Cảm nhận sau khi xem xe chervolet vivant tại Thái hà

T72

Xe tải
Website
foshanceramic.com.vn
Hàng ghế 3 chỉ là để dự phòng.
Giá đấy ngon đấy chứ.
Chả biết máy thế nào, hãng gì? Bác nào biết phô cho ae hay cái.

TukTuk07

Xe máy
Oho:41: ... nghe các pác tả em nó, em lại muốn bán Cap để cưới em Vivant này :)) ... chắc chắn ăn ra được hơn 1 vạn thằng Mỹ để dành cưới tiếp em vợ 3... nhưng làm cách nào để thuyết phục mụ vợ cả đây :^) ... khó quá.... các pác tư vấn giúp em với...

Phuong Ho

Xe tăng
Oho:41: ... nghe các pác tả em nó, em lại muốn bán Cap để cưới em Vivant này :)) ... chắc chắn ăn ra được hơn 1 vạn thằng Mỹ để dành cưới tiếp em vợ 3... nhưng làm cách nào để thuyết phục mụ vợ cả đây :^) ... khó quá.... các pác tư vấn giúp em với...
he he bác làm có vẻ hơi ngược đời nhỉ... em xem trưa nay rồi.... máy GM không phải giống máy Nu... trông cũng đc..nội thất có tý ốp giả gỗ...tuy nhiên nhìn hơi dại và không chắc chắn lắm ... hình thức tàm tạm .. tuy nhiên các bác sale không dám ghi rõ và cam kết về thời hạn giao xe trên hợp đồng cũng như các điều khoản chịu phạt cũng không hề có... chỉ nói bằng miệng là khoảng tháng 6 giao xe (đối với xe AT)...em đang băn khoăn nếu không giao xe đúng hạn (tuy bằng miệng) thì mình lấy lại tiền kiểu gì bây gìơ nhỉ ?? :^)
...

thanh3e

Xe tải
Giá này hợp lý quá các bác (y) , nhưng sao tháng 6 mới nhận được xe ạ, lâu quá :77:
Mấy chú sale dưới nhà máy nói em +300$ với giá gốc thì lấy xe trong tháng 3. Như thế là được hay ko các cụ ơi? :^) :^) :^)

nuihong

Xe máy
Che do an uong cua em no nhu sau:
Performance
Fuel Capacity 60
Fuel Consumpsion - Highway 9.23
Fuel Consumpsion - Urban 14.1
Consumption Annual Average 11.21
Fuel Type unleaded
Fuel Supply electronic multi-point fuel injection
Acceleration 0-100 Final 10.5
100 to 0 Seconds 3.1
(Theo:Williams Hunt Opel, Isuzu, Chevrolet, Saab, Cadillac and Humme)

AQ.

Xe tăng
Hay quá nhỉ (y) (y) :77:
Lại bắt đầu cái bài ăn bẩn. Tưởng xe mới cung cách bán hàng nó phải khác đi chứ, các bác lại tiếp tay cho tiu cực rồi. Hay gì mà hay bác.

Phuong Ho

Xe tăng
không, ý em là em thua luôn mấy chú sale nhà máy kiểu đó bác ạ .. cái biểu tượng cuối của em đó

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com

Hai Thanh

Xe đạp
Em vivant rõ ràng là hơn hẳn em lac rồi nếu so về giá:

Vivant số tự động 23.900 có máy 2.0, ghế 7 chỗ, phanh ABS, đĩa CD, ghế da, mâm đúc

Lacetti EX giá 20.800 có máy 1.6, 5 chỗ, không có hệ thống chống bó hãm cứng phanh, Radio cassste, ghế nỉ

focus_S

Xe điện
Cảm nhận sau khi lái xe Vivant CDX - MT
Em thử đạp phanh chết cứng thấy cảm giác dội lên chân phanh không hiểu đó có phải do chức năng của ABS hoạt động không (bác nào biết cho ý kiến, chứ đạp thắng gấp để thử ABS thì em ko dám thử, sợ lắm).

Một vài ý kiến, các bác dễ cảm nhận hơn về máy!

Đã có mấy lần em đạp phanh gấp con Focus S, em có cảm giác rõ rệt ở bánh xe dội lên và ở chân phanh cũng có hiện tượng đó là " cặp-nhả, cặp-nhả... cặp-nhả " liên tục với tần suất cao. Em nghĩ đó là hệ thống ABS hoạt động, khi đó xe từ từ dừng lại, vẫn đánh lái bình thường và không có hiện tượng chao đảo. Nếu có dịp bác cứ mạnh dạn thử ABS, an toàn lắm, không sao đâu.

duythinh112

Xe hơi
em đang mê em này nhưng lại không có nhu cầu mua thành ra toàn đi gạ gẫm người quen mua để đi thử

Lộc

Xe hơi
Em vừa đi xem em chervolet vivant và có cảm nhận như sau:
- Vỏ cứng cáp hơn Gentra.
- Đẹp hơn maz premasi.
- Nội thất không đẹp.
- Ghế sau ngồi rộng rãi.
- Các ghế trước, sau quá nhiều tay vịn.
- Có ABS, AIRBAG, gương kính điện (không có gương gập điện)
- Ăng ten ngoài.
-.....

Xe phù hợp với giá bán.
AT: $23900
CDX: $22800
SE: $21800
Tháng 6 nhận xe.
nội thất chật hơn pre, táp lô xấu hơn pre, đèn trước xấu kinh khủng, giống đèn lanos ,tản nhiệt nhỏ như con thỏ. nhìn chung xấu hơn pre, máy 2.0 chắc chắn là uống hơn pre+ thái độ của sale= không nên mua kẻo mang bệnh tức vì bị nhiều người chê như cơm khê. theo tôi nếu muốn ngon, bổ, rẻ tìm jolie hoặc pre, nếu khá đi inova không mất giá nhiều.

Lộc

Xe hơi
Cảm nhận sau khi lái xe Vivant CDX - MT

Độ vê ga của bàn đạp rất mượt (cảm giác ở dạng đa cấp chỉ xuất hiện ở dòng xe đã lên đời), số vào nhẹ và không bị giật máy khi đi ở mức độ chậm (chưa rõ nhà máy có để ga-lan-ti to không). Xe đi đầm và có cảm giác khi đi với tốc độ 50 km (đường Giải Phóng) chìm xe không bay như Lac và Gentra ( chỉ dám đi với tốc độ đó vì sợ xe không biển, không đăng kiểm, không giấy tờ xe, cái gì cũng không). Tay lái cảm nhận rõ ràng khi vào cua, không nhẹ như Captiva. Máy nổ ròn, nghe đanh chứ không ồn như Gen , khả năng quan sát tốt (nhược điểm khi vào cua, 2 góc mất lái giống như Ỉn), xe mới máy khỏe chạy êm (vỏ cứng đã được cải thiện hơn so với Lac). Nội thất bên trong không sang nhưng phù hợp với màu của nhựa xe. Em thử đạp phanh chết cứng thấy cảm giác dội lên chân phanh không hiểu đó có phải do chức năng của ABS hoạt động không (bác nào biết cho ý kiến, chứ đạp thắng gấp để thử ABS thì em ko dám thử, sợ lắm).

Một vài ý kiến, các bác dễ cảm nhận hơn về máy!
các bác sale gm-dw chịu khó lên of quảng cáo quá các bác nhỉ , dáng con vivan nó sấu như con cá sấu, nhìn mọi góc cạnh không tìm thấy chổ nào đẹp hết, không tin thì các bác tự kiểm tra thực tế, nội thất thì chật chội, chở đủ 7 người không biết để đồ ở đẩu!! chưa kể bảng táp lô củng xấu không thua cái đèn trước lanos của nó. nói tóm lại bề ngoài xấu hơn pre, nội thất xấu hơn pre, uống xăng hơn pre. ở đây chỉ so sánh 2 xe cùng hạng nhưng pre hơn về thương hiệu vậy mà các bác sale tính một tay che hết bầu trời nhưng nếu thực sự che được bầu trời chỉ có thể tự che mắt mình thoi(che mắt của mình thì đâu thấy bầu trời) nhưng mọi người vẫn thấy thái dương đó các bác sâu!= sale.

khoavq

Xe điện
Đọc bài này em cũng xin được đóng góp tý chút.

Em đã mua Vivant các bác ạ. Trước nay em cũng đã lái qua nhiều loại xe khác nhau, từ Mazda 323, 626 (xưa lắm rồi), Crown 2.4 và 3.0 (cũng xưa rồi), Land Cruiser, Patrol, Lancer Gala, Laser Delux/Gear v.v. và v.v. cho nên khi ngồi vào Vivant thì cảm nhận của em là: tương đối cao, quan sát rộng hơn dòng sedan, chỗ ngồi rất rộng rãi... tất nhiên là ngồi 5 chỗ thôi, còn không ngồi được 7 chỗ đâu, vì hàng ghế thứ 3 chật, chỉ cho trẻ em ngồi đươc. Nhưng em gấp hàng ghế thứ 3 treo lên thì 5-6 người ngồi rộng vô cùng (em ngồi ghế lái cách vô lăng tới 40cm mà hàng ghế thứ 2 chưa kéo xuống hết đã tạo khoảng cách 35cm so với hàng ghế 1 rôi). Máy khỏe và êm. ABS hoạt động hiệu quả, còn túi khí thì em không biết có hoạt động hiệu quả không vì chưa thử, và cũng chả bao giờ em muốn thử cả... Nhìn dáng em nó thì rất khí động học và đẹp. Với giá tiền như vậy, tính tổng thể thì em nói là cực kỳ đáng đồng tiền bát gạo.

Em không phải là sales, chỉ là người tiêu dùng và mê xe ô tô thôi các bác ạ. Nhận xét của em là khách quan, không có ý xui ai mua cả, vì mua là gì quyền của mỗi người. Tuy nhiên, em thấy Vivant đẹp. Có thể là do em sở hữu Vivant, nhưng em không thích ai chê xe Vivant cũng như bất kỳ 1 em xe nào, hoặc có những so sánh khập khiễng giữa các dòng xe với nhau, dù em cũng không hề ủng hộ SALES làm giá, ghét kinh khủng cái việc thêm vài trăm K để có xe ngay...

Mong các bác ủng hộ Vivant, có ghét thì ghét sales và bọn nhà máy Thanh Trì thôi các bác nhé (nếu bác nào bị mọi người chê vợ 2 của các bác xấu và không tốt chắc các bác thích lắm nhỉ...)

Vài nhận xét, mong lượng thứ...

xebo

Xe bò ! ©
Mong các bác ủng hộ Vivant, có ghét thì ghét sales và bọn nhà máy Thanh Trì thôi các bác nhé (nếu bác nào bị mọi người chê vợ 2 của các bác xấu và không tốt chắc các bác thích lắm nhỉ...)

Vài nhận xét, mong lượng thứ...
Thế những người bị bác ghét thì chắc cũng thích lắm nhỉ ??? :^)
Nên khách quan một chút, xe thì có xe xấu xe đẹp (theo con mắt của mỗi người) cũng như người có người xấu người tốt (theo các mối quan hệ xã hội).
Chúc bác luôn vui vẻ với Vivant của bác !(b)

Lộc

Xe hơi
Đọc bài này em cũng xin được đóng góp tý chút.

NOI CHUNG GIÁ......>ĐƯỢC XO VỚI NGOẠI HÌNH ,MÁY MÓC,NỘI THÂT.........QUAN TRONG NHÁT BÁC CHO HỎI EM NÓ AN UỐNG THẾ NÀO
con này nếu tài lắm đi đường xa lộ ăn 12l/100km,15-18l nếu chạy nội thành. số liệu này thực tế bằng con inova nhưng inova công nghệ tiết kiệm xăng hơn chắc con này phải uống hơn rồi. có bác nào có ý kiến khác không?