BopCoi

Xe tải
Các cụ ở đây cứ lôi phân khúc nọ phân khúc chai ra để làm tiêu chí so sánh, nhưng xin thưa ở VN ng ta mua xe đa số dựa vào hình dáng với giá tiền thôi, họ chẳng quan tâm suv với crossover khác nhau cái j. Cái Prado xấu từ trong ra ngoài, tệ cả về công nghệ nên ế là đúng. Khoảng 3 năm gần đây ko có 1 ng nào e quen biết mua Prado cả, họ thường mua Lexus, Mec, Rang với Explorer. Ở VN này tỷ lệ mấy ô chủ mỏ, chủ thầu xd chẳng thấm vào đâu so với ng mua xe đi phố nên Prado ko thể cạnh tranh đc với mấy xe khác cùng cỡ. Hàng xóm có ô mua Prado cách đây 4 5 năm cũng phải thừa nhận xe yếu, xấu, trong xe nhìn chả có cái j.

RAVA

Xe ba gác
Các cụ ở đây cứ lôi phân khúc nọ phân khúc chai ra để làm tiêu chí so sánh, nhưng xin thưa ở VN ng ta mua xe đa số dựa vào hình dáng với giá tiền thôi, họ chẳng quan tâm suv với crossover khác nhau cái j. Cái Prado xấu từ trong ra ngoài, tệ cả về công nghệ nên ế là đúng. Khoảng 3 năm gần đây ko có 1 ng nào e quen biết mua Prado cả, họ thường mua Lexus, Mec, Rang với Explorer. Ở VN này tỷ lệ mấy ô chủ mỏ, chủ thầu xd chẳng thấm vào đâu so với ng mua xe đi phố nên Prado ko thể cạnh tranh đc với mấy xe khác cùng cỡ. Hàng xóm có ô mua Prado cách đây 4 5 năm cũng phải thừa nhận xe yếu, xấu, trong xe nhìn chả có cái j.
-E dự là bác lại mắc cái bệnh “nghe nói” roài, bác chịu khó ra cái Đl Toy gần nhất ngó thử con Prado 2019 rồi hãy về phát biểu nhé?:D

BopCoi

Xe tải
-E dự là bác lại mắc cái bệnh “nghe nói” roài, bác chịu khó ra cái Đl Toy gần nhất ngó thử con Prado 2019 rồi hãy về phát biểu nhé?:D
Prado 2019 thì e chưa lên, đời trc thằng e họ có 1 chiếc, ô làm cùng có 1 chiếc nhưng đã đổi xe khác, e cũng đã lái rồi, xe yếu rều cụ à, cảm giác lái chán.

hyundaii30

Xe tăng
Con prado đc chung mâm với mấy con kia là còn châm chước đấy cụ. Máy 2.7 mà 164 mã, chỉ đáng mang so với mấy con xe thế kỷ 20 thôi cụ.
Mã lưc yếu nhưng chưa chắc đã yếu đâu cụ, thử vác con Crv thàn thánh đi đồi núi xem con nào hơn cụ nhe, mấy con SUV thi mã lưc có vẻ yếu, nhưng momen xoắn noa lai là vấn đề khác, do NSX họ tính toán thôi.
Các cụ ở đây khen cách âm ngang con lexus rx nghe cứ thế nào ý, mấy cái con sử dụng CVT, máy laik turbo thì ồn ù ai cũng biết roai.

Ngockhanh689

Xe tải
Mã lưc yếu nhưng chưa chắc đã yếu đâu cụ, thử vác con Crv thàn thánh đi đồi núi xem con nào hơn cụ nhe, mấy con SUV thi mã lưc có vẻ yếu, nhưng momen xoắn noa lai là vấn đề khác, do NSX họ tính toán thôi.
Các cụ ở đây khen cách âm ngang con lexus rx nghe cứ thế nào ý, mấy cái con sử dụng CVT, máy laik turbo thì ồn ù ai cũng biết roai.
Thưa với cụ rằng ở trên đây có bao nhiêu người mua xe đi rừng đi núi thôi không,hay chỉ 1 năm mới đá qua địa hình đồi núu 1 lần còn chạy toàn thành phố,cụ đừng so với crv vì nó chỉ rẻ hơn so với prado có 1 nửa tiền. Các cụ thực tế vào đúng tiêu đề 1 chút đê. Nhiều cụ quá coi trọng 1 hãng,1 loại xe đã đánh mất cái đánh giá thực tế. Ở đây đang nói đến vấn đề bỏ ra hơn 2 tỷ mua xe toyota prado hay trong khi đó nhiều con xe bằng tiền còn vượt trội hơn.còn em nói thật nếu mua prado để đi rừng núi không thì cụ nên ngồi con ford ranger raptor thử xem.nó chỉ rẻ 1 nửa tiền so với prado. Đây là em đánh giá khách quan, chứ không khen hay chê bất kỳ hãng nào. Khách hàng người ta mua xe chẳng mấy người quan tâm nó là dòng suv hay cuv đâu. Người ta so sánh về giá cả thẩm mỹ ,nội thất.

Chỉnh sửa cuối:

BopCoi

Xe tải
Momen xoắn con Prado 245Nm còn con CRV là 240Nm cụ nhé. Tuy nhiên trọng lượng Prado 2030 kg, CRV 1601 kg. Momen xoắn gần như tương đương còn trọng lượng chênh lệch thế kia cụ có chắc Prado khoẻ hơn? Theo e nó chỉ hơn khi offroad thôi, tức là lúc rời khỏi đường nhựa ấy vì con Prado dẫn động 4 bánh. Còn thích momen xoắn cao thì phải máy dầu cụ nhé. Mà cái máy con Prado này dùng chung với cả Fortuner cụ nhé. Máy For tủn thì nổi tiếng khoẻ với tiết kiệm nhiên liệu rồi cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Prado 2019 thì e chưa lên, đời trc thằng e họ có 1 chiếc, ô làm cùng có 1 chiếc nhưng đã đổi xe khác, e cũng đã lái rồi, xe yếu rều cụ à, cảm giác lái chán.
-Bác cứ chê e nó đi, sau khi bị đứng phía sau Explorer trong vòng nhiều tháng thì mấy tháng gần đây Prado đã vượt lên trên về doanh số!

BopCoi

Xe tải
-Bác cứ chê e nó đi, sau khi bị đứng phía sau Explorer trong vòng nhiều tháng thì mấy tháng gần đây Prado đã vượt lên trên về doanh số!
Ex chờ phiên bản mới nên mới thế thôi cụ.