Cảm nhận sau khi được "sờ nắn" em M3 ALL NEW

chimcugayhn

Xe máy
Ai ký hợp đồng M3 mới cho hỏi tiền đặt cọc với đại lý là bao nhiêu ạ?

nduc1211

Xe tải
Ai ký hợp đồng M3 mới cho hỏi tiền đặt cọc với đại lý là bao nhiêu ạ?
Em đặt 10% cụ ạ.e vừa ký hôm t7 xong
[@Pham Vinh;329864] cố gắng có xe sớm cho a hơn dự kiến nhé ;)

Chỉnh sửa cuối:

Dqlong

Xe tăng
M3 2015 ra nhìn thì ngon, đọc thì sướng, nhưng mà có M3S 2013 mất rồi :(
Nhưng nói thật là bản 1.5 thì giá hợp lý, nhưng lại hơi kém 1 số trong thiết kế nội thất, lazang R16 kém tính thể thao (nhưng có vẻ sẽ đỡ ồn hơn 1 chút so với M3s 2013), còn bản 2.0 không có gì để chê, ngoài việc thêm 100 củ mua luôn M6 :D

xe_ko89

Xe đạp
Sáng nay đẹp trời, em và vợ cả quyết định đi xem M3 All NEW tại 68 Lê Văn Lương. SR chỉ có duy nhất 1 em sedan 2.0 màu trắng Ngọc Trinh. Dù em M3 được bố trí ở phía trong cùng SR, bị các đàn anh CX5,CX9, M6, BT50... che khuất, nhưng vẫn nổi bật và cuốn hút người xem ngay từ cái nhìn đầu tiên. Em xin được vào đề ngay đây:
Nhìn bên ngoài đẹp hơn trong ảnh nhiều các cụ ạ. Kích cỡ xe tương đương M3s nhưng thiết kế Kodo phải nói tuyệt vời. Phía sau rất gọn, có bộ đèn hậu đẳng cấp, còn nhìn từ phía trước còn... đẹp hơn. Tất cả được thiết kế lại mới hoàn toàn, trông dáng xe rất trường ạ.
Xe không có ăng ten, trông cũng lạ lạ và khá thú vị (bác nào thích thì độ thêm trông sports hơn). Gương chỉnh điện, cửa sổ trời, bánh và mâm rất phù hợp với tổng thể của dáng.
Thú thật em đang định lấy bản 1.5 nên đang lo mâm R16 hơi bé, nhưng được các sâu nói rằng R16 không hề bé (tương đương với An Tịt của Toy). Đó là chưa kể bánh của bản 1.5 sẽ dày hơn, nên đi sẽ êm hơn (hình như dày hơn cả An Tịt bản 1.8 luôn).
La zang trông khá đơn giản, nhưng vẫn có độ sang của dòng xe Nhật (cá nhân em khi có thêm money sẽ độ món này).
Tóm lại, nhìn ngoại thất của M3 rất ưng con mắt. Vợ cả em vốn khó tính (vì thích Mec và Bỉm cơ), thế mà cười tít. Em chỉ lăn tăn tại sao M3 dáng thể thao như vậy lại thiết kế ống xả ẩn xuống dưới, mới nhìn cứ thấy thiếu thiếu...
Mở cánh cửa bước vào bên trong, nội thất M3 quả thực hơn nhiều so với K3 hay hầu hết các dòng khác cùng phân khúc. Tất nhiên mỗi người một cảm nhận, nhưng ý kiến của em không hề chủ quan.
Ghế da màu đen, gân chỉ đỏ trông rất thể thao. Vô lăng hơi bé, nhưng cầm chắc và đầm tay lắm. Màn hình cảm ứng trông rất cá tính, núm điều khiển thuận tiện, ghế rất ôm người ngồi, 4 điều hòa phía trước, có thêm ổ xạc cho điện thoại, thẻ nhớ, USB...Nhìn nội thất khoang lái trông khá đơn giản nhưng toát lên vẻ hiện đại và đẳng cấp các bác ạ. Tuy nhiên vẫn có điểm chê là em cảm giác góc chữ A hơi to 1 tí, nhưng đây không phải là vấn đề lớn.
Hàng ghế phía sau tưởng chật, hóa ra ngồi thoải mái cho 3 người lớn. Đặc biệt ở giữa ghế sau có cái để cốc (khi hạ xuống) trông cứ như xe hạng sang (cái này vợ cả em thích nhất).
Âm thanh 6 loa, em bảo sâu mở bass mức 5/6 đập rất chắc và ấm (cá nhân em thấy hay nhưng nếu độ thêm Sub chắc sẽ tuyệt hơn).
Phía sau khoang hành lý rộng không ngờ, có chế độ gập ghế sau để tạo thêm thể tích nếu cần chở nhiều đồ.
Sâu cho biết bản 2.0 mà em được xem sẽ gần như không khác nhiều so với bản 1.5 về ngoại thất (chỉ có mâm to hơn, 2 ống xả), còn nội thất không có sự khác biệt nào.
Em cũng hy vọng bản 1.5 đẹp như sâu quảng cáo, bởi đây chính là bản mà em sẽ "chung kết" trong ít ngày tới.
Do lính mới nên em chưa biết cách up hình, nếu có các cụ sẽ cảm nhận giống em.
Đừng ai nghĩ em PR cho M3 nhé, vì toàn khen chẳng thấy chê, nhưng đúng là cảm nhận đầu tiên rất ấn tượng.
Mong nhận gạch đá của các cụ để tiến bộ hơn ạ :-*
cụ ngâm cứu quá ơi là chi tiết! Qua nạp tài để sớm đưa em nó về dinh thôi cụ(like)(like)

chimcugayhn

Xe máy
nghe đồn trước cơn sốt M3 mới ra, An Tịt của Toy cũng đang giảm giá khá nhiều, bác nào biết vụ này k

Pham Vinh

Xe buýt
Em đặt 10% cụ ạ.e vừa ký hôm t7 xong
[@Pham Vinh;329864] cố gắng có xe sớm cho a hơn dự kiến nhé ;)
Em cũng chỉ mong sớm có xe để anh vi vu thôi, Nhưng trong tháng 1 của anh thì chắc chắn luôn 8-}

Tienvbhp

Đi bộ
e cung kết M3 này cơ mà sang năm mới đc tuổi các cụ nhà mới cho lấy vợ 2

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ chủ không máu bằng vc em rồi. Vì hôm Th7 tuần trước em qua Nguyễn Trãi chẳng có xe để xem mà vẫn "chung kết" luôn chứ chẳng đợi chờ gì cả. Em còn không có cả tiền mặt để đặt cọc mà quẹt thẻ tín dụng luôn cho máu. He he. Giờ thì chuẩn bị súng đạn đầy đủ rồi, chờ cụ #trungbatu hô một cái là chuyển tiền lấy xe về thôi. :D
Về đặt cọc thì em đặt cọc 30 củ, không biết các cụ khác thế nào? Nhưng em thấy cái này cũng không quan trọng lắm, chắc cọc bao nhiêu cũng được các cụ ạ.

Machimachi

Xe tải
Hai vợ chồng em cũng đã đi xem M3.2.0 ở LVL, cảm nhận nội thất đẹp, hiện đại, nhiều tính năng an toàn...nhưng e ngồi thấy hơi nhỏ, bí. Nên nếu mua 1.5 HB thì ok, còn 2.0 thì e sẽ lthêm ziền lên luôn M6 .

FunnyFuong

Xe đạp
Nó mà yếu hơn vios thì chắc nhiều cụ chạy mất dép luôn ấy cụ nhỉ?:D
vâng kụ ạ. Vì em nó nặng tới 1,3 tấn hơn vios đến 2 tạ mà máy ko khỏe hơn bao nhiu. Bọn Phillipinnes đánh giá là êm ái, đủ dùng trong phố nhưng chả bít có pr ko nữa. Trăm sờ ko bằng 1 cưỡi kụ ạ.hehe.

langtugl

Xe hơi
Em mới đi xem xe 1.5 SD về. Cặp mắt và mâm 16 dễ nhìn hơn so với xem trên hình ảnh. Kết nối với iphone cực ngon. Lốp dự phòng mâm thép bề rộng 185. Taplo da mềm sờ rất sướng tay. Tiếc là không được chạy thử xem động cơ thế 1.5 thế nào, nghe sâu bảo không bị trễ ga như CX5.

trungbattu

Xe buýt
Cụ chủ không máu bằng vc em rồi. Vì hôm Th7 tuần trước em qua Nguyễn Trãi chẳng có xe để xem mà vẫn "chung kết" luôn chứ chẳng đợi chờ gì cả. Em còn không có cả tiền mặt để đặt cọc mà quẹt thẻ tín dụng luôn cho máu. He he. Giờ thì chuẩn bị súng đạn đầy đủ rồi, chờ cụ #trungbatu hô một cái là chuyển tiền lấy xe về thôi. :D
Về đặt cọc thì em đặt cọc 30 củ, không biết các cụ khác thế nào? Nhưng em thấy cái này cũng không quan trọng lắm, chắc cọc bao nhiêu cũng được các cụ ạ.
Cụ yên tâm em sẽ hoàn thành đúng tiến độ cam kết vs cụ. Em nó 112hp hơn m3s 104 hp em nghĩ là ổn vì m3s các cụ nhà mình thẩm định chán chê rồi mà.

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Em mới đi xem xe 1.5 SD về. Cặp mắt và mâm 16 dễ nhìn hơn so với xem trên hình ảnh. Kết nối với iphone cực ngon. Lốp dự phòng mâm thép bề rộng 185. Taplo da mềm sờ rất sướng tay. Tiếc là không được chạy thử xem động cơ thế 1.5 thế nào, nghe sâu bảo không bị trễ ga như CX5.
Cụ xem ở đâu vậy?

trungbattu

Xe buýt
Màn dvd của em nó hàng zin theo xe ko như 2 ông anh m6 vs cx5 nên kết nối và nghe nhạc ổn cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

chimcugayhn

Xe máy
Cụ xem ở đâu em đi xem với ạ

dungnguyen87lc

Xe tăng
Cụ toàn tả thế chụp hình đi. Mà công nhận phần đầu xe này ngầu thật. Trông góc cạnh khoẻ khoắn.