Cảm nhận LX 125 ie

wtpwt

Xe điện
Em tính chi li ra thì nó ăn của em 3,2l/100km các bác ạ. Đính chính mấy cái vết trầy sơn toàn là ở chỗ cái thanh nhựa dưới chỗ bụng ong. Chứ còn phần bụng ong của Vespa làm bằng sắt thì chưa thấy trầy gì. Em ra hỏi thay cái nhựa ấy cũng rẻ. Thôi khỏi dán, đi lâu thay cái nhựa là ngon. Vì quẹt vào đâu, hầu như là cái nhựa ấy hứng hết.

phamanh87audit

Đi bộ
Cả nhà ui,
E vừa lấy LX ie màu be xong, sao bình xăng của e lại gần 9l nhỉ? em đổ tận 205k xăng mới đầy bình (giá 23k/l) nhé! Em đi xe cứ giật giật, Topcom lắp cho e cái lót sàn lởm, vừa về đã bung, đã thế đồng chí lắp còn khoan nhầm ốc gắn lót sàn vào xe không đúng chỗ, nên xe bị xước toàn tập chỗ để chân, buồn như con chuồn chuồn, hichic,

wtpwt

Xe điện
Cả nhà ui,
E vừa lấy LX ie màu be xong, sao bình xăng của e lại gần 9l nhỉ? em đổ tận 205k xăng mới đầy bình (giá 23k/l) nhé! Em đi xe cứ giật giật, Topcom lắp cho e cái lót sàn lởm, vừa về đã bung, đã thế đồng chí lắp còn khoan nhầm ốc gắn lót sàn vào xe không đúng chỗ, nên xe bị xước toàn tập chỗ để chân, buồn như con chuồn chuồn, hichic,
Khiếp nhể. Nó báo vàng em toàn đổ 120k là đầy. @@ Chắc cây xăng đểu rồi. Haizz

neardarling

Xe tải
Em cũng muốn làm ngay 1 em rồi.
Nhưng nghe giang hồ đồn sắp ra 3 valve nên em cũng ráng chờ đây:-*

Thieu Thien

Đi bộ
Em cũng vừa làm một em màu Cửu Long, mới đi được 105 km đã thấy báo vạch đỏ trên đồng hồ xăng, khiếp quá chạy ra bơm mất 72k đã đầy bình. Thấy em bán xăng nói xe anh hay bị hỏng kim xăng như vậy lắm. Không biết có đúng thế không? Giảm xóc sau của em này cứng quá! đi qua gờ giảm tốc cứ cảm giác sắp ngã đến nơi rồi X_X. Được cái xe đi bốc, ngồi cao rất thoáng, cảm giác vững tay lái lắm!
Hôm đi đăng ký mua cái thảm chân có 350k, trong khi mấy em Topcom hô 500k! hi hi

Thieu Thien

Đi bộ
Đồng ý luôn! khi nào lên đó anh em mình làm tí! :ar!

cuongdhhn

Đi bộ
các bác cho em hỏi con LX của em bị bong mất cái logo chữ Vespa(chữ VES vẫn dính còn chữ PA bị bong ra) giờ dán lại kiểu gì ạ

Chỉnh sửa cuối:

bangnh

Xe tải
mình cũng mới mua 1 e cho vợ, thấy đi cũng đc, không đến nỗi mà các cụ chê ác quá!
xe mình mới đi đc 180km, thấy xăng tầm 3.5l trong phố, chấp nhận đc, tăng tốc tốt!

phonglinh_khanh

Đi bộ
Em cũng muốn làm ngay 1 em rồi.
Nhưng nghe giang hồ đồn sắp ra 3 valve nên em cũng ráng chờ đây:-*
Bên ý ra roài,còn piaggio việt nam em hỏi thì chưa có kế hoạch sản xuất bác ạ,chắc phải năm 2013 ý,vì i.e đang bán tốt mà :(? Em cũng đang găm tiền và chờ thông tin đây,nhưng chắc phải mua i.e thôi,chờ chả bít đến bao giờ.

Chỉnh sửa cuối:

Pia

Xe đạp
Cả nhà ai xài lx vn giúp e sờ thử phần thủng xe xem có phải nó nhám hơn phần yếm và đầu xe ko ạ, e tự kỷ xe của e nó làm sao đó ở phần sơn thùng xe ạ. Hic. E cảm ơn ạ.

mamsport

Xe buýt
phonglinh_khanh nói:
Bên ý ra roài,còn piaggio việt nam em hỏi thì chưa có kế hoạch sản xuất bác ạ,chắc phải năm 2013 ý,vì i.e đang bán tốt mà :(? Em cũng đang găm tiền và chờ thông tin đây,nhưng chắc phải mua i.e thôi,chờ chả bít đến bao giờ.
đợi Pi hơi lâu khi mà ie ddag bán đc . chả tội j bác a

Sent from my GT-N8000 using Forum Runner

phuongmit

Xe cút kít
Các cụ cho em xin ít thông tin với, em đang có ý định lấy em Lx 125ie VN cho gấu nhà em đi, màu xanh cửu long. Em liệt kê một vài câu hỏi mong các cụ lưu tâm giúp em, em hứa vodka các cụ say mềm :))
- Đời 2012 có khóa code đúng k các cụ
- Em thấy nhiều người bảo mua thì ra phố Huế rẻ hơn dc vài triệu so với Xuân Cầu, Topcom hay Ý Việt. Nếu mua ở phố Huế và showroom kia thì vấn đề giấy tờ thế nào ạ, lấy dc ngay, hay trong vài ngày hoặc vài tuần ạ. Đợt em mua AB 2011 của em em đòi giấy có luôn thế là bọn nó phải xòe cho em trong sáng hôm sau luôn vì hôm đó em mua lúc 19h
- Nếu mua ở phố Huế có cần lưu ý khoản lốp lát k các cụ, em đọc có cụ bị thay mất lốp theo xe
Em mới nghĩ dc vài câu, mong các cụ giải ngố cho em với nghĩ thêm thông tin gì em phiền các cụ tiếp :))

cafesuada

Xe điện
Máu thì chiến luôn đi, không phải ngợi
Các cụ cho em xin ít thông tin với, em đang có ý định lấy em Lx 125ie VN cho gấu nhà em đi, màu xanh cửu long. Em liệt kê một vài câu hỏi mong các cụ lưu tâm giúp em, em hứa vodka các cụ say mềm :))
- Em thấy nhiều người bảo mua thì ra phố Huế rẻ hơn dc vài triệu so với Xuân Cầu, Topcom hay Ý Việt. Nếu mua ở phố Huế và showroom kia thì vấn đề giấy tờ thế nào ạ, lấy dc ngay, hay trong vài ngày hoặc vài tuần ạ. Đợt em mua AB 2011 của em em đòi giấy có luôn thế là bọn nó phải xòe cho em trong sáng hôm sau luôn vì hôm đó em mua lúc 19h
- Nếu mua ở phố Huế có cần lưu ý khoản lốp lát k các cụ, em đọc có cụ bị thay mất lốp theo xe
Em mới nghĩ dc vài câu, mong các cụ giải ngố cho em với nghĩ thêm thông tin gì em phiền các cụ tiếp :))

leanh1202

Xe hơi
em cũng vừa lâý một em lx 125 ie xe em it đi ,thỉnh thoảng khi tăng ga nó cứ lịm đi vài giây xong mơí vọt được thế là bị sao các cụ nhỉ

atdp

Xe hơi
Cụ mua bên ngoài là điên đấy .hỏng hóc bỏ tiền ra mà thay đồ.bảo dưỡng định kỳ 12 lần cứ nhân lên là mát bao nhiêu rồi

vipkoj

Xe máy
đi lx nản thật. cứ kiểu gì ko biết. ì ạch. ga và phanh nặng. dc mỗi cái dáng đẹp. xe đứa bạn mới 1500km mà đã thấy chán. đang định mua li ko biết hơn j ko

stevenbh

Đi bộ
em mới lấy con LX 125ie sáng nay, cảm nhận của em sau khi đi 1 ngày gần 50km là khá tốt không như mọi người nói. Cảm nhận của em tay ga không nặng lắm ( chắc do em là con trai ), đúng là tay phanh hơi nặng. Tăng tốc tốt, em kéo nhẹ đã lên 60-70 rồi, nhưng do xe mới nên em chưa kéo thêm. Độ ồn không như đời trước nữa, e thấy khá êm. Nói chung ôn cả chưa thấy gì bất ổn. Đây là cảm nhận của em 1 ngày. Có bác nào có cảm nhận khác không nhỉ ?????
thế chúc mừng bác tậu được 1 em xinh đẹp! cũng góp ý bác luôn chạy xe của pi nói chung khá tốt nhưng bác phải chịu khó bỏ xiền bảo trì không thì em ấy hay hư lặc vặc lắm...!

phuongmit

Xe cút kít
Cụ mua bên ngoài là điên đấy .hỏng hóc bỏ tiền ra mà thay đồ.bảo dưỡng định kỳ 12 lần cứ nhân lên là mát bao nhiêu rồi
cụ nói thế thì nhiều người bị điên phết đấy cụ, mua bên ngoài nhưng nó là hàng nhà máy, lấy dc giá tốt, có sổ BH chính hãng thì thế nào cụ :))

phamanh87audit

Đi bộ
Chắc thế bác ạ, có gì em sẽ phản hồi thêm sau. hi vọng không có chuyện gì vì em đã chọn ngày hoàng đạo, giờ hoàng đạo, số khung số máy cũng hoàng đạo nốt nên xe chăc chắn ổn rồi. hehehehe
hihi, bạn giống mình đấy, cũng chọn giờ hoàng đạo, nhưng mà sao bạn lại mua xe tháng 7 nhỉ? tháng cô hồn đấy, hichic