Cảm Nhận Sau Tay Lái Camry 1999, 2.2 GLI sau 8 tháng làm bạn !

danghungvtc

Xe hơi
Chỉ khi nào chạy PV-CG với tốc độ cao nó mới báo cụ ạ, nhưng đỗ lại tắt máy thì hết. Lần trc hỏi 1 ông thì nói khả năng lỗi cảm biến khí thải, cứ đi ko việc gì. Lần này cắm máy vào tets thì báo lỗi cảm bién kích nổ và xoá lỗi thì hết, thợ nói là lỗi ẩn do lần trc bị mà chưa xoá. Cuối tuần em lên hoà lạc test lại xem còn nổi ko sẽ báo cụ.
Xe em hôm chạy cầu nhật tân, chạy lên 80km lại báo đèn check. Sáng nay em mang ra gara cắm máy test nhưng không thấy báo lỗi gì cả thế mới buồn chứ! Bác có cao kiến gì giúp em vụ này với?

agrimeco

Xe lăn
Xe em hôm chạy cầu nhật tân, chạy lên 80km lại báo đèn check. Sáng nay em mang ra gara cắm máy test nhưng không thấy báo lỗi gì cả thế mới buồn chứ! Bác có cao kiến gì giúp em vụ này với?
Cụ chạy qua gara cạnh quán em test thử xem có lỗi gì ko:-?

samsung_campus

Xe hơi
bảo sao cam được chuộng ở VN :D

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
bảo sao cam được chuộng ở VN :D
Dòng này mà vớ được con sứ quán ra mới chất bạn e nó lấy đc con v6 3.0 điều hoà tự động cả 2 ghế chỉnh điện, tốn xăng nhưng đi sướng đầm khung gầm vỏ ko phều phào như xe ld.

agrimeco

Xe lăn
Các cụ xem giúp em con này bây giờ giá bao nhiêu, với só tiền này có nên lấy em nó không? em suy nghĩ mãi mà chưa quyết dc..thanks các cụ.http://www.bonbanh.com/Xe-Toyota-Camry-LE-1998-386559.html
Con này hàng xuất mỹ chạy cũng thích đấy, mỗi tội đời sâu nên hộp số AT dễ tèo lắm, đi tốn xăng hơn số sàn. Cá nhân em ko thích cam màu trắng, ko biết có phải nguyên bản hay đổi màu sơn chứ ko mấy khi đời cam này có màu trắng với đen ạ.

danghungvtc

Xe hơi

xe_bagac

Xe hơi
Có cụ nào thay mặt gương chiếu hậu chưa? xe em gương chiếu hậu bên phụ mờ quá em đang định thay không biết có dễ mua không cụ nào thay rồi tư vấn em phát. camry 2.2

Tran Luong 79

Xe buýt
Cảm nhận đầu tiên là chắc chắn, đầm xe, không gian rộng dãi, khung xe cứng, chân côn và ga hơi nặng (Cái này làm cho mình cảm giác thật hơn). So với vios và một vài xe hàn quốc cùng tầm giá thì mình thấy em nó hơn hẳn vì mấy xe kia đi ồn và không chắc chắn.
Có một cái mà mình thấy hơi khó chịu là ở tốc độ thấp thì xe hơi dật nhưng nếu đi quen rồi thì khắc phục được tình trạng ấy bằng cách bù chân ga hợp lý. Em nó không hắt hơi sổ mũi bao giờ, cưới 8 tháng rùi mà chỉ có rửa xe + bơm xăng và lên đường.
Về xăng cộ thì cũng tương đối, đi đường hỗn hợp khoảng tốc dộ 40-50km/h thì khoảng 10,5lit. Còn đường dài đẹp khoảng 9lit, còn ai bảo là 8 lít thì hoang đường hic.
Nhìn chung là em thấy rất phù hợp với công năng đi lại của mình, xe rộng dãi và tiện nghi. Vẫn yêu em nó lắm và cảm thấy không hối hận khi cưới em.
Các bác cũng lưu ý nhé, nếu chân côn nhẹ và chân ga nhẹ là đã độ lại rùi nhé, hic.
Một vài cảm nhận cho các mem tìm hiểu trước khi quyết định mua xe nhé !
Thanks bác chia sẽ.

p950q

Xe hơi
Cảm nhận đầu tiên là chắc chắn, đầm xe, không gian rộng dãi, khung xe cứng, chân côn và ga hơi nặng (Cái này làm cho mình cảm giác thật hơn). So với vios và một vài xe hàn quốc cùng tầm giá thì mình thấy em nó hơn hẳn vì mấy xe kia đi ồn và không chắc chắn.
Có một cái mà mình thấy hơi khó chịu là ở tốc độ thấp thì xe hơi dật nhưng nếu đi quen rồi thì khắc phục được tình trạng ấy bằng cách bù chân ga hợp lý. Em nó không hắt hơi sổ mũi bao giờ, cưới 8 tháng rùi mà chỉ có rửa xe + bơm xăng và lên đường.
Về xăng cộ thì cũng tương đối, đi đường hỗn hợp khoảng tốc dộ 40-50km/h thì khoảng 10,5lit. Còn đường dài đẹp khoảng 9lit, còn ai bảo là 8 lít thì hoang đường hic.
Nhìn chung là em thấy rất phù hợp với công năng đi lại của mình, xe rộng dãi và tiện nghi. Vẫn yêu em nó lắm và cảm thấy không hối hận khi cưới em.
Các bác cũng lưu ý nhé, nếu chân côn nhẹ và chân ga nhẹ là đã độ lại rùi nhé, hic.
Một vài cảm nhận cho các mem tìm hiểu trước khi quyết định mua xe nhé !
Cụ chụp ảnh show lên cho anh em ngắm với nhé.

danghungvtc

Xe hơi
Cụ chạy qua gara cạnh quán em test thử xem có lỗi gì ko:-?
hôm vừa rồi tiện em cho xe vào toyota hoàn kiếm, máy check của hãng báo lỗi số 42 tức là lỗi cảm biến tốc độ. thợ nói có thể là do bẩn cảm biến tốc độ nên đã tháo ra vệ sinh nhưng vẫn không đcj bác ạ.

agrimeco

Xe lăn
hôm vừa rồi tiện em cho xe vào toyota hoàn kiếm, máy check của hãng báo lỗi số 42 tức là lỗi cảm biến tốc độ. thợ nói có thể là do bẩn cảm biến tốc độ nên đã tháo ra vệ sinh nhưng vẫn không đcj bác ạ.
Có thể chỉ do lưu lỗi trong ecu, bác phải xoá lỗi thì mới hết đc. Cụ xuống chỗ em đi, em đưa qua bên gara cạnh quán chẽck thử xem thế nào.

Maxalex

[Tịch thu bằng lái]
Oánh dấu thớt hay quá

quanganhvtc

Xe tải
Có thể chỉ do lưu lỗi trong ecu, bác phải xoá lỗi thì mới hết đc. Cụ xuống chỗ em đi, em đưa qua bên gara cạnh quán chẽck thử xem thế nào.
Em nhờ cụ hỏi gara cạnh nhà cụ xem có đọc đc lỗi không nhé. Xe em bị báo ABS mà đi mấy gara rồi ko đọc được. Kể cả vào Toy Mỹ đình

danghungvtc

Xe hơi
Em nhờ cụ hỏi gara cạnh nhà cụ xem có đọc đc lỗi không nhé. Xe em bị báo ABS mà đi mấy gara rồi ko đọc được. Kể cả vào Toy Mỹ đình
xe em mang ra gara chỗ bác agrimeco giới thiệu cũng không đọc được lỗi cảm biến tốc độ và họ trả lời là bó tay bác ạ. xe bác đèn báo check sáng liên tục hay như thế nào?

agrimeco

Xe lăn
Nếu lỗi ko báo về máy thì khả năng là chuột cắn đứt dây rồi ạ. Cụ vào gaâ nói thợ tháo hộc 2 bánh trc ra xem thử, nếu đúng nối lại là hết luôn.

kuhon

Xe tải
Gia em nay gio khoang bao nhieu bac nhi ?