Cảm nhận sau một lần chỉnh chụm ở chỗ cụ MONTERO

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Mai e qua bác kiểm tra nhé, xe e bị nhao lái sang phải, trước chỉnh bên Phương Đông không đỡ. Ra bác có phải nói pass gì để được ưu đãi không ạ:D
Pass là "anh là bạn của anh Hà" ạ :))

anhtho

Xe ngựa
Đúng rồi cụ ạ, nếu như lúc nào mình cũng thấy vợ 2 mình đáng yêu và quá ngon thì chẳng tội gì đem em nó đi cho người khác sờ soạn :)) cụ nhỉ ;))
Chính xác. Thực tế có một số cụ đi chỉnh xong về, v2 lại kém hơn. Tất nhiên em không nói chỗ cụ.

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Chính xác. Thực tế có một số cụ đi chỉnh xong về, v2 lại kém hơn. Tất nhiên em không nói chỗ cụ.
Nhưng nhất định là hôm nào cụ phải qua em, nếu em chỉnh xong mà vẫn như cũ thì em không tính tiền còn nếu ngon hơn thì cụ mới trả ( và em để cho cụ tự cảm nhận , đánh giá nhé)

anhtho

Xe ngựa
Nhưng nhất định là hôm nào cụ phải qua em, nếu em chỉnh xong mà vẫn như cũ thì em không tính tiền còn nếu ngon hơn thì cụ mới trả ( và em để cho cụ tự cảm nhận , đánh giá nhé)
Em đi cũng một số xe, và cũng hay đi đường dài. Xe mà có tay lái lệch chút xíu là biết liền. Em từng ngồi xe bị lệch lái: đi vài chục km đã mệt chứ đừng nói 5 -700km.
Như em đã nói với cụ, nếu v2 có vấn đề về lái: đâm đụng hoặc sụt ổ gà to, hoặc tự nhiên đi có vấn đề, hoặc số km đạt ngưỡng cần ktra (theo STHD), em sẽ ktra, còn không thì em sẽ làm cái khác.
Dù sao cũng thanks cụ vì đã có lời.
Em bổ sung chút: hôm tuần trước em đi taxi Nội bài, ngồi xe phát hiện thấy tiếng dội theo chu kỳ, em chắc chắn do lốp. Chỉ có điều không biết bánh nào. Em nhắc cậu lái xe, nó bảo: đúng, em mới thay 2 bánh trước và đưa 2 bánh cũ ra sau, chắc một chiếc bị chửa hoặc nứt gì đó. Em sợ quá bảo: Thôi, cậu đi từ từ thôi, 60-70 cũng được, vì lúc thi thoảng nó lại vít lên gần trăm !.

Chỉnh sửa cuối:

kamat

Xe hơi
Em vẫn chưa rõ sự khác nhau giữa cân bằng động và độ chụm lắm, như các bác có nói thì sau khi căn chỉnh ngon lành xong mà bị vá lốp thì xác suất phải chỉnh lại độ chụm khá cao phải ko ạ? Nếu vậy kể ra cũng khá phiền phức. Rất mong bác Mon cho thêm ý kiến về cái này.

mig25

Xe tải
Chiều nay em vừa thay bộ lốp và chỉnh độ chụm ở chỗ cụ Hà, cảm nhận là rất nhiệt tình và chuyên nghiệp ợ! Có vào kiểm tra mới biết lâu nay V2 của em bị lệch cỡ nào, ghê quá. Em hai tuần sau đi một chuyến Cao Bằng về quay lại cụ check lại lần nữa xem ok chưa cụ nhé! Cảm ơn cụ

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Chiều nay em vừa thay bộ lốp và chỉnh độ chụm ở chỗ cụ Hà, cảm nhận là rất nhiệt tình và chuyên nghiệp ợ! Có vào kiểm tra mới biết lâu nay V2 của em bị lệch cỡ nào, ghê quá. Em hai tuần sau đi một chuyến Cao Bằng về quay lại cụ check lại lần nữa xem ok chưa cụ nhé! Cảm ơn cụ
Hay quá, cụ đi Cao Bằng rồi đánh qua Bắc Kạn chở em ít đặc sản về nhá:))

mig25

Xe tải
Hay quá, cụ đi Cao Bằng rồi đánh qua Bắc Kạn chở em ít đặc sản về nhá:))
Cụ khoái món gì ở Bắc Kan thế? Đừng nói là Hở Mông thì em chịu k tha được ... Ke ke

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
Vợ hai các cụ lao nhao
Lao vào hăn tớ (Hunter)lao ra thẳng liền
Hôm nào em phải đưa vợ 2 qua gặp cụ Montero mới được, mấy hôm vừa rồi em chạy Hải Dương, khi qua mấy đoạn nhựa lồi lõm là xe cứ muốn cướp lái và lạng xe, hơi ghê ghê.
mai kia em qua nhờ cụ xử lý giúp e nhé :)

ZIN_ZIN

Xe hơi
Đánh dấu phát khi nào rảnh e cũng phải ghé qua chỗ cụ căn chỉnh lại cho chuẩn

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Chiều nay iem phi xe qua chỗ cụ Hà montero xử lý vụ nhao lái, đây là quá trình "xử lý" rất tận tình của cụ Hà cùng các ae kỹ thuật (bác KT nào cũng đeo kính cận nhé :D )
1. Công đoạn 1: Cân bằng động cả 4 lốp:

Tất cả đều làm bằng máy rất xịn, nhập ở MẼO về :)

2. Bước 2, chỉnh độ chụm, vụ này mới đầu lâu và tỉ mỉ, vì xe em bị nhao lái sang bên trái:

Thông số khi lên bàn đo:

Sau khi căn chỉnh, rồi ra test, rồi lại căn chỉnh, rồi lại ra test (chắc độ 4 5 lần gì đó, và thời gian khoảng 2 tiếng kết quả ngon lành:

Lại còn được cụ Hà khuyến mại cho mấy thanh REFRESH thơm hết cả xe lên nữa chứ :)

Cảm ơn cụ Hà , cuối tuần em chạy Lạng Sơn rồi thông báo chi tiết cảm nhận với cụ sau nhé :)

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Cụ Hunghm tác nghiệp lia lịa thế mà em không hay nhỉ, thông số thì quá đẹp rồi nhưng vẫn đợi cụ đi test Lạng Sơn về kèm theo một vịt quay nữa nha :))
À mà không thấy cụ chụp cả bộ lazang sơn với mũ van mẽo cho bà con chiêm luôn nhỉ:D

Chỉnh sửa cuối:

mrbin_bon

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chiều nay iem phi xe qua chỗ cụ Hà montero xử lý vụ nhao lái, đây là quá trình "xử lý" rất tận tình của cụ Hà cùng các ae kỹ thuật (bác KT nào cũng đeo kính cận nhé :D )
1. Công đoạn 1: Cân bằng động cả 4 lốp:

Tất cả đều làm bằng máy rất xịn, nhập ở MẼO về :)

2. Bước 2, chỉnh độ chụm, vụ này mới đầu lâu và tỉ mỉ, vì xe em bị nhao lái sang bên trái:

Thông số khi lên bàn đo:

Sau khi căn chỉnh, rồi ra test, rồi lại căn chỉnh, rồi lại ra test (chắc độ 4 5 lần gì đó, và thời gian khoảng 2 tiếng kết quả ngon lành:

Lại còn được cụ Hà khuyến mại cho mấy thanh REFRESH thơm hết cả xe lên nữa chứ :)

Cảm ơn cụ Hà , cuối tuần em chạy Lạng Sơn rồi thông báo chi tiết cảm nhận với cụ sau nhé :)
Độ chụm sao vẫn đỏ choét thế kia? Carens có vẻ hay bị nhiều từ khâu lắp ráp hay sao ấy nhỉ?

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Độ chụm sao vẫn đỏ choét thế kia? Carens có vẻ hay bị nhiều từ khâu lắp ráp hay sao ấy nhỉ?
Độ chụm thì sau khi chỉnh luôn luôn phải về 0, lúc đó cụ ấy chụp là sau khi chỉnh camber và chuẩn bị chỉnh độ chụm cụ bin ạ.

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Cụ Hunghm tác nghiệp lia lịa thế mà em không hay nhỉ, thông số thì quá đẹp rồi nhưng vẫn đợi cụ đi test Lạng Sơn về kèm theo một vịt quay nữa nha :))
À mà không thấy cụ chụp cả bộ lazang sơn với mũ van mẽo cho bà con chiêm luôn nhỉ:D
Ô sướng nhỉ!!! Làm chỉnh độ chụm tuyền được thưởng thức đặc sản miền lúi, hết chè Thái sắc Tuyên lại còn có cả vịt quay xứ Lạng lữa :))

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Ô sướng nhỉ!!! Làm chỉnh độ chụm tuyền được thưởng thức đặc sản miền lúi, hết chè Thái sắc Tuyên lại còn có cả vịt quay xứ Lạng lữa :))
Mềnh ngồi một chỗ nên toàn tưởng chứ chưa được hưởng đặc sản mờ cụ.

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
he he, cụ tinh thật, em chụp trước lúc đi test lần 1, sau đó còn phải chạy test đến 4 lần nữa mới xong, lúc đó mải chém gió quá nên quên chụp kết quả cuối cùng :)) .

Em còn quên ko chụp bộ quà tặng 4 mũ van cờ MẼO rất xì tin của cụ Hà tặng nữa cơ, mai nắng đẹp em làm vài shot nữa show hàng :)).

Cụ Hà cứ chờ em báo kết quả nhá, khà khà