Cảm nhận sau tay lái!

ducthangaltis

Xe máy
Chả là tháng 9 này e mới lấy xe, cụ nào đang đi e Cam 2.0E 2015 cho e xin cảm nhận và đánh giá sơ bộ cái, e đang mong chờ và hồi hộp để đón e nó về quá! Thanks các cụ nhiều nhiều!

minhlong2009

Xe đạp
Tôi đã lấy xe và chạy đc hai tháng rồi, nói chung xe chạy rất ok, chỉ mỗi tội đại lý bắt mình muốn uống bia ngay thì phải mua kèm lạc rang giá cao của họ bạn ạ ./.

Kiavan214

Xe máy
Sao cụ ko tham khảo Mazda6 2.0 giá hợp lý công nghệ full phè phè

minhhainhim

Xe buýt
Cụ ấy đặt xe xong xừ rồi, đợi đến tháng 9 lấy về mà cụ còn tư vấn M6 gì nữa.
Cá nhân em không khoái form M6 lắm. Nó cứ như M3 kéo dài ấy.

Changkaew-legia

Xe hơi
Các cụ đã nhận xe 2.0E rồi thì nhào hết vào đi, em cũng hóng hớt để cuối tháng 6 âm lịch đi ký HĐ với anh Toy lấy em 2.0E này.

ducthangaltis

Xe máy
Tôi đã lấy xe và chạy đc hai tháng rồi, nói chung xe chạy rất ok, chỉ mỗi tội đại lý bắt mình muốn uống bia ngay thì phải mua kèm lạc rang giá cao của họ bạn ạ ./.
Vậy à, e chỉ mua mỗi cái xe thôi, chứ cũng chẳng phụ kiện gì ạ, cụ up ảnh xe cụ cho e xem phát, cụ ở đâu vậy hôm nào ae giao lưu
V

ducthangaltis

Xe máy
Các cụ đã nhận xe 2.0E rồi thì nhào hết vào đi, em cũng hóng hớt để cuối tháng 6 âm lịch đi ký HĐ với anh Toy lấy em 2.0E này.
Tháng 6 âm lịch mà ký thì bao giờ mới lấy xe hả cụ? E ký đã đc 1 tháng rùi mà còn chờ mất gần 2 tháng nữa, lần trước lấy xe thì lũ lụt ở thái lan năm 2011, chờ mất 4 tháng zời, số e nhọ thế cụ à
T

ducthangaltis

Xe máy
Cụ ấy đặt xe xong xừ rồi, đợi đến tháng 9 lấy về mà cụ còn tư vấn M6 gì nữa.
Cá nhân em không khoái form M6 lắm. Nó cứ như M3 kéo dài ấy.
M6 chỉ hào nhoáng và nhanh bị lỗi mốt, e nghĩ vậy nên đã qđịnh xuống tiền với e Cam này
M

Hoàng_Gầy

Xe điện
M6 2.0 đi chán lắm cụ ơi. Để mà nói chính xác thì nó xứng đáng với giá tiền, còn nếu đem ra so với Camry khoản vận hành thì không bằng.
Còn xấu đẹp tùy ý kiến cá nhân.

AlexHEO

Xe tăng
Em nghĩ nó cũng như lái ô tô thôi cụ thớt ạ :>

Changkaew-legia

Xe hơi
Tháng 6 âm lịch mà ký thì bao giờ mới lấy xe hả cụ? E ký đã đc 1 tháng rùi mà còn chờ mất gần 2 tháng nữa, lần trước lấy xe thì lũ lụt ở thái lan năm 2011, chờ mất 4 tháng zời, số e nhọ thế cụ à
T
Em không vội mà cụ, tầm tháng 10 dương lịch em lấy.

minhlong2009

Xe đạp
Vậy à, e chỉ mua mỗi cái xe thôi, chứ cũng chẳng phụ kiện gì ạ, cụ up ảnh xe cụ cho e xem phát, cụ ở đâu vậy hôm nào ae giao lưu
V
Tôi ký hợp đồng mua xe với đại lý từ trước tết nguyên đán đúng 2 tháng sau nếu muốn nhận xe ngay thì phải chịu lắp thêm 26 triệu tiền đồ, còn nếu ko thì phải chờ tiếp, nên đành phải nhắm mắt bỏ tiền thêm để lấy xe. Xe tôi lấy 2.0E mầu đen, chạy đc 1000km rồi đại lý tặng cho phiếu thay dầu 1000km xong ở xa quá (Ninh Bình) nên ko ra đc. Tôi ko biết cách đưa ảnh xe lên cho cụ xem đâu nên cụ thông cảm nhé, cố chờ mà lấy xe, xe đi đc lắm ./.

ducletrung

Xe container
Tôi ký hợp đồng mua xe với đại lý từ trước tết nguyên đán đúng 2 tháng sau nếu muốn nhận xe ngay thì phải chịu lắp thêm 26 triệu tiền đồ, còn nếu ko thì phải chờ tiếp, nên đành phải nhắm mắt bỏ tiền thêm để lấy xe. Xe tôi lấy 2.0E mầu đen, chạy đc 1000km rồi đại lý tặng cho phiếu thay dầu 1000km xong ở xa quá (Ninh Bình) nên ko ra đc. Tôi ko biết cách đưa ảnh xe lên cho cụ xem đâu nên cụ thông cảm nhé, cố chờ mà lấy xe, xe đi đc lắm ./.
Chắc nó biết bác nhà xa nên làm "luật" xin ít tiền rồi, mà kể ra sale Toy cũng hỗn láo thật ra giá luôn nếu không đợi tiếp ;))

Chỉnh sửa cuối:

Phanhungvnn

Xe máy
M6 2.0 đi chán lắm cụ ơi. Để mà nói chính xác thì nó xứng đáng với giá tiền, còn nếu đem ra so với Camry khoản vận hành thì không bằng.
Còn xấu đẹp tùy ý kiến cá nhân.
Bác có vẻ chủ quan rồi! Mazda 6 cảm giác lái, và các tính năng an toàn, công nghệ động cơ.., có vẻ nhỉnh hơn camry 2.0. Camry nhỉnh hơn M6 ở thị hiếu người việt, phù hợp với độ tuổi các bác trên 40. Cá nhân tôi quan điểm các bác dưới 35 mà đi Camry có gì đó khá cầu toàn, thiếu nét mới của tuoi trẻ.

hoantoanauto

Xe máy
Cụ đi camry cũng lành, xe giữ giá... sau này có đổi vợ cũng tiện :)

Hoàng_Gầy

Xe điện
Bác có vẻ chủ quan rồi! Mazda 6 cảm giác lái, và các tính năng an toàn, công nghệ động cơ.., có vẻ nhỉnh hơn camry 2.0. Camry nhỉnh hơn M6 ở thị hiếu người việt, phù hợp với độ tuổi các bác trên 40. Cá nhân tôi quan điểm các bác dưới 35 mà đi Camry có gì đó khá cầu toàn, thiếu nét mới của tuoi trẻ.
Em không để ý cái lý thuyết và thông số đâu ạ, xe gì thì xe em cứ leo lên lái cảm nhận trực tiếp. Nên nói thật em cũng không biết động cơ và công nghệ rồi option 2 con khác gì nhau đâu. Chỉ biết lái M6 ồn hơn, xóc hơn và cá nhân em đánh giá không thích bằng Camry.

ducthangaltis

Xe máy
Mình xin trình bày một số cảm nhận sau khi đi được một thời gian:
Muốn thay đổi các cài đặt cho chìa khóa thì phải vào hãng nhé, không tự cài đặt đc. Ví dụ bấm chìa khóa chỉ mở mỗi cửa lái cho an toàn...
Ăn xăng tầm 10 - 12l nội thành bật điều hòa, ra quốc lộ tầm 6-7l/100km
Rèm cửa điện có xương rất mỏng manh, dễ cong và hỏng nếu không để ý, vô tình để vật cản lên. Vì Rèm cửa điện phía sau mỗi lần cài số lùi tự động hạ xuống để quan sát phía sau.
Các bản lề hộc đựng cốc, gạt tàn cũng rất mỏng manh, mình đang bị lỗi bản lề, hộc đựng cốc và bảo hành nhưng cũng chưa có đồ để thay.
Nói chung nội thất đẹp và rất mong manh...
Động cơ 2.0 êm ái chứ không bốc như đúng với sức mạnh 165 mã lực.
Chế độ đèn pha tự động điều chỉnh góc chiếu theo đúng quảng cáo là lên xuống chứ không phải liếc nhé! Có một cảm biến ở giảm xóc sau, nếu đi đủ người, giảm xóc bị hạ thấp thì đèn pha sẽ nâng cao góc chiếu lên trên để tăng tầm nhìn. Còn không liếc lẹo gì hết đâu nhé.
Chế độ tự động điều chỉnh âm thanh khi tăng tốc ASL là khi đi nhanh thì tiếng to hơn một chút, tinh tế cảm nhận chứ bình thường thì không cảm nhận rõ lắm.
Cách âm tốt hơn Mazda chút.
Khóa thông minh khi cầm chìa khóa theo người: Ra ngoài chỉ cần chạm tay vào phía ngoài tay nắm cửa thì khóa. Muốn mở khóa thì thò tay giật mở tay nắm cửa sẽ mở khóa. Có một cảm biến ở tay nắm nhận biết phía trong thì mở khóa, chạm phía ngoài thì khóa, mở cốp thì có cảm biến nên chỉ cần đến mở cốp là xong. Có thể vào hãng cài lại mở khóa tất cả cánh hay chỉ mở mỗi bên lái thôi... Nói chung là không cần rút chìa khóa ra khỏi túi
Phản hồi từ mặt đường lên bánh xe tới vô lăng cảm nhận thấy rất rõ. Ví dụ đi vào đường xóc thì vô lăng cũng xóc theo, tất nhiên là biên độ nhỏ để cảm nhận thôi.
Hộp số tự động 6 cấp hoạt động khá hiệu quả: Chắc chắn sang số trước 2000 rpm. Trước mình đi xe hộp số 4 cấp, đạp thốc ga có khi lên đế 2400 rpm mới chuyển số. Duy trì đà tốt vì chuyển số sớm nên khi có đà duy trì rất lâu.
Xe có chế độ D4-S nghĩa là phun xăng trực tiếp. Nghĩa là xe có 2 kim phun xăng: 1 trực tiếp vào trong buồng đốt, 1 phía ngoài trộn cùng không khí. Ở chế độ thấp: cả hai kim phun hoạt động, tốn xăng hơn. Khi ở tốc độ cao, chỉ có kim phun trực tiếp hoạt động đỡ tốn xăng hẳn. Nói chung đi nhanh chút sẽ đỡ tốn hơn nhiều.
Giảm xóc trước sau có thanh cân bằng nhưng nâng lên thì thấy thanh cân bằng rất mong manh nhé, lên xuống vỉa hè nên cẩn thận.
Vỏ xe khá mỏng, mình đi xa hai chuyến mà đá văng chút xíu cũng hơi có vết móp rồi.
Xe đi số D và dừng đèn đỏ có về N thì vòng tua máy cũng vẫn thế nên cũng không cần trả về N cho đỡ tốn xăng như quan điểm một số người. Trước mình đi thì gặp đèn đỏ lâu lâu (hơn 20 giây) thì chuyển từ D sang N vòng tua máy giảm hẳn, Camry 2.0E 2015 thì không thay đổi gì hết nhé!
Nói chung cảm nhận của mình sau khi sử dụng thì xe đáp ứng tốt nhu cầu đi lại, các trang bị đủ dùng, không thừa, không thiếu nhiều. Ngoại thất không khoa trương mà lịch sự, tinh tế. Nội thất thì đẹp nhưng cần giữ gìn vì các bản lề mong manh, màu sáng nên dễ dính bẩn. Mặc quần tối màu đi vài hôm bị phai ra ghế ngay lập tức. Các vết bẩn nhìn sẽ rất ngứa mắt và xót xe nên phải cẩn thận.
Xin chia sẻ một vài cảm nhận, nếu cần thêm gì thì sẽ trả lời tiếp nhé...
Cụ nói thật hay đùa e thế
C

hoangtuan158

Xe đạp
em có người quen mua đầu tháng sang tuần lấy ah