[Funland] Cảm nhận sau khi xem oppenheimer

polizia

Xe container
Nói chung e nghĩ phim này kén khách :))
Đọc sơ qua trên mạng thấy đa phần háo hức, kể cả các cháu gái :))
Nhưng khi tìm hiểu nôi dung thì nó ko phải hành động, chả phải tình cảm mà là phim kiểu lịch sử lại dài 3 tiếng thì em đã hình dung ra là sẽ có rất nhiều cặp đôi háo hức đi xem nhưng ngồi 1/3 thời gian chắc sẽ có gái đòi về, hoặc ngồi nốt vì chiều bạn nhưng sẽ chả thích xem.
Thôi thay vì xem phim này các cụ đi xem Bão Trắng 3 của Cổ Thiên Lạc vs Quách Phú Thành đi, bắn nhau vs đánh nhau nhiều, hơi phét tí nhưng xem giải trí ngoài rạp thế cho nhanh.

Chỉnh sửa cuối:

taton7983

Xe buýt
Nhiệm vụ bất KT xem được ko cụ.
Em đang định đi xem với gấu
Cũng không đến nỗi tệ nếu cụ ít xem phim hành động. E thì chắc xem nhiều nên yêu cầu có khắt khe hơn chăng. Cụ xem Cgv thì xem tối T2 cuối tháng giá vé sẽ tốt hơn. Đặt online qua app.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc báo thấy bảo bom tấn Bắc Mỹ, niềm hy vọng của Hollywood...Nhưng với em thì em chắc chắn không xem. 1 vì nội dung nhàm, đào lại làm gì. 2 em không thích cậu diễn viên này, nhìn mặt thấy ghê ghê trong tất cả các phim cậu ý đóng.

theanh90

Xe tăng
Xem gì cứ lên imdb mà xem review trc xem hợp không thit xem. E nghe quảng cáo phim này hay dã man con ngan mà trên đây với imdb chê lòi

piston

Xe container
Ko hiểu sao Nolan cứ lôi Murphy với Hardy bạ phim nào cũng diễn để thử thách khán giả. Dunkirk, inception, batman…

bonus Peaky Blinders :(

căngthẳng

Xe tăng
e cũng mới đi xem film này, lí do chính là vì có anh trai Tommy Xiaomi đóng, những cái khác e cũng ko quan tâm lắm vì bộ Peaky Blinders quá đỉnh. E hơi chủ quan ko nghe đọc trước 1 chút về lịch sử nên hơi đuối khi đuổi theo mạch truyện do quá nhiều thông tin và thoại nhanh, nhiều lúc đọc ko kịp, những vẫn cố gắng ngồi xem hết 3 tiếng của phim. Kết phim đúng là đọng lại cũng không nhiều, có phim phải xem lại lần 2 lần 3 mới thấy hay, phim của Nolan thường là dạng vậy. Phim nay e đánh giá tầm 6-7 điểm vì ko theo gu của e. Ít ra xem cũng còn đỡ hơn 2 quả Transformers với MI7 e bỏ về giữa chừng vì quá chán!
Murphy đóng Peaky Blinder quá hay nhỉ, xem 6 mùa liên tiếp cuốn hút.

chưa xem Open… này nhưng e dự đoán kiểu gì cungx dc đề cử khối giải Oscar

Ko hiểu sao Nolan cứ lôi Murphy với Hardy bạ phim nào cũng diễn để thử thách khán giả. Dunkirk, inception, batman…

bonus Peaky Blinders :(
Phim này e tưởng tượng Benedict Cumberbatch diễn vai chính mới đỉnh, ổng diễn có chiều sâu tâm trạng phết. Murphy diễn chán thặc, cặp mắt cứ thao láo từ đầu đến cuối phim

cunglatruong

Xe container
Cả một tháng gần đây, mở mạng ra là ngập tràn thông tin ca ngợi Phim oppenheimer và đạo diễn Nolan; e gom góp đc ít thóc cũng mò lên CGV xem. Thật sự vì cảm tình với phim Inception mà e đi xem, e khoái cái thể loại kịch bản hơi phức tạp và khó hiểu tý nhưng cũng fai có tý hồi hộp.
Nhưng với oppenheimer là hoàn toàn khác các cụ ợ. Diễn viên chính Murphy ko thể hiện đc cảm xúc, nó cứ trơ trơ như ma nơ canh. Trc xem Matt Damon diễn hành động hay bao nhiêu thì phim này vào vai ông tướng nó cứ ngố ngố kiểu gì. Cao trào của phim có lẽ là lúc thử bom, lửa bùng lên và sau đó là tiếng bùm hoặc lúc oppenheimer bc ra sân khấu là tiếng chân đập thình thình xuống sàn gỗ hay một số cảnh khỏa thân của bạn gái oppenheimer.
Kịch bản đều đều, lời thoại đều đều và ko có tý gì để khán giả thể hiện đc tài năng của oppenheimer ngoài sự vỗ tay của mọi ng trên sân khấu và lời thoại , một bộ phim nhàm chán ngoài sức tưởng tượng của những người bình thường.
Nếu có thể, e xin chấm rộng rãi phim này 1/10, cụ nào đi xem nên cân nhắc
Còm của cụ trong thớt is ok nhưng của chủ thớt thì .. :))

piedaide

Xe tải
Phim này kén người xem, hehe.
Trước khí đi xem em ngồi đọc khoảng 1h toàn bộ các thông tin có được trên mạng bằng tiếng Việt về cuộc đời ông ấy. (dù thời trẻ trâu cũng đã từng đọc về ông cũng như nhiều nhà vật lý khác).
Trong suốt 3h chiếu phim, cả rạp chỗ em xem (trung tâm chiếu phim quốc gia, giờ vàng 20.30 tối thứ bảy) im phăng phắc người xem đều rất chăm chú xem.
Cảm nhận chung cúa cá nhân em: phim hay, diễn viên đóng rất đỉnh, hóa trang khá giống nhân vật ngoài đời thật (xem các ảnh các nhà khoa học chụp khi ở dự án), nhưng quá nặng nề.
Không phải tự dưng mà nó thu hơn 500tr $ Biden trong có 1 tuần hay 3 tuần công chiếu.
Đừng so với Nhiệm vụ bất khả thi (em cũng đã xem, cũng vẫn rất thích như các serie trước), buồn cười lắm ấy :P vì mỗi phim là 1 kiểu nội dung khác hẳn nhau.

tuannbb

Xe điện
Em cũng vừa xem tối thứ 7 vừa rồi, phim dài kinh tận 3 tiếng liền, em và cu nhóc vừa xem vừa ngủ gật :))

piston

Xe container
Thua bọn hồng thâm hết,

tasx

Xe tăng
Phim Nolan em rất thích. Nhưng có vẻ phim này marketing hơi quá. Dù sao thì những phim dạng này cũng phải xem đi lại 2-3 lần mới thấy hết cái hay của nó (nếu có).

cogang

Xe tăng
chán nhất theo e dạo gần đây là John Wick 4 đưa ô Chân tử đan vào, nhảm nhí với 1 mô tuýt cũ (khống chế con gái để bắt thực hiện nv)

Laman1214

Xe buýt
Không phải ngẫu nhiên mà phim được quốc tế đánh giá cao như thế các cụ ạ, nhưng đây thực sự là bộ phim rất kén người xem, thuộc lĩnh vực phim lịch sử lại có thêm rất nhiều kiến thức về vật lý, nhiều tuyến nhân vật, lời thoại dài, ko có plot twist....làm khán giả (trong đó có em) phải rất căng não và tập trung xem nhưng cũng ko thể nắm hết được toàn bộ chi tiết kéo dài tận 3 tiếng.
Cụ mợ nào muốn đi xem phim này thì đầu tiên nên tìm hiểu trước về nhân vật chính (wikipedia có chi tiết) cũng như bối cảnh lịch sử của phim.
Em đang tính đi xem lại lần 2 sau khi về đã tìm hiểu và có kiến thức sâu hơn về ông này, hy vọng sẽ có trải nghiệm tốt hơn :D Phim của Nolan thường xem lần đầu ko hiểu, vì nó nhiều triết lý quá. Kể cả series phim Batman thuộc thể loại hành động nhưng khác rất nhiều so với vũ trụ Marvel.

Tommytep

Xe tăng
chán nhất theo e dạo gần đây là John Wick 4 đưa ô Chân tử đan vào, nhảm nhí với 1 mô tuýt cũ (khống chế con gái để bắt thực hiện nv)
các phim gần đây đều là bôi ra dạng này, cố vắt sữa nên xem nhạt thếch: Fast X, MI7, Transformer, John Wick 4; nên thể loại phim mới như Barbie và Openheimer lại tạo ra luồng gió khác biệt mới, dù hay hay ko cũng tùy gu mỗi người.

phucphat86

Xe hơi
Đọc comment của các cụ thì thấy nó có hai luồng đối lập luồng thích ít hơn luồng không thích và phim nào thì cũng vậy thôi nhưng một phim gắn với lịch sử thì ko thể phóng tác được nên chắc chắn nó sẽ nhàm chán vì vốn nó đi ra từ cuộc sống mà đặc biệt là cuộc sống của các khoa học gia khá là nhàm chán và sách vở. Phim này nó giống như một vở opera không phải ai cũng nghe được và nhiều người thì ko thích nghe nhưng những người nghe nó thì rất mê. Có lẽ phim này ko dành cho số đông vậy là em lại có động lực đi xem để mình thuộc về số ít hay số đông dù rất lâu rồi em ko đến rạp vì lũ siêu anh hùng càn quyét.

tlgod

Xe buýt
Nhiệm vụ bất KT e còn ngủ gật, mặc dù fan dòng phim này. Còn 3 tiếng Openheimer thì chăm chú theo dõi từ đến cuối. Ngưỡng mộ những con người giới khoa học thật.