[Funland] Cảm nhận sau khi tham gia vào 1 hội độc thân trên MXH

RosemaryCherry

Xe container
Em tranh thủ làm thêm luống buổi sáng rồi đi nhặt lá đá ống bơ :)) <:-P <:-P <:-P :-j :-j :-j

BMW_X6M

Xe tăng
buổi sáng ra gặp ngay top này , rạo rực quá cụ ah, em thì cứ nghĩ mấy nhóm ý chỉ bán hàng OL thôi ah

hapi_property

Xe tải
Em công nhận với cụ chủ thớt 1 điều: nếu ko coa tiền thì khá ngại vấn đề tìm hiểu ai để yêu (cái này cả nam lẫn nữ), vì đôi khi đối phương mà mình tìm hiểu ko hiểu mình, thì họ sẽ nghĩ mình yêu họ vì tiền #:-s

badman1

Xe tải
Em chả bao giờ dám tham gia vào các hội nhóm kiểu đó. Vì em thuộc kiểu người cả tin nên rất dễ bị lừa. Vào các hội nhóm kiểu đó thành con gà bị thịt ngay nên tốt nhất tránh xa. Người thật việc thật còn chả ăn ai nữa là lên cái group toàn người đeo mặt nạ. Hội nhóm nào ban đầu người thành lập ra cũng đều mang một ý nghĩa tốt đẹp nào đó, nhưng ko phải ai cũng đủ khả năng điều hành, kiểm soát để khi thành viên mở rộng ra mà ko bị biến tướng
Mình thi cũng chẳng tham gia vào những group đó bao giờ, nhưng thiết nghĩ đó cũng là nhu cầu bt của con ng. Miễn là họ độc thân, không phạm vào đạo đức, luật pháp chứ còn vụ dating để giao lưu có tội gì đâu. Nhiều lễ nghĩa hà khắc quá như một số nước, nó lại phát sinh ra nhiều hệ lụy không đáng có hơn ý ạ

Nguyễn Vũ Minh Anh

[Tịch thu bằng lái]
Website
hangduocchatluong.net
Trước em cũng tính tham gia group đôc thân và tính đến tham dự buổi off, lúc cách điểm off khoảng 3km em đắn đo không biết nên tham gia hay không thế là dừng xe lại nhắn tin cho 1 bạn mà em tính là sẽ gặp bạn ấy trong buổi off đó, vào fb chuẩn bị nhắn tin thì thấy bạn ấy livestream, xem livestream thì em quyết định không đến nữa vì chắc em cũng thuộc tuýp người như cụ chủ thear đây. Thấy hội đó lố lăng, tập hợp những con người thất bại (dĩ nhiên là bao gồm cả bản thân mình ) và thấy phong cách của họ không phù hợp với mình (em ko đánh giá là mình hơn hay kém những con người đó nhé vì đã gặp họ đâu mà đánh giá)

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thưa cccm.
Thế nào mà cách đây 1 tháng em được rủ rê tham gia 1 nhóm độc thân trên mạng XH khoảng hơn 7k thành viên. Online có, offline có và cái cuối cùng em nhận được khi được rủ rê tham gia kiếm tìm hạnh phúc.
Trên con đường kiếm tìm hạnh phúc, có những lúc ta còn chẳng định nghĩa được hạnh phúc là gì. Vậy mà ta cứ cố đi tìm.
Hạnh phúc là đem thước đo về vật chất và những dục vọng, ham muốn tầm thường ra để đo sao? Đúng là không có vật chất thì khó có thể hạnh phúc, nhưng giầu có liệu có hạnh phúc không? Có lẽ hơn 7 tỷ dân trên thế giới này thì có từng ấy khái niệm hạnh phúc khác nhau. Đứa thì thích nhiều tiền, xe đẹp, nhà to, tiêu tiền không cần nhìn giá là hạnh phúc? Cũng bình thường!!! Bỏ chất xám và sức lao động ra mà kiếm. Lúc ấy thì mới hiểu giá trị đồng tiền nó như nào. Lúc ấy thì chỉ thấy hạnh phúc khi đồng tiền tiêu đúng chỗ, bỏ qua những ham muốn trước kia, khi đồng tiền ta kiếm được sử dụng tốt nhất hiệu quả nhất cho bản thân và người thân. Có những người coi hạnh phúc chỉ đơn giản là sống bên người mình yêu thương, được ủ ấm bởi một ai đó. Nhưng làm gì có cái gì là vĩnh cửu, đừng có xem phim ngôn tình nhiều quá. Rồi cái gì cũng thay đổi, kể cả cái thứ gọi là tình yêu. Thề thốt bên nhau trọn đời ư? Bỏ đi. Sống với nhau ngày nào thì cố mà dành cho nhau những gì tốt nhất. Để rồi mai này nghĩ về nhau thì sẽ mỉm cười. Lúc quấn nhau thì tâng nhau tận mây xanh, lúc quay lưng thì từ cái nốt ruồi ở vùng kín cũng đem ra mà bàn tán. Phèn!!!
Bớt ảo lại và trở lại với thực tế. Chẳng ai có quyền gì mà đánh giá người khác tốt xấu. Mỗi người hãy cố gắng nhìn lại những gì đã qua và đánh giá bản thân mình xem đã xứng đáng được hp chưa. Cứ yêu, cứ đam mê, cuộc đời là mấy tý. Vâng, cuộc đời ngắn lắm. Ta mất 1/3 cuộc đời để ngủ, 18 năm ăn bám gia đình, thì cuộc đời chả còn mấy tý. Sống thực tế hơn và bớt ảo đi để còn kịp vớt vát lại 1 chút giá trị cốt lõi.
Cuộc đời như cơn mơ rồi đến lúc tỉnh. Trở vêc với cuộc sống thực tại mà ở đấy thật giả lẫn lộn, lừa lọc bon chen đã thành phản xạ, mồm nói yêu thương nhưng trong đầu dần khinh bỉ. Ở đấy cái thứ thiêng liêng nhất là tình yêu cũng có giá cụ thể. Dễ dàng kiếm được người cùng ta đê mê ân ái, nói những lời yêu thương thăng hoa tột đỉnh để rồi sớm mai sau hai tiếng " ting, ting" chúng ta là 2 kẻ xa lạ, có chăng bonus thêm cho nhau cái nhìn khinh bỉ.
Tôi cũng thế, số phận cướp đi của tôi mọi thứ chỉ sau 1 đêm, và tôi cũng đã từng phải đi mua tình cảm tạm bợ qua đêm. Sau 1 giao dịch chóng vánh, là tiếng thở gấp, là mồ hôi nhễ nhại quyện vào mùi nước hoa hỗn tạp, nhưng không át được mùi xịt phòng đăc trưng. Lúc đấy ta thích hưởng gì cũng được vì đều có biểu giá. Sáng hôm sau ta tỉnh dậy trống rỗng, trở về mưu sinh cơm áo gạo tiền để rồi màn đêm xuống ta lại đi mua thứ tình yêu giả tạo.
Cái gì mà chia sẻ, tương trợ nhau đi tìm hạnh phúc. Toàn các mảnh đời sứt mẻ tự cho mình là hoàn hảo tìm đến nhau và diễn hề với nhau. Cũng vẫn chỉ là tập trung ăn uống, tính toán chia bill mà vẫn sợ hơn thiệt, mấy cái mơn trớn giả tạo, chịch xoạc tùm lum rồi tự cứa thêm vào nỗi đau của mỗi người. Lúc thò tay tụt váy, cởi cúc quần nhau ra thì yêu thương thắm thiết, khi có chuyện thì 1 lũ tâm hồn đàn bà trong hình hài sinh học đàn ông ngồi đấu tố, bàn về cái vết sẹo trên mông nhau. Thậm chí có những ông nhìn đạo mạo ngồi tít mắt vừa cưoi vừa kể về thân thể một loạt các thành viên nữ trong nhóm. Có những cô em dè bỉu mấy ông dại gái chuyển tiền cho con này con kia trong khi vẫn ngửa tay zin tiền mấy anh trai thân trong nhom để đi triệt lông.Bây giờ wifi thì miễn phí, 4G thì quá rẻ, smartphone giắt đít 2 cái, chịch nhau còn online thì đừng có nghĩ đến 2 từ hạnh phúc thiêng liêng.
Viết cho một ngày mới!!!!
Ủn lên cho các cụ mợ thẩm giọng văn đặc trưng của siêu lừa

taplai2012

Xe trâu

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Giọng văn này em đọc 3 câu đã k muốn đọc tiếp ý chị Toét ợ
Chị lại thấy nó viết khá cuốn, luôn tỏ vẻ hiểu đời, hiểu chuyện, có lương tri...nhưng hoá ra là thằng mất dạy, chuyên phông bạt lừa đảo. Giờ nên cảnh giác với những thằng văn hay, mùi mẫn như này

114hangbong

Xe cút kít
Chị lại thấy nó viết khá cuốn, luôn tỏ vẻ hiểu đời, hiểu chuyện, có lương tri...nhưng hoá ra là thằng mất dạy, chuyên phông bạt lừa đảo. Giờ nên cảnh giác với những thằng văn hay, mùi mẫn như này
Chị lại chưa vào đọc bất kỳ một thớt nào của nick này em ạ. Tự dưng vào quán cà phê mấy hôm nay thấy các thớt của nó lập nổi lên nhiều quá mới biết có các thớt đó. Công nhận nó thập diện mai phục chăng bẫy khắp nơi nên nhiều người dính.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Bao giờ lúc biết cũng là đã muộn mợ nhỉ :)
Giờ này lão đó chắc lại đang vi vu xế mới rồi...
Đáng sợ.
Vấn đề nó đang đọc of và cười khẩy, vẫn sẽ có nhiều con mồi tiếp theo cho nó.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Chị lại chưa vào đọc bất kỳ một thớt nào của nick này em ạ. Tự dưng vào quán cà phê mấy hôm nay thấy các thớt của nó lập nổi lên nhiều quá mới biết có các thớt đó. Công nhận nó thập diện mai phục chăng bẫy khắp nơi nên nhiều người dính.
Chung quy lại rơi bẫy nó đa phần tham rẻ chị ạ, và phần lớn phải cọc k rẻ nhanh bay là...hết cơ hội mua :D, nó ăn cọc thôi rồi chuồn. Nên bài học rút ra ở đây là k nên “cọc” bất cứ cái gì khi mua bán online, trừ phi biết rất rõ địa chỉ và ng bán.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Chuẩn mợ, và cái chính nó làm cho các thành viên nghi ngờ những người cũng muốn tâm sự trải lòng qua các câu chữ!!!
Thằng này chả lẽ cả cõi of thua nó??? Làm mất niềm tin của mọi ng dành cho nhau và niềm tin vào diễn đàn. Trên này nhiều cụ làm an ninh lắm, hi vọng các cụ ra tay để làm trong sạch of.

Maihong_

Xe điện
Em giống chị Bông chưa đọc thớt nào của nick này. Vào thớt lừa kia, các cụ nhắc thớt tù cứ tưởng thớt kể nữ tù nhân lâu rồi cơ. Nhưng k phải, tò mò đọc thử thớt tù này thì đọc ba câu em đã chả có hứng đọc tiếp rồi

taplai2012

Xe trâu
Thằng này chả lẽ cả cõi of thua nó??? Làm mất niềm tin của mọi ng dành cho nhau và niềm tin vào diễn đàn. Trên này nhiều cụ làm an ninh lắm, hi vọng các cụ ra tay để làm trong sạch of.
Nhỏ nhỏ muốn làm cũng khó mợ à. Chung quy ngoài đời hay online vẫn đầy người tốt - xấu lẫn lộn.
Em nghĩ phải sống chung vs lũ và đặt ra một số quy tắc giao dịch trên diễn đàn...để hạn chế lừa đảo.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em từ bé đến giờ may quá chả khi nào bị dính vào ba cái chiêu trò lừa vặt vãnh kiểu ntn ~o)

Tiểungưnhi88

Xe điện
Chung quy lại rơi bẫy nó đa phần tham rẻ chị ạ, và phần lớn phải cọc k rẻ nhanh bay là...hết cơ hội mua :D, nó ăn cọc thôi rồi chuồn. Nên bài học rút ra ở đây là k nên “cọc” bất cứ cái gì khi mua bán online, trừ phi biết rất rõ địa chỉ và ng bán.
Biết rõ bán online chả ai bắt cọc. Như em bán online thực phẩm tươi. Khách gọi mới làm có bắt cọc đâu. Em chỉ sợ khách bom. Giờ online cọc hơi nghi nghi.