Cảm nhận sau khi được "sờ nắn" em M3 ALL NEW

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cả 2 bản đều không có i-eloop cụ ạ.
Em vừa xem lại tài liệu thì đúng là không có i-eloop cụ ạ. Thế mà cứ nhớ láng máng là có. Cái này thực chất có tác dụng nhiều không nhỉ? Nó chỉ giúp chia tải cho ắc qui thôi đúng không các cụ?

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
các cụ! máy em nó 1.5 mà nặng 1.3 tấn(hơn vios) thì chắc là ăn xăng cũng nhiều hơn vios rồi phải ko nhỉ??
Cái này chắc phải bao giờ ra xe thực tế đi thử mới biết cụ ạ. Nhưng theo em thì về xăng cộ VIOS là vô đối rồi. Cụ nào mà lăn tăn về xăng thì cứ VIOS mà chơi.
Mazda 6 2.5 của ông anh em thì chỉ 8.2l/100km đi trong HN mới vãi. Hy vọng Mazda 3 cũng như thế

langtugl

Xe hơi
Em vừa xem lại tài liệu thì đúng là không có i-eloop cụ ạ. Thế mà cứ nhớ láng máng là có. Cái này thực chất có tác dụng nhiều không nhỉ? Nó chỉ giúp chia tải cho ắc qui thôi đúng không các cụ?
I-eloop là hệ thống thu hồi năng lượng khi phanh xe. Năng lượng đó được tích vào các tụ sau đó dùng cho hệ thống điện trên xe. Nói chia tải cho ắc qui cũng đúng nhưng thiếu tại vì nhiều hệ thống điện trên xe không dùng điện từ ắc qui.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
chính xác là không có đâu cụ à! cái I-Eloop hiện tại chỉ có bản Mazda 6 2.5 ở Việt Nam là có thôi ạ

trungbattu

Xe buýt
I eloop là hệ thống tái tạo năng lượng, nó chuyển hóa động năng thành điện năng tích tụ vào 1 con tụ điện để dùng cho hệ thống điện 1 phần thay cho ắc quy mà. Ko cần đạp chân phanh mà cứ nhả chân ga ra là động năng theo quán tính chuyển hóa thành điện rồi cụ ạ !

quangnd

Xe buýt
Em thì lần trước sang Thái đã nhìn tận mắt sờ tận tay rồi. Yêu lắm các kụ ạ. Giờ chỉ băn khoăn xem máy 1.5 nó kéo cái body hoành tráng thế nào thôi. Yếu hơn Vios 1.5 thì chắc em đến với Focus ạ
Máy 1.5 đi không yếu cụ so với 3 phiên bản cũ vì những lý do sau:

1. Động cơ 1.5 SkyActiv (Phun nhiêu liệu trực tiếp) so với 3 động cơ cũ, phun gián tiếp.
2. Công suất tối đa: 112hp/6.000 vòng so với 104hp.
3. Hộp số tự động: 6 cấp so với 4 cấp.

Ứng dụng SkyActiv cho động cơ, hộp số, khung gầm, thân vỏ giúp chiếc xe vận hành êm ái, vững chắc và nhẹ nhàng hơn. Nếu chạy thử Mazda3 mới động cơ 1.5 so với Mazda3 cũ 1.6 thì khác biệt rất nhiều, trong khi số tiền bỏ ra so với Mazda 3 cũ 60tr. Làm phép tính thử: Cửa sổ trời, hộp số tự động 6 cấp, hệ thống i-Stop, chuyển số trên vô lăng, hệ thống Mazda Connect, Động cơ - Hộp số - Khung gầm - Thân vỏ SkyActiv, chiều dài cơ sở tăng, không gian xe rộng hơn, kiểu dáng mới thì 60tr kia có giá trị không?

So với VIOS thì không nên so vì VIOS phân khúc B chiếu dưới. Mình chạy Mazda3 mới 1.5 so với Toyota Corolla Altis mới 1.8AT rồi, động cơ thì tương đương, kiểu dáng thì Altis Elegance (>40 tuổi) còn Mazda3 thì Sport (<40 tuổi). Độ ồn thì Altis ồn hơn rất nhiều, ai chạy rồi sẽ rõ, tiếng vọng từ khoang hành lý và mặt đường dội lên rất ồn.

Máy M3 new này mà 1.6 lại lazang 17" chắc doanh số phải tăng 30-40% hàng tháng các cụ nhỉ :))
Mỗi cỡ lốp có 1 ưu điểm, chạy 16" tưởng bé nhưng không phải quá bé, xe đi rất êm. Còn 18" thì nhìn sẽ đẹp hơn nhưng sẽ ồn hơn do lốp mỏng.

các cụ! máy em nó 1.5 mà nặng 1.3 tấn(hơn vios) thì chắc là ăn xăng cũng nhiều hơn vios rồi phải ko nhỉ??
VIOS (hộp số tự động 4 cấp - cái này ăn xăng phải biết) hay Altis thì không có cửa so sánh với cả Mazda3 mới khi sử dụng SkyActiv. Nhiên liệu ít hơn rất nhiều, động cơ 1.5 chỉ hơn 5 lít/100km. Còn chạy thực tế như nào thì có các cụ chạy Mazda6 với CX-5 thân xác to nặng hơn kiểm chứng.

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
VIOS (hộp số tự động 4 cấp - cái này ăn xăng phải biết) hay Altis thì không có cửa so sánh với cả Mazda3 mới khi sử dụng SkyActiv. Nhiên liệu ít hơn rất nhiều, động cơ 1.5 chỉ hơn 5 lít/100km. Còn chạy thực tế như nào thì có các cụ chạy Mazda6 với CX-5 thân xác to nặng hơn kiểm chứng.
Hic em chỉ mong Mazda 3 ăn xăng hơn Vios thôi. Không lại thành taxi đi đầy đường thì chán lắm. :D

quangnd

Xe buýt
Hic em chỉ mong Mazda 3 ăn xăng hơn Vios thôi. Không lại thành taxi đi đầy đường thì chán lắm. :D
Cụ yên tâm, Taxi Việt Nam chỉ sử dụng phân khúc B như Vios - City - Sunny, C giá cao ai dám đem đi kinh doanh Taxi :D

besafe

Xe máy
các bác sâu nói với em nên lấy sớm vì đời đầu chất lượng da sẽ tốt hơn (do đc làm cẩn thận hơn, lấy hình ảnh ban đầu tốt blah blah). Vậy em hỏi các cụ đi nhiều xe rồi có thấy thế ko ạ? Các lần sản xuất sau liệu chất liệu da nói riêng và nội thất nói chung có kém đi ko ạ? 8-x

BruceLee_88

Xe tải
các bác sâu nói với em nên lấy sớm vì đời đầu chất lượng da sẽ tốt hơn (do đc làm cẩn thận hơn, lấy hình ảnh ban đầu tốt blah blah). Vậy em hỏi các cụ đi nhiều xe rồi có thấy thế ko ạ? Các lần sản xuất sau liệu chất liệu da nói riêng và nội thất nói chung có kém đi ko ạ? 8-x
Cái này e nghĩ là đúng đấy. E thấy ở Việt Nam hầu như mọi mặt hàng càng về sau càng lởm chứ k riêng gì oto

gnuhjp2003

Xe buýt
em nghe nói em All new focus mấy lô đầu tiên bị dính chảy dầu :))) nói chung lô đầu anh em là chuột bạch đới ạ.... hi vọng là mazda ngon nghẻ ngay từ đầu luôn.
đùa chứ xét về mặt sản xuất thì e làm trong cty sx trong ngành oto cua Nhật thì e biết là họ sẽ quản lý chặt về chất lượng thời kì đầu trong 3 đến 6 tháng tuỳ vào mức độ quan trong của sản phẩm (ví dụ như thực hiện 100% hạng mục kiểm tra chẳng hạn..). lúc nào dây chuyên chạy ngon, ít phế phẩm rồi thì sẽ tháo bỏ quản lý thời kì đầu và chỉ làm sample check này nọ thôi.

Vie.ABC

Xe điện
Bác khen em M3 2.0 cũng đúng thôi vì ...ra đến biển số là em nó suýt cán mốc 1 tỵ ợ .

tranhoangminh

Xe container
mấy e mazda chạy công nghệ skyactive e thấy tk xăng lắm, cx5 chạy phố cũng chỉ hơn 8l thôi, như vậy là quá tk xăng rồi.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
mấy e mazda chạy công nghệ skyactive e thấy tk xăng lắm, cx5 chạy phố cũng chỉ hơn 8l thôi, như vậy là quá tk xăng rồi.
CX5 máy 2.0 + xác to thế mà mới có hơn 8l trong city ! Còn M3 1.5 chắc còn ăn ít xăng hơn nữa cụ ak!!!

Pham Vinh

Xe buýt
Cụ yên tâm, Taxi Việt Nam chỉ sử dụng phân khúc B như Vios - City - Sunny, C giá cao ai dám đem đi kinh doanh Taxi :D
Nhưng biết đâu Mazda 3 allnew nó tiết kiệm xăng thì khéo nó lại được dùng làm Taxi thật đấy chứ chả đùa đâu :)))

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Mazda ở việt nam ko bao h đc dùng làm taxi vì mazda thaco ko có chính sách bán xe cho các hãng làm taxi. Cái này em nghe cụ tổng giám đốc thaco fat biểu.

socpupu

Xe hơi
Mazda ở việt nam ko bao h đc dùng làm taxi vì mazda thaco ko có chính sách bán xe cho các hãng làm taxi. Cái này em nghe cụ tổng giám đốc thaco fat biểu.
Khách hàng mua về gắn biển taxi, cụ Thaco quản lý sao được.

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Khách hàng mua về gắn biển taxi, cụ Thaco quản lý sao được.
Khách lẻ thì chịu, nhưng không bán theo lô cho các hãng taxi kiểu như Mai Linh, Vinasun...như Toyota đang bán.