Cảm nhận sau một lần chỉnh chụm ở chỗ cụ MONTERO

phuongdm

Xe tải
Cụ Montero cho em hỏi chút, chả là em chỉnh độ chum ở 274 Lạch tray, Hải Phòng, nơi có máy Hunter như cụ giới thiệu. Chỉnh chọt mọi thứ ok, tất cả các thôgn số đều xanh, duy chỉ có cái thông số góc Camber gì đó là đỏ. Em thắc mắc nhưng chú thợ bảo cái đó ko quan trọng, không chỉnh được, bị một tý ấy mà. Kêu in ra giấy thì nói máy in bị hỏng, mọi khi em chỉnh có bản in màu đàng hoàng. Vậy cụ cho em hỏi chỉnh vậy đã được chưa, tại sao lại ko chỉnh hết cho nó xanh hết? Tks cụ.

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Kia Optima anh Hải cụ à.
Kia Optima của cụ thì cần thay một con bulong chỉnh camber 81260 của Mỹ là thông số xanh mướt ngay và chạy sẽ mượt hơn nhiều cụ ạ. Chắc ở đó họ không có cái này nên họ không thay được cho cụ đấy!

phuongdm

Xe tải
Kia Optima của cụ thì cần thay một con bulong chỉnh camber 81260 của Mỹ là thông số xanh mướt ngay và chạy sẽ mượt hơn nhiều cụ ạ. Chắc ở đó họ không có cái này nên họ không thay được cho cụ đấy!
Vâng, cám ơn cụ. Nhưng cụ cho em hỏi là như vậy thì nó bị lỗi của dòng xe này hay chạy nhiều thì nó hỏng phải thay. Và nếu có thì cụ cho em hỏi là cụ có không và bao tiền để em mua về yêu cầu họ thay cho. Thay có khó không cụ? Và nếu không thay thì có làm sao không cụ?

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Rất nhiều xe có thiết kế hệ thống treo kiểu này hay bị lỗi camber như altis, camry, forte, morning...và để chỉnh góc này thì cần thay thế một con bulong chỉnh camber thay cho 1 con bulong nguyên bản bắt trụ giảm xóc và những nơi có máy Hunter đều có con này đấy cụ. Cụ ở HP thì cứ quay lại 274 gặp em Hùng và yêu cầu thay là ok ạ.

chuvoicon

Xe tăng
E chưa hiểu vì sao xe nguyên bản không dùng ốc có thể chỉnh được góc camber mà lại fix luôn góc này ợ, Cụ mở mang e cái
Rất nhiều xe có thiết kế hệ thống treo kiểu này hay bị lỗi camber như altis, camry, forte, morning...và để chỉnh góc này thì cần thay thế một con bulong chỉnh camber thay cho 1 con bulong nguyên bản bắt trụ giảm xóc và những nơi có máy Hunter đều có con này đấy cụ. Cụ ở HP thì cứ quay lại 274 gặp em Hùng và yêu cầu thay là ok ạ.

montero2

Xe tải
26 Nguyễn Khánh Toàn, Q. Cầu Giấy, Hà Nội ( đối d
Website
huntervietnam.vn
Lý do chủ yếu là vấn đề " kinh tế" thôi cụ. Xe cao cấp chỉnh được tất cả các góc không những đằng trước mà cả đằng sau.
E chưa hiểu vì sao xe nguyên bản không dùng ốc có thể chỉnh được góc camber mà lại fix luôn góc này ợ, Cụ mở mang e cái

phuongdm

Xe tải
Em xem trên ebay thì thấy cặp bulong này có đáng mấy tiền đâu cụ? Chắc là đi kèm là những vấn đề phức tạp khác nữa cụ nhỉ?

montero2

Xe tải
26 Nguyễn Khánh Toàn, Q. Cầu Giấy, Hà Nội ( đối d
Website
huntervietnam.vn
Trên vỏ hộp có mã vạch - cụ lấy Smartphone scan cái mã đó sẽ cho cụ biết nơi sản xuất (USA) và giá cụ ợ.

Em xem trên ebay thì thấy cặp bulong này có đáng mấy tiền đâu cụ? Chắc là đi kèm là những vấn đề phức tạp khác nữa cụ nhỉ?

Chaukga

Xe container
Oài lại một cụ buôn rượu lậu với cái lão đuôi đây mà, bái phục bái phục!
Hôm em đến đấy chỉnh, vào chém trong lò lão Đuôi bẩu gửi nhời thăm cụ dưng em ứ dám nói vì sợ bảo thấy người sang ... ;))
Xe em chỉnh cho chuẩn thì mất bao lâu thời gian hả cụ để em bố trí sáng CN đến làm nốt. Giờ đi vẫn còn hơi ăn về bên phụ cụ ah

Tourcare

Xe tăng
Cập nhật tình hình là bà bán trà đá giờ đổi thành 1 em bán trà đá quê TH khá là duyên.
Hôm nay em với lão Monte được khuyến mại 1 đĩa hoa quả không tính tiền nữa cơ.
Không biết đây có phải là chiêu tiếp thị mới của nhà lão Mon cho các cụ thích qua uống trà đá rồi chỉnh độ chụm luôn không ;)
@cụ Hà : phanh xe em ngon rồi, hết hẳn giựt giựt khi phanh gấp, may không phải thay má phanh , không thì hết tiền cho F1 đi chơi hè :)) Cám ơn cụ nhá
Ôi thế là các cụ góp phần thay bà bán trà đá cạnh cổng nhà em rồi đấy :))

Chỉnh sửa cuối:

phuongdm

Xe tải
Trên vỏ hộp có mã vạch - cụ lấy Smartphone scan cái mã đó sẽ cho cụ biết nơi sản xuất (USA) và giá cụ ợ.
Cái này em biết mà, rẻ chứ đâu đắt cụ? Vấn đề là chỉ thay cái này thôi ạ hay còn phải thay những gì nữa hả cụ?

BVTL

Xe điện
Người OF
Cập nhật tình hình là bà bán trà đá giờ đổi thành 1 em bán trà đá quê TH khá là duyên.
Hôm nay em với lão Monte được khuyến mại 1 đĩa hoa quả không tính tiền nữa cơ.
Không biết đây có phải là chiêu tiếp thị mới của nhà lão Mon cho các cụ thích qua uống trà đá rồi chỉnh độ chụm luôn không ;)
Sáng em qua vẫn là bà bán trà đá nhé! Chả thấy em nào cả!
Cụ Mon buổi chiều còn slot nào không? Em qua mà thấy đông quá.

nhatnam244

Xe buýt
244 Bùi Xương Trạch - Khương Đình - Thanh Xuân HN
Website
nhatnamjsc.com.vn
Lốp theo xe của cháu là 185/80/r14 . Cháu vừa thay xong 1 cặp brigedstone , bây giờ muốn thay cặp còn lại nhưng lốp michenlin không có cỡ đó mà cháu nghe loại michelin mềm và êm hơn, cháu muốn thay 1 đôi cỡ 195/70/r14 cho lốp to to 1 chút để lần sau lắp nốt đôi nữa thì đều cả 4 chân , có lắp được không , nếu được thì cháu cho đôi lốp béo lên trước có sao không ạ , Mong cụ tư véo ạ ! đợt trước có chỉnh lại độ chụm của cụ roài chạy cũng ổn hi hi, nếu được cháu qua thay và chỉnh lại chút nữa cho chuẩn hẳn ạ

Tourcare

Xe tăng
Lốp theo xe của cháu là 185/80/r14 . Cháu vừa thay xong 1 cặp brigedstone , bây giờ muốn thay cặp còn lại nhưng lốp michenlin không có cỡ đó mà cháu nghe loại michelin mềm và êm hơn, cháu muốn thay 1 đôi cỡ 195/70/r14 cho lốp to to 1 chút để lần sau lắp nốt đôi nữa thì đều cả 4 chân , có lắp được không , nếu được thì cháu cho đôi lốp béo lên trước có sao không ạ , Mong cụ tư véo ạ ! đợt trước có chỉnh lại độ chụm của cụ roài chạy cũng ổn hi hi, nếu được cháu qua thay và chỉnh lại chút nữa cho chuẩn hẳn ạ
Theo em cụ nên giữ nguyên lốp nguyên bản, giờ đăng kiểm làm chặt, thay đổi size lốp là về ngay.

MONTERO

Xe tăng
Người OF

khkt_cc2

Xe buýt
Tình hình là sáng hôm qua (chủ nhật) em có mang con xe còi đến chỗ cụ Montero, mục đích chính là vá cái lốp, nhưng khi đến nơi lại làm thêm cái việc phát sinh là chỉnh độ chụm. Sau khoảng 1 giờ chờ đợi thì mọi việc hoàn chỉnh. Nhận xét cá nhân: Anh em thợ nhiệt tình tư vấn, thái độ hòa nhã, dễ gần. Tuy em chỉ đi chậm (max=50km/h) và gần (~10km/lần) nên không thể cảm nhận được thay đổi của hệ thống lái sau khi hiệu chỉnh nhưng được cái yên tâm hơn. Rất cám ơn cụ Montero và các anh em của xưởng. Hẹn gặp lại.

MrJin

Xe hơi
Chỉnh độ chụm chỗ cụ Vương Hà thì chuẩn rồi!!!