Cảm nhận OPEL ANTARA so với CAP

Opan

Xe hơi
Chào các bác, em mới đi thử con Opel Antara (phiên bản châu Âu của CAP), máy dầu, 2.0, 5 chỗ. Cũng đã từng đi CAP nên mạo muội chia sẻ với các bác một số so sánh.

Kiểu dáng nhìn chung là hao hao đến 95% với CAP, ngoại trừ một số chi tiết thì cơ bản nhất là ngắn hơn (do chỉ 5 chỗ). Em chưa pót được ảnh, các bác xem tạm đường link. Con xe em chạy mầu i hết cái này. http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/4/4c/Opel_Antara_silver_r_2006_EMS.jpg

Mặc dù máy dầu nhưng do khung sườn chắc chắn nên khi lái ở trong xe cảm giác như ở xe máy xăng. (hình như là cửa nó làm dầy tôn hơn CAP). Cảm giác tăng tốc nói chung không được 1 phát ăn ngay như máy xăng của CAP nhưng nếu đi số hợp lý thì chẳng khác máy xăng là mấy. Ra đường dài hoặc đường vắng thì hầu như không hề có cảm giác máy dầu.

Nội thất mầu đen, khác chút đỉnh so với CAP, ghế bọc vải trông là lạ, có có vẻ european look hơn. Điều hòa mát sâu, âm thanh rất ổn. Tay lái có vẻ trợ lực ít hơn CAP 1 chút (em không biết là do loại này nó vậy hay con xe của bạn em nó thế). Bảng điều khiển có khác CAP nhưng các tính năng hầu như the same.

Em yêu nhất là nó không uống nhiên liệu như CAP. Em thấy trung bình cứ 1km mất 1000 tiền xăng (khoảng 7-8l/100km). Ra đường trường có khi ít hơn. Chứ em chạy CAP thấy dã man quá...

Bác nào có đi con này không, chia sẻ chút ít kinh nghiệm với. Con xe em chạy tài liệu hướng dẫn rơi mịa nó mất, em toàn phải mày mò tài liệu của CAP (phần dành cho máy dầu), nhưng nhiều cái cũng đek thấy nói. Giả dụ như em có cái đồng hồ trên xe mà mãi chưa tìm ra cách set time. :102:

Mazspeed

Xe container
Chưa thấy quả này ở HN bao giờ. Mà bác đừng so máy dầu 2.0 với máy xăng 2.4. Với lại bác thấy cảm giác máy dầu mà như máy xăng qua khung sườn chắc chắn thì em chả thể nào hiểu tại sao.

dlamtv

Xe buýt
Ặc cụ lói nà máy dầu...mà cụ nại bẩu 1km hết 1k tiền xăng...nhà cháu ứ hiểu:'(

Lexus fan

Xe điện
Ặc cụ lói nà máy dầu...mà cụ nại bẩu 1km hết 1k tiền xăng...nhà cháu ứ hiểu:'(
Nói thế là đúng rồi chứ cụ không hiểu cái gì ạ
7-8L/100km thì 1km hết 0,08 hay 0,07l thì là tầm hơn 1000VND chứ sao ạ

Lexus fan

Xe điện

Opan

Xe hơi
hehe, cái chuyện tiền xăng thì em type nhầm thôi, í em là tiền dầu/nhiên liệu. Còn cái khung sườn em nói đến thì í là thường xe máy dầu khi chạy nó rung, nếu khung sườn không chắc thì cảm giác ngồi trong xe cũng thấy rung và ồn.

Mọi so sánh bất kỳ thứ gì (kể cả so sánh các em gái) đều mang tính tương đối thôi, vì vậy, em cứ bạo mồm so 2.0 với 2.4. Các bác cũng nghe cho zui zậy (b)

Còn bác nào chưa thấy con này ở HN em càng thấy tự hào vì con của em là con đầu tiên chạy ở HN... (y)

captivaltz

Xe điện
Máy dầu này chạy đầy, có từ năm ngoái
Vấn đề con của bác là mồm chứ chưa chắc có thật vì em ứ nhìn thấy và bác ứ có ảnh để chứng minh là nó đang tồn tại ở HN

Lexus fan

Xe điện
Vấn đề con của bác là mồm chứ chưa chắc có thật vì em ứ nhìn thấy và bác ứ có ảnh để chứng minh là nó đang tồn tại ở HN
Hồi trước đám cưới một bác (hình như anh VuNhat) có một con Antara mà bác. Cháu thấy thế

599GTB

Xe tải
Em xin làm nhân chứng, em nhìn thấy em này mấy lần rùi cơ, thấy giống Cap mà mác Opel thấy lạ, hôm nay đọc thớt này mới được mở rộng tầm mắt.:41:

lancer06

Xe máy
Antara thì hồi năm ngoái ngay chỗ gara em gửi xe có bác nhập về mấy chục con mới tinh nhưng tình trạng là: vỡ kính, rách vỏ, méo capo.... trong như đổ trên tàu hoặc tại xưởng, hoặc cố tình làm nát để trốn thuế, với 1 loạt xe Deawoo sedan nữa, xong rồi các bác ấy sơn xi lại, hàn lại vỏ đem bán. Nhưng do thuế má lằng nhằng chư bán được, không biết xe của bác chủ Thớt có phải lô đó không. em đã thử rồi, tuyệt vời, chúc mừng chủ thớt mua được xe hay, nhưng cho em hỏi bác mua bao nhiêu vậy?

classic

Xe hơi
hehe, cái chuyện tiền xăng thì em type nhầm thôi, í em là tiền dầu/nhiên liệu. Còn cái khung sườn em nói đến thì í là thường xe máy dầu khi chạy nó rung, nếu khung sườn không chắc thì cảm giác ngồi trong xe cũng thấy rung và ồn.

Mọi so sánh bất kỳ thứ gì (kể cả so sánh các em gái) đều mang tính tương đối thôi, vì vậy, em cứ bạo mồm so 2.0 với 2.4. Các bác cũng nghe cho zui zậy (b)

Còn bác nào chưa thấy con này ở HN em càng thấy tự hào vì con của em là con đầu tiên chạy ở HN... (y)
Con này đậu trong hầm CT1 Sông Đà hả bác. Nếu không phải thì có ít nhất 2 con bác nhé.

Opan

Xe hơi
Đúng là có một con duy nhất tại Hà Nội từ năm trước đấy ạ. Nhưng đi được mấy ngày lại cất vào kho rùi.:P
Keke, nếu con mà bác minh 0406 xem mầu silver thì đúng là con của em đấy. Chạy không biển một thời gian em mệt (và tốn) với các anh cớm GT quá nên em cất. Nhưng không phải cất kho mà cất gara nhà anh của em thôi. Hình như là đúng cái ở CT1 Sông Đà mà bác classic nói...

Cái gara mà bác lancer06 nói là cái nào đấy?

Tóm lại có vẻ đến 90% em là người đầu tiên cưỡi em Antara này ở HN. Bác nào có thông tin về việc em không "unique" thì cho em biết nhé. Em cũng đang muốn tìm bạn tâm giao, chứ 1 mình 1 chợ thế này thì nghĩ cũng oách nhưng mà cũng thấy "cô đơn" quá... :21:

(Em mới vào. Bác nào hướng dẫn em pót ảnh lên với. tks)

flatron

Xe đạp
Em có thông tin CAP và Antara này là 2 anh em ruột ,dùng chung khung gầm cùng do GM hàn quốc làm và gắn cùng 1 loại máy ,(chỉ có thay đổi ít thôi) nhưng Opel thương hiệu khá hơn nên cách âm chuẩn hơn CAP .Mẩu này không được thành công của Opel

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Keke, nếu con mà bác minh 0406 xem mầu silver thì đúng là con của em đấy. Chạy không biển một thời gian em mệt (và tốn) với các anh cớm GT quá nên em cất. Nhưng không phải cất kho mà cất gara nhà anh của em thôi. Hình như là đúng cái ở CT1 Sông Đà mà bác classic nói...

Cái gara mà bác lancer06 nói là cái nào đấy?

Tóm lại có vẻ đến 90% em là người đầu tiên cưỡi em Antara này ở HN. Bác nào có thông tin về việc em không "unique" thì cho em biết nhé. Em cũng đang muốn tìm bạn tâm giao, chứ 1 mình 1 chợ thế này thì nghĩ cũng oách nhưng mà cũng thấy "cô đơn" quá... :21:

Hì, tầm tháng 4 năm ngoái bác đã có xe chưa ạ? Nếu tầm đấy mà bác có rồi thì đúng bác là người cưỡi đầu tiên đấy ạ.
Theo như em biết thì tất cả các xe nhập về VN đều là xe M/T, 2.0 còn cái xe mà bác minh0406 nói ở trên là A/T, 3.2 cơ ạ.

victory

Xe đạp
bác nói thế thì xe bác khung chắc hơn khung xe tải à, chuyện rung và ồn thì còn phụ thuộc vào kiểu đông cơ nũa chứ cũng là DIEZEN nhưng CRDI thi êm và đỡ rung hơn DFI có sử dung buồng nổ phụ hay không nữa chứ:21:
em chả hiểu bác đi CAP thế nào chứ em chay chỉ hét có 11lít cho phố và 9 lít cho đường trường thôi

Opan

Xe hơi
Đúng đấy bác, em ANTARA nhà em là CDI nên chắc đỡ hơn.

Vì em cũng chỉ cưỡi CAP có vài lần nên chẳng biết chính xác bác ạ. Chuyện CAP tốn bao nhiêu xăng thì em thấy có cả 1 thớt to, em vào 1 lúc lạc mất tiêu, chẳng biết là cuối cùng thì trên thực tếp CAP uống bao nhiêu... :102:

Nhưng ấn tượng của em là nếu cưỡi CAP cứ phải chuẩn bị dôi xiền ra 1 chút để mua xăng. Còn bác nào chạy CAP mà tốn ít xăng thì em chúc mừng nhiệt liệt.

Hôm nay xăng lên đến 19K. May quá diesel của em lên ít hơn xăng... khàkhà... Thôi thì trong nỗi khổ chung mà mình cũng phải gánh chịu cùng nhân loại cũng có tý an ủi... (y)

Yasukuni

Xe tải
Cụ đăng ký ở Photobucket.com 1 cái nick rồi chụp ảnh con vợ 2 của bác xong up lên đấy sẵn, vào otofun.com viết bài rồi bấm button thêm ảnh vào ra 1 cái bảng có sẵn dòng http:\\ thì xóa hẳn nó đi rồi copy cái Direct Link có sẵn dưới ảnh bác post lên photobucket đó dán vào. Thế là xong

Kết quả nó ra thế này ạ :

xstar

Xe tải
antara có 5 chỗ thôi hả bác?