[Funland] Cảm nhận sau khi xem

Em không phải đội của Trấn Thành nhé, em là nạn nhân.
Cũng giống như lần đi xem phim Lật Mặt phần 3 : Nhà có khách của nhà Lý Hải-Minh Hà.
Xem xong phim thấy không hay ho như truyền thông quảng cáo.
Em ghét thằng hề Trấn Thành nên ếu bao giờ xem phim của nó
Dạo này còn nhảy thêm mảng ca hát, tiên sư nghe giọng như kít mà tự tin kinh ^:)^
Mấy thằng hề nhìn mặt đã ngán rồi nói j đến xem:D
em ghét thằng trấn thành lên ko quan tâm phim này
mà ai nói còn tin chứ ... thiên hạ như em hà hồ tin thì cũng chịu :)
Không hiểu sao cứ nhìn thấy bọn hài nhảm này xuất hiện ở đâu là em cho next ngay và luôn, không thấy hay ho gì, chắc mình già rồi cà cũng ko hợp với kiểu hài nhảm này đặc biệt là hài kiểu miền Nam.
Đồng quan điểm với cụ.
Toàn các cụ giống e

zaisev

Xe tăng
Sao phải bỏ tiền để xem một cái mặt mà cứ thấy trên tv là chuyển kênh. Truyền thông thổi doanh thu 100 tĩ, cứ như bom tấn. Chỉ móc tiền bà con miền Tây thôi

Đại tướng Alo

Xe điện
Trước em xem 1 bộ phim VN mà cảm thấy hay, đó là phim "Quả tim máu" - đạo diễn Victor Vũ, kịch bản Thái Hòa, diễn viên chính : Nhã Phương.

ngoc_phuong

Xe lăn
E chỉ thích Bố già ToKuDa thôi
Khú khú.

HnA

Xe tăng
Em không xem phim VN thời đại này. Phim VN e chỉ xem phim thời xưa hoặc chủ đề nông thôn.

Thấy trên netflix xem qua 5 phút thấy cả team nhảm từ trấn thành đến chị tân vlog thì k thể k nhảm được. Mất 5p cuộc đời.
Em cũng vậy, chán phim VN lâu rồi. Thấy báo chí nó nhai đi nhai lại nên vào Netflix xem thử mấy phút, đến hết cái đoạn bà già bán tạp hóa ở ngõ thì ko kiên nhẫn nổi nữa, phi vào toalet vừa nôn vừa tự chửi mình ngu.

ngoc_phuong

Xe lăn

Các cháu liệu thần hồn.
Ko ngoạn là ông quất.
Khú khú.

24AnTrạch

Xe buýt
Hôm qua em vừa xem bộ phim mà giới truyền thông trong nước đang "rần rần" ca ngợi là " 'Phim này [Bố già] ai không đi coi chứng tỏ sống rất hời hợt với cuộc đời' - Lời Hà Hồ.

Cảm nhận sau khi xem xong phim Bố già của em :
- Phim có cốt truyện xoáy vào cách sống của 1 người đàn ông đứng tuổi tên Sang, góa vợ nuôi con....và rất yêu thương con.
- Câu chuyện có pha chút hài hài khi có những xung đột về cách sống, lối suy nghĩ giữa anh con trai và ông bố. Khi ông Sang sống nhường nhịn anh chị em đến mức nhu mỳ, chịu nhiều thiệt thòi, anh con trai có lối sống thực dụng.
- Phim có khung cảnh quay chủ yếu ở khu phố nghèo Sài Gòn ngập nước thủy triều hàng ngày, khung hình bộ phim xấu xí, nhếch nhác đến cơ cực.

Em thấy bộ phim này nhiều tình tiết bị làm quá lên như kiểu các món ăn bị cho quá nhiều gia vị và muối.....có chút gì đó hơi cường điệu.

Các cụ nào đã xem phim Bố Già chưa vào đây chém gió cho vui.
E chưa fim mà chắc ko xem, e mới xem cái ảnh của trấn thành là e thấy nội dung nó như nào rồi.
E đoán nd xoay quanh bố với con, nv bối Kiểu gì chả hy sinh cho con này lọ

bimbim5656

Xe container
Cũng vừa đi xem về, nói chung ko được như truyền thông nó mông má. Nội dung phim thì muốn khơi dậy cái tốt đẹp trong cuộc sống hiện nay là tình cảm gia đình, anh em, cha con và sự hy sinh vì những tình cảm đó. Tuy nhiên, cách thức thể hiện, tình tiết thì đúng như cụ trên nói hơi gượng ép, cường điệu và đôi khi hời hợt kiểu giống đặc sản thể loại phim mà dân trong Nam hay thích. Coi như giải trí thì ok, còn rơi nước mắt này nọ thì giành cho người mau nước mắt thôi. He he he, túm lại về cơ bản chấm 6 điểm
Ekip làm phim họ mua truyền thông. Mời các nghệ sĩ đi xem bao cả chỗ ăn ở và vé mb thì sao k đc đẩy lên cao chót vót. E xem rồi thấy khá cho một phim Việt. Phải công nhận truyền thông họ làm rất tốt :))

7vienngocrong

Xe tăng
E k thích Trấn Thành, đàn ô gì mà nước mắt rơi nhanh và nhảm quá nên phim của TT e k xem. Hài hay MC nhiều khi xem trên Youtube e cũng xem nhưng phim thì e k đánh giá cao. Nhiều người khen TT sống giàu nhân ái này nọ ...xem nhiều chương trình e thấy bạn này rất khéo PR chứ nhiều người làm từ thiện như TG hay Mỹ Tâm làm quá trời nhưng k có kiểu PR lố lố như TT.

24AnTrạch

Xe buýt